เพื่อการกุศล ขอเชิญร่วมบุญบูชาพระอุปคุต รูปหล่อ ลป.ญาท่านสวน 3-5" เหรียญบาตรน้ำมนต์ เหรียญ 2 ด้าน

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 9 กันยายน 2010.

1. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    จัดไปเลยค่ะน้องชาย :cool::cool::cool:

2. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

รายละเอียดมีความเกี่ยวเนื่องจากอีก 1 กระทู้งานบุญตาม link นี้ค่ะ

ด่วน... ยังขาดเจ้าภาพถวายพระอุปคุต 5 นิ้ว (องค์ละ 3,000) แด่พระอริยสงฆ์อีก 3 รูป

รายนามพระอริยสงฆ์ที่ "ยังไม่มีเจ้าภาพ" ในการร่วมบุญนำ "พระอุปคุต ขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว" ไปถวายมีดังนี้

อ่างทอง
    หลวงปู่ทองหยิบ วัดบ้านกลาง
    หลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวาน คุณ mimikitty ร่วมบุญจองเป็นเจ้าภาพ (โอนแล้วเมื่อ 10.03.54)

ลพบุรี
    หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน คุณ kanin_nin ร่วมบุญจองเป็นเจ้าภาพ (โอนแล้วเมื่อ 08.03.54)

ชัยนาท
    หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ คุณ zunwu ร่วมบุญจองเป็นเจ้าภาพ (โอนแล้วเมื่อ 04.03.54)

กรุงเทพ
    หลวงพ่อจอม (พระครูญาณวิจักษณ์ จอมเทพปราณี) วัดนินสุขาราม คุณ wirotp ร่วมบุญจองเป็นเจ้าภาพ (โอนแล้วเมื่อ 31.01.54)

อุบลราชธานี
    หลวงพ่อบุญชู วัดพระธาตุโนนใหญ่

ชัยภูมิ
    พระอาจารย์สุริยัน สำนักสงฆ์ฉัพพรรณรังสี คุณ lertlit ร่วมบุญจองเป็นเจ้าภาพ (โอนแล้วเมื่อ 08.03.54)

รายชื่อผู้ร่วมบุญตามกำลังทรัพย์ในการเป็นเจ้าภาพถวายพระอุปคุตแด่พระอริยสงฆ์ทุกรูป

คุณ Amethyst Phoenix ร่วมบุญ 300 บาท (โอนแล้วเมื่อ 31.01.54)
    คุณ sss12ร่วมบุญ 29.99 บาท (โอนแล้วเมื่อ 02.02.54)
    คุณ Iselfร่วมบุญ 100 บาท (โอนแล้วเมื่อ 04.02.54)
    คุณ chitmadaร่วมบุญ 200 บาท (โอนแล้วเมื่อ 04.02.54)
    คุณ RISE99ร่วมบุญ 99.99 บาท (โอนแล้วเมื่อ 04.02.54)
    คุณ พุทธสติร่วมบุญ 640 บาท (โอนแล้วเมื่อ 13.02.54)
    คุณ Juvennileร่วมบุญ 100 บาท (โอนแล้วเมื่อ 19.02.54)

คุณ ลายสะลองร่วมบุญ 500 บาท (โอนแล้วเมื่อ 08.03.54)

รวมทั้งสิ้น 1,969.98 บาท

หากภายในวันที่ 14.03.54 นี้มีญาติธรรมร่วมทำบุญเพิ่มเติมให้ได้ปัจจัยครบ 3,000 บาท
    หนูก็นำปัจจัยในส่วนนี้ถวายพระอุปคุต 5 หน้าตัก นิ้วแด่ "หลวงพ่อบุญชู วัดพระธาตุโนนใหญ่ อุบลราชธานี" จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วถึงค่ะ

ท่านที่มีความประสงค์จะร่วมบุญเป็นเจ้าภาพทั้งองค์ (องค์ละ 3,000 บาท) หรือร่วมบุญตามกำลังศรัทธาสามารถโอนปัจจัยได้ตามนี้นะคะ

