ขอเชิญผู้ใจบุญร่วมสมทบทุนการศึกษาเด็กยากจน

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย freeop, 3 มิถุนายน 2006.

1. freeop

freeop สมาชิก

9 กุมภาพันธ์ 2006
    สวัสดีครับท่านสมาชิกลานธรรมเสวนาผู้ใจบุญทุกท่านและท่านผู้เยี่ยมชมในเว็บลานธรรมนี้ หลังจากที่ห่างหายจากเว็บลานธรรมไปนานเลยทีเดียวเนื่องจากว่ามีปัญหาอุปสรรคหลายอย่างที่ผมต้องอดใจรอคือโมเด็มไม่วิ่ง และสายโทรศัพท์ขาด มาครั้งนี้ผมมาบอกบุญกับทุกท่านอีกครั้งครับครั้งนี้เป็นเรื่องของการศึกษาของเด็กไทยตัวน้อยของเราเลยทีเดียวครับ คืออยากจะให้ทุกท่านได้สมทบทุนการศึกษาของเด็กต่างจังหวัดครับ คือว่าอยู่ที่จังหวัดหนองบัวลำภู เด็กเหล่านี้ต้องเรียนอยู่ที่โรงเรียนที่เป็นอาคารอเนกประสงค์เก่า ๆ หลังหนึ่งและอาคารไม้เก่า ๆ หลังหนึ่ง และนักเรียนก็มีประมาณร้อยกว่าคนเองครับ ส่วนมากเด็กนักเรียนจะมีฐานะที่ยากจนเป็นส่วนใหญ่ ผมจึงอยากจะให้ทุกท่านได้ร่วมกันบริจาคกันคนละเล็กคนละน้อยก็ยังดีครับ ซึ่งผมเองก็จะบริจาคเหมือนกันแต่ของผมเป็นสิ้นปีครับ ปีละ 1,000 บาท และก็ขออนุโมทนาบุญร่วมกันด้วยครับสำหรับท่านที่มีจิตศรัทธา สงสารเด็กน้อยผู้ซึ่งเป็นอนาคตของชาติเรา ซึ่งท่านสามารถเข้าไปชมเว็บมาสเตอร์เรื่องของการบริจาคทุนทรัพย์สนับสนุนการศึกษาได้ที่ : http://geocities.com/communitydotcom/
    นะครับซึ่งตอนนี้คิดว่ากำลังจะอัพข้อมูลลงเว็บอยู่มีภาพให้ดูด้วยนะครับ

ท่านที่จะบริจาคบริจาคได้โดยโอนเงินของท่านเข้าบัญชีธนาคารนะครับ

โอนเข้าธนาคารออมสิน สาขาศรีบุญเรือง (จังหวัดหนองบัวลำภู)
    ชื่อบัญชี : กองทุนพัฒนาโรงเรียนบ้านวังโพนคึมน้ำเกลี้ยง
    เลขที่บัญชี : 11-7602-20-074746-5

ผู้รับรองการถอน: ผอ./ผู้ใหญ่บ้าน 2 บ้าน : (บ้านวังโพน/บ้านคึมน้ำเกลี้ยง)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      536.7 KB
      เปิดดู:
      5,655