ขอหยุดภัยพิบัติเรื่องโรคภัยไข้เจ็บ ตอน “แม่หมอเทวดา”

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย ลุงมหา, 7 กุมภาพันธ์ 2012.

1. ลุงมหา๑

ลุงมหา๑ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2012
    เข้าใจเรื่องกรรมไหมครับ?

ขออนุญาตครับ

"สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม"

แต่มีคนหยิบมือหนึ่ง ที่สามารถทวนกระแสกรรมได้
    ด้วยวิธีการต่างๆ หลายๆวิธี

หนึ่งในนั้นก็คือ การใช้ไสย์ขาว
    เหมือนที่เรารู้ว่า ครูบาอาจารย์สมัยเก่า ที่ท่านได้อุดหนุนค้ำจุนบ้านเมืองมาทุกยุคทุกสมัย

องค์ท้ายๆที่คนไทยรู้จักกันดีก็คือ "หลวงปู่เดิม วัดหนองโพ"

วิธีการคล้ายๆกันนี้ ปัจจุบันก็ยังมีอยู่ วิธีการของพวกท่านก็คือ
    การช่วยเหลือ ญาติธรรมชาวพุทธ ที่มีขั้นตอน อันซับซ้อน ตั้งแต่

๑ ถอนคุณไสย์ มนต์ดำออกให้หมด
    ๒ แก้ กัน คุณไสย์ มนต์ดำ ไม่ให้มาทำร้ายได้อีก
    ๓ ส่งของ ตีกลับ ผู้ทำของมา โดยไม่มีความเมตตาปราณีใดๆ
    ๔ เสริม อำนาจ-บารมี ให้
    ๕ เปิดช่อง อำนาจ วาสนา ความร่ำรวย ไม่มีขีดจำกัด

ปัจจุบันมีกลุ่มมหาเศรษฐี กลุ่มหนึ่ง ได้รับความเมตตา จากครูบาอาจารย์กลุ่มนี้แล้ว

หลายๆท่านแม้จะเข้าถึง แม้ครูบาอาจารย์จะช่วย แต่เบื้องบนกลับไม่ยอมก็มี

ผมก็อยากจะรอดูว่า ครูบาอาจารย์กลุ่มไหนที่ว่าเก่ง ที่ว่าแน่ๆ ทำแบบนี้ได้บ้างไหม
    ครูบาอาจารย์ที่เขาพากันยกย่องบูชากันนั้น ทำระดับนี้ได้บ้างไหม

ถ้าถามผมว่า "ทำไมผมต้องมีเงื่อนไข"

ผมก็จะตอบว่า "ผมก็ยังดีกว่าหลายๆท่านในเว็บนี้ ที่เข้ามาแล้ว ไม่ได้สร้างประโยชน์ใดๆ ให้เพื่อนพ้องน้องพี่ชาวเว็บเลย"

ขอโมทนาบุญ ขออนุโมทนาบุญร่วมกับญาติธรรมชาวเว็บทุกๆท่าน
    ขอบคุณครับ
    ลุงมหา

2. ลุงมหา๑

ตารางการรักษา ของ "หมอรักษาพระ" เดือน มิถุนายน

ท่าน อ.หมอรักษาพระ ท่านจะเริ่มทำการรักษาที่ หมู่บ้านพฤกษา11

เริ่มวันที่ 5 หรือ 6 มิถุนายน 2556 นี้

ขอโมทนาบุญ ขออนุโมทนาบุญ ร่วมกับญาติธรรมทุกๆท่าน
    ขอบคุณครับ
    ลุงมหา

3. vissarut

vissarut เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเบอร์โทรติดต่อหมอรักษาพระทาง pm ด้วยครับ

4. ลุงมหา๑

ตารางการรักษา ของ "หมอรักษาพระ" เดือน มิถุนายน

ท่านอาจารย์จะเริ่มรักษา ตั้งแต่วันนี้ (5 มิถุนายน)
    ไปจนถึง วันที่ 22 มิถุนายน 56

ท่านที่ป่วยมาก ต้องรักษาหลายครั้ง ควรจะมาแต่เนินๆนะครับ
    เพราะต้องรักษา อย่างน้อย สองครั้งติดกัน ห่างกัน ประมาณ 7 วัน

