ขออนุโมทนาบุญ..คุณโยมทั้งหลาย ยอดปัจจัยรวมทั้งหมด 442,800 บาท *หน้า16

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย พระฐานธมฺโม, 21 พฤศจิกายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. JOY_JIT

JOY_JIT เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้วันที่ ๓ ธันวาคม ๒๕๕๓
    ได้ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่า๑ กอง จำนวน ๕๐๐.๑๕บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2011
  2. พระฐานธมฺโม

พระฐานธมฺโม เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2008
    เจริญพร...คุณโยม JOY_JIT
    อาตมาขออนุโมทนาบุญที่คุณโยมได้มีส่วนร่วมในการบูรณะปฏิสังขรณ์เสนาสนะครั้งใหญ่ในครั้งนี้ จะทำการบูรณะศาสนสถานทุกอย่างภายในวัด ซึ่งไม่ได้รับการบูรณะมานานหลายสิบปีแล้ว และด้วยผลบุญแห่งการสร้างกุศลทำความดีในครั้งนี้ของคุณโยมและครอบครัวจงเป็นแรงเกื้อหนุนผลักดัน และส่งเสริมให้คุณโยมและครอบครัวได้รับความสุขความเจริญ มีอายุ วรรณะ สุขะ พละ คุณสาร ธนสารสมบัติ ครบถ้วนทุกประการเทอญ.

อนุโมทนา
    พป.วิษณุ ฐานธมฺโม

**หมายเหตุ...คุณโยมช่วยประชาสัมพันธ์บอกบุญให้ด้วยนะครับ

3. พระฐานธมฺโม

พระฐานธมฺโม เป็นที่รู้จักกันดี

***ยังคงเหลือกองผ้าป่าอีกจำนวน 959กอง***
    หรือบริจาคปัจจัยทำบุญสมทบทุนเข้ากองผ้าป่าตามกำลังศรัทธา<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end -->

4. JAIPIJID

JAIPIJID Active Member

ขอโมทนาบุญทุกๆอย่างเลยเจ้าค่ะ จะจัดการโอนให้1000บาท ร่วมทำบุญทุกอย่างเจ้าค่ะ จะโอนผ่านATM เวลา 10.00น สาธุ .............

5. JAIPIJID

JAIPIJID Active Member

ขอเลขที่บัญชืด้วยเจ้าค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      33
  6. พระฐานธมฺโม

บัญชี วิษณุ อำไพเพชร ธนาคารกรุงเทพ สาขาพุนพิน ประเภทสะสมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 421-0-630259
    ต่างประเทศ : mr.vissanu ampaipet bangkokbank (swiftcode : BKKBTHBK) AC: 421-0-630259

อนุโมทนา
    **หมายเหตุ...คุณโยมช่วยประชาสัมพันธ์บอกบุญให้ด้วยนะครับ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2010
  7. พระฐานธมฺโม

เจริญพร...คุณโยม JAIPIJID

จาคมานุพฺรูเหยฺย แปลเป็นภาษาไทยได้ใจความว่า ควรเพิ่มพูน ความเสียสละ ทั้งนี้คุณโยมได้กระทำซึ่งความเสียสละ ได้เพิ่มพูนซึ่งสิ่งนี้แล้ว เพราะได้ช่วยเหลือมีส่วนร่วมในการบูรณะปฏิสังขรณ์เสนาสนะทุกอย่างภายในวัดบางใหญ่ขอผลแห่งบุญกุศล คุณความดี จงช่วยเกื้อหนุนให้คุณโยมได้รับแต่ความสุข ด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ บริบูรณ์พูนผล จงทุกประการ เทอญ.

