ขอเชิญบูชาพระขรรค์มหามงคลร่วมถวายปัจจัยหลวงปู่จันทา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 28 ตุลาคม 2007.

1. เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    ได้รับพระขรรค์แล้วครับ วันนี้ 14/11/50 ขอบคุณพร้อมโมทนาครับ

2. Pha Taweesak เป็นที่รู้จักกันดี

ได้โอนเงินจำนวน 600 บาทไปให้แล้ว เมื่อวันที่ 14 / 11 / 50 นะครับ ตามรูปที่แนบมาด้วยนี้

สรุปนะครับ ณ เวลานี้ (15/11/50 14.30) ยังไม่ได้รับพระขรรค์อีกจำนวน 3 ด้าม คือ ของเก่า 2 และที่ร่วมบุญใหม่อีก 1

และขอเป็นพระขรรค์สีทองนะครับ

ที่อยู่ในการจัดส่ง : คุณอดิศักดิ์ ภัทรกานต์ (เอ็กซ์) วัดมเหยงคณ์ ต. หันตรา อ.พระนครศรีอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา 13000

ขออนุโมทนาด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      23
  3. joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    รับทราบครับคุณเอ๊กซ์จันทร์นี้จะส่งไปให้นะครับขออภัยด้วยในความผิดพลาดของผม

4. joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    พระขรรค์ชุดที่2เหลือ40ด้ามแล้วครับ
    คุณสมบูรณ์1ด้ามและ

คุณmali 3ด้าม
    และคุณพี่อดิศักดิ์ 1ด้าม
    และ
    ขอเชิญบูชาพระกริ่งชินบัญชรน้อยและพระกำลังแผ่นดินร่วมสร้างเจดีย์พระพุทธเจ้า5พระองค์ดูได้ที่http://palungjit.org//showthread.php?t=99911
    ขอเชิญบูชาพระ6รอบในหลวงร่วมสร้างพระเจดีย์พระพุทธเจ้า5พระองค์ ดูได้ที่ http://palungjit.org/showthread.php?t=100332และขอเชิญบูชาพระพุทธนวมมหาราชายุปฉับปริวัตนมงคล ร่วมสร้างเจดีย์พระพุทธเจ้า5พระองค์ดูได้ที่ http://palungjit.org/showthread.php?t=97662
    ขอโมทนากับทุกท่านด้วยครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

5. jeds22 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    ได้รับพระขรรค์แล้วครับ ขอบคุณครับ 15/11/50

6. joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    ก็ขโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมทำบุญในครั้งนี้ครับพระขรรค์ชุดที่2เหลือ40ด้ามแล้วครับ
    คุณสมบูรณ์1ด้ามและ
    คุณmali 3ด้าม

และคุณพี่อดิศักดิ์ 1ด้ามและขอเชิญบูชาพระ6รอบในหลวงร่วมสร้างพระเจดีย์พระพุทธเจ้า5พระองค์ ดูได้ที่ http://palungjit.org/showthread.php?t=100332และขอเชิญบูชาพระพุทธนวมมหาราชายุปฉับปริวัตนมงคล ร่วมสร้างเจดีย์พระพุทธเจ้า5พระองค์ดูได้ที่ http://palungjit.org/showthread.php?t=97662
    ขอโมทนากับทุกท่านด้วยครับ ส่วนพระกริ่งชินบัญชรน้อยมีผู้บูชาไปแล้วครับ
    <!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- sig -->

7. joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    <TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: 0px; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"> วันนี้, 10:12 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: 0px; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: 0px; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: 0px" width=175>mali<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 10:22 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 1,481 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 1,284 ครั้ง ใน 153 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 176

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title --> ร่วมบุญสร้างเจดีย์พระพุทธเจ้า 5 พระองค์
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ได้รับพระขรรค์มหามงคลแล้ว สวยมั่กๆๆค่ะ รวมถึงรูปหลวงปู่ หนังสือ 2 เล่ม และตะกรุดค่ะ ขอขอบพระคุณค่ะ ส่วนเหรียญรัชกาลที่ 5 แล้วแต่คุณภูชิชย์จะกรุณาค่ะ
    <!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>

8. joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    วันนี้ผมได้ส่งพระขรรค์ไปให้คุณอดิศักดิ์พี่วราแล้วครับขอโมทนาอีกครั้งครับ

9. อจินไตย เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2007
    เรียนคุณ ภูชิชย์
    ผมขอจองพระขรรค์ 2 ด้ามครับ จะโอนเงินให้วันที่ 25 นะครับ

10. inkpan เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองพระขรรค์ 1 องค์ครับ
    โอนเงินแล้วจะแจ้งชื่อที่อยู่ให้ทราบอีกทีครับ (ประมาณอาทิตย์หน้า)
    ขออนุโมทนาบุญครับ

11. Pha Taweesak เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณภูชิชย์ ครับ

ได้รับพระขรรค์เรียบร้อยแล้วครับ ขอขอบคุณเป็นอย่างสูงนะครับ

และก็ขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

12. เด็กวัดป่า เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองพระขรรค์ด้ามทอง 1 ด้าม ไม่ทราบตอนนี้เหลืออยูหรือเปล่าครับ หากไม่มีก็ไม่เป็นไรนะครับ จะโอนเงินให้อาทิตย์หน้าก่อนสิ้นเดือนพ.ย. ตอนนี้ไมสะดวกครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกที

13. joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>ข้อความส่วนตัว: ขอขอบพระคุณครับ</TD></TR></TBODY></TABLE><!-- post # --><TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: 0px; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date --> วันนี้, 12:11 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: 0px; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: 0px; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: 0px" width=175>wara43<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 03:12 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 1,281 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 7,496 ครั้ง ใน 1,305 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 939

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title --> ขอขอบพระคุณครับ
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ผมได้รับพระขรรค์พร้อมพระที่ร่วมบุญแล้วครับ
    ขอขอบพระคุณมากครับ
    แล้วจะรีบโอนเงินไปร่วมบุญครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอโมทนาบุญกับพี่วราครับผม

14. joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    <TABLE class=tborder id=post824369 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">เมื่อวานนี้, 11:51 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #83 <INPUT id=plist_824369 style="PADDING-RIGHT: 0px; PADDING-LEFT: 0px; PADDING-BOTTOM: 0px; MARGIN: 0px 0px 0px 5px; VERTICAL-ALIGN: middle; PADDING-TOP: 0px" type=checkbox value=0 name=plist[824369] inlineModID="inlineMod"> </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>เด็กวัดป่า<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_824369", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 02:04 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 123 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 95 ครั้ง ใน 9 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0

</TD><TD class=alt1 id=td_post_824369 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ขอจองพระขรรค์ด้ามทอง 1 ด้าม ไม่ทราบตอนนี้เหลืออยูหรือเปล่าครับ หากไม่มีก็ไม่เป็นไรนะครับ จะโอนเงินให้อาทิตย์หน้าก่อนสิ้นเดือนพ.ย. ตอนนี้ไมสะดวกครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกที
    <!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>
    โมทนาบุญครับและเรื่องเงินเอาตามสะดวกโอนแล้วก็แจ้งที่อยู่ด้วยครับ

15. อจินไตย เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2007
    โอนเงินให้แล้วนะครับ 1060 บาทครับ โอนเวลา 14:28 วันที่ 25/11/07 ครับ ขอที่อยู่ของคุณภูชิชย์ สำหรับการจัดส่งพระของหลวงปู่ญาท่านสวนไปให้ด้วยครับ หรือจะมารับเองก็ได้ครับแล้วแต่สะดวก ขอบคุณครับ

16. joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    <TABLE class=tborder id=post830452 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 10:25 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #397 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>tamsak<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_830452", true); </SCRIPT>
    ทีม พระไตรปิฏก
    สมาชิกยอดฮิต

