ขอเชิญพี่ๆน้องๆ ที่ศรัทธา หลวงปู่โต๊ะ มาพูดคุยกันหน่อยครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ballkub1111, 26 ตุลาคม 2011.

1. โซโฟน

โซโฟน เป็นที่รู้จักกันดี

น้องชายผมอยากได้เหรียญพัดยศมากแต่ไม่มีเงิน เลยไปไหว้หลวงปู่ อธิฐานกับหลวงปู่ว่าตนอยู่ในซอยวัดประดู่ฉิมพลีมานาน แต่ไม่มีพระหลวงปู่อยากได้พระหลวงปู่แท้ๆมาบูชาติดตัว จากนั้นไม่ถึงอาทิตย์น้องชายผมก็ได้ลาภมานิดหน่อย แปลกตรงที่พอดีกับค่าเหรียญที่น้องเคยไปดูเอาไว้ สำหรับผมพระองค์แรกของหลวงปู่ผมก็ใช้วิธีเดียวกับน้องชายครับ คืออธิฐานขอกับหลวงปู่เลยครับ ไม่นานก็ได้มาตามต้องการครับ

2. Eakaluck

Eakaluck เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเพิ่งเริ่มศรัทธา หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี จริงๆมาไม่ถึงปีเลยครับ แต่ก็ได้ตั้งใจไว้แล้วว่า ถ้ามีกำลังทรัพย์ก็จะบูชาให้ได้ ตอนนี้ก็ได้มาแล้วครับ แล้วพี่ๆ มีประสบการณ์ยังไงบ้างครับ

3. bannawajana

bannawajana เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2011
    อยากเรียนถาม พุทธคุณของพระกริ่งสายฟ้า และพระกริ่งพุทโธครับ ขอบคุณครับ

4. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    ยินดีด้วยครับ ผมก็ศรัทธาท่านจริง ๆ ไม่กี่เดือนนี้เอง แต่เคยได้ยินมานานแล้ว เมื่อก่อนมีแต่ปลุกเสกหมู่โดย ลป.โต๊ะมาร่วมปลุกเสก ก็เพิ่งได้ของจริง ๆ ของท่านมาองค์นึงเพราะโชคดีรู้จักกับเซียนพระที่รู้จักกันให้ถูก ๆ เพราะเห็นผมศรัทธา ลป.

ได้พระ 13 พิมพ์รุ่นแรก แช่น้ำมนต์ของท่าน เป็นพิมพ์ที่ 13 พิมพ์เล็บช้าง (พิมพ์บัวตัด) ก็พอมีประสบการณ์มั๊ง เพราะผมขอถูกล้อตเตอร์รี่ก็ถูก แต่ไม่แน่ใจว่าเพราะ ลป.ช่วยหรือเปล่านะครับ เพราะผมซื้อเลขท้าย 13 (ตามพิมพ์ที่ 13) แต่กลับออก 31 ซึ่งผมหุ้นกับเพื่อน โดยเพื่อนผมชอบพระกริ่งเขาได้กริ่ง ญสส. มา และเลขโค้ดของเขาลงท้าย 31 ก็เลยซื้อ

ก็เดาได้มั๊งว่าเป็นประสบการณ์ และก่อนหน้านั้นเพื่อนผมไปดูที่ร้านจะเอากริ่ง ญสส. เขาขาย 4500 ตอนนั้นผมกำพระ ลป. เอาไว้และอธิษฐานว่าให้เพื่อนผมได้ในราคาถูกลง ๆ ต่อไปต่อมาก็ได้ในราคา 3500 บาท นี่ก็น่าจะใช่ประสบการณ์อีกมั๊งครับ

5. windman

เดือนหน้ากะว่าจะไปกราบท่านที่วัดประดู่ฉิมพลีหน่อยครับ (ไม่รู้เหมือนกันจะไหว้ยังไงเดาว่าคงมีรูปหรือรูปปั้นของท่านบ้างล่ะน่ะ) ถ้าเริ่มจากอนุสาวรีย์ชัยฯ ผมต้องเดินทางยังไงครับ รถเมล์ รถแอร์สายอะไร (ไม่นับแท็กซี่นะครับ นั่นคือทางเลือกสุดท้าย)