บัญชีชื่อ: นายชัยวิทย์ มาลาคำ
    ธนาคาร: กสิกรไทย ออมทรัพย์
    สาขา: สุขุมวิท 107
    เลขที่บัญชี: 571-2-08187-4

โทร: 086-6031801

ปล.สามารถแจ้งร่วมบุญได้ทั้งในกระทู้นี้และตาม link ที่ได้ลงแจ้งไว้นะคะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนากับทุกท่านที่มีส่วนร่วมในงานบุญครั้งนี้ด้วยค่ะ... สาธุ<!-- google_ad_section_end -->

3. zunwu เป็นที่รู้จักกันดี

น้องเกิดกิเลสอยากได้องค์ ๕ นิ้วซะอย่างนั้น หุหุ

เสียดายไม่ได้องค์นำฤกษ์ในพิธี ทั้งองค์หลวงปู่และองค์พระอุปคุต

เดี๋ยวโอนแล้วแจ้งให้ทราบนะครับพี่หนู

4. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบค่ะ... ไม่เป็นไรหรอกน้องชายเพราะถึงยังงัยก็ใช้ชนวนเหมือนกันทุกประการและถึงจะเป็นล็อตที่ออกจากโรงหล่อแต่ก็มีการทำพิธีบอกกล่าวกับหลวงปู่เช่นเดียวกันค่ะ

5. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

6. zunwu เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินปัจจัยทำบุญเรียบร้อยแล้วครับ รายละเอียดตามสลิปเลยครับพี่หนู

ไฟล์ที่แนบมา:

7. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบค่ะน้องโอ๊ะ... เดี๋ยวพี่หนูจะ update ให้นะ ^^

8. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

9. zunwu เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับพี่หนู ขอบคุณครับ

รอเลยครับ จะได้มีพระบูชาของหลวงปู่ไว้บนโต๊ะหมู่สมใจซะที อิอิ

10. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนูรับรองว่าน้องโอ๊ะจะได้รับไปบูชาไม่เกินภายในปี 2554 แน่นอนค่ะ (smile)

11. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณค่ะที่แวะมาร่วมอนุโมทนา

12. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

ปาฏิหารย์มีจริง

ตอนแรกๆยอมรับเลยว่าหนูคิดวิตกอยู่เหมือนกันว่าตัวหนูเองจะมีบารมีมากพอที่จะดำเนินโครงการงานบุญนี้ให้สำเร็จเสร็จสิ้นโดยสมบูรณ์หรือไม่ เพราะมีอยู่ช่วงหนึ่งที่ไม่มีญาติธรรมเข้ามาแจ้งร่วมบุญเลย จนมาถึงช่วงต้นเดือนที่ผ่านมานี้ก็ยังขาดเจ้าภาพอีกตั้งหลายองค์

แต่พอ "น้องโอ๊ะ" (zunwu) เข้ามาแจ้งความประสงค์รับเป็นเจ้าภาพ 1 องค์ถวายแด่ "หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ ชัยนาท"

ในวันเดียวกัน "น้องนิน" (kanin_nin) ก็ตามมาติดๆโดยรับเป็นเจ้าภาพ 1 องค์ถวายแด่ "หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน ลพบุรี"

ผ่านมาอีกไม่กี่วันก็มีญาติธรรมหลายท่านที่ไม่เคยรู้จักและไม่เคยร่วมบุญกันมาก่อน (คุณ lertlit, คุณ mimikitty, คุณ chargath) แจ้งความประสงค์มาติดๆกันโดยรับเป็นเจ้าภาพถวายท่านละ 1 องค์ แต่กรณีของญาติธรรมท่านสุดท้าย (คุณ chargath) พิเศษกว่าปกติคือตอนเข้ามาแจ้งในกระทู้ครั้งแรกได้แต่บอกว่าขอรับเป็นเจ้าภาพ 1 องค์ถวายแด่ "หลวงปู่ทองหยิบ วัดบ้านกลาง อ่างทอง"

