ขอเชิญร่วมทำบุญสร้างพระธาตุเกตุแก้วจุฬามณีศรีมงคล ต.หล่มเก่า จ.เพชรบูรณ์ ครับ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ลูกพ่อพระอินทร์, 30 กันยายน 2007.

1. Sunny

Sunny เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเพิ่งกลับมาจากวัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง เมื่อคืนนี้ครับ ไปร่วมทำบุญตักบาตรเทโวที่วัด และไปดูงานแข่งเรือประเพณีของอำเภอหล่มเก่าด้วย ประเภทฝีพายหญิง เรือของวัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง ได้ตำแหน่งรองชนะเลิศครับ งานสนุกสนานมาก แล้วผมจะนำรูปมาให้ชมกันครับ

ช่วงนี้ทางวัดจะค่อนข้างยุ่งหน่อยครับ เพราะมีงานที่ต้องเตรียมกันอย่างต่อเนื่อง พอหมดงานออกพรรษา แล้วก็ต้องเตรียมงานพิธีบวงสรวงองค์หลวงปู่ธาตุในวันที่ 10 พฤศจิกายนนี้ เวลา 9.09 น. เพราะมีลูกศิษย์ลูกหาของทางวัดที่นำผู้แสวงบุญมาร่วมบุญบวงสรวงในวันงานจำนวนหลายร้อยคนครับ

หลังจากวันพิธีบวงสรวงก็จะเป็นงานเทศกาลกฐิน ซึ่งทางวัดจะจัดพิธีในวันที่ 23-24 พฤศจิกายน 2550 นี้ครับ เดี๋ยวผมจะตามเรื่องให้อีกครั้งหนึ่งครับ

อยากเชิญชวนไปร่วมงานบุญด้วยกันนะครับ ยังมีที่ท่องเที่ยวแนะนำอีกหลายที่ครับ อนุโมทนาบุญครับ

2. Sunny

<TABLE class=tborder id=post778645 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] 27-10-2007, 12:01 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#1333 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>guawn<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_778645", true); </SCRIPT>
    สมาชิก ยอดนิยม
    สมาชิกยอดฮิต

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 10:00 AM
    ได้ให้อนุโมทนา 14,985 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 31,273 ครั้ง ใน 5,716 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 3995 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_778645 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->

3. Sunny

27102007(010).jpg 27102007(014).jpg 27102007(019).jpg

นำรูปหัวเรือที่นำมาทำพิธีที่หลวงปู่ธาตุ และเรือของทางวัดที่เข้าแข่งมาให้ชมกันครับ

4. Sunny

ปรับปรุงรายการพระ

รายการวัตถุมงคลที่เหลือปรากฏตามรายละเอียดด้านล่างนี้ครับ

ขอเชิญร่วมทำบุญเพื่อนำรายได้มาสมทบบูรณะสร้างพระธาตุใช้งบประมาณ 8,000,000 บาท (แปดล้านบาท) เพื่อเป็นองค์ครอบพระธาตุเก่าแก่คู่บ้านคู่เมือง ของวัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง ต.หล่มเก่า อ.หล่มเก่า จ.เพชรบูรณ์ เป็นมหากุศลอย่างยิ่งครับ

เลขบัญชีธนาคารของทางวัดศรีมงคลเพื่อการทำบุญบูรณะพระธาตุครับ

ธนาคารนครหลวงไทย จำกัด

สาขาย่อยหล่มเก่า

เลขบัญชี 453 203 1471

ชื่อบัญชี วัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง (สร้างพระธาตุ)

หากท่านใดโอนเงินทำบุญแล้วช่วยแจ้งชื่อที่อยู่สำหรับจัดส่งวัตถุมงคลให้ทราบด้วยนะครับ จะได้จัดส่งวัตถุมงคลให้กับทุกท่านไว้บูชาครับ

การทำบุญในกระทู้นี้ "ไม่มีหักค่าใช้จ่ายใด ๆ ทั้งสิ้น" ได้บุญเต็มเปี่ยมครับ

<!-- / message -->รายการที่ 1
    ร่วมเป็นเจ้าภาพ อิฐ หิน ปูน ทราย จำนวน 999 บาท รับพระกริ่ง 1 องค์ครับ

[​IMG][​IMG][​IMG]

