ขอเชิญร่วมงาน มหกรรมการประกวด การอนุรักษ์พระเครื่อง

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย tee_tores, 24 มิถุนายน 2011.

1. พ่อน้องออม Active Member

ขอบคุณทุกท่านที่ทำให้กระทู้นี้ไม่ธรรมาดา ได้ความรู้มากมาย
    ขอคาราวะครับ:cool:

2. ทิพย์มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

การประกวดพระพระดีพระสวยหายาก บางทีไปประกวดก้อต้องระวังนะครับ น่าจะต้นปีเพิ่งไม่นานนี้มีการประกวดพระเครื่อง มีคนดังส่งพระเข้าพระกวด มีอยู่องค์หนึ่งเป็นหลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐเนื้อเงิน รุ่นแรก เจ้าของเช่ามา 1.8 ล้าน แล้วส่งเข้าประกวด หลังจากประกวดเสร็จ ติดรางวัล เจ้าของจะไปรับพระคืน ปรากฎว่า พระมีคนรับไปแล้ว เผอิญเป็นคนดัง เจ้าหน้าที่รีบประกาศให้คนหยิบพระผิดเอามาคืน สักพักหญ่าย มีคนเอาหลวงพ่อแดง มาคืน คนที่เอาไปส่งหลวงพ่อแดงประกวดเหมือนกัน แต่เป็นเหรียญทองแดงรมดำ มูลค่าน่าจะประมาณ 2 แสน ถ้าไม่ใช่คนดังอาจเสียของรัก ไปก็ได้นะครับ

3. โซดาสิงห์ สมาชิกใหม่

25 มิถุนายน 2011
    งานนี้ว่าจะไปเอารางวัลที่1 ซัก 2รางวัล

งานนี้ว่าจะไปเอารางวัล ซัก 2 รางวัล งานประกวดที่ ชล ต้องเอาพระ ของชล ไปแข่งกะคนชลเลย

4. Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005

นี่งัยครับ......สังคมคนที่อยู่กับพระ

มีเรื่องเน่าๆแบบนี้ให้เห็นกันประจำทุกที่ ทุกงาน

นี่ถ้าไม่ใช่คนดังคงเสียของฟรีแน่นอน
    แต่นี่คนดัง ถ้าไม่ได้คืนกรรมการมีหวังเจ็บตัวแน่ ครับ

Nirvana สรุปมานานแล้วว่า คนในธุรกิจแวดวงพระเครื่อง
    มีแต่พวกนักเลงหัวไม้ การศึกษาต่ำทั้งนั้น
    ยากที่จะเจอคนดี มีศีลธรรม ในหมู่คนค้าขายพระเครื่องอาชีพ

ฉะนั้นใครที่จะส่งพระประกวดก็พิจารณากันเอง นะครับ