ผมไปดูที่ตู้ที่ห้างพันทิพย์ฯ พระปิดตามหาเสน่ห์ยังสองหมื่นห้าเลยครับ เนื้อเกสรด้วยนะครับไม่ใช่เนื้อใบลาน (เนื้อใบลานทำ 3000 องค์ เนื้อเกสร 33000 องค์ ถ้าจำไม่ผิดนะครับ)

เหรียญล้อแม็กเล็กยัง 6 พันเลยครับ ถ้ามีปัญญาว่าจะไปเอาเหมือนกัน

ส่วนเหรียญพัดยศก็เล็งไว้ด้วย และอีกอันคือเหรียญหยดน้ำครับ ชอบครับ

หรือไม่ก็พระสีวลีครับ

6. โซโฟน

นั่ง108จากหน้าโรงพยาบาลราชวิถีครับ ลงป้ายตรงสี่แยกท่าพระ จากนั้นข้ามฝั่ง เดินย้อนขึ้นมาทางสี่แยกท่าพระ เลี้ยวซ้ายที่แยก(มุ่งหน้าไปบางแค)และเดินไปจะเจอซอยเพชรเกษม15 นั่งมอไซค์วินเข้าไปที่วัด7บาทครับ
    หรือจะนั่งรถปรับอากาศหน้าโรงบาลราชวิถีก็ได้ครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่าสายอะไรผ่านบ้าง ลองถามดูครับถ้าไปบางแคเป็นใช้ได้ หลังจากนั้นลงที่ป้ายโรงเรียนวิบูลย์ เข้าทางซอยเพชรเกษม17 แต่ทางนี้คนต่างพื้นที่มาเดินอาจงงและหลงได้ครับ แนะนำให้นั่ง108น่าจะสะดวกสุดครับ

ไหว้หลวงปู่แล้วลองข้ามสะพานไปดูแผงพระหลวงปู่ที่ฝั่งตรงข้ามก็ได้ครับเชื่อถือได้มีพระสวยๆให้ชมครับ หรือถ้าฟิตแนะนำให้ไปไหว้หลวงพ่อสด วัดปากน้ำต่อได้เลยครับ ไม่ไกลมากเดินไปได้ครับ แต่คนจะเยอะหน่อยครับ

7. โซโฟน

ประสบการณ์หลวงปู่มีเยอะแยะมากมาก ทั้งเรื่องโชคลาภ ทั้งแคล้วคลาด เป็นพระที่สามารถบูชาได้อย่างสนิทใจครับ

8. Eakaluck

ผมใน 5 เดือนมานี้ ผมเช่ามี 1.ปลดหนี้ืื หลังยันตรี 2.ล็อตเก็ตรุ่น2 3.ยันต์ดวงเล็ก เนื้อผงธูป 4.สีวลี เนื้อเกสร รูปไข่ หมดไปเยอะครับ แต่ด้วยใจที่ศรัทธาครับ เงินทองไม่ขาดมือจริงๆครับ

9. Eakaluck

Upload รูปจาก Ipad ทำไงครับ งง

10. windman

ขอบคุณครับ ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้วช่วยบอกทางไปวัดหนังด้วยประไร เพราะผมก้ได้หลวงปู่เอี่ยมวัดหนังมาเหมือนกัน

11. สาปสาง

สาปสาง เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาเจิมหน่อยครับผม ศรัทธาท่านมากเช่นกันครับ :)

12. windman

คุณรู้ไหมผมคิดอะไร ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือทึกทักไปเองหรือเปล่านะครับ

คือทุกครั้งที่ผมจะเดินทางแล้วไม่อยากให้ติดฝน ถ้ารู้ล่วงหน้าผมจะขอบารมีหลวงพ่อกวยให้ไม่ให้ฝนตก