ท่านที่มาทำการรักษา ภายในวันที่ 8 มิ.ย จึงจะมีสิทธิ์ รักษาได้ครบ 3 ครั้ง
    ซึ่งผู้ป่วยส่วนมากจะเป็นการรักษา 3 ครั้ง

ขอโมทนาบุญ ขออนุโมทนาบุญร่วมกับญาติธรรมทุกๆท่าน
    ขอบคุณครับ
    ลุงมหา

5. ลุงมหา๑

ครอบครัวคนป่วย พ่อ แม่ ลูก

มีญาติธรรมบางท่านที่ผมรู้จักมานานแล้ว
    ผมก็แนะนำให้ไปรับการรักษากับ "แม่หมอเทวดา"

แม้จะพบเจอกันบ่อยๆ กลับไม่มีเวลาคุยกันมากนัก
    พอมีเวลาคุย ผมก็แนะนำให้ไปรักษากับ "หมอรักษาพระ"

ท่านดีใจมาก เพราะบ้านท่านอยู่ "นวนคร" นี่เอง
    ผมก็จดเบอร์โทร "หมอรักษาพระ" ให้ไป
    เมื่อวาน ท่านก็โทรหาผมบอกว่า โทรตามที่จดให้แล้ว ไปติด คนที่อยู่ภาคใต้โน่น

ผมก็เลยโทรโยงสามสายให้คุยกับ "หมอรักษาพระ"
    ท่านก็ถาม สะดวกมารักษาวันไหน เวลาไหน
    อาการป่วยเป็นอย่างไรบ้าง สภาพร่างกายเป็นอย่างไรบ้าง
    เมื่อวาน ท่านก็ไปรักษา ตอนช่วงบ่ายๆ

แล้วท่านก็โทรเล่าให้ผมฟังว่า

คุณแม่นั้น เป็นโรคใต ต้องเข้ารับการฟอกใต อาทิตย์ละ สามครั้ง

การรักษา
    ท่าน อ.หมอรักษาพระ ท่านก็มอบยาให้ พร้อมบอกวิธีปรุงยาให้ด้วย
    ท่านบอกว่า ทานยาไปแล้ว อาการจะดีขึ้น ต่อไปก็จะลดการฟอกใตลง
    เหลือ อาทิตย์ละครั้งก่อน ค่อยมารักษาปรับสภาพร่างกายต่อไป

ส่วนลูกสาว นั่งรถเข็น เพราะเคยชัก แล้วพาไปโรงพยาบาลๆ
    ก็ซักถามโน่นนี่ ทำบงทำบัตร อยู่นั่นละ
    ในที่สุดลูกสาวของท่าน ก็สมองขาดอ๊อกซิเจนนานเกินไป ทำให้สมองฝ่อ ก็เลยพิการเดินไม่ได้

การรักษา
    ท่าน อ.หมอ ท่านบอกว่า รักษาไม่ได้แล้ว สมองฝ่อไปแล้ว
    ให้ทำบุญ อุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรม นายเวรไปเรื่อยๆ

ผมก็เลยถามว่า แล้วที่ไปรักษากับ "แม่หมอเทวดา" เป็นอย่างไร
    ท่านตอบว่า ลูกสาวไม่ค่อยดื่มน้ำ ก็เลยไม่ค่อยได้ ต้มยาให้ทาน
    ผมก็เลยแนะนำว่า ยาของแม่หมอเทวดานั้น
    ให้ต้มดื่มแทนน้ำไปเลย ไม่ต้องดื่มน้ำเปล่าๆอีก

คุณพ่อ ที่เห็นดูดีๆ ก็มีปัญหา ระบบขับถ่ายของเหลว ไม่ปรกติ

การรักษา
    ท่าน อ.หมอ ท่านก็นวดปรับสภาพร่างกายให้
    แล้วก็จะดีขึ้นเรื่อยๆ

ตอนท้ายๆ ท่านบอกว่า อ.หมอ ท่านเมตตามาก ไม่ได้เรียกร้องค่ารักษาใดๆเลย
    ท่านบอกว่า พานอยู่นั่น ใส่ ไม่ใส่ ค่ารักษา ก็ได้

