ขอรัีบบริจาคหนังสือธรรมะ บ้านธรรมะพัทยา

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย ลูกความดี, 1 ธันวาคม 2012.

1. ลูกความดี

ลูกความดี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรัีบบริจาคหนังสือธรรมะ บ้านธรรมะพัทยา เปิดให้บริการแก่ชาวพัทยาและพื้นที่ใกล้เคียงได้กว่า 2 ปีครึ่งครับ โดยใช้งบส่วนตัวและบางส่วนจากเพื่อนฝูงในการดำเนินงาน โดยในขณะนี้กิจกรรมต่างๆที่มี ณ บ้านธรรมะ
    1. บริการให้ยืมหนังสือธรรมะ โดยไม่มีค่าใช้จ่ายหรือมัดจำใดๆ ( ประมาณ 2-3 พันเล่ม )
    2. สวดมนต์ทำวัตร ทุกวันตอนเย็น
    3. กิจกรรมงานบุญต่างๆ ณ บ้านธรรมะ
    4. ศูนย์ฝากแจกหนังสือธรรมะ และซีดีธรรมะ โดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ
    ฯลฯ
    และในขณะนี้ทางบ้านธรรมะได้เปิดสถานีวิทยุธรรมะ 97.25Mhz ในเมืองพัทยา ออกอากาศตั้งแต่ 6.00-3.00น ทุกวัน และในอนาคตอันใกล้จะสามารถรับฟังได้ผ่านเครือข่ายอินเตอร์เน็ทครับ
    และต้นปีหน้าจะก่อสร้างสถานปฎิบัติธรรมแบบพอเพียงในเมืองพัทยา เน้นสอนเรื่องการเจริญสติ และพุทธวจน

ในขณะนี้มีผู้สนใจเข้าขอยืมหนังสือเป็นจำนวนที่น่าพอใจครับ จึงขอรับบริจาคหนังสือธรรมะ เพื่อไว้ให้ประชาชนในเขตเมืองพัทยาและพื้นที่ใกล้เคียงยืมอ่าน เพื่อศึกษาธรรมะครับ
    ท่านใดมีจิตแบ่งปัน รับทั้งของเก่าและของใหม่ หากอ่านจบแล้วต้องการบริจาคเพื่อให้ผู้อื่นได้ศึกษาต่อ สามารถส่งมาได้ที่

บ้านธรรมะ
    209/8 ม.10 ซอยเขาตาโล พัทยาใต้
    เมืองพัทยา ชลบุรี 20150

และทางบ้านธรรมะยังขอรับบริจาคสื่อเสียงธรรม เพื่อใช้เปิดที่สถานีวิทยุด้วยครับ ท่านใดต้องการร่วมบุญ สามารถส่งสื่อเสียง ( ซีดี ) มาได้ด้วยครับ
    ติดต่อสอบถาม
    ป้านิด - 086-7886550 ( เจ้าหน้าที่ดูแลบ้านธรรมะ )
    ทศ - 086-5412717 ( ฝ่ายมีเดีย )

กราบขอบพระคุณมากครับ

ยืมหนังสือธรรมะ กำลังลงชื่อขอยืมครับ มีป้านิดคอยให้บริการ
    น้องคนนี้ยืม บทเรียน ณ ธรรมโท ไม่ต้องไปหาซื้อ
    พระบรมสารีริกธาตุ 9 สันฐาน ณ ห้องพระชั้น 2 ครับ
    กิจกรรมทอดผ้าป่า ถวายแด่พระสงฆ์สายปฎิบัติที่ร่วมกันทำครับ
    ด้านหน้า
    ชั้นล่าง ตอนนี้มีตู้ใส่หนังสือเพิ่มมาอีกสองตู้ครับ แต่ไม่อยู่ในรูป
    หนังสือเกือบทั้งหมดได้มาจากการขอรับบริจาคผ่านเว็ปไซด์ต่างๆ และจากสำนักพิมพ์ต่างๆครับ
    พระอาจารย์มานิต (ขวา) มาโปรดสอนการเจริญสติอยู่เป็นประจำ จะได้สอนเต็มรูปแบบเมื่อเปิดสถานปฎิบัติธรรมครับ
    สวดมนต์ทำวัตรเย็นกันทุกวัน บนห้องพระ
    พระอาจารย์มานิตจัดรายการสดกับพี่ไก่ 97.25 Mhz พัทยา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ธันวาคม 2012
  2. auricle

auricle เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมได้จัดส่งสื่อธรรมะ ไปให้เรียบร้อยแล้วครับ หนังสือธรรมะ ดีวีดีธรรมมะ ฯ
    หากได้รับแล้วรบกวนแจ้งให้ทราบด้วยจักขอบพระคุณอย่างยิ่งครับ อนุโมทนาสาธุ