ขอเชิญร่วมทำบุญสร้างพระธาตุเกตุแก้วจุฬามณีศรีมงคล ต.หล่มเก่า จ.เพชรบูรณ์ ครับ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ลูกพ่อพระอินทร์, 30 กันยายน 2007.

1. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    โอ้โฮ ของแถมเยอะมากๆ จะตั้งใจรอรับไม่ให้พลาดครับ ขอขอบคุณมากๆครับและขออนุโมทนาในบุญกุศลของทุกๆท่านอีกครั้งครับ
    ปล. สมเด็จนักษัตรปีเสือที่บูชาไปครั้งก่อน ตอนนี้อาราธนาขึ้นคอแล้วครับ

2. Sunny

Sunny เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ขอให้มีความสุขกับการชื่นชมพระนะครับ

ขอบารมีพระสมเด็จนักษัตรคุ้มครองคุณ ksriuta ด้วยนะครับ เพราะปีหน้าครูบาอาจารย์บอกว่าเหตุการณ์บ้านเมืองมันจะแย่นะครับ ขอให้บุญรักษานะครับ

อนุโมทนาบุญครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2007
  3. noonei789

noonei789 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ
    :) ขอร่วมบุญบูรณะพระธาตุพระศรีมงคล 727บาทค่ะ
    ขอร่วมบุญจองพระดังนี้ค่ะ
    พระพิมพ์หลวงปู่ทวด รุ่นบารมีธรรม สิริ ทองดี ด้านหลังบรรจุพระธาตุพระสิวลี
    พระสมเด็จวังหน้า ปัญจสิริ ๒๔๑๑ หลังสมเด็จพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี)

เมื่อโอนปัจจัยเเล้วจะโพสต์บอกอีกทีค่ะ

ด้วยความเคารพ
    (good) (good) (good)

4. Sunny

สาธุ อย่าลืมแจ้งที่อยู่สำหรับจัดส่งวัตถุมงคลด้วยนะครับ

5. Sunny

การทำบุญในกระทู้นี้ผมจะแจกวัตถุมงคลให้กับทุก ๆ ท่าน นอกเหนือจากวัตถุมงคลที่ท่านได้บูชาไปตามรายการทำบุญ โดยท่านที่ได้ร่วมทำบุญในกระทู้นี้ครั้งแรกผมจะแจกพระและวัตถุมงคลตามรายการที่ได้แจ้งและลงรูปไว้ คือ 1.ธรรมจักร หลวงพ่อจรัญ 2.พระหลวงปู่ใหญ่ หลวงปู่ศุข 3.รูปหลวงพ่อสิริ 2 รูป 4.ผ้ายันต์ฯ แจกจนกว่าจะหมดครับ

ส่วนท่านที่ได้ร่วมบุญไปแล้ว และต่อมาได้ร่วมบุญอีกผมจะแจกพระหรือวัตถุมงคลชุดใหม่ให้ตามความเหมาะสมเพื่อจะได้ไม่ซ้ำกับที่มีอยู่นะครับ ซึ่งในบางครั้งอาจจะได้ไม่เท่ากัน แต่ขออย่าคิดมากนะครับ เพราะบางทีผมค้นเจอพระอะไรผมก็จะหยิบให้ในตอนนั้นเลยครับ

โดยหากท่านใดที่ได้ทำบุญไปแล้วและได้รับแจกพระไปแล้ว อยากได้พระแจกรายการอื่นเพิ่มเติมแจ้งได้เลยนะครับ ทางกระทู้นี้ก็ได้ หรือทาง pm ก็ได้ ไม่ต้องเกรงใจ หากแจกได้ผมจะแจกให้ครับ

ยังมีพระอีกหลายรายการที่ผมยังไม่ได้นำออกมาให้ทำบุญกันครับ และยังมีพรรคพวกพร้อมจะมอบพระมาร่วมบุญในกระทู้นี้ด้วย แล้วผมจะทยอยออกมาให้ทำบุญกันครับ

6. Pum.K

Pum.K เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    (smile)

อนุโมทนาบุญกับคุณ sunny ด้วยค่ะ

"ทำดี ดีกว่าขอพร"
    (ขออนุญาตขอยืมคำของครูบาอาจารย์มาใช้ค่ะ ท่านจะคอยเตือนสติอยู่เสมอ)

7. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ได้รับพระแล้วครับ ขอบพระคุณมากๆอีกครั้งครับ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยขอให้การสร้างพระธาตุเสร็จสมบูรณ์โดยเร็วครับ

8. เทพารักษ์

เทพารักษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญเพิ่มค่ะ

ขอร่วมทำบุญเพิ่ม 2 รายการ ต้องทำบุญทั้งหมดเท่าไหร่คะ ถ้าโอนเสร็จแล้วจะแจ้งให้ทราบนะคะ

รายการที่ 1 พระสมเด็จวังหน้า ชุด 12 นักษัตรปัญจสิริ จำนวน 1 ชุด

รายการที่ 2 ผ้ายันต์เสด็จพ่อจตุคามรามเทพ จำนวน 2 ผืน

9. Sunny

10. Sunny

อ้างอิง:

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Sunny [​IMG]
    ขอปรับปรุงรายการพระที่จะแจกให้กับผู้ร่วมทำบุญสร้างพระธาตุนะครับ คงมีรายการให้ทำบุญตามรายละเอียดด้านล่างครับ สาธุ สาธุ สาธุ

ขอเชิญร่วมทำบุญบูชา "พระกริ่งวิเชียรวรธรรม" สร้างเมื่อปี พ.ศ.2548 ในงานฉลองสมณะศักดิ์-พัดยศ ที่ทางวัดเก็บเหลือไว้นะครับ สรางจากชนวนศักดิ์สิทธิ์มากมาย เช่น
    • ชนวนสร้างหลวงพ่อทบวัดชนแดน 108 อาจารย์ปลุกเสกที่เขาค้อเมื่อปี พ.ศ.2537
    • ชนวนพระพุทธหลวงพ่อใหญ่ที่หลวงพ่อทบ และเกจิอาจารย์เสกเพียบเมื่อปี พ.ศ.2516
    • และสังฆวานร และมวลสารอีกหลายอย่างจำไม่ได้ครับ
    พระสวยงามมากปิดทองคำแท้ และตอกโค๊ต "เฮง" แปลว่า "รวย" ครับ เพื่อนำรายได้มาสมทบบูรณะสร้างพระธาตุองค์ใหญ่ใช้งบประมาณ 8,000,000 บาท (แปดล้านบาท) เพื่อเป็นองค์ครอบพระธาตุเก่าแก่คู่บ้านคู่เมือง ของวัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง ต.หล่มเก่า อ.หล่มเก่า จ.เพชรบูรณ์ เป็นมหากุศลอย่างยิ่งครับ

เลขบัญชีธนาคารของทางวัดศรีมงคลเพื่อการทำบุญบูรณะพระธาตุครับ

ธนาคารนครหลวงไทย จำกัด

สาขาย่อยหล่มเก่า

เลขบัญชี 453 203 1471

ชื่อบัญชี วัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง (สร้างพระธาตุ)

หากท่านใดโอนเงินทำบุญแล้วช่วยแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ จะได้จัดส่งวัตถุมงคลให้กับทุกท่านไว้บูชาครับ แจกทุกท่าน

การทำบุญในกระทู้นี้ "ไม่มีหักค่าใช้จ่ายใด ๆ ทั้งสิ้น" ได้บุญเต็มเปี่ยมครับ

รายการพระวังหน้า

1.พระสมเด็จวังหน้า ชุด 12 นักษัตรปัสิริ ทำบุญ 3,000 บาท
    มอบให้ 1 ชุด (12 องค์)มี 5 ชุด (คงเหลือ 4 ชุด)

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

สำหรับท่านที่เคยร่วมทำบุญและได้รับแจกพระหรือวัตถุมงคลไปแล้ว หากมีโอกาสร่วมทำบุญด้วยกันอีก ผมจะจัดพระหรือวัตถุมงคลแจกให้ใหม่ทุกครั้งนะครับ เพื่อไม่ให้ซ้ำกับพระหรือวัตถุมงคลที่ได้รับไปแล้วนะครับ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>​

ทำบุญเฉพาะรายการที่ 1 พระสมเด็จวังหน้า ชุด 12 นักษัตรปัญจสิริ จำนวน 1 ชุด 3,000 บาท ครับ

ส่วนผ้ายันต์ผมแจกให้พร้อมของแจกรายการอื่น ๆ ที่ไม่ซ้ำกับชุดที่เคยได้รับครับ ส่วนแจกอะไรเดี๋ยวมาแจ้งให้ทราบครับ :d