"พระกริ่งวิเชียรวรธรรม" สร้างเมื่อปี พ.ศ.2548 ในงานฉลองสมณะศักดิ์-พัดยศ ที่ทางวัดเก็บเหลือไว้นะครับ สรางจากชนวนศักดิ์สิทธิ์มากมาย เช่น

• ชนวนสร้างหลวงพ่อทบวัดชนแดน 108 อาจารย์ปลุกเสกที่เขาค้อเมื่อปี พ.ศ.2537
    • ชนวนพระพุทธหลวงพ่อใหญ่ที่หลวงพ่อทบ และเกจิอาจารย์เสกเพียบเมื่อปี พ.ศ.2516
    • และสังฆวานร และมวลสารอีกหลายอย่างจำไม่ได้ครับ
    พระสวยงามมากปิดทองคำแท้ และตอกโค๊ต "เฮง" แปลว่า "รวย" ครับ
    พระกริ่งชุดนี้หลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน ได้เมตาอธิษฐานจิต 7 วันครับ และได้เข้าพิธีไหว้ครูประจำปีถึง 3 ครั้ง (ปีละครั้งครับ)

รายการที่ 2
    ร่วมทำบุญ 599 บาท รับเหรียญหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน จ.ศรีสะเกษ 1 เหรียญ ครับ

รายการที่ 3
    ทางวัดได้เก็บพระหลวงพ่อเงินวัดบางคลานไว้ตั้งแต่ปี 2535

พิธีมหาพุทธาภิครั้งที่ 1 เสกใหญ่ที่วัดพระแก้ว กรุงเทพมหานคร วันที่ 18 ธันวาคม 2534 สมเด็จพระสังฆราชทรงเป็นประธานจุดเทียนชัย

ครั้งที่ 2 ที่วัดบางคลาน อ.โพธิ์ทะเล จ.พิจิตร ในวันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2535 เกจิอาจารย์มากมายครับ หลายรูปท่านก็มรณะภาพไปแล้วก็มีครับ มวลสารสุดยอดครับ

ทำบุญ 300 บ. รับบุญหลวงพ่อเงิน 1 องค์ครับ

<!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG][​IMG]

[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>รายการร่วมบุญ

อ.จเร และคุณ Guawn ได้มอบพระส่วนตัวมาร่วมทำบุญ ตามรายการร่วมบุญนี้ครับ

1.พระสมเด็จวังหน้า พิมพ์พระพุทธประทับเสมาธรรมจักร
    มี 5 องค์ (คงเหลือ 1 องค์) ร่วมทำบุญ 1,000 บาท

2.พระพิมพ์หลวงปู่ทวด รุ่นบารมีธรรม สิริ ทองดี ด้านหลังบรรจุพระธาตุพระสิวลี จำนวน 200 องค์ (คงเหลือ 9 องค์) มวลสารชั้นยอด
    อธิษฐานจิตปลุกเสกโดยหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน และ หลวงปู่ทองดี อนีโฆ
    ให้ทำบุญองค์ละ227 บาท พุทธคุณครอบคลุมทุกด้าน

คุณ Guawn นำพระที่เก็บไว้มาให้แก่ผู้ร่วมทำบุญดังนี้ครับ

1.พระพิมพ์สมเด็จผงยาวาสนา
    เสกโดยหลวงปู่บรมครูพระเทพโลกอุดร
    มีจำนวน 5 องค์ องค์ละ 2,000 บาท

2.พระพิมพ์สมเด็จวังหน้าเนื้อผงยาวาสนาคะแนนร้อยแบบธรรมดา
    เสกโดยหลวงปู่บรมครูพระเทพโลกอุดร
    มีจำนวน 5 องค์ (เหลือ 4 องค์) องค์ละ 2,500 บาท

3.พระพิมพ์สมเด็จวังหน้าเนื้อผงยาวาสนาคะแนนร้อยแบบขอบชิดซุ้ม
    มีจำนวน 5 องค์ องค์ละ 2,500 บาท

4.พระพิมพ์สมเด็จวังหน้า เนื้อผงยาจินดามณีคะแนนร้อยแบบขอบชิดซุ้ม
    มีจำนวน 5 องค์ องค์ละ 2,500 บาท