บางครั้ง ผมก็ไม่ค่อยจะมีเวลา ถามสาระทุกข์สุกดิบกับผู้คนมากนัก
    แม้เจอกันบ่อยๆ ก็หลงลืมไปได้

ทำให้ท่านเหล่านั้น ต้องรับวิบากกรรมเนิ่นนานออกไปอีก

ผมก็ไม่รู้จะช่วยได้อย่างไร เพราะต้องทำตามเวลาที่มี มันทำได้แค่นี้

ท่านที่ถามมา ท่านที่ไปรักษามาแล้ว สมควรจะบอกเล่า อาการให้ละเอียด
    ผมจะได้แนะนำได้ถูก คนอื่นๆที่เข้ามาอ่านจะได้รับรู้เป็นแนวทางไปด้วย

เพราะครูบาอาจารย์ หมอแต่ละท่านๆก็มีข้อจำกัดเหมือนกัน

ท่านไม่สามารถรักษาได้ครอบจักรวาล ครอบคลุมทั้งหมด
    แต่ท่านก็พัฒนาไปเรื่อยๆ เหมือนกัน

อย่างเรื่องการต่อกระดูก เป็นเรื่องของ "สายไสย์เวทย์"
    ศิษย์สายเทพ สายพรหม ท่านก็ไม่เรียน ท่านก็ไม่ทำ
    เพราะครูบาอาจารย์ของท่านไม่สอน เป็นคนละแนวทางกัน

อย่าลืมกันนะครับ บอกอาการให้ละเอียด บอกจังหวัด บอกเบอร์โทรมาให้ได้ก็ดี

เพื่อผมจะได้ปรึกษาหารือ ครูบาอาจารย์ จะได้แนะนำได้ถูก
    จะรักษากับหมอท่านไหน
    หมอท่านไหนอยู่ใกล้ที่สุด
    เพราะหมอหลายๆท่าน ท่านก็เดินทางบ่อย
    อยู่ไม่เป็นที่เป็นทาง
    การรักษาจะได้รวดเร็ว ถูกต้องตามขั้นตอน

เพราะการรักษานั้น บางครั้งต้องถึงกับ ถอนของ ไล่ของ ที่ไปโดนคุณไสย์ ก่อน
    จึงจะทำการรักษาต่อไปได้

ขอโมทนาบุญ ขออนุโมทนาบุญร่วมกับทุกๆท่าน
    ขอบคุณครับ
    ลุงมหา

6. malangpong

malangpong เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตเล่านะคะ

ไปหาพ่อหมอเมื่อวาน
    เช้านี้นั่งขัดสมาดได้สบายแบบไม่เคยมาแล้วเกือบสามสิบปี
    เส้นขามันไม่อยู่กับที่มาตั้งนานจน รักษามันจนเลิก อยู่แบบประมาณว่าแล้วแต่มัน
    ลืมไปแล้วนั่งขัดสมาดสบายเป็นอย่างไร จนเช้านี้

ปวดไหล่ และไหล่หลุดง่าย รักษานี้โน่น นี่ นั้น ก็ว่าไป ไม่หายขาด หายไปวันๆ
    พอดีบุญมา เลยเห็นกระทู้อีกอัน คุณยี่แแปะกงว่ามีหมอเก่ง เลยไปหาพ่อหมอ
    ปรากฏว่าพ่อหมอบอกว่าเป็นจากขาที่มันดึงจนเส้นเบ้าไหล่ไม่มีแรงยึด ไหล่เลยหลุดง่าย หลุดมานานแล้วน่ะคะ หาหมอให้เอาเข้าแล้ว แต่ก็ปวดมาเรื่อย รู้อยู่ว่ามันไม่เข้าที่แต่หาหมอรักษาไม่เจอ

ตอนนี้เจอแล้ว พ่อหมอรักษาที่ต้นเหตุให้ ได้รักษาขาที่ป่วยด้วย
    อีกไม่นาน ก็จะหายเป็นปกติ

