ขอปิดกระทู้ แจกฟรี ไม่มีเงื่อนไข ขุนแผนผงพรายเจ้าเงาะ หลวงปู่ทอง วัดเกาะ เท่านี้ครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย HellBoy, 18 มีนาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โอ้ละหนอ

โอ้ละหนอ สมาชิกใหม่

ผมได้ไปกราบหลวงปู่มาแล้วครับท่านคุยสนุกดีครับ แระพอจะกลับท่านยังบอกว่ามีอะไรก้อมาหานะ ท่านเล่าเหมือนกับที่คุณ hellboy เล่าเลยครับไม่ทราบว่าคุณ hellboy พอจะเล่าเกี่ยวกับสรรพคุณของดินโป่งนาคราชให้ฟังได้หรือป่าวครับอยากจะรู้อะครับ แล้วยังมีอยุ่เยอะหรือป่าวครับพอดีสนใจอะครับ ขอบคุณมากครับ ถ้าวันงานว่างอาจจะไปร่วมด้วยนะครับ

2. maes999

maes999 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2007
    โอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ รายละเอียดทาง Pm

3. jummaiford

jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    ขอบพระคุณที่ยังนึกถึงเเละยังไม่ลืมกันอยู่อนุโมทนาในบุญที่เกิดขึ้นด้วยขอให้อาจารย์ทิพย์สุริยาประสบความสำเร็จดั่งที่ตั้งใจไว้นะครับส่วนผมคงได้เเต่นั่งมองเเละส่งใจไปเพราะเรียนหนักจริงๆ

อนุโมทนาด้วยนะครับ

4. HellBoy

HellBoy เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ คุณหมอ ผมไม่ลืมคุณหมอนะครับ ในการให้ความอนุเคราะห์ และไม่ลืมที่เคยพูดไว้ เสร็จพิธีแล้วจะจัดส่งให้นะครับ ช่วงก่อนพยายามติดต่อคุณหมอมาก ติดต่อไม่ได้เลย ผมเองกลัวคุณหมอรำคาญเลยกะว่า ให้อะไรๆมันลงตัวแล้วค่อย ติดต่ออีกที

ตอนนี้ใกล้สำเร็จแล้ว ถ้าว่างก็ขอเชิญคุณหมอและคุณพ่อไปร่วมงานด้วยนะครับ

พระที่ได้รับจากคุณหมอ ผมยังเก็บไว้อย่างดียิ่ง
    ขอบคุณครับ

5. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ Hellboy แฟนๆ มารออ่านเรื่องเล่าต่อ อยู่นะครับ

6. HellBoy

สำหรับสรรพคุณรบกวนให้ถามศิษย์สายหลวงปู่หงษ์ดูนะครับ ปริมาณเหลืออยู่ครับแต่ห้ามขอ...ไม่ใช่อะไร เอาไว้ทำรุ่นต่อไปครับ

วันนั้นถ้าว่างก็ยินดีตอนรับทุกท่านครับ

7. HellBoy

สรรพคุณของดินโป่ง ให้ลองถามศิษย์สายหลวงปู่หงษ์ดูนะครับ ยังเหลืออยู่ครับ แต่ห้ามขอ...ไม่ใช่อะไร ต้องเอาไว้ทำรุ่นต่อไปครับ

ยินดีต้อนรับสำหรับการไปร่วมงานครับ

8. HellBoy

Update ข้อมูลใหม่ครับ

9. HellBoy

วันนี้คงออนได้ไม่นานนักครับ

ต่อไปขอเล่าถึงเรื่องของครูบาอาจารย์ของหลวงปู่อีกท่านหนึ่งที่ผมไม่ค่อยได้กล่าวถึง

หลวงปู่เป็นศิษย์ หลวงพ่ออี๋ วัดสัตหีบ ท่านว่าสมัยนั้นมีอาจารย์ไหนดังท่านไปหมด ไปเรียนวิชาด้วย ท่านบอกว่า กับหลวงพ่ออี๋นั้น ท่านเก่งมาก จิตแกดี แต่แรกไปยังไม่ค่อยเชื่อ เค้าว่า ท่านหน่ะเสกปลัดดิ้นได้ และเก่งปลัดมาก