อนุโมทนา
    **หมายเหตุ...คุณโยมช่วยประชาสัมพันธ์บอกบุญให้ด้วยนะครับ

อนึ่ง...ยังไม่มียอดปัจจัยจำนวน 1,000 บาทเข้ามาในบัญชีครับ (6 ธ.ค.53) อนุโมทนา สาธุๆๆ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2010
  8. พระฐานธมฺโม

***ยังคงเหลือกองผ้าป่าอีกจำนวน 959กอง***
    หรือบริจาคปัจจัยทำบุญสมทบทุนเข้ากองผ้าป่าตามกำลังศรัทธา<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

9. Fuangfah

Fuangfah เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ

วันนี้เวลาประมาณ 13.52 น. ได้โอนเงินจำนวน 360 บาทผ่านตู้เอทีเอ็ม ธนาคารกรุงเทพค่ะ เพื่อร่วมทำบุญกระเบื้องมุงหลังคาพระอุโบสถ

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับพระคุณเจ้าด้วยค่ะ

10. ปลัดทิว

ปลัดทิว Active Member

ขอกราบนมัสการ ท่านพระอาจารย์มหาเคน ท่านคงจะงงๆว่าผมทำไมถึงรู้จักท่าน เพราะท่านเคยมาอบรมข้าราชการที่ศาลากลางครับ ผมเป็นปลัดเลขาฯรองฯสมศักดิ์พอดีผมเล่นเน็ตแล้วเจอกระทู้นี้ผมดีใจมากครับที่จะได้สนทนากับท่านอีก ผมขอร่วมจองกองผ้าป่าจำนวน 28 กอง (เท่าอายุผม)14,000 บาท ในนาม ว่าที่ร้อยตรีปัณณวิชญ์ ปัจจักขะภัติ และอีก2ส่วนคือ ของอากงอาม่า จำนวน 20 กอง 10,000 บาท นาม นายมนินทร์-นางกิ้มลั้ง ปัจจักขะภัติ ของพ่อและแม่ จำนวน 20 กอง 10,000 บาท นาม ดร.สมศักดิ์-ทพ.ญ.สุรีรัตน์ ปัจจักขะภัติ ภายในสัปดาห์นี้ผมจะนำเงินไปถวายที่วัดครับ ผมบอกอากงอาม่าว่าท่านเป็นพระหนุ่ม อายุน้อยกว่าผม แต่ท่านเก่ง หลายด้าน บรรยายสนุกและเก่งมาก อากงอาม่าจึงฝากเงินทำบุญครับ ผมขอให้ท่านบวชไปเรื่อยๆอย่าคิดสึกนะครับท่านยังไงผมขอเบอร์โทรท่านด้วยครับ ขออภัยไว้ด้วยครับถ้าข้อความขาดหาย ผมออนเน็ตด้วยมือถือครับ

11. พระฐานธมฺโม

เจริญพร...คุณโยม Fuangfah

ขอให้บุญกุศลที่คุณโยมได้กระทำจงเป็นภวปัจจัยส่งผลหนุนนำให้คุณโยมปรัสบแต่ความสุข ความเจริญ จงทุกประการ เทอญ. สาธุๆๆๆ

อนุโมทนา

12. พระฐานธมฺโม

เจริญพร...คุณโยมปลัดทิว

ก่อนอื่น ขอบอกว่าอาตมา งง จริงๆเพราะจำแทบไม่ได้แล้วว่าอาตมาเคยได้รับนิมนต์ไปเป็นพระวิทยากรบรรยายธรรม ที่ศาลากลาง แต่อาตมาก็ยังจำคุณโยมไม่ได้ครับ...ขออนุโมทนาบุญคุณโยมปลัดทิวเอง และครอบครัว มี ปู่ ย่า ตา ยาย พ่อ แม่ ขอให้คุณโยม และทุกๆท่าน ที่กล่าวมาแล้ว และที่คุณโยมเองนับถือ ได้รับอานิสงส์ผลบุญกุศลแห่งกาลครั้งนี้ และจงเป็นภวปัจจัยส่งผลหนุนนำให้ได้รับแต่ความสุข ความเจริญ ตลอดกาล เทอญ.

อนุโมทนา

ส่วนเบอร์โทรส่วนตัว อาตมาได้ส่ง PM ไปแจ้งแล้วครับ

13. พระฐานธมฺโม

***ยังคงเหลือกองผ้าป่าอีกจำนวน 888กอง***
    หรือบริจาคปัจจัยทำบุญสมทบทุนเข้ากองผ้าป่าตามกำลังศรัทธา<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

14. 3303

3303 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่าน
    และได้ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าจำนวน 1 กอง
    โอนแล้ว 500 บาท เวลาประมาณ 12.22 น. ครับ