สำหรับผู้ที่สิ้นหวัง ก็ถ้ายังอยากหาโอกาศอีกซักครั้งก็แนะนำนะคะ

อนุโมทนา คุณลุงมหา๑ คุณยี่แแปะกง และทุกท่านค่ะ

7. กวางมังกร

กวางมังกร สมาชิกใหม่

14 มิถุนายน 2013
    ขอเบอร์-ที่อยู่ คุณหมอเทวดาค่ะ

ลุงมหาค่ะ

รบกวนขอเบอร์ + ที่อยู่ของคุณแม่หมอเทวดาหน่อยค่ะ

8. กวางมังกร

กวางมังกร สมาชิกใหม่

14 มิถุนายน 2013
    ลุงมหาค่ะ หนูเล่นไม่ค่อยเป็นค่ะ ไม่ทราบว่าได้รับข้อความหนูมั้ย ยังไงรบกวนช่วยแจ้งกลับด้วยนะค่ะ

E-Mail: rendear_kkk@hotmail.com ค่ะ

หนูอยากพาแม่ไปหาหมอเทวดาค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
    กวาง
    089-2131-775

9. ลุงมหา๑

ขออภัยในความล่าช้า

ตอบให้แล้วนะครับ ทั้ง พีเอ็ม ทั้ง อี-เมล์
    วันนี้จะโทรหาอีกทีครับ

ขอโมทนาบุญ ขออนุโมทนาบุญ ร่วมกับความกตัญญู ของท่าน
    เพราะ ลุงมหา รู้เรื่องราว พบครูบาอาจารย์ท่านต่างๆ
    ก็มีสาเหตุเริ่มต้น มาจาก นำคุณแม่ ไปทำการรักษาเช่นเดียวกัน

ขอบคุณครับ
    ลุงมหา

10. ลุงมหา๑

ตารางการรักษา ของ "หมอรักษาพระ" ประจำเดือน ในระยะนี้

ขออนุึญาตครับ

ตารางการรักษา ของ "หมอรักษาพระ" ประจำเดือน ในระยะนี้

ต้นเดือน ท่านจะเดินทางลงมากรุงเทพฯ (มบ.พฤกษา ๑๑ คลอง๓ ปทุมธานี)
    เริ่มรักษาประมาณ วันที่ ๓ กรกฎาคม - ประมาณวันที่ ๒๒ กรกฎาคม

ระหว่างนี้ ท่านจะไปรักษาลูกศิษย์ที่ คลองตัน หนึ่งวัน
    ไปรักษาพระครูบาอาจารย์ที่ จ.จันทบุรี อีก ๒-๓ วัน

ประมาณ วันที่ ๒๓ มิถุนายน เดินทางไป จ.กาฬสินธุ์
    ประมาณ วันที่ ๒๔ มิถุนายน รักษาอยู่ที่กาฬสินธุ์

ประมาณ วันที่ ๒๕ มิถุนายน - ประมาณวันที่ ๒๖ มิถุนายน
    ไปรักษาพระ ครูบาอาจารย์ ที่วัดดอยธรรมเจดีย์ อ.โคกศรีสุพรรณ จ. สกลนคร

ประมาณ วันที่ ๒๗ มิถุนายน - ประมาณวันที่ ๓๐ มิถุนายน
    ไปรักษาพระ ครูบาอาจารย์ ที่ จ.อุดรธานี

ต้นเดือน ท่านจะเดินทางลงมากรุงเทพฯ (มบ.พฤกษา ๑๑ คลอง๓ ปทุมธานี)
    เริ่มรักษาประมาณ วันที่ ๓ กรกฎาคม - ประมาณวันที่ ๒๒ กรกฎาคม

ที่น่าแปลกที่ผมไปเยี่ยมท่านคราวนี้ มีเรื่องประหลาดน่ายินดีสองเรื่องคือ

๑ ท่านเมตตา อนุญาติให้ อธิฐานขอพลังจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ประจำตัวของท่าน
    ที่ครูบาอาจารย์พระเถระผู้ใหญ่ มอบให้ท่านมาอีกที

๒ มีหมอจากโรงพญาบาลใหญ่ใน กทม มารักษากับท่าน ๒ ท่านด้วยกัน

ขอโมทนาบุญ ขออนุโมทนาบุญร่วมกับทุกๆท่าน
    ขอบคุณครับ
    ลุงมหา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2013
  11. น้ำใสไหลเย็น