<!-- / message --><!-- sig -->
    รายการแจกวัตถุมงคล

1. สำหรับ 20 ท่านแรก ที่ร่วมทำบุญ(ไม่จำกัดจำนวนเงิน)
    ผมมอบธรรมจักร ซึ่งอธิษฐานจิตโดย หลวงพ่อจรัญ ฐิตธมโม วัดอัมพวัน จ.สิงห์บุรี ให้ท่านละ 1 องค์ ครับ (เหลือ 15 องค์)

2. สำหรับผู้ร่วมทำบุญทุกท่านไม่ว่ากี่บาทกี่สตางค์ รับไปเลยครับ พระหลวงปู่โลกอุดรและหลวงปู่ศุขฯ อธิษฐานจิตโดย หลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน พร้อมรูปถ่ายหลวงพ่อสิริฯ 2 แบบครับ

(แบบที่ 1)

(แบบที่ 2)

3.สำหรับผู้ร่วมทำบุญทุกท่านไม่ว่ากี่บาทกี่สตางค์ อ.จเร มอบผ้ายันต์ เสด็จพ่อจตุคามรามเทพ ท่านละ 1 ผืน อธิษฐานจิตโดย หลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน และหลวงปู่ทองดี อนีโฆ ครับ

<!-- / message --><!-- sig -->

5. นัด บ้านบึง

นัด บ้านบึง เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    คุณ Sunny

...ช่วงเช้าผมโอนเงินทำบุญไปแล้วนะครับ 1,600 บาท

ขอบคุณครับ
    นัด บ้านบึง
    081-8633452

6. Sunny

อนุโมทนาบุญครับ

พระกริ่งฯกับใบอนุโมทนาบัตรทางวัดกำลังจัดส่งให้นะครับ

7. Pum.K

Pum.K เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    (b-smile)

8. Pum.K

Pum.K เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    (b-smile)

ว่าง ๆ เชิญชวนน่ะค่ะ

9. Sunny

วันที่ 10 พฤศจิกายน 2550 นี้ เวลา 9.09 น. ขอเชิญร่วมพิธีบวงสรวงเพื่อเริ่มก่อสร้างพระธาตุองค์ใหม่ครอบพระธาตุองค์เดิมนะครับ

การร่วมบุญสร้างพระธาตุนี้ครูบาอาจารย์ท่านบอกว่าไม่ใช่เป็นเพียงการสร้างพระธาตุอันเป็นถาวรวัตถุเท่านั้น แต่ความจริงแล้วเป็นการสร้างธาตุ 4 ขันธ์ 5 ของตัวเราเองด้วย

หากธาตุ 4 ขันธ์ 5 ของท่านมีความมั่นคงแข็งแรง ความสุข ความเจริญ โภคะสมบัติ นั้นไม่ใช่สิ่งยากที่จะได้มาครับ

10. Sunny

ผมเช็คกับเว็บของไปรษณีย์ไทย คุณ Punnarphut ได้รับพระตามรายการข้างบนเรียบร้อยแล้ว หากมีปัญหาอย่างไรช่วยแจ้งด้วยนะครับ

พระกริ่งฯกับใบอนุโมทนาบัตรทางวัดได้จัดส่งให้แล้ว หากได้รับแล้วช่วยแจ้งด้วยครับ

อนุโมทนาบุญครับ<!-- / message -->

11. punnarphut

punnarphut เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007
    ผมขอโทษครับที่ไม่ได้แจ้ง งานเยอะเลยลืมมาแจ้ง ได้รับพระเรียบร้อย และพระกริ่งพร้อมใบโมทนาก็ได้รับเรียบร้อยแล้ว พระสมบูรณ์ครบทุกอย่างครับ..

ขอบคุณมากนะครับ
    อนุโมทนา สาธุ

12. ลูกพ่อพระอินทร์

ลูกพ่อพระอินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    วันที่9ที่10 พ.ย. มาร่วมบุญกันนะครับที่วัดศรีมงคล บ.หินกลิ้ง ครับ