15. พระฐานธมฺโม

เจริญพร...คุณโยม 3303

ขออานิสงส์ผลบุญในการร่วมบูรณะเสนาสนะวัดบางใหญ่ในครั้งนี้ส่งผลหนุนนำให้คุณโยมได้รับความสุข ความเจริญ ด้วยจตุรพิธพรชัยทั้ง 4 มีอายุ วรรณะ สุขะ พละ ครบถ้วนสมบูรณ์ คิดสิ่งใดและหวังไว้ขอให้จงพลันสำเร็จ จงทุกประการ เทอญ. สาธุๆๆๆ

อนุโมทนา

**หมายเหตุ...คุณโยมช่วยประชาสัมพันธ์บอกบุญให้ด้วยนะครับ<!-- google_ad_section_end -->

16. พระฐานธมฺโม

***ยังคงเหลือกองผ้าป่าอีกจำนวน887กอง***

17. ปลัดทิว

ปลัดทิว Active Member

ผมขอแจ้งเพิ่มอีกจำนวน 20 กอง 10,000 บาท ในนาม ปลัดปัญญาศักดิ์ กั่งเซ่ง และ ปลัดสิริชัย สัมพันธวงศ์ ผมจะนำไปถวายที่วัดพร้อมกันทั้งหมดครับ

18. พระฐานธมฺโม

เจริญพร....คุณโยม ปลัดทิว และ ปลัดปัญญาศักดิ์ กั่งเซ่ง และ ปลัดสิริชัย สัมพันธวงศ์
    ขอให้คุณโยมได้รับความสุข ความเจริญด้วยผลบุญที่คุณโยมได้ร่วมบูรณะปฏิสังขรณ์เสนาสนะ ศาสนสถาน ขอให้เจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ จงทุกประการ เทอญ.

อนุโมทนา

**หมายเหตุ...คุณโยมช่วยประชาสัมพันธ์บอกบุญให้ด้วยนะครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

19. พระฐานธมฺโม

***ยังคงเหลือกองผ้าป่าอีกจำนวน867กอง***
    หรือบริจาคปัจจัยทำบุญสมทบทุนเข้ากองผ้าป่าตามกำลังศรัทธา<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end -->

20. พระฐานธมฺโม

เจริญพรคุณโยมทั้งหลาย

อาตมาไม่รีบร้อนในการบอกบุญ เพราะบุญครั้งนี้ เป็นการสร้างบุญที่ครบด้วยองค์ประกอบต่างๆ เช่น ร่วมบูรณะอุโบสถ,ร่วมบูรณะศาลาการเปรียญ,ร่วมบูรณะศาลาโรงฉัน,ร่วมบูรณะหอระฆัง,ร่วมบูรณะกุฏิไม้ใหญ่,ร่วมบูรณะหมู่กุฏิ,ร่วมเปลี่ยนหลังคาทุกเสนาสนะ และบูรณะหรือเพิ่มเติมในส่วนที่จำเป็น แต่การครั้งนี้จะเป็นการบูรณะครั้งใหญ่ที่สุด เพราะที่ผ่านจะเป็นแค่การบูรณะเล็กๆน้อยๆตามอัตตสถานะของวัด ครั้งนี้ถือว่าคุณโยมทำบุญครั้งเดียวแต่จะได้อานิสงส์ครบทุกสิ่งอย่างในคราวเดียวกัน เพราะฉะนั้นอาตมาไม่รีบร้อนในการบอกบุญ แต่อยากจะให้คุณโยมทั้งหลายได้บอกบุญ พ่อ แม่ ญาติพี่น้องหรือเพื่อนๆ เพราะอย่างที่อาตมากล่าวไปแล้วข้างต้นว่า เป็นการทำบุญที่จะได้ครบองค์อานิสงส์

ทำบุญแล้วอย่าลืมอธิษฐาน และตรวจน้ำอุทิศบุญ และสิ่งดีๆให้บรรพบุรุษ ญาติมิตร เจ้ากรรมนายเวร สรรพสัตว์ทั้งหลายให้ได้รับกุศลครั้งนี้ด้วย เพราะเป็นมหากุศลอันแรงกล้า

อนุโมทนา
    พระปลัดวิษณุ ฐานธมฺโม
    เลขานุการ เจ้าอาวาสวัดบางใหญ่
    ผู้ดำเนินการโครงการ
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้