11. Sunny

วันศุกร์ที่ 11 มกราคม 2551 ทางวัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง ต.หล่มเก่า อ.หล่มเก่า จ.เพชรบูรณ์ จะได้ทำพิธียกเสาเอกของพระธาตุองค์ใหม่ ที่ทุกท่านได้ร่วมบุญสร้างมาในเว็บนี้

หากมีเวลาผมใคร่ขอเรียนเชิญทุกท่านด้วยใจจริง ไปร่วมพิธียกเสาเอกดังกล่าวด้วยกันนะครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

12. เทพารักษ์

เทพารักษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมทำบุญ

โอนเงินเรียบร้อยแล้วนะคะ จำนวน 3,000 บาทจะร่วมทำบุญเรื่อย ๆ นะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

####################################

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      112 KB
      เปิดดู:
      61
  13. Sunny

ขออนุโมทนาในจิตศรัทธาเรื่องการบุญของคุณเทพารักษ์ และทุกท่านที่ได้ร่วมบุญด้วยครับ

เดี๋ยวเย็นนี้จะกลับไปจัดพระให้ แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

14. Sunny

ขอแจ้งรายละเอียดในงานพิธียกเสาเอกพระธาตุองค์ใหม่ครอบพระธาตุองค์เดิม ของวัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง ดังนี้ ครับ

วันศุกร์ที่ 11มกราคม 2551
    • ทำบุญตักบาตรเลี้ยงพระ
    • ทำพิธีรับศีล 8 นุ่งขาวห่มขาว ถือเนกขัมมะปฏิบัติ
    • สวดมนต์ทำวัตรเย็น
    วันเสาร์ที่ 12 มกราคม 2551
    • สวดมนต์ทำวัตรเช้า
    • ทำพิธียกเสาเอกพระธาตุองค์ใหม่
    • สวดมนต์ทำวัตรเย็น
    วันอาทิตย์ที่ 13 มกราคม 2551
    • สวดมนต์ทำวัตรเช้า
    • ออกจากบวชเนกขัม ลาศีล 8 รับศีล 5
    • เดินทางกลับบ้านโดยสวัสดิภาพ
    ในช่วงเย็นวันศุกร์ที่ 11 และวันเสาร์ที่ 12 มกราคม ทางวัดจะทำการรักษาโรคด้วยการเหยียบไฟรักษาโรคต่าง ๆ ช่วยเหลือสงเคราะห์ผู้ที่มีความทุกข์จากโรคภัยไข้เจ็บ ไม่ว่าจะเป็นอาการปวดเมื่อยกล้ามเนื้อ ปวดข้อ กระดูก อันมีสาเหตุมาจากปัจจัยแตกต่างกันไป รวมทั้งรักษาพวกที่มีอาการลมเพ ลมพัด ถูกกระทำ ด้วยคุณผี คุณคน ต่าง ๆ ให้หายกลับกลายเป็นปกติ อันเป็นการช่วยเหลือให้ผู้ที่ต้องทรมาณด้วยอาการต่าง ๆ ได้กลับมามีชีวิตที่ปกติอีกครั้งหนึ่ง

นอกจากนั้นทางวัดยังมีการต้มยาสมุนไพรไว้ให้ดื่มกัน เพราะพระอาจารย์พรฤทธิ์ฯ เจ้าอาวาสนั้น ท่านมีความรู้ความชำนาญในเรื่องสมุนไพรต่าง ๆ รวมทั้งเรื่องว่านยาที่จะนำมาใช้ทำน้ำมันรักษาอาการเจ็บปวดต่าง ๆ ด้วยครับ กับทั้งวิชาเหยียบไฟนั้น ท่านเองก็ได้ถ่ายทอดมอบให้ลูกศิษย์ไว้เพื่อทำการรักษาช่วยเหลือสงเคราะห์ให้กับผู้คนทั่วไปด้วย