น้ำใสไหลเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    มีเปลี่ยนแปลงนิดหน่อยค่ะ

ท่าน "หมอรักษาพระ" จะอยู่ที่กาฬสินธุ์ วันที่ ๒๗ มิถุนายน วันเดียวค่ะ

ส่วนตารางเดินทางไปสกลนคร อุดรธานี ท่านที่เฝ้ารอคงต้องตามดูอีกที

12. ลุงมหา๑

"หมอรักษาพระ" เริ่มรักษาประมาณ วันที่ ๑๑ กรกฎาคม ๕๖ เป็นต้นไป

ขออนุึญาตครับ

ตารางการรักษา ของ "หมอรักษาพระ" ประจำเดือน กรกฎาคม
    ท่านจะเดินทางลงมากรุงเทพฯ (มบ.พฤกษา ๑๑ คลอง๓ ปทุมธานี)
    เริ่มรักษาประมาณ วันที่ ๑๑ กรกฎาคม ๕๖ เป็นต้นไป

ขอบคุณครับ
    ลุงมหา

13. ลุงมหา๑

หมอรักษาพระ กับ หมอเทวดา

ขอนำคำถามใน พีเอ็ม มาที่หน้าบอร์ดนะครับ

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ .............
    ผมเป็นเบาหวนมานานหลายปี ทำให้นกเขาไม่สามารถทำงานได้ แบบนี้ คุณหมอรักษาพระ ท่านช่วยได้ไหมครับ และต้องทำอย่างไรบ้าง
    ขอบคุณมากครับ

ท่าน อ.หมอรักษาพระ ท่านช่วยได้แน่นอนครับ
    ตอนนี้ ท่านกำลังมีความสุขใจ เพราะท่านค้นพบวิธีรักษาโรคใหม่ๆเพิ่มขึ้นๆ

โดยเฉพาะโรคเบาหวาน ส่วนอีกโรคหนึ่ง ผมว่าจะเขียนลงในเว็บพลังจิต
    แต่พวกเทวดาไม่อนุญาต เขียนเอาไว้หมดแล้ว กำลังจะส่ง แต่ข้อความกลับหายไปเฉยๆ

เพราะโรคที่ผมเขียนถึงเป็นประเภทกรรมหนักมากๆ
    ถ้าพ่อแม่พี่น้อง ญาติๆไม่ร่วมแรงร่วมใจ โอกาสหายแทบจะไม่มี
    ส่วนมากคนเป็นโรคนี้ ตั้งแต่เกิดจนตาย ก็อยู่ในสภาพนั้น

เอาไว้คุณเจอท่าน ท่านอาจจะเล่าให้ฟัง หรือจะถามท่านเองก็ได้

แต่ถ้าถามทางโทรศัพท์ ท่านจะตอบให้ได้แค่ว่า "ให้ลองมารักษาดู"

ความแตกต่างระหว่างหมอเทวดา กับหมอรักษาพระ คือ

หมอเทวดา ท่านอยู่กับที่ ท่านไม่เดินทางไปใหน ต้องมารับการรักษา ที่บ้านของท่านเท่านั้น

ค่าครู 5 บาท ค่ายา 360 บาท ต้มทานประมาณ 100 วัน

ส่วนการขอรับยาทาง ไปรษณีย์ ท่านจะคิดเพิ่มเป็น ชุดละ 1,000 บาท

เคล็ดของหมอเทวดาคือ "ถ้าผู้ป่วย ไม่เชื่อ ไม่ศรัทธา รักษาไม่หาย"

ส่วนหมอรักษาพระ ท่านเดินทางอยู่เรื่อยๆ ตามครูบาอาจารย์พระเจ้าพระสงฆ์ท่านเรียกหา
    และท่านศึกษาอยู่เรื่อยๆ ท่านคิดค้นอยู่เรื่อยๆ ทำให้ท่านรักษาโรคใหม่ๆได้เพิ่มขึ้นๆ

ประกอบกับการรักษาพระจะได้บุญบารมีมากขึ้นๆ ตามกุศลผลบุญ ที่ท่านได้ทำเอาไว้

โทรหาท่านเลยนะครับ จะได้รู้ว่า ท่านอยู่ไหน ใกล้ ไกล อย่างไร

ท่านชื่อคุณหมอ .............. เบอร์โทร .................