วันนั้นไปถึง ท่านก็ว่า "เสกอะไรไม่เสก เสกปลัด" ไม่ค่อยชอบและไม่ค่อยเชื่อ พอเจอหน้าท่านหลวงพ่ออี๋ หลวงพ่ออี๋จูงมือไปริมทะเลเลย ที่ขาดไม่ได้ปลัด 1 กระจาด พอไปถึง ริมทะเล ท่านเอากระจาดนั้นสาดลงทะเล หลวงปู่บอกว่า "ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ ปลัดนั้นค่อยๆ ว่าย(คลาน) ทวนน้ำขึ้นมาบนฝั่ง " หลวงปู่ท่านกล่าวอย่างนั้นจริงๆครับ ท่านว่า แต่นั้นเลยเชื่อ ได้เรียนและได้ตำรามาด้วย

ผมได้ถามท่านว่า "ปู่ แล้วปู่ได้เรียนอะไรกะท่านบ้าง"
    ปู่:เรียนการเสกปลัดหน่ะสิ แล้วก็เรียนกรรมฐาน เรียนการลงตะกรุด
    แถมปู่ยังบอกด้วยว่า "ไม่ใช่หลวงพ่ออี๋จะเก่งแต่ปลัด กรรมฐานแกก็ดี จิตแกดี แกสอนวางอารมณ์ด้วย วางอารมณ์เวลาทำกรรมฐาน เวลาเสกของ เสกตะกรุด เสกปลัด"

10. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณอาจารย์ทิพย์สุริยามาก ๆ ครับที่เชิญ

จริง ๆ ตั้งใจไว้แล้วว่าจะลางานไปร่วมพิธีไหว้ครูหลวงปู่ด้วย
    คิดว่าวันนั้นอาจารย์น่าจะยุ่งสุด ๆ คงได้ทักทายกันมีอะไรให้ช่วยหยิบจับได้
    ขอให้บอกนะครับ ผมจะได้มีส่วนร่วมในบุญไหว้ครูด้วย

พอจะเล่ากำหนดการคร่าว ๆ ในวันนั้นได้ไม๊ครับว่าจะมีอะไรบ้าง
    และคนที่จะไปไหว้ครูจะต้องเตรียมเครื่องบูชาครูอะไรไปบ้างครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มีนาคม 2008
  11. HellBoy

ขอบคุณครับ
    การไปก็เตรียมดอกไม่ธูปเทียนไป เงินค่ากำนลครู แล้วแต่จะถวายซัก 20 บาทก็ได้ครับ (มีมากก็ถวายมากหน่อย มีน้อยก็ถวายน้อยหน่อย)