13. Sunny

สาธุ อนุโมทนาครับ

14. Sunny

หลวงพ่อเงิน(หน้า).jpg หลวงพ่อเงิน(หลัง).jpg หลวงพ่อเงิน(รวม).jpg

ขอแนะนำพระดีครับ หลวงพ่อเงิน รุ่น "ธรรมคุณ" นี้ จัดสร้างมาตั้งแต่ วันที่ 18 ธันวาคม 2534 พิธีเป็นทางการ เกจิอาจารย์เสกเพียบ สถานที่ประกอบพิธี "วัดพระแก้ว" ถ้าว่ากันตามเนื้อหาแล้ว มวลสารดี พิธีดี ผู้เสกดี สถานที่ดี นับว่าสุดยอดรุ่นหนึ่ง แต่ไม่มีการโปรโมทจึงทำให้ราคาไม่สูง แล้วชื่อหลวงพ่อเงินท่านก็เป็นมงคลอยู่แล้ว เจตนาอย่างนี้มีหรือท่านจะไม่มาสงเคราะห์ อยากให้ท่านได้ครอบครองไว้เป็นมงคลครับ

ทางวัดได้เก็บพระหลวงพ่อเงินวัดบางคลานไว้ตั้งแต่ปี 2535

พิธีมหาพุทธาภิครั้งที่ 1 เสกใหญ่ที่วัดพระแก้ว กรุงเทพมหานคร วันที่ 18 ธันวาคม 2534 สมเด็จพระสังฆราชทรงเป็นประธานจุดเทียนชัย

ครั้งที่ 2 ที่วัดบางคลาน อ.โพธิ์ทะเล จ.พิจิตร ในวันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2535 เกจิอาจารย์มากมายครับ หลายรูปท่านก็มรณะภาพไปแล้วก็มีครับ มวลสารสุดยอดครับ

ทำบุญ 300 บ. รับบุญหลวงพ่อเงิน 1 องค์ครับ

เลขบัญชีธนาคารของทางวัดศรีมงคลเพื่อการทำบุญบูรณะพระธาตุครับ

ชื่อบัญชี วัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง (สร้างพระธาตุ)

15. tawatd

tawatd เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2006
    09/11/2550 17.30 น.ได้โอนเงิน 1100 บาท มาร่วมทำบุญแล้ว ขอรับรายการที่ 1 ครับ

16. Sunny

ทางวัดจะจัดส่งพระกริ่งพร้อมใบอนุโมทนาบัตรให้โดยตรงนะครับ

ส่วนผมจะจัดส่งวัตถุมงคลให้ตามรายการนะครับ

17. Sunny

ผมเพิ่งจะกลับมาจากงานบุญพิธีบวงสรวงเพื่อเริ่มทำการก่อสร้างพระธาตุองค์ใหม่ครอบพระธาตุองค์เดิมมา มีผู้มีจิตศรัทธามาร่วมงานเยอะทีเดียวครับรวมถึงเพื่อน ๆ ที่ทราบข่าวจากเว็บพลังจิตนี้ด้วยครับ

พิธีมีความศักดิ์สิทธิ์มาก เดี๋ยววันนี้หากมีเวลาจะมาเล่าเรื่องพร้อมนำภาพมาให้ชมกันครับ

18. Sunny

รายการวัตถุมงคลที่เหลือปรากฏตามรายละเอียดด้านล่างนี้ครับ

ขอเชิญร่วมทำบุญเพื่อนำรายได้มาสมทบบูรณะสร้างพระธาตุใช้งบประมาณ 8,000,000 บาท (แปดล้านบาท) เพื่อเป็นองค์ครอบพระธาตุเก่าแก่คู่บ้านคู่เมือง ของวัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง ต.หล่มเก่า อ.หล่มเก่า จ.เพชรบูรณ์ เป็นมหากุศลอย่างยิ่งครับ

หากท่านใดโอนเงินทำบุญแล้วช่วยแจ้งชื่อที่อยู่สำหรับจัดส่งวัตถุมงคลให้ทราบด้วยนะครับ จะได้จัดส่งวัตถุมงคลให้กับทุกท่านไว้บูชาครับ

การทำบุญในกระทู้นี้ "ไม่มีหักค่าใช้จ่ายใด ๆ ทั้งสิ้น" ได้บุญเต็มเปี่ยมครับ

<!-- / message -->รายการที่ 1
    ร่วมเป็นเจ้าภาพ อิฐ หิน ปูน ทราย จำนวน 999 บาท รับพระกริ่ง 1 องค์ครับ

"พระกริ่งวิเชียรวรธรรม" สร้างเมื่อปี พ.ศ.2548 ในงานฉลองสมณะศักดิ์-พัดยศ ที่ทางวัดเก็บเหลือไว้นะครับ สรางจากชนวนศักดิ์สิทธิ์มากมาย เช่น

