ขอปิดงานบุญครับงานนี้ไม่มีปาฎิหารย์มีแต่งานบุญร่วมบุญกันครับสร้า้งห้องน้ำวัดสบหลม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Jumbo A, 9 กันยายน 2009.

1. ขมังเวทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

การลบผงปถมังกำเนิดนั้นโดยหลักการคือ การสร้างพยนต์อีกรูปแบบหนึ่ง โดยเริ่มจาก ปฎิสนธิการ สัมภาวะของบิตา มาตา แตกออกเป็นปัญจสาขา แลอาการ32ครบ บริบูรณ์ แลกำหนดเหนี่ยวนำเอาสัมมาธิฐิวิญญาณ มิใช้สัมภเวสีภูตผีเร่ร่อน แต่อัญเชิญทวยเทพที่ใด้กาลจุติมาประทับใว้ แลกำกับดัวยพระคาถา4ตัว อันเป็นของเฉพาะใว้กันสกดวิญญาณอาถรรพไม่ให้เข้าใก้ลใด้ จึงมั่นใจใด้ว่า ไม่ใช้เศษส่วนผีหรือพรายมาช่วยแต่ประการใด แต่จะประสมดอกรักซ้อน ตำลึง และผงที่เน้นคุณทางเมตตา แลลาภผล ครับ

2. ขมังเวทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

ยันตํจักรพรรดิ์แก้วมณีโชติ หรือยันต์หนีบบางคนเข้าใจว่าเป็นยันต์ทำเสน่ห์อย่างเดียว แท้จริงแล้วครอบคลุมทุกด้าน แต่เน้นโภคทรัพย์แลอำนาจเพราะในโลกนี้จะไม่มีใครเกิน พญาจักรฯท่านมี4มหาสมุทรเป็นเขต รบโดยไม่ต้องใช้กำลัง มีรัตนทั้ง8
    และยังมีตะกรุดอีก2ชุดอันประกอบด้วย
    1. ตะกุดแฝดเมตตาหลวง คือลงแผ่นเดียวแต่ม้วนเข้าหากัน เป็นเคล็ดว่าทั้งมนุสแลเทวา คนทั้ง4ทิศให่ญ8ทิศน้อยมารุมรักเมตตาตัวเรา
    2. ตะกุดกั้งก่า กั้ง คือกำบัง ก่า คือ ระงับ อันหมายถึงมหาระงับเภทภัยไม่ให้อุบัตขึ้น
    2.1 ยังมียันต์ สัมบัติเย็น เพื่อคุ้มครองให้สมบัตฺที่หามาใด้ไม่ตกถอย แลงอกเงยขึ้น
    จึงกล่าวใด้ว่าครบทั้งหมดทุกด้านครับ

3. Klay9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2007
    ขอร่วมทำบุญ 1 กองครับ109บาท
    ขอรับกุมาร ครับ
    ที่อยู่ สกุล เป้พินิจ 226 ถ.พหลโยธิน สามเสนใน พญาไท กทม.10400
    ขออนุโมทนาบุญครับ

4. อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเสริมอีกแรงส่วนตัวเคยบุกขึ้นเขา 400 โค้ง ไปขอนอนที่วัดมาแล้วต้องขอบอกว่าวัดอยู่ห่างไกลชุมชนจริงๆแต่บรรยากาศดีมาก...ผมเคยนั่งทานอาหารเย็นและสอบถามถึงพระอาจารย์รอด ทุกคนตอบเป็นเสียงเดียวกันว่าเป็นพระดี เคร่ง ทําบุญได้สนิทใจ

5. MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    พึ่งเห็นว่ากระทู้คุณน้ำดี1 หายไป อาจจะถูกลบหรือยกเลิกการจอง ถ้างั้นเดี๋ยวผมลบรายการจองของคุณน้ำดี1 ออกจากรายการไปก่อนนะครับ ถ้าหากมียืนยัน เดี๋ยวค่อยเพิ่มอีกที

เดี๋ยวมาอัพรายการจองให้ครับ

6. kittikawin12 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจองตะกรุดยันต์นาค1ดอกครับ เดี่ยวโอนเงินเเล้วจะเเจ้งอีกทีครับ

7. MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
  8. jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    ขอร่วมบุญรายการที่ 4 กุมารนิลโภคทรัพย์ 2 ชุดครับ

9. อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญ บูชา

ตะกรุดยันต์นาค 1 ชุด
    ชุดยันต์พญาจักรพรรดิ์ฯ 1 ชุด

โอนเงินบุญแล้วจะโพสบอก

10. อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญ บูชา

ตะกรุดยันต์นาค 1 ชุด
    ชุดยันต์พญาจักรพรรดิ์ฯ 1 ชุด

โอนเงินบุญแล้วจะโพสบอก

11. Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    คุณน้ำดีอาจไม่สะดวกยังไงลบออกก่อนก็ดีครับผมก็เคยเห็นแวบๆเดี๋ยวจะเข้าใจผิด

กัน อนุโมทนาด้วยครับที่จัดการตารางให้เพื่อความสะดวก

12. Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อนุโมทนาบุญด้วยครับพี่............เดี๋ยวรูปสภาพห้องสุขาของวัดถ้าได้รับขอมูล

มาแล้วผมจะโพสให้ดูกันครับ

13. ขมังเวทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

การอบรมยันต์ มีบริกรรม (ขั้นตอน เครื่องประกอบ) พึงรู้ดังนี้ มีดอกใม้ธูปเทียน น้ำอบ น้ำหอมผ้าขาว ผ้าแดง นำมาใส่พานใว้ แล้วนำยันต์นั้นมาชุบนำอบวางใว้บนผ้า ยกพานขึ้นอธิฐานขอพร แล้วท่องบริกรรมพระคาถาที่กำกับใว้แต่ละยันต์ ถ้าไม่มีก็ใช้ นะโม และพุทธคุณทั้ง3ห้อง
    อบ ก็คือน้ำอบน้ำหอม รม ก็คือ การเผาธูป แล เครื่องกำยานทั้งหลาย การฉีดพรหมน้ำหอม หรือรวยแป้งหอม จัดอยู่ในเครื่องอบครับ
    มีการแยกวันอบรมซึ่งจะให้ผลต่างกัน วิญญูชนพึงรู้ ดังนี้

จักหื้อชนะข้าศึกวันอาทิตย์
    จักหื้ออิตถีรักวันจันทร์
    จักหื้อมีเตชะวันอังคาร
    ค้าขายวัน พุท
    มีปัญญาหากินวันพฤหัส
    มีข้าวปลาอาหาร ลาภผลบริบูรณ์วัน ศุกร์
    หาย พญาต โรคภัยไข้เจ็บวันเสาร์
    ผู้มีมนต์ขลังช่างชำนาญพึงรู้เคล็ดนี้จึงจะเป็นคุณแท้ แล

14. Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

งานบุญที่ตัวเองเป็นผู้เริ่มตัวเองก็ต้องร่วมด้วยช่วยกันเช่นกันครับผม

ผมขอจองบูชา

1 ตะกรุดยันต์หัวใจจักพรรดิ 1 ชุด

2 ยันต์นาค 1 ชุด

3 กุมารนิลโภคทรัพย์ 1 องค์

โอนเงินแล้วก็จะแจ้งเหมือนกันครับ

15. jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมทำบุญรายการที่1-4 รายการละ1 ชุดครับ

16. Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อนุโมทนาบุญด้วยครับ.......งานนี้ผมไม่มีอะไรมาโม้ให้ฟังนะครับ

มีอะไรดีๆนิดเดียวเดี๋ยวผมจะขยายให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจเลยครับ 555

17. kajit เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมทำบุญตะกรุดยันต์หัวใจ 108 หนึ่งชุดครับ<!-- google_ad_section_end -->

18. Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สาธุอนุโมทนาบุญด้วยครับท่าน...........

เหลือให้ร่วมบุญอีก 5 ชุดครับ........

19. nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    อะไรครับพี่ อยากรู้

20. หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    ร่วมทำบุญยันต์หัวใจ108 ด้วยคน โอนเมื่อไหร่ให้แจ้งด้วย..
    999 บาท ใช่ไหมเอ..