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 07:31 PM
    สถานที่: Bangkhen, Bangkok
    ได้ให้อนุโมทนา 44,856 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 32,068 ครั้ง ใน 2,801 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 4631

</TD><TD class=alt1 id=td_post_830452 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sutatip_b

กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ เว็ปพลังจิต
    ขอเชิญร่วมสัมมนาวิชาการในหัวข้อ
    ภัยพิบัติ และการเตรียมการ
    ห้องประชุมแพทย์โดม (ชั้น 2)
    คณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
    วันอาทิตย์ 16 ธันวาคม 2550
    เวลา 8.30-17.00 น.
    ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ

สำรองที่นั่งได้ที่ 02 757 5086 เวลาราชการ

หรือลงทะเบียนล่วงหน้าในเว็ปนี้
    รายละเอียดที่ http://palungjit.org/showthrea...734#post822734<O></O>

งานสัมมนาวิชาการ ภัยพิบัติและการเตรียมการ
    <O></O>

จัดโดย กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ เว็ปพลังจิต
    <O></O>

ห้องประชุมแพทย์โดม คณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
    <O></O>

วันอาทิตย์ที่ 16 ธันวาคม 2550 เวลา 8.30-17.30 น. (ร่างที่ 1)​

______________________________________________________________________<O></O>

ที่มาของงาน
    <O></O>
    ปัจจุบันภาวะโลกร้อนได้ก่อให้เกิดความเปลี่ยนแปลงทางกายภาพแก่โลกอย่างมาก เกิดภัยธรรมชาติมากมายบ่อยครั้งในขนาดที่มีผลกระทบต่อคนจำนวนมาก เช่น คลื่นสึนามิ ภูเขาไฟระเบิด พายุขนาดใหญ่ ความไม่มั่นคงด้านภูมิรัฐศาสตร์เศรษฐกิจเชื้อเพลิงอาจจุดชนวนสงครามนิวเคลียร์ระดับโลกได้ ภัยเหล่านี้คนไทยควรได้รับรู้และเตรียมการเผชิญหน้าทั้งด้าน กาย ใจ และจิตวิญญาณ เพื่อลดการสูญเสียชีวิตและทรัพย์สินในสเกลใหญ่ได้<O></O>
    <O></O>

วัตถุประสงค์
    <O></O>
    1. เพื่อให้ความรู้แก่สมาชิกกลุ่มและบุคคลผู้สนใจเรื่องเกี่ยวกับภัยพิบัติที่อาจมีผลกับประเทศไทย
    <O></O>
    2. เพื่อแลกเปลี่ยนข้อมูลในหมู่คณะทำงานด้านภัยพิบัติต่างๆที่กระจัดกระจายอยู่ในที่ต่างๆ
    <O></O>
    3. เพื่อหาแนวทางประสานความร่วมมือตั้งรับกับภัยพิบัติที่อาจเกิดขึ้นเพื่อลดความสูญเสีย<O></O>

รายละเอียดของงาน
    <O></O>
    8.00 น. ลงทะเบียน
    <O></O>
    8.25 น. กล่าวเปิดงาน โดย ดร. ณัฐพัชร จันทรสูตร กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ
    <O></O>
    8.30 -9.15 น. ภัยที่อาจเกิดจากน้ำและแผ่นดินไหวในประเทศไทย
    <O></O>
    ดร. สมิทธิ ธรรมสโรช ประธานอำนวยการศูนย์ภัยพิบัติแห่งชาติ <O></O>
    (ติดต่อแล้ว ยังไม่ทราบว่าว่างหรือไม่ อาจส่งผู้แทนมา)
    <O></O>
    9.15 -9.45 น. ภัยสงครามนิวเคลียร์และการป้องกัน<O></O>
    Nuclear war disaster and safety preparation<O></O>
    ดร. ซิลวิโอ เอเมอรี่* อดีตข้าราชการพลเรือนด้านก๊าซและสารชีวภาพ กองทัพบกสหรัฐ
    <O></O>
    9.45

17. joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    วันนี้ผมได้ส่งพระขรรค์ไปให้พี่อจินไตยแล้วจำนวนสองด้ามครับก็ขอโมทนาบุญกับพี่ที่ได้ร่วมบุญกันครับ

18. joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    แจ้งให้ทราบ
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ขอเรียนแจ้งให้ทราบว่าเนื่องในโอกาศปีใหม่ที่จะมาถึง ผมจึงได้ทำเหรียญสมเด็จโต+ร.5 รุ่นโตยศฯที่หลวงปู่จันทาท่านเมตตาอธิษฐานจิตให้ นั้นได้นำไปทำเป็นแบบเหรียญสามกษัตริย์(ทองนากเงิน)บรรจุในกล่องกำมะหยี่อย่างดี โดยจะมอบให้กับผู้ที่ร่วมบุญมาตั้งแต่499บาทขึ้นไป และท่านก็ยังคงเลือกรับวัตถุมงคลที่ได้เปิดให้ร่วมบุญได้ตามกติกาเดิมและไม่มีการตั้งราคาแต่อย่างใด (เพาะการทำบุญในกระทู้ร่วมสร้างเจดีย์เท่านั้น)ส่วนท่านที่ทำบุญไม่ถึง499ก็จะได้รับเหรียญสมเด็จโต+ร.5แบบทองแดงรมดำแบบเดิม ส่วนวัตถุมงคลไม่มีการตั้งราคาแต่อย่างใดตามกติกาเดิมครับ
    หมายเหตุ เหรียญสองแบบได้นำไปเข้าพิธีปลุกเสกพร้อมพระขรรค์มหามงคล ที่พระอุโบสถหลวงพ่อเพชร วัดท่าหลวง จังหวัดพิจิตรด้วยครับ

เหรียญทองแดงรมดำรูปแบบเดิม

ด้านล่างคือภาพของเหรียญชุดสามกษัตริย์ครับ
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    </FIELDSET>
    ท่านใดสนใจร่วมทำบุญดูรายละเอียดได้ที่สองกระทู้นี้ครับ ที่http://www.palungjit.org/board/showt...hp?t= 79571และ http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=79891

19. joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    วันนี้พี่มะลิได้ร่วมบูชาพระขรรค์อีก4ด้าม ก็ขอโมทนาบุญด้วยครับ

20. joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    สำหรับวันนี้ขอโมทนาบุญกับพี่มะลิด้วยที่กรุณาส่งหนังสือธรรมะมาให้อ่านเพื่อประเทืองปัญญา และสรุปแล้วครับผมจะนำเงินไปถวายหลวงปู่จันทาครั้งที่3นี้ประมาณช่วงเดือนกุมภาพันธ์ โยจะแบ่งเป็น2กอง คือกองที่1ไว้สำหรับหลวงปู่ไว้ใช้ส่วนองค์ของท่านโดยเป็นเงินจากกระทู้พระขรรค์ และ อีกกองนี้ที่มาจากกระทู้นี้และกระทู้อื่นๆใช้ในการร่วมสมทบทุนช่วยหลวงปู่ท่านสร้างพระมหาเจดีย์พระพุทธเจ้า5พระองค์ครับจึงขอบอกให้ทราบ และขอขอบคุณครอบครัวมาลัยทองที่ได้สละทรัพย์ร่วมทำใบกำกับเหรียญสมเด็จโต+ร.5ทั้งเนื้อทองแดงรมดำและสามกาตริย์ครับ
    เหรียญสองแบบได้นำไปเข้าพิธีปลุกเสกพร้อมพระขรรค์มหามงคล ที่พระอุโบสถหลวงพ่อเพชร วัดท่าหลวง จังหวัดพิจิตรด้วยครับ

เหรียญทองแดงรมดำรูปแบบเดิม

ด้านล่างคือภาพของเหรียญชุดสามกษัตริย์ครับ
    <!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    </FIELDSET>

ด้านล่างคือภาพบางส่วนของพระขรรค์ครับ<!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>

</FIELDSET><!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>

</FIELDSET>