โดยปกติแล้วทุก ๆ วันเสาร์อาทิตย์ จะมีชาวบ้านที่ทราบหรือผู้ที่รู้ข่าวจากการบอกต่อ ๆ กันไป ได้เดินทางไปทำการรักษาที่วัดจำนวนพอสมควร และผมเองก็พบด้วยตนเองบ่อย ๆ ว่าในกรณีผู้ที่มีปัญหาจากที่อื่นต่าง ๆ นา ๆ ได้เดินทางไปทำการรักษาจนทั่วประเทศก็ยังไม่หาย แต่กลับมาหายที่วัดนี้ ทั้งนี้ ก็ด้วยบารมีของสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่วัดท่านได้ช่วยสงเคราะห์ให้ครับ เพราะบริเวณวัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง ในปัจจุบันนี้ เป็นสถานที่ศักดิ์สิทธิ์เก่าแก่ ดั้งเดิมมาตั้งแต่สมัยสุโขทัย จนถึงกระทั่งปัจจุบัน

ในวันทำพิธีบวงสรวงบอกกล่าวหลวงปู่ธาตุและสิ่งศักดิ์สิทธิ์เพื่อก่อสร้างพระธาตุองค์ใหม่ที่ผ่านมาในวันที่ 10 พฤศจิกายน นั้น ก็ได้มีผู้ร่วมพิธีเดินทางมาจากจ้งหวัดต่าง ๆ ทั่วประเทศ ซึ่งบางท่านก็มาด้วยความศรัทธา แต่บางท่านก็ได้มาเที่ยวด้วยความสนุกสนาน และได้มีบางคนซึ่งมีอาการมึนเมาได้กระทำการอันไม่สมควร คือ ปีนข้ามกำแพงแก้วรอบพระอุโบสถ ปรากฏว่าสักพักได้มีอาการอาเจียนจนแทบเป็นแทบตาย จนมีผู้ไปพบเห็นเข้าว่าฟุบอยู่ในห้องน้ำ ต้องพามาจุดธูปขอขมาที่หลวงปู่ธาตุ ซึ่งหลังจากได้ทำพิธีขอขมาดังกล่าวแล้วอาการก็ได้หายเป็นปกติ เจ้าตัวเองก็ยังแทบไม่เชื่อ ซึ่งเรื่องเหล่านี้ก็เกิดจากการปฏิบัติตัวไม่สมควรภายในสถานที่ศักดิ์สิทธิ์ จึงโดนภูมิเจ้าที่เจ้าทางเจ้าวัดเจ้าวาท่านลงโทษเอาตามสมควร

ในช่วงวันที่ 11-13 มกราคม 2551 หากท่านใดมีเวลาขอเรียนเชิญร่วมพิธีศักดิ์ด้วยกันนะครับ

