ขออนุญาตปิดประทู้ก่อนครับผม................6/06/53

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย จิ๊กซอ, 4 พฤษภาคม 2010.

1. runandyaow

runandyaow Active Member

25 กุมภาพันธ์ 2009
    หญิง-22ต.ค.2526

ของแฟน-18 ก.ค. 2527

รบกวนอีกเรื่อง ต้นปี54 จะปลูกบ้านใหม่จะได้ปลูกหรือเปล่า
    ขอบคุณค่ะ

2. sorakran2007

sorakran2007 เป็นที่รู้จักกันดี

ชาย 5สิงหาคม2532 วันเสาร์
    เวลาน่าจะ 04.00-05.00 เกิด กทม.

ถามเรื่องการเงิน และคู่ครองครับ(อาชีพที่เหมาะี่)หรือจะแนะนำอย่่่างอื่นด้วยก็ยินดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤษภาคม 2010
  3. pytheus

pytheus Active Member

เกิด วันจันทร์ที่ 12 กันยายน พ.ศ.2531 เวลา 12.30 น. กรุงเทพ ครับ

1. อยากทราบเรื่องการเรียนการงานครับ เพราะว่า ผมเรียนในคณะวิชาที่ไม่ถนัด ไม่ชอบ ไม่ใช่อะครับ ต่อไปการงานจะเป็นอย่างไรบ้างครับ ตอนนี้จะพยายามทำให้จบ ตามเกณ ครับ

2. เรื่องความรักครับ จะเป็นอย่างไรบ้างครับ

3.เรื่องที่อยู่ครับ จะมีเกณฑ์ได้ย้ายหรือไม่อะครับ

ขอ อนุโมทนา ด้วยนะครับ ขอให้เจริญๆ<!-- google_ad_section_end -->

4. poomphech

poomphech เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    ดูดวง

คุณจิ๊กซอ รบกวนช่วยดูความคิดเห็นที่ 253 ให้ด้วยนะครับ ดูแม่นมากเลย เลยอยากรู้อีกหนึ่งเรื่อง

5. indear

indear เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าาา...หมอไหนๆก็บอกไม่รวย สงสัยต้องทำใจซะแล้ววว หุหุ

6. จิ๊กซอ

จิ๊กซอ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2009
    ตอบครับ....การงานจะประสบความสำเร็จครับแต่ต้องเหนื่อยมากและจะต้องพยายามจนสุดความสามารถกว่าจะถึงเป้าหมายที่ตั้งไว้.....ข้อถามที่ว่าจะปลูกบ้านใหม่ในต้นปี54 เห็นทีต้องเลื่อนไปปีต้น55 ครับผมด้วยปัญหาบางประการ

7. จิ๊กซอ

ตอบครับ....การเงินจะหาได้คล่องตัวด้วยความสามารถของเรามานะบากบั่นจนมีเงินสะสมขึ้นมาได้ อาชีพทีเหมาะสมควรเป็นเซลล์แมน....หรือ ไกด์ทัวหรือล่ามแปลภาษาครับผม....เงินที่ได้มาหายไปบ้างเพราะญาติผู้ใหญ่หรือการเดินทางท่องเที่ยวไปในแดนไกล แต่อย่างไหรก็มีเก็บครับ ส่วนเรื่องคู่ครองนั้นค่อนข้างแย่สักหน่อย.....คือมีช้าและเป็นคนที่เคยแต่งงานมาแล้วหรือพึ่งเลิกและหย่าร้างมาก่อน แต่ปัจจุบันเขาไม่ถือกันแล้ว..... ดวงชะตาอาจได้ไปต่างแดนหรืออย่างน้อยต้องได้รู้จักหรือทำงานกับคนต่างประเทศครับผม......