เตรียมน้ำอบไปด้วยก็ดี หากโอกาสเหมาะ คงได้สรงน้ำท่านครับ

ขอบคุณครับ

12. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    วันนี้มาต่อครับ ล.ป.บุญมาครับ ประวัติคร่าวๆของท่านครับที่ผมสอบถามจากท่านและลูกศิษย์ ล.ป.บวชตั้งแต่เป็นเณรครับ อยู่กับล.ป.ยอดวัดหนองปลาหมอ พระอมตะเถราจารย์ของจังหวัดสระบุรีครับและท่านก็บวชพระอยู่กับล.ป.ยอด เท่าที่พอทราบก็จะเหลืออยู่แค่องค์เดียวแล้วในตอนนี้ศิษย์ล.ป.ยอด ล.ป.บุญมาอายุราวๆ 89 ปีครับใจดีมีเมตตามากท่านมีความรู้เรื่องฤกษ์ยามงานบวช งานแต่ง ฤกษ์สึก มีคนมาให้ท่านดูให้ตลอด ล.ป.เป็นพระอุปฌาย์ด้วยครับ
    งานปลุกเสกพระละเวกแถวนี้จะมีชื่อล.ป.ไปนั่งเสกตลอด ผมไม่ขอพูดเรื่องขลังท่านมากนักไม่ไช่ว่าท่านไม่ขลังนะครับคือไม่อยากให้ใครไปรบกวนท่านเพราะท่านเมตตามากกลัวพวกไปแสวงหาผลประโยชน์จากท่าน ล.ป.ที่ว่าเมตตานั้นเมตตาอย่างไรสมัยก่อนนั้น รุ่นลุงเคยเล่าให้ฟังว่าไปกราบล.ป.เชื้อ วัดใหม่บำเพ็ญบุญนั้นพบเห็นหมาแมวเต็มกุฎิไปหมด ไอ้เราไปกราบพระมาก็มากไม่ค่อยเคยเจออย่างมากก็เล็กน้อยไม่กี่ตัว คราวไปกราบล.ป.ทรง วัดศาลาดิน ก็เห็น มีแมวมาคลอเคลียท่านเหมือนที่เคยอ่านเจอในหนังสือ แต่เมื่อไปกราบล.ป.บุญมาครั้งแรก โอ้โฮ้เต็มกุฎิเลย ไม่ใช้ญาติโยมนะครับผมไปในช่วงเย็นหลังเลิกงาน แมว หมา ไก่ ยังนึกเลยว่ากุฎิล.ป.หรือเปล่าหรือเล้าไก่เดินกันขวักไขว้เหมือนเป็นที่อยู่อาศัยของมัน ล.ป.ก็นั่งอยู่ในกุฎิครับเข้าไปสนทนากับท่านบอกจุดประสงค์ต่างๆเหมือนเคย ขอบารมีท่าน นำผงไปราม5-6กิโลได้ก็ส่งผงให้ท่านทำให้ท่านก็รับเอาไปท่านสั่งให้นำใส่พานรับจะทำให้ ผมก็รอจะนำเอากลับมาแต่ท่านบอกว่าให้เอาทิ้งไว้เดี๋ยวทำให้ต้องเอาไว้นานๆท่านไม่ให้เอากลับท่านบอกว่ามันต้องเสก7เสาร์9อ้งคารมันถึงจะได้ดี แต่ในช่วงนั้นคุยกับพี่ทิพย์ก็ว่ารีบหน่อยเพราะใกล้จะถึงฤกษ์กดพิมพ์พระแล้วอีกอย่างผมมันก็เป็นคนเรื่อยๆช้าๆได้พร้าเล่มงามพี่เขาคงกลัวว่าไม่ทันถ้าไม่เร่ง ก็เลยบอกล.ป.ว่าสัก2-3คืนมารับได้ไหมครับล.ป.ท่านก็ว่าได้ให้เขียนชื่อผมไว้บอกวันที่จะมารับผง.แล้วท่านก็ให้ลูกศิษย์นำไปใว้ข้างในกุฎิท่าน แล้วก็นั่งสนทนากับท่านระหว่างนั้นก็มีพระมากราบท่านเป็นเจ้าอาวาสวัดแถวนั้นมาขอฤกษ์สึกพระท่านก็ทำให้ ท่านจะสอนให้ด้วย เห็นท่านเอาปากกากับกระดาษมานั่งเขียนตัวเลขแล้วก็บอกพระที่มาให้เรียนเอาไว้ ผมก็ยังถูกสอนด้วยเลยท่านบอกว่าหนุ่มๆความจำดี แต่อยากจะบอกท่านว่าเห็นตัวเลขแล้วงง ไปกราบท่านครั้งนั้นท่านแจกพระให้ผมด้วยครับท่านใจดีมาก หลังจากนั้นสองวันผมก็ไปรับผงที่ท่านทำให้ไปกราบท่านในช่วงเช้าประมาณ7โมงกว่าๆได้เห็นท่านกำลังกวาดพื้นด้านหน้ากุฎิอยู่ บอกท่านว่ามารับผงครับล.