เมื่อเช้านี้ผมกับเพื่อนก็ขอเหมือนกัน (โดยคาถาของท่าน) เพื่อนผมขอให้ฝนอย่าเพิ่งตกจนกระทั่งไปห้างเดอะมอลล์งามวงศ์วาน (ก่อนจะเดินไปห้างพันทิพย์ งามฯ) แต่ผมขอให้ออกจากบ้านไปวัด (ก่อนหน้าไปเดอะมอลล์) อย่าตก ... ไปเดอะมอลล์แล้วก็อย่าเพิ่งตก ... ไปห้างพันทิพย์แล้วค่อยตก ... และถ้าผมจะกลับบ้านก็ขออย่าให้ตก ... จนกว่าผมและเพื่อนจะกลับถึงบ้าน (บ้านผมกับเพื่อนสนิทดันอยู่ไม่ไกลกัน แต่ผมจะถึงก่อน)

ปรากฎว่าตอนเช้าเมฆครึ้มเลยครับ ผมก็ใจไม่ดี พอขึ้นรถฝนก็เริ่มลงเม็ดนิดนึง แต่ก็ไม่ตก (ระหว่างนี้เมฆดำก็ค่อย ๆ เคลื่อนออก) ผมไปทำบุญกับเพื่อนที่วัดระหว่างนั้นก็ครึ้ม ๆ บ้างแต่ก็ไม่ตก ... ผมนั่งรถไปห้างเดอะมอลล์ ก็ยังครึ้มแต่ก็ไม่ตก ... ครึ้มแต่ไม่ตกผมเดินไปห้างพันทิพย์ฯ ก็ไม่ตก ผมเข้าไปเดินเที่ยวในนั้นอยู่หลายชั่วโมง ออกมาปรากฎว่าฝนตกไปแล้ว แต่ก็ยังครึ้มอยู่ ... ผมนั่งรถตู้กลับบ้านก็ไม่ตก จนกลับถึงบ้านโดยสวัสดิภาพ

ไม่ใช่ครั้งเดียว แต่เป็นทุกครั้งที่ฝนจะตกอยู่แล้วก็ไม่ตก จนถึงตอนนี้ยังไม่เคยขอไม่ได้เลย

ทั้งหมดนี้ผมไม่ได้เอาพระหลวงพ่อกวยขึ้นคอเลย ไม่ว่าปลุกเสกหมู๋หรือเดี่ยว (ผมมีเดี่ยวคือนะโมตาบอด, ปลุกเสกหมู่ก็มีเหรียญประจำวันเกิดออกวันเทพากร ปี14-15 และเหรียญพระร่วงหลังรางปืนดอยสุเทพปี15) ผมพกแต่เหรียญประจำวันเกิดในกระเป๋าสะพายเท่านั้น ระหว่างขอก็แค่สำรวมจิตนึกเอา

ที่ว่ามาตั้งเยอะคือผมอยากจะทำแบบนี้ได้บ้างกับกรณีพระ ลป.โต๊ะ ถ้ากรณีนี้เป็นจริง (ไม่ได้ทึกทักเอาเอง) ถ้าเข้าถึง ลป.โต๊ะได้ก็ไม่ต้องไปหาของแท้ของท่าน หรือแม้แต่พระเถระท่านอื่นได้ก็จะดีไม่น้อย

หรือถ้ามีของแท้ของท่านเพียงองค์เดียวก็ตะลุยไปได้ทั่วโดยไม่ต้องมีองค์อื่น (แต่ผมก็ยังอยากได้องค์อื่นอยู่ดี หะหะหะ)

13. windman

ผมจึงมีความคิดจะไปกราบท่านที่วัดประดู๋ฉิมพลีเลย เผื่อจะทำอย่างที่คิดได้

อ้อ .. ก่อนหน้านั้นผมได้พระคำข้าว ลพ.ฤาษีฯ ของแท้อีกแล้วเพราะพ่อเพื่อนเป็นทหารไปรับจากมือหลวงพ่อเลย ผมในฐานะลูกเพื่อนของท่านก็เลยได้แบ่งมาด้วยองค์นึง ผมได้ขออธิษฐานบางเรื่องเกี่ยวกับเรื่องคนที่ผมไม่ชอบที่ทำงาน คือว่า เพื่อนร่วมงานผมคนนึงปากหมาอย่างยิ่ง เวลาผมทำงานพลาดจะชอบมากระแนะกระแหนเสียดสี เอาดีเข้าตัวเอาชั่วให้คนอื่น เขาฉลาดมากในการพูดจากให้ตัวเองดูดีและเหยียบผมในตัว