8. runandyaow

runandyaow Active Member

25 กุมภาพันธ์ 2009
    ดูดวงผมมั่งครับ ถามเรื่องงานเหมือนกันแต่คนล่ะงานกลับแฟนที่ถามไป

วันที่ 18 ก.ค 27 วันพุธ เดือน 8 ราศี กรกฏ ปีชวด ชื่อ พิรุณ

9. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    สวัสดีค่ะ ติดตามมานานขอรบกวนดูให้ลูกสาวค่ะ
    วันพุธที่ 14 มิถุนายน 2532 ปีมะเส็ง เวลา 12.00 น. เพชรบูรณ์
    เรื่องการเรียน การงาน ค่ะ มีเกณฑ์ไปต่างประเทศไหมคะ
    ขอบคุณค่ะ

10. sorakran2007

sorakran2007 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ

11. puynoon

puynoon สมาชิก

รบกวนคุณจิ๊กซอด้วยนะคะ^^
    เกิด 7 ก.ค.2529 วันจันทร์ ปีขาล 16.59น.
    ถามว่าทำงานบริการหรือเปนสาวออฟฟิต(ที่ตอนนี้เบื่อแล้ว)อันไหนจารุ่งกว่ากัน ทำไมรุ้สึกว่าชีวิตไม่พอดีสักทีคะ มีเกณฑ์จาได้เดินทางไกลๆไปตปท.อีกมั๊ยคะ
    โอ้ยยย สับสันในตัวเองเหลือขนาดค่ะ จาก้าวไปทางไหนก้อกลัวจาร่วงกว่าเดิม -*-
    อีกข้อนะคะ คือว่า เมือไหร่จามีใครสักคนกะเค้าสักที หรือต้องสะกดคำว่า ร-อ ไปอีกคะ

12. จิ๊กซอ

ตอบครับผม....
    1.การงานของคุณในอนาคตจะรุ่งเรืองครับแต่ต้องเดินทางและย้ายตำแหน่งงานบ่อยๆ....แต่จะย้ายไปที่ดีขึ้นเรื่อยๆ การงานของคุณเป็นงานที่คุณไม่ชอบจริงๆแต่มันจะเป็นอาชีพหลักของคุณเลยล่ะ ถึงแม้จะไม่ชอบแต่ก็รุ่งเรืองเพราะงานสาขานี้
    2.เรื่องความรักไม่ต้องตามหาก็มาเองครับ คือคล้ายๆไม่ต้องๆไปจีบสาวๆ มีแต่สาวๆจะมาจีบเอง แต่อาจจะแต่งงานมีครอบครัวช้าสักหน่อยนะครับ คู่ครองดีครับมีความรู้และความสามารถพร้อมทุกอย่างครับ...
    3.จริงๆมีดวงย้ายที่อยู่ครับ ไม่น่าจะเกิน 17 มิ.ย นี้ แต่ถ้าเลยจากนี้ไป ต้องรอไปอีกราวๆเดือนกันยายนถึงจะได้ย้ายครับผม.....

ปล.มีข้อสงสัยนิดนึงยากทราบช่วยตอบผมหน่อยว่า สมัยเด็กๆเคยต้องจากไกลกับคุณแม่บ้างหรือเปล่าครับ....ผมจะได้เก็บไว้เป็นความรู้ครับ ขอบคุณครับ

13. pytheus

pytheus Active Member

ขอบคุณมากๆครับ

ตั้งแต่จำความได้ ก็ไม่เคยจากไกลหรือห่างไกลจากแม่เลยครับ

ก็มีบ้างที่แม่จะไปทำบุญต่างจังหวัด ประมาณ3-4วัน อะไรอย่างนี้เท่านั้นเองครับ

ขอให้เจริญๆนะครับ

14. i8

i8 สมาชิก

เกิด วันศุกร์ที่ 18 พฤศจิกายน 2531 เวลา 14.03 ปีมะโรง จ.ประจวบฯ
    1.ความรัก ลักษณะคู่ครอง เมื่อไหร่จะสมหวังคะ
    2.เรื่องการเรียนการงานจะประสบความสำเร็จดีไหมคะ แล้วจะได้ไปเรียนหรือไปอยุูต่างถิ่นต่างแดนไหม
    3.พื้นดวงโดยทั่วไปคะ

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณคะ

15. จิ๊กซอ

พื้นชะตาโดยรวมก็ดีพอควรครับ...สามารถประกอบอาชีพได้หลายอย่าง เช่นงานด้านประกันภัยหรือด้านเงินกู้ยืม รวมไปถึงงานที่ทำในเวลากลางคืนผับบาร์ก็ได้เช่นกัน แต่งานที่กล่าวมานี้ ไม่มั่นคง....ไม่ว่าจะเป็นงานอะไรเล็งเห็นแล้วว่า...จะมีปัญหาในตอนปลายทุกงานไป...ตามพื้นชะตาก็มีคู่แต่ไม่ค่อยถูกกับครอบครัวเรานักและสุดท้ายก็ต้องแยกจากกัน......ปฏิบัติธรรมนั้นดีครับ มีคู่หรือไม่มีก็ปฏิบัติได้ถ้าตั้งใจจริง....ถึงจะไม่จบ ม.3 ก็มีกินครับ ไม่อดไม่ยากจน.....แต่ถ้าจะปฏิบัติธรรมอยู่เป็นโสดก็ขอ โมทนาด้วยครับขอให้สำเร็จดังใจหวัง....