• ชนวนสร้างหลวงพ่อทบวัดชนแดน 108 อาจารย์ปลุกเสกที่เขาค้อเมื่อปี พ.ศ.2537
    • ชนวนพระพุทธหลวงพ่อใหญ่ที่หลวงพ่อทบ และเกจิอาจารย์เสกเพียบเมื่อปี พ.ศ.2516
    • และสังฆวานร และมวลสารอีกหลายอย่างจำไม่ได้ครับ
    พระสวยงามมากปิดทองคำแท้ และตอกโค๊ต "เฮง" แปลว่า "รวย" ครับ
    พระกริ่งชุดนี้หลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน ได้เมตาอธิษฐานจิต 7 วันครับ และได้เข้าพิธีไหว้ครูประจำปีถึง 3 ครั้ง (ปีละครั้งครับ)

รายการที่ 2
    ร่วมทำบุญ 599 บาท รับเหรียญหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน จ.ศรีสะเกษ 1 เหรียญ ครับ

รายการที่ 3

<!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG][​IMG]

[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>รายการร่วมบุญ

อ.จเร และคุณ Guawn ได้มอบพระส่วนตัวมาร่วมทำบุญ ตามรายการร่วมบุญนี้ครับ

1.พระสมเด็จวังหน้า พิมพ์พระพุทธประทับเสมาธรรมจักร
    มี 5 องค์ (คงเหลือ 1 องค์) ร่วมทำบุญ 1,000 บาท

2.พระพิมพ์หลวงปู่ทวด รุ่นบารมีธรรม สิริ ทองดี ด้านหลังบรรจุพระธาตุพระสิวลี จำนวน 200 องค์ (คงเหลือ 9 องค์) มวลสารชั้นยอด
    อธิษฐานจิตปลุกเสกโดยหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน และ หลวงปู่ทองดี อนีโฆ
    ให้ทำบุญองค์ละ227 บาท พุทธคุณครอบคลุมทุกด้าน

คุณ Guawn นำพระที่เก็บไว้มาให้แก่ผู้ร่วมทำบุญดังนี้ครับ

1.พระพิมพ์สมเด็จผงยาวาสนา
    มีจำนวน 5 องค์ องค์ละ 2,000 บาท

2.พระพิมพ์สมเด็จวังหน้าเนื้อผงยาวาสนาคะแนนร้อยแบบธรรมดา
    มีจำนวน 5 องค์ (เหลือ 4 องค์) องค์ละ 2,500 บาท

3.พระพิมพ์สมเด็จวังหน้าเนื้อผงยาวาสนาคะแนนร้อยแบบขอบชิดซุ้ม

4.พระพิมพ์สมเด็จวังหน้า เนื้อผงยาจินดามณีคะแนนร้อยแบบขอบชิดซุ้ม

รายการแจกวัตถุมงคล

1. สำหรับ 20 ท่านแรก ที่ร่วมทำบุญ(ไม่จำกัดจำนวนเงิน)
    ผมมอบธรรมจักร ซึ่งอธิษฐานจิตโดย หลวงพ่อจรัญ ฐิตธมโม วัดอัมพวัน จ.สิงห์บุรี ให้ท่านละ 1 องค์ ครับ (เหลือ 15 องค์)

2. สำหรับผู้ร่วมทำบุญทุกท่านไม่ว่ากี่บาทกี่สตางค์ รับไปเลยครับ พระหลวงปู่โลกอุดรและหลวงปู่ศุขฯ อธิษฐานจิตโดย หลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน พร้อมรูปถ่ายหลวงพ่อสิริฯ 2 แบบครับ

(แบบที่ 1)

(แบบที่ 2)

3.สำหรับผู้ร่วมทำบุญทุกท่านไม่ว่ากี่บาทกี่สตางค์ อ.จเร มอบผ้ายันต์ เสด็จพ่อจตุคามรามเทพ ท่านละ 1 ผืน อธิษฐานจิตโดย หลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน และหลวงปู่ทองดี อนีโฆ ครับ

19. Sunny

รบกวนคุณ tawatd ช่วยแจ้งชื่อที่อยู่สำหรับจัดส่งวัตถุมงคลด้วยนะครับ

20. Sunny

มีผู้ร่วมทำบุญโดยโอนเงินเข้าบัญชีของทางวัดโดยไม่ประสงค์ออกนามส่วนหนึ่ง ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2007