ปิดรับบริจาค ขอรับเจ้าภาพงานบรรพชาอุปสมบทพระเณรยากจน จำนวน 3 รูป

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย ญาดาแปลว่านักปราชญ์, 26 พฤษภาคม 2018.

1. ญาดาแปลว่านักปราชญ์

ญาดาแปลว่านักปราชญ์ สมาชิกใหม่

ขออนุญาติบอกบุญ น่ะค่ะ ขอรับเจ้าภาพงานบุญบรรพชาและอุปสมบท พระและเณร รวม 3 รูป เป็นเด็กที่มาจากครอบครัวยากจน มีจิตมุ่งมั่นเพื่อจะบวชทดแทนคุณของคุณตาคุณยายน่ะค่ะ เพราะได้ยายกับตาเลี้ยงมาแต่เล็กแต่น้อย หนึ่งในนั้นเป็นเด็กดีที่ญาดารู้จักเพราะอาศัยอยู่ละแวกบ้านใกล้ๆกันน่ะค่ะ จึงใคร่ขอ บอกกล่าวบุญนี้มายังเพื่อนๆญาติธรรมทุกๆท่านนะคะ มาร่วมเป็นเจ้าภาพร่วมกันน่ะค่ะ
    บุญของการได้อานิสงค์การบวชพระ มากประมาณหาที่เปรียบมิได้ แลหากระทำได้ยากยิ่ง เมื่อสบโอกาสแล้วได้ทำ ถือว่าเป็นผู้เสริมเพิ่มเนื้อนาบุญ ประเสริฐนักแล
    ขอรับเจ้าภาพตามรายละเอียดดังนี้น่ะค่ะ
    1.ชุดไตรจีวร ชุดละ 1500. บาท จำนวน 3 ชุด
    2.ชุดเครื่องใช้พระใหม่ ( บาตรพระ ตาลปัตร หมอน ผ้าห่มพระ มุ้งพระ กลดพระ. และอื่นๆ ) ชุดละ 1000. บาท จำนวน 3 ชุด
    3.เจ้าภาพชุดไทยทาน ชุดละ 500. บาท จำนวน 9 ชุด
    4.เงินร่วมทำบุญตามศรัทธา จัดเป็นถวายภัตตาหารเพลพระและอื่นๆ ตามสมควร

กำหนดการบรรพชาและอุปสมบท วันที่ 9 มิถุนายน 2561.

ท่านใดประสงค์ร่วมบุญงานบวชนี้ ติดต่อร่วมบุญได้ทาง ธ.ทหารไทย เลขที่ 4737021990. คุณญาดา นภัสอภิรักษ์

ขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญร่วมกันนะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ญาดาแปลว่านักปราชญ์

ญาดาแปลว่านักปราชญ์ สมาชิกใหม่

ประกาศอัพเดต
    (*)เจ้าภาพไตรจีวร ตอนนี้ว่าง 1 ชุดค่ะ
    (*)เจ้าภาพเครื่องใช้พระใหม่ ว่าง 2 ชุดค่ะ
    (*)เจ้าภาพชุดไทยทาน ว่าง 6 ชุดค่ะ
    (*)เงินร่วมบุญตามกำลังศรัทธา ร่วมบุญกันมาได้เรื่อยๆเลยนะคะ

........อัพเดทล่าสุด 30 พค 2561.......

ขอบพระคุณค่ะ

3. อยากรวยมาก

อยากรวยมาก สมาชิกใหม่

ร่วมทำบุญ 40 บาท
    ขอให้ข้าพเจ้ารวยมาก
    สาธุคับ

4. lertlit

lertlit เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญ ผ้าไตร และของใช้พระใหม่อย่างละ 1 ชุด ขออนุโมทนาบุญกับเจ้าภาพทุกท่าน และพระเณรที่จะบวชครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. ญาดาแปลว่านักปราชญ์

ขอบพระคุณค่ะ และขออนุโมทนาบุญค่ะ

6. ญาดาแปลว่านักปราชญ์

ขอบพระคุณค่ะ และขออนุโมทนาบุญค่ะ

7. ญาดาแปลว่านักปราชญ์

รายการขอรับเจ้าภาพงานบรรพชาและอุปสมบท พระและเณรที่ยากจน. นะคะ
    (*)เจ้าภาพไตรจีวร มีเจ้าภาพครบถ้วนแล้ว
    (*)เจ้าภาพเครื่องใช้พระใหม่ ว่าง 1 ชุดค่ะ
    (*)เจ้าภาพชุดไทยทาน ว่าง 3 ชุดค่ะ
    (*)เงินร่วมบุญตามกำลังศรัทธา ร่วมบุญกันมาได้เรื่อยๆเลยนะคะ

........อัพเดทล่าสุด 6 มิ.ย 2561.......

ท่านใดสนใจร่วมกุศลงานบรรพชา อุปสมบทในครั้งนี สามารถร่วมบุญมาได้เลยนะคะ. กำหนดงานจะมีขึ้นวันที่ 9. มิ.ย 2561. นะคะ

สาธุ และอนุโมทนาบุญร่วมกันนะคะ
    ขอบพระคุณมากๆค่ะ

8. baby_kk

baby_kk เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2015
    ร่วมทำบุญจำนวน 50 บาทค่ะ โอนแล้วเมื่อวันที่ 6/6/61 เวลา 15.33 น.

ขออนุโมทนากับผู้ร่วมบุญทุกท่านค่ะ

9. ญาดาแปลว่านักปราชญ์

สาธุ อนุโมทนาค่ะ