เคล็ดของหมอรักษาพระคือ

"การรักษาครั้งที่ 1 กับครั้งที่ 2 ห่างกันไม่เกิน 7-8 วัน"

ใครไปหา ท่านรักษาจนสุดความสามารถให้ทุกๆคน

คนที่จะไม่หายส่วนมากคือ คนที่ขาดศรัทธา
    ไม่ยอมมารับการรักษาจนครบ ตามจำนวนครั้งที่ท่านกะให้

โรคเบาหวานนอกจากการนวดแล้ว ต้องทานยาประกอบกันด้วย

ขอโมทนาบุญ ขออนุโมทนาบุญ

ลุงมหา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2013
  14. chaiwatana

chaiwatana เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนลุงมหาช่วยบอกเบอร์หมอรักษาพระให้ด้วยครับ

ที่ chwat528@yahoo.co.th

คือ มีคนที่รู้จัก 2 คน ป่วยมานาน ตั้งแต่ ตค. ปีที่แล้ว

คนนึง เส้นเลือดในสมองแตกหรือตีบ จำไม่ได้

รักษาจนตอนนี้เดินได้ แต่แขนข้างนึงอ่อนแรงทั้งมือขยับยกเองไม่ได้

ต้องใช้อีกมือช่วยพยุง

อีกคน เป็นมะเร็งในสมอง อายุยังไม่ 30 ผ่ามาแล้ว 2 ครั้ง

ตอนนี้อยู่อย่างหมดหวัง

อยากช่วยทั้งคู่ครับ ช่วยบอกเบอร์โทรหมอรักษาพระให้ด้วยทางอีเมล์

ขอบพระคุณอย่างยิ่งครับ

15. ลุงมหา๑

หมอรักษาพระ & หมอเทวดา

ผู้ป่วยท่านนี้ ควรติดต่อ หมอรักษาพระ

ผู้ป่วยท่านนี้ ควรติดต่อ หมอเทวดา

ตอบให้ตามที่ขอแล้วครับ

ขอโมทนาบุญ

ลุงมหา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2013
  16. ลุงมหา๑

ตาราง การรักษาของ "หมอรักษาพระ" เดือนตุลาคม 2556

ท่าน อ.หมอรักษาพระ ท่านจะลงมาที่ หมู่บ้านพฤกษา 11 คลองสาม ปทุมธานี
    ในวันที่ 3 ตุลาคมนี้

ท่านที่สนใจเก่าใหม่ ก็โทรหาท่านโดยตรง เพื่อจองคิวกันได้เลยนะครับ

ลุงมหา

17. chart2k

chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    รบกวนลุงมหา ส่งเบอร์โทร แม่เขียน และที่อยู่ทาง PM ให้ด้วยครับ

18. ลุงมหา๑

อย่าได้ลังเล อย่าได้สงสัย อย่าได้ข้องใจ

เมื่อประมาณวันที่ 8 พฤศจิกายน 56 ที่ผ่านมา
    มีเด็กสาวโทรเข้ามาถามผมว่า

"คุณแม่เป็นมะเร็งลำใส้ แล้วท่านยาของแม่หมอเทวดา ไปประมาณ สอง ใน สาม"
    "แล้วมะเร็งลำใส้หายไป แล้วไปโผล่ในมดลูกแทน"

"แสดงว่า ยาของหมอเทวดา รักษาไม่ได้ผลใช่ไหม?"

"คุณแม่ต้องผ่าตัดไหม?"

"ถามหมอเทวดาแล้ว ท่านบอกว่า อยากผ่าก็ผ่า"

เมื่อมะ้เร็งลำใส้หายไป แล้วจะมาถามว่า

"แสดงว่า ยาของหมอเทวดา รักษาไม่ได้ผลใช่ไหม?"