ผมก็อดไม่ได้ที่จะด่าและสาปแช่ง ... ผมรู้ว่าไม่ดีนัก ผมก็เลยขอ ลพ.ฤาษี จากพระคำข้าวในมือว่า หลวงพ่อครับผมขอบารมีหลวงพ่อให้ช่วยพรุ่งนี้ให้คนที่ทำงานผมอย่ามากัดมาด่าผมเลย (หลายคนครับแต่ตัวแสบที่สุดก็ที่บอกมาข้างต้น) และไอ้ตัวแสบถ้าให้ดีอย่าโผล่มาทำงานเลย

(พอรุ่งเช้าผมลืมไปว่าผมได้ขอหลวงพ่อฤาษีไปแล้ว ผมหยิบเอาเหรียญอุดมความสุข ลป.คำพันธุ์มาขอซ้ำอีก)

พอวันรุ่งขึ้นปรากฎว่าทั้งวันไม่มีใครเอ่ยเรื่องที่ผมทำงานพลาดเลย และที่สำคัญไอ้ตัวแสบลากิจซะงั้น ....

ผมก็เลยคิดว่าจะไปกราบรูปหรือรูปปั้นของท่านที่ สำนักสาขาของท่านที่ซอยสายลม หะหะ หะ

14. โซโฟน

วัดหนังผมยังไม่เคยไปเลยครับ 55 :cool:

15. jetsalit

jetsalit เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2011
    พระหลวงปู่ จะมีเมตตา โชคลาภ แคล้วคลาด เป็นหลักครับ ถ้าเหนียวๆปรกมะขาม

16. bannawajana

bannawajana เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากครับ พระหลวงปู่มีพิมพ์สวยๆหลายพิมพ์ ผมก็ชอบปรกโพธิ์แต่ราคาสูงเหลือเกิน ที่บูชาติดตัวก็สมเด็จอุณาโลมครับ

17. bannawajana

ผมเคยไปครับ แต่เข้าทางจอมทอง แล้วเลี้ยวเข้าวุฒากาศ วัดหนังอยู่ในซอย วุฒากาศ 42

18. Eakaluck

หลวงพ่อกวย ผมก็อยากจะบูชาเหมือนกันนะครับ แต่ผมเท่าที่ได้สัมผัส ผมจะถูกโฉลกกับ หลวงปู่ทิม กับ หลวงปู่โต๊ะ ตอนนี้ก็ตั้งใจไว้ 2 องค์ครับ ขุนแผนพลายกุมาร กับ พระปิดตาเงินล้านครับ

19. โซโฟน

ลองหาหลวงพ่อกวยมาบูชาดูด้วยสิครับ พระของหลวงพ่อกวยถ้าแท้ดีทุกรุ่นเลยครับ ผมเองที่คอบูชา หลวงพ่อกวย หลวงปู่ทิม หลวงปู่โต๊ะ ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่าแต่เท่าที่สัมผัส การงานดีขึ้นมากๆ การเงินไม่ขาดมือ เวลามีเรื่องร้อนใจแค่นึกถึงหลวงพ่อและหลวงปู่ เรื่องเหล่านั้นก็ผ่านโดยง่าย

20. สูญตา

สูญตา เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2011
    สวัสดีครับ ผมเองก็ศรัทธาท่านเช่นกัน ใช้พระสิวลี ท่าน โชคลาภไม่ขาดครับ
    เพิ่งได้สมเด็จ ขาโต๊ะมาองค์นึง ด้านหลังเขาแปะรูปถ่ายท่านมาครับ ผมเลยแกะออก ดูเป็ีนยังไงบ้างครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      243
      ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      167
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู: