ขอปิดกระทู้ แจกฟรี ไม่มีเงื่อนไข ขุนแผนผงพรายเจ้าเงาะ หลวงปู่ทอง วัดเกาะ เท่านี้ครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย HellBoy, 18 มีนาคม 2008.

1. เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ครับที่ผมได้ยินมาจากรายการทีวีที่เกี่ยวกับสัตว์เห็นเขาบอกว่าจระเข้เมื่ออายุมากขึ้นจะมีปัญหาเกี่ยวกับความสมดุลย์ของร่างกาย จึงมักจะกลืนหินเข้าไปเพื่อช่วยพยุงตัวเวลาดำน้ำครับ ไม่ทราบเท็จจริงอย่างไรนะครับฟังจากทีวีนานมากแล้วครับ

2. supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    เรียนพี่อัสดงส์
    เมื่อตอนเที่ยงได้รับพระหลวงปู่ขุ้ยแล้วครับ
    ช่วงนี้ดีจังมีแต่ของดีๆมีสิริมงคลเข้ามาให้บูชา
    ขอบคุณพี่อัสดงส์อีกครั้งครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      42.9 KB
      เปิดดู:
      22
  3. ลุงจิ๋ว เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงคุณ Hell Boy วันนี้เวลาประมาณ 12.55 น. ได้โอนเงินค่าบูชาตะกรุดหนังเสือดอกยาวให้แล้ว 851 บ.ครับ กรุณาส่งตามที่อยู่
    ศักดิ์สิทธิ์ ชนะ (ลุงจิ๋ว)
    อาคาร ท. 052 กองกังหันไอน้ำ
    ฝ่ายบำรุงรักษาเครื่องกล
    การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย
    บางกรวย จ. นนทบุรี 11130

ขอบคุณครับ

4. อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ supatach ครับขอบที่เกินออกมา ตะไบออกได้นะครับ แต่บางคนเค้าชอบให้เป็นแบบนั้น อนุโมทนาอีกครั้งครับ

5. supatach เป็นที่รู้จักกันดี

ได้มีโอกาสไปที่บ้านสายลม ตั้งใจจะไปฝึกมโนมยิทธิ แต่ด้วยความประมาทเลินเล่อ ไม่ได้ตรวจสอบหมายกำหนดการจึงทำให้ไม่ได้ฝึก จึงเปลี่ยนแผนเป็นเดินเลือกซื้อหนังสือของหลวงพ่อไปอ่านแทน ระหว่างนั้นมีป้าคนนึงเดินขึ้นมาขอเช่าเหรียญขวัญถุงจำนวน 10 ชุด โอ้โห เช่าเยอะแบบนี้แสดงว่าของดี ผมเองก็ไม่เคยเห็น จึงไปขอคุณลุงที่ดูแล มาดู 1 ชุด ปรากฏว่าหยิบดูได้ไม่ถึงครึ่งนาที จู่ๆขนแขน ขนหัวลุกแบบวู่บๆๆ ผมประหลาดใจและตกใจนิดนึง เพราะตั้งแต่เกิดมาไม่เคยสัมผัสอะไรแบบนี้เลย ถามคุณลุงที่ดูแลคุณลุงบอกเพราะพระของหลวงพ่อพุทธคุณแรง จึงตัดสินใจเช่ามาทันทีด้วย 1 ชุด ราคา 320 บาท
    ขอรบกวนท่านผู้รู้ ไม่ทราบว่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับผมนี้มีสาเหตุมาจากอะไร
    และเหรียญของหลวงพ่อที่ผมเช่ามาต้องบูชายังไง คุณลุงท่านบอกว่า หลวงพ่อให้พกในกระเป๋าสตางค์ แต่เราพกกระเป๋าสตางค์ที่กางเกงจะไม่ต่ำไปเหรอครับ ขอคำแนะนำ และ ถ้าหากผู้ใดมีประสบการณ์ดีๆที่ได้จากบูชาเหรียญนี้ เล่าสู่กันฟังบ้าง
    http://palungjit.org/showthread.php?p=1027809#post1027809
    ข้างบนนี้คือกระทู้เก่าที่ผมเคยตั้งคำถามไว้แต่ยังไม่ได้คำตอบ รบกวนพี่ๆที่กระทู้นี้แสดงความคิดเห็น หรือ คำแนะนำด้วยครับผม

6. supatach เป็นที่รู้จักกันดี

ผมคงจะบูชาทั้งแบบนี้ล่ะครับ เห็นมีคนบอกว่ามีขอบที่เกินๆมาแบบนี้เรียกว่าของดี ขอบคุณพี่อัสดงส์ที่เลือกพระให้นะครับ เลขโค๊ดสวยเชีย 999
    จะมีโชคกับเค้าล่ะมั้ง งวดนี้ :)

7. อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

พระเดชพระคุณหลวงพ่อเคยกล่าวไว้ครับ วัตถุมงคลของท่านไม่ว่าจะไว้ตํา หรือพกตอนทําธุระในห้องนํา แม้แต่โดนประจําเดือนก็ไม่เสื่อมครับ เพราะเป็นคุณพระครับ ถ้าเราพกโดยไม่ปรามาสไม่เป็นไรครับ

หลวงตาวัชรชัยเคยบอกว่าทุกอย่างอยูที่ความตั้งใจ ท่านได้ยกตัวอย่างว่าน้อยมากที่คนเราจะถอดวัตถุมงคลออกจากคอแล้วค่อยบ้วนปากหรือถ่มนําลาย หรือเราก็คงเหยีบระพุทธเจ้าหลายๆพระองค์ที่ดับขันต์ไปแล้ว เพราะตอนนี้ร่างกายท่านทั้งหลายสลายเป็นดินหมดแล้ว คนทั้งโลกคงบาปหมด ท่านบอกถ้าใจเราไม่ปรามาสไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าไม่สบายใจลองหาที่ไว้ที่อื่น อาจจะเลี่ยมแล้วแขวนก็ได้ แต่ถ้าหลวงพ่อให้ทํายังนั้นผมจะทําตามครับเพราะท่านพ้นทุกข์แล้ว สิ่งที่ท่านสอนก็จริงทุกประการ

ลองหาหนังสือหลวงพ่อถามตอบครับที่สายลมมีเล่มละ 10 บาทมี 11 เล่ม มีประโยชน์มากทําให้หายสงสัยหลายอย่าง (y)

8. อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าไม่ถูกก็ขอให้ได้ลาภนะครับ ทําดีไว้ครับเมื่อกรรมดีเข้าสนองอะไรก็หยุดไม่อยู่

9. อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

จะบอก อ.ทิพย์ ให้นะครับ มีเรื่องเล่าครับได้สนทนากับคุณลุงจิ๋วทางมือถือ ผมบอกว่าจะเอาแบบสวยๆให้ ลุงจิ๋วตอบกลับทันทีครับ ขอแบบแรงๆดีกว่า 55 อายุเป็นแค่ตัวเลขจริงๆ คนรุ่นใหม่เลือกสวยไว้ก่อน แต่คนรู้จริงขอแรงๆ หึ หึ บอกถูกคนครับ อย่าง อ.ทิพย์ของไม่แรงไม่มี ขอจบด้วยสนทนาวันละคํา อ.ทิพย์ครับ ปู่เสกให้ แรงๆ อิ อิ จะโดนปลดจากหน้าที่ก็คราวนี้

10. อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

รูปหลวงปู่ขุ้ยกวักลาภ นํามาให้ชม

11. supatach เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วอาการขนลุกล่ะครับ ????

12. อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เก่งนะครับแต่จะลองตอบ อาจจะเป็นตอนนั้นจิตว่างเลยสําผัสกับพุทธคุณของวัตถุมงคล หรือผู้ดูแลรักษาพระต้องการแสดงให้รู้ ถ้านั่งสมาธิแล้วเกิดอาการนี้เรียกว่าปิติก็ได้

13. HellBoy เป็นที่รู้จักกันดี

ก็คงจะมีส่วนนะครับ ก้อนหินจะช่วยย่อยอาหารหน่ะครับ

14. HellBoy เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีและอนุโมทนาด้วยครับ

15. HellBoy เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ
    เดี๋ยวจะเช็คดูนะครับ

16. HellBoy เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นมงคลยิ่งแล้ว สาธุ สาธุ สาธุ

17. HellBoy เป็นที่รู้จักกันดี

เวลาเราปีติ ขนก็อาจลุกได้
    เวาลาจิตเราว่างๆ สบายๆ คลื่นจิตเราไปจูนตรงกับกับคลื่นของวัตถุมงคล ขนมันก็ลุกครับ

18. das999 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับพี่ทิพย์ครับ
    1. เกิดจากปิติ
    2. เกิดจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์จากวัตถุมงคล

ของผมเวลาสัมผัสได้ ขนที่หลังจะลุกซู่เลยครับ บางทีแรงมากๆ เหมือนมีเข็มมาทิ่มหลังเลยครับ

19. กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007

วันนี้ได้โอนเงินเข้าบัญชีธนาคารกรุงเทพ ของอ.ทิพย์แล้ว จำนวน 200 บาท ร่วมทำบุญหลวงปู่ขุ้ย 150 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ ที่อยู่ผมจะแจ้งทาง pm คุณอัสดงส์ครับ

20. อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ ขอให้ได้กลับไปร้อยเท่าพันเท่า