เมื่อเชื้อมะเร็งย้ายเข้าไปอยู่ในรังไข่ ในมดลูก ก็แสดงว่า
    ยาได้ผล เชื้อมะเร็งสู้ไม่ได้
    ก็ย้ายหนีไปหลบภัยอย่างอ่อนแรง

แล้วทำไมต้องมาถามว่า

ถ้าท่านเชื่อ ถ้าท่านศรัทธาจริงๆ ท่านจะถามคำถามนี้ไหม?

เมื่อทานยาต่อไป ก็จะค่อยๆหาย ทำไมต้องมาถามว่า

"คุณแม่ต้องผ่าตัดไหม?"
    "ถามหมอเทวดาแล้ว ท่านบอกว่า อยากผ่า ก็ผ่า"

ที่หมอเทวดาท่านตอบคือว่า

"อยากผ่า ก็ผ่า"

แต่ที่ท่านไม่บอก(เพราะเมื่อยที่จะบอก)ก็คือว่า

"อยากผ่า ก็ผ่า กินยาไปๆ ก็จะหาย แล้วจะไปผ่าให้เจ็บตัวเอง ให้เสียเงิน ทำไม"

"พอจะผ่าตัด มะเร็งมันก็จะย้ายไปที่อื่นก่อนแล้ว แล้วจะไปผ่าทำไม"

"เมื่อมันย้ายไปไหน ก็จะตามผ่าตัดไปๆ จะไม่หมดเนื้อ หมดตัวหรือ"

ผมก็บอก ผมก็เตือนแล้วว่า "ไม่เชื่อ ไม่ต้องมา เพราะรักษาไม่หาย"

ถ้าเชื่อก็ทานยาต่อไป ก็จะหายเอง

ขอบอกขอย้ำให้อีกทีว่า ยาของแม่หมอเทวดานั้น ราคาชุดละ ไม่ถึง ๔๐๐ บาท ต้มทานได้ประมาณ ๑๐๐ วัน

มีญาติธรรมใกล้ตัวผมเอง แค่เป็นมะเร็งระยะเริ่มต้น ให้ผมพาไปหาหมอเทวดา
    พอได้ยามา ก็ต้มทาน ทานไปทานไป ยาออกฤทธิ์แรง ก็เจ็บปวด อ่อนระโหยโรยแรง
    ด้วยความรักตัวกลัวตาย ด้วยจิตใจที่ไม่แข็งแกร่ง ก็เลยเลิกทานยาของหมอเทวดา
    แล้วไปทานยาสมุนไพรของเจ้าอื่นแทน

ก็เจอเข้าไป ทานยาทุกวัน เฉลี่ยวันละ สองร้อยกว่าบาท

ถ้าต้องทาน ๑๐๐ วันเท่ายาของแม่หมอเทวดา ต้องจ่าย ไม่น้อยกว่า ๒๐,๐๐๐ บาท

ก็รางเนื้อชอบรางยา ตามใจเจ้าของ ใครก็ไปบังคับไม่ได้

ลุงมหา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2013
  19. pimbizarre

pimbizarre สมาชิกใหม่

หนูขอเบอร์ติดต่อด้วยได้ไหมคะ ตอนนี้จะช้าไปหรือเปล่า pimbizarre@gmail.com

ตอนนี้แม่หมอรักษาอยู่ที่ไหนหรือคะ

20. ลุงมหา๑

ศิษย์สายเทพ สายพรหม หมอเทวดา ท่านที่ ๓

ศิษย์สายเทพ สายพรหม หมอเทวดา ท่านที่ ๓

ท่านผู้นี้ ชมชอบการเดินทาง ไปมา ไม่หยุด ไม่ถอย

กราบครูบาอาจารย์ เรียนรู้ไปทั่ว มีครูบาอาจารย์มากหลาย

ผมก็เคยข้องใจว่า ท่านทำไม ท่านจึงไม่ค่อยรักษาคนนัก

พบกันครั้งสุดท้าย จึงได้รู้ เพราะมีครูบาอาจารย์เบื้องบนบอกท่านว่า

"ให้รักษาคนป่วยได้แล้ว ให้คิดค่าครู ๘,๐๐๐ บาท เท่าค่าครู ที่ท่านยกจากปู่ฤๅษีมา การรักษาจึงจะได้ผล"

เนื่องจากคนส่วนใหญ่ไม่ทราบว่า ท่านไปไหนบ้าง? ท่านกราบใครเป็นครูบาอาจารย์บ้าง?

ท่านก็เรียกร้องไม่ออก ท่านก็บอกไม่ถูก เหมือนกันว่า

"การรักษาแต่ละครั้ง ใช้วิชาของครูบาอาจารย์ท่านไหนบ้าง?"

ท่านผู้นี้เด่นทางรักษาโรค ที่เกินกำลังของหมอท่านอื่นๆ

ยิ่งทางเมตตามหานิยมด้วยแล้ว สูงสุดยอด

แม้แต่นักกีฬาระดับโลกท่านก็ปั้นมาแล้ว

ท่านที่สุขภาพไม่ดี ท่านที่มีสามีเจ้าชู้ ท่านที่น้ำหนักมากเกินไป
    ท่านที่อยากเป็นสาวสองพันปี

โดยเฉพาะท่านที่ป่วยมาก หมอท่านอื่นรับมือไม่ไหว

หรือแม้แต่ท่านที่เป็นจอมขมังเวทย์ แต่รักษาตัวเองไม่ได้

หรือท่านที่มีญาติ ป่วยหนักอยู่ในห้อง ไอซียู ก็ลองติดต่อมาได้เลย

ขอเตือนความจำกันก่อนนะครับ

ขอให้บอกที่อยู่ของท่านมา เช่น อำเภอ จังหวัด เป็นต้น

เผื่อว่า ครูบาอาจารย์สายหมอ บางท่าน ท่านจะมีตารางเดินทาง ผ่านไป ผ่านมา ใกล้ๆท่าน

จะได้รับความสะดวกกันทั้งสองฝ่าย

และขอเพิ่มอีกอย่าง อาการป่วยอย่างละเอียด การรักษาที่ผ่านมา อาการปัจจุบัน

ความต้องการ จุดหมายปลายทางที่ต้องการ

เพราะช่วงนี้ ผมเดินทางบ่อย หลายๆครั้ง ก็มีครูบาอาจารย์ ร่วมเดินทางไปด้วย

เผื่อ จะเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่กันได้บ้าง

ส่วนวิธีการรักษาของท่านนั้น ดูง่ายดายเหมือนไม่ได้ทำอะไรเลย

จนหลายๆท่าน แทบจะยอมรับไม่ได้ เพราะมันเหมือนกับไม่ไำด้ทำอะไรเลย

แต่ท่านได้บอกกับผมว่า

"ถ้าอาการหนักมากๆ ท่านจะแค่ถ่ายเวร ถ่ายกรรม ถ่ายโรค ถ่ายภัย เอามาไว้ที่ตัวหมอ"

"แล้วหมอก็จะไปรักษาตัวของท่านแทนการรักษาคนป่วย"

สงสารก็แต่พวกเศรษฐี ผู้มีอันจะกิน ตัวเองนอนป่วยอยู่ห้อง ไอซียู ช่วยตัวเองก็ไม่ได้

ญาติๆ ลูกๆ แม้แต่ภรรยา ก็มัวห่วงแต่ค่าใช้จ่าย ก็เลยปล่อยตามเวรตามกรรม

ข้างภรรยาบางท่าน ถึงกับบอกว่า

"ต..ซะได้ก็ดี ก.จะได้ครอบครองทรัพย์สินทั้งหมดคนเดียว"

ถ้าท่านมีญาติพี่น้องที่เจ็บป่วย อย่าลืมดูแล สอดส่อง เอาใจใส่กันบ้างนะครับ

เพราะมัวแต่หวังพึ่งญาติๆ หรือคนใกล้ชิด พวกเขาอาจจะรอเอามรดกอยู่ก็เป็นได้

ขอโมทนาบุญ ขออนุโมทนาบุญ ร่วมกับผู้ที่มีความเมตตาที่จะแก้ไข โรคภัยไข้เจ็บ ให้ผู้อื่นทุกๆท่าน

ลุงมหา

(ส่วนท่านจะรับรักษาให้หรือไม่ แล้วแต่บุญวาสนานะครับ)