ป.ท่านก็บอกว่าทำไว้ให้แล้ว ท่านเดินนำเข้าไปในกุฎิผงวางใส่พานอยู่หน้าแท่นพระบูชาของล.ป.ล.ป.ท่านหยิบขึ้นมาแล้วก็เสกอีกครั้งแล้วยื่นให้ผมครับ ในวันนั้นก็นั่งคุยกับท่านสักพักก่อนกราบลาท่านกลับ หลังจากนั้นผมก็ไปกราบท่านอีกเรื่อยๆเจอบ้างไม่เจอบ้างเพราะท่านไม่ค่อยสบายท่านป่วยบ่อยพักหลังลูกศิษย์รับไปดูแล เข้าร.พ.ทั้งในกรุงเทพและสระบุรี มีอยู่ครั้งหนึ่งที่ท่านไม่อยู่ท่านไปเยี่ยมลูกศิษย์ที่ป่วยไข้อยู่ในบางกอก ท่านเล่าว่าท่านเคยเลี้ยงมาเป็นเด็กวัดป่วยหนับอกลูกหลานว่าอยากกราบ ล.ป.แต่ไปไม่ไหวลุกเดินยังไม่ไหว ล.ป.บอกว่าเมื่อไปเยี่ยมศิษย์ท่านนั้นเห้นล.ป.ก็สามารถลุกเดินได้มากราบล.ป. ร้องไห้ดีใจมาก ทั้งๆที่ตอนนั้นล.ป.ก็ป่วยอยู่แต่ก็มีเมตตาไปเยี่ยมลูกศิษย์ ท่านเมตตามาก หลังจากนั้นเมื่อผมเข้าไปกราบท่านอีก ท่านก็บอกว่าลูกศิษย์ท่านเสียแล้ว ผมยังวนเวียนไปกราบล.ป.เรื่อยๆชอบในความเมตตาท่าน
    วัตถุมงคลของ ล.ป.ยังมีนะครับที่วัดแต่เหลือน้อยแล้วถ้าใครศรัทธาก็ลองพยายามดูของดีจริงๆไปหามาบูชาผมเองก็จะไปเก็บมาให้หมดเลยถ้าเหลือเท่าที่เห็นท่านทำไว้นานพอสมควรไม่ได้สร้างใหม่ราวๆปี 39 ได้ ล.ป.เป็นพระที่เมตตาทำได้ก็บอกว่าได้ผมเคยนำหนุมานที่เป็นกระดูกสัตว์ไปให้ท่านเสกให้ท่านไม่ยอมทำให้ ท่านว่าท่านทำไม่เป็นท่านบอกเป็นของร้อนไม่อยากให้ใช้
    หนุมานตนนี้ล.ป.ทองเคยเสกให้ 1 คืน พี่ทิพย์นำพาไปทำให้ และอีกหลายองค์ รวมถึงผ้ายันต์ที่ผมให้ รุ่นน้อง เขียนให้ ผ้าผืนนี้เคยนำเสกหลายองค์มีเรื่องเล่า
    เกี่ยวกับผ้านี้ซักหน่อย เกี่ยวกับล.ป.ทองและ ล.ป.บุญมา เป็นผ้าที่ผมนำไปขอบารมีหลายองค์ตอนที่นำนำไปให้ล.ป.บุญมาเสก ท่านก็ทำให้ ขอให้ท่านจารให้ตอนแรกท่านไม่จารให้ทานว่าเขาลงมาแล้วเดี๋ยวจะทับกัน แต่ผมก็ขอท่านบอกว่าไม่เป็นไรล.ป.ท่านก็จาร นะ มะ พะ ธะ ให้เป็นธาตุสี่ แล้วก็กำเสกให้ครู่หนึ่ง ผ้ายันต์นี้อย่างที่บอกนำเสกหลายองค์ แต่ละองค์ผมก็บอกท่านว่าขอให้ท่านเสกไปในเรื่องของเมตตาค้าขาย.ล.ป.เปรี่ยมก็เมตตาลงให้ ท่านยังบอกให้ตั้งบายศรีบูชาครูด้วย มาถึง ล.ป.ทองผมก็ขอบารมีท่านอีกแต่ตอนนี้ไม่ได้บอกว่าเอาด้านไหนท่านก็รับไปทำให้ครู่หนึ่งท่านส่งคืนท่านบอกผมว่า ค้าขายหรอ เอาไปบูชา ผมนี้อึ้งเลยล.ป.รู้ได้ไหงว่าลงค้าขายมามันไม่แปลกหรอกครับสำหรับล.ป. แต่ผมไม่ได้บอกท่านเลยนะครับ เราก็ยิ่งนับถือท่านไปอีกล.ป.ท่านไม่ธรรมดาเลย ปัจจุบันผ้ายันต์นี้ก็ยังนำเสกไปเรื่อยครับแล้วก็นำกลับมาบูชาที่บ้านเหมือนเดิม