อนุโมทนาบุญคร้บ

15. Sunny

ขอเชิญชวนกันร่วมบุญ

ผมอาจารย์ จเร แห่งอาศรมบ้านดวงธรรมนำชีวิตขอเชิญชวนร่วมบุญในงานวัดศรีมงคลบ้านหินกลิ้ง มีโอกาสขอเชิญกันไปนะครับว่าความศักดิ์สิทธิ์และอภินิหารของท่าน ว่าสิ่งศักดิ์นั้นมีจริงแต่ไม่ใช่ให่งมงายแต่ดีไม่ดีเราต้องพิสูจน์กันแต่ผมว่าดีจริง ๆ วัดนี้ ผมไปช่วยงานท่านบ่อยครั้งเคยไปกระทั้งเชิญโองการงานของท่าน เพราะท่านก็เป็นครูบาอาจารย์องค์หนึ่งเช่นกัน ครูบาอาจารย์ไม่เคยทิ่งใครหรอกครับท่านเชื่อผมเถอะที่ผมอยู่ได้ตอนก็เพราะครูบาอาจารย์ จิตยึดมั่นเป็นสมาธิ ก็ดีเอง พระอาจารย์พรฤทธิ์บางคนอย่าคิดว่าท่านเป็นพระหนุ่ม เรื่องหนุ่มเรื่องแก่เป็นเรื่องของสังขาร มันอยู่ที่ความตั้งใจและเจตนามากกว่า บางรูปแก่ก็ยังไม่ได้เรื่องเอาแต่ตังก็มีผมไม่ได้ปรามาสนะครับ( ที่จริงแล้วผมเป็นคนนับถือครูบาอาจารย์อย่างสูงสุด ครับ ) พระดีคือพระครบศีล พระนอกศีลคือแค่ศีลห้าก็ไม่ครบแล้ว
    ที่กล่าวมาผมยกตัวอย่างแต่ที่จริงครูบาอาจารย์ต้องสูงสุดยอดเสมอ เรา
    มีครูบาอาจารย์ไว้กราบไหว้บูชา ( ผมจึงยอมรับว่าผมมาถึงจุดนี้ได้เพราะครูบาอาจารย์ ) แต่บางท่านยกยอปอปั้นตัวเองว่ามีครูบาอาจารย์ตั้งแต่ชาติก่อนภพก่อน เอาตอนชาติปัจจุบันให้ดีก่อน วันต่อวันทำให้ดีก็แล้วกันเดี่ยวก็ดีเองไม่ต้องไปนึกถึงอดีตครับ นับวันนี้คั้งแต่ตื่น กับวันพรุ่งนี้เราจะอย่างไรได้คิดกันไว้แล้วหรือยัง( แนะนำ ) ถ้ายังไม่คิดนำเอากระดานมาเขียนตารางกิจกรรมล่วงหน้าก็จะรู้ว่า จากวันนี้ที่ตื่นมาแล้ววันพรุ่งนี้เราจะทำอะไร รับรองท่านไม่พลาดหรอกหรือนำเอาสมุดพกมาจดไว้ก็ได้รับรองไม่พลาดแน่นอน เช่นพรุ่งนี้ผมต้องเตรียมตัวไปกราบครูบาอาจารย์ผมก็จัดเวลานัดลูกศิษย์ว่าคนไหนจะไปไม่ไปก็แจ้งมาก็จะได้รู้ยอดจะได้เตรียมการได้ถูกว่าไปกี่โมงกี่ยามตามเวลานัดหมาย นัด 3 โมง ก็ต้อง 3 โมงนัดสามโมงมาช้าก็ไม่ต้องไป เราต้องตั้งเวลาและเตรียมตัวไม่ใช่เอาเวลามารอคนที่มาช้า ใช่เวลารอ 5 นาทีเอาเวลฃามากำหนดกันดีกว่า
    ก่อนจะจบก็เชิญชวนท่านผู้มีจิตศรัทธาอย่าลืมไปร่วมงานของวัดศรีมงคล( บ้านหินกลิ้ง ) ทำแล้วขอบารมีปู่ธาตุได้แน่ ๆ ครับไปลองกันดูผมได้สัมผัสมาแล้วและมีผลตอบแทนที่เป็นบารมีอย่างเห็นได้ชัดครับ

16. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    อนุโมทนา สาธุ

17. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุครับ

.

18. Sunny

อนุโมทนาสาธุครับ อาจารย์

19. Sunny

<TABLE class=tborder id=post870892 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วานนี้, 03:15 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#261 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>Sunny<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_870892", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 09:29 AM
    สถานที่: บางกอก
    ได้ให้อนุโมทนา 1,266 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 1,927 ครั้ง ใน 279 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 258 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_870892 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เทพารักษ์ [​IMG]
    โอนเงินเรียบร้อยแล้วนะคะ จำนวน 3,000 บาทจะร่วมทำบุญเรื่อย ๆ นะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

####################################

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขออนุโมทนาในจิตศรัทธาเรื่องการบุญของคุณเทพารักษ์ และทุกท่านที่ได้ร่วมบุญด้วยครับ

เดี๋ยวเย็นนี้จะกลับไปจัดพระให้ แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

<!-- / message --><!-- sig -->

</TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("870892")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls --><TABLE id=table1 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD align=left><!-- Start Post Groan Hack -->[​IMG] <!-- End Post Groan Hack --></TD><TD><!-- Start Post Thank You Hack -->[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

เรียนคุณเทพารักษ์

ผมจะจัดส่งพระให้พรุ่งนี้นะครับ พอดีเมื่อวานเตรียมไม่ทันครับ

20. ตั้งจิต

ตั้งจิต เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ เวลา 13.51 น.ได้โอนเงินเข้าบัญชีวัดศรีมงคลแล้ว เพื่อร่วมสร้างพระธาตุ ในนามของผมและครอบครัว เป็นเงินจำนวน 3000 บาทถ้วน และขอรับพระพิมพ์ดังนี้
    สมเด็จเจ้าฟ้า พิมพ์พระประจำวัน 2 องค์

[​IMG][​IMG]

พระวังหน้า แก้วน้ำประสาน จำนวน 2 องค์

ขอบคุณมากครับ ที่อยู่ผมตาม pm ครับ
    โมทนาสาธุ