16. จิ๊กซอ

สวัสดีครับ....ชีวิตมันก็เป็นเช่นนี้แหละครับ มีดีไม่ดีเป็นธรรมดา จะพยากรณ์ให้ดังนี้ การงานถ้าเป็นงานประจำไม่ว่าจะบริษัทหรือข้าราชการ มันมักไม่มั่นคงคือ เดี๋ยวรุ่งเดี๋ยวร่วง...ชั่วเจ็ดทีดีเจ็ดหน ถึงจะมีโชคทางด้านการงานที่แปลกประหลาดกว่าคนอื่นก็ไม่คงทน....แต่เมื่อแต่งงานไปแล้วจะสบายครับ เพราะชะตาส่วนดีมากกว่าส่วนเสีย....ส่วนคู่รักคู่ครองตามพื้นชะตานั้นมีแน่ แต่ต้องช้าหน่อย.....ดวงเคยรุ่งแล้วร่วง ก็ต้องรอให้มันรุ่งอีกครั้งเพราะมันจะรุ่งอีกแน่นอนครับ ถึงแม้การงานเราจะไม่นิ่งแต่ชีวิตด้านอื่นดีอยู่แล้ว....

17. จิ๊กซอ

ตอบครับ...
    1.ความรักมีกรรมมากๆ......ถึงมีคนรักก็ไร้ซึ่งความสุข มันเป็นวิบากที่ต้องรับครับ ที่ไหนมีรักที่นั่นมีทุกข์ รักพอประมาณรักพอหอมปากหอมคอครับ....และอย่าลืมมีสติและเจริญภาวนาเวลาว่างๆจะช่วยลดความทุกข์ทางใจได้มากทีเดียว หามีทางอื่นแก้ไขความทุกข์ในใจเราได้ไม่หากเราไม่แก้เอง.....
    2.การเรียนการงานจะประสบความสำเร็จดีและมีลุ้นได้ไปเรียนที่แดนไกลครับผม
    3.พื้นดวงทั่วไปดีพอควร แต่จงมีสติและระวังเรื่องๆนึง คือเรื่องคนรักและคนใกล้ชิดเราเอง.....เขาจะนำอันตรายมาให้แก่เราโปรดจงระวังและมีสติไว้ในอนาคตกาล.....ทุกอย่างเป็นไปตามเหตุปัจจัยทำวันนี้ให้ดีที่สุดเป็นกำลังใจให้ครับ.....จงอย่าเชื่อในสิ่งที่ผมพยากรณ์ ให้ใช้เป็นข้อคิดและแนวทางในการดำเนินชีวิตครับผม

18. i8

i8 สมาชิก

ขอบคุณมากๆค่ะ จะระวังแล้วมีสติตลอดเวลาค่ะ

19. i8

i8 สมาชิก

รบกวนถามอีกนิดนะคะ ว่าอันตรายที่ว่านี่เป็นไปในรูปแบบไหนค่ะ
    แล้วจะร้ายแรงมากไหม

20. Exquisite

Exquisite สมาชิก

13 พฤษภาคม 2010
    วันศุกร์ แรม 2 วันที่ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2531
    ปีมะโรง เพศชาย เวลา20.44 น. กรุงเทพฯ

รบกวนช่วยตรวจดูให้หน่อยนะคับ อยากรบกวนถามเรื่อง....
    พื้นฐานดวงชะตา ความรัก
    การเรียน การงานการเิงิน
    โรคภัยไข้เจ็บที่รุมเร้าอยู่ตอนนี้จะหายไหม?
    และในอนาคตควรจะประกอบอาชีพอะไรดีครับ??

ขอบคุณมากครับ :)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2010