นอกเรื่องไปเยอะโทษทีครับ ผงที่ล.ป.บุญมา อธิฐานจิตให้ ส่งไปให้พี่ทิพย์ผสมสร้างพระแล้วราวๆประมาณ 3 กิโลได้ครับ เหมือนที่พี่เขาบอกไว้ผงล้วนๆตัวประสานน้อยที่สุดครับไปรับแจกกันนะครับทุกท่านไปร่วมทำบุญกับท่านนะครับ ผมไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรทั้งนั้นนะครับร่วมด้วยใจบริสุทธิ์เดินทางไกลเหนื่อยก็เหนื่อยอยากให้ท่านไปทำบุญกับล.ป.ทองครับไปรับแจกกันดีที่สุด สุดยอดในมวลสารครับอยากได้ไปรับแจกนะครับ.

ว่างๆมาต่อให้พี่.......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2008
  13. HellBoy

ขอบคุณครับ สุดยอดๆ

14. HellBoy

update ครับ

15. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ ขอรับ

16. อัสดงส์

เมื่อกลางวันมีเพื่อนใน web สอบถามมาทางผมว่าเห็นวันงานผมจะไป ไม่ทราบว่าในงานมีให้จองพระหรือเปล่า เนื่องจากผมทําหน้าที่เป็นสะพานบุญอย่างเดียว และสนับสนุนอย่างออกหน้าออกตา ( จริงๆ อยากเหมาหมดแต่ทุนน้อย ) ผมเลยโทรไปถามคุณ Hellboy ( ซึ่งยังไม่เคยเจอกันเลย ) เค้าเลยฝากผมมากะจายข้อมูลว่า

-วันงานจะไม่มีจอง และรับวัตถุมงคล มีแต่แจกฟรี และครอบครูกับหลวงปู่อย่างเดียว

- วัตถุมงคลเปิดให้จองกันหน้า web กับคุณ Hellboy อย่างเดียว เพราะวัน งานเป็นวันเกิดหลวงปู่ไม่อยากให้มีความวุ่นวาย

- วัตถุมงคลที่จองจะส่งให้หลังวันที่ 10 เมษายน 2551

มีผู้ใจบุญหลายท่านติดต่อเอาอาหารมาเลี้ยง ใครที่อยากร่วมสามารถติดต่อคุณ Hellboy ครับ ( อันนี้ไม่ได้ฝากบอกแต่แถมให้ อิอิ ) วันงานใครจะไปมาลงชื่อไว้ก็ดีนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2008
  17. อัสดงส์

คุณ NR ก็ไปหรือครับสงสัยวันงานจะเป็นวันรวมคนที่รู้จักแต่ไม่เคยเจอกัน

18. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

และด้วยความที่ไม่เคยเจอกัน ทำให้ไม่รู้ว่าได้เจอกันรึเปล่าครับ
    ยังงัย ๆ งานนี้สบตากันไว้ก่อน ทักทายกันไว้ก่อน ไม่เสียหาย
    ยังงัยก็ศิษย์หลวงปู่ทอง วัฑฒโน วัดเกาะ เหมือนกัน
    อมตะวาจาของหลวงปู่ ที่ผมได้รับและคิดว่าท่านเมตตาให้
    กับทุกคนที่ไปกราบท่านคือ "ถ้ามีอะไรก็ให้มาหาได้"
    ฟังแล้วรู้สึกอบอุ่นใจครับ

19. อัสดงส์

ใช่ครับผมไปกราบท่าน 2 ครั้งก็ได้คํานี้เหมือนกัน มีอะไรก็มาหาได้ไม่ต้องเอาอะไรมา เอาแค่ดอกบัวก็พอ

20. อัสดงส์

ใช่ครับผมไปกราบท่าน 2 ครั้งก็ได้คํานี้เหมือนกัน มีอะไรก็มาหาได้ไม่ต้องเอาอะไรมา เอาแค่ดอกบัวก็พอ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้