หนูก็เลยเข้ามาเม้นแจ้งไว้ในกระทู้นี้ว่าขณะนี้ขาดปัจจัยอีกเพียง 1,000 กว่าบาทก็จะครบตามที่ต้องการ จน "คุณอั๋นวัดสาม" ได้แจ้งร่วมบุญด้วย 200 บาท ในเวลา 08.47 น. แต่พอหนูกลับไปดูที่กระทู้นั้นปรากฏว่า "คุณ chargath" ได้โอนปัจจัยทั้งในส่วนที่รับเป็นเจ้าภาพทั้งองค์ 3,000 บาทและยังไ้ด้โอนในส่วนที่ขาดเหลือสำหรับองค์ที่จะนำไปถวายแด่ "หลวงพ่อบุญชู วัดพระธาตุโนนใหญ่ อุบลราชธานี" อีกด้วยในเวลา 08.45 น. ซึ่งเป็นเวลาก่อน "คุณอั๋นวัดสาม" เม้นแจ้งไว้เพียง 2 นาทีเท่านั้น

สรุปว่าโครงการนี้ไม่ใช่แค่สำเร็จเสร็จสิ้นโดยสมบูรณ์เท่านั้นแต่ต้องเรียกว่าสำเร็จเกินความคาดหมายถึงจะถูก เพราะเท่ากับตอนนี้มียอดปัจจัยในส่วนของ "คุณอั๋นวัดสาม" เกินมา 200 บาท รวมกับมีญาติธรรมอีก 1 ท่านที่ได้แจ้งมาก่อนหน้านี้ว่าจะร่วมบุญด้วยอีกส่วนหนึ่ง ดังนั้นหนูจึงขอตัดสินทำตามเจตนารมณ์ที่เคยได้แจ้งไว้ตั้งแต่เริ่มแรกว่า "หากเมื่อได้เจ้าภาพและปัจจัยมากกว่าที่กำหนดไว้ก็จะนำไปถวายให้ได้มากองค์ที่สุดเท่าที่จะทำได้" หนูจึงขอนำปัจจัยในส่วนที่เกินมานี้รวบรวมไว้ก่อน เมื่อได้ครบ 3,000 บาทเมื่อไหร่ก็จะนำไปถวายแด่ "หลวงปู่ญาท่านโทน วัดบ้านพลับ อุบลราชธานี" เพราะท่านเป็นพระอริยสงฆ์ในสายของ "หลวงปู่สำเร็จลุน" อีกรูปนึง จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วถึงค่ะ

สรุปแล้วทุกอย่างเป็นไปดั่งความปรารถนาที่ตั้งไว้ทุกประการด้วยปาฏิหารย์แห่งบารมีของพระอุปคุตและหลวงปู่ญาท่านสวนโดยแท้ค่ะ
    <!-- google_ad_section_end -->

13. zunwu เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับญาติธรรมทุกท่านด้วยนะครับที่มีโอกาสร่วมงานบุญกัน:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

14. zunwu เป็นที่รู้จักกันดี

รอชมรูปงานสมโภชครับ อิอิ พี่ๆท่านใดไปบ้างหนอ

15. mrdon เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับผมขออนุโมทนากับทุกๆท่านครับที่ได้ร่วมทำบุญกับหลวงปู่ เสียดายวันนี้ที่ตั้งใจไว้จะไปตั้งโรงทานถวายหลวงปู่กลับติดครับ พรุ่งนี้ออกงานจะไปรับพระช่วงสายๆหน่อยครับ

16. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนูก็ขออนุโมทนากับน้องโอ๊ะด้วยเช่นกันนะคะ... ไม่เคยพลาดสักงานเลย :cool::cool::cool:

17. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวจะจัดให้จ้าาาาาา... ตอนแรกพี่สุข (ppoonsuk) กับพี่ดอน (mrdon) ตั้งใจจะไปแต่แล้วก็มีเหตุทำให้ไม่ได้ไป... คงมี "คุณ THANAT BOON" คนเดียวเท่านั้นที่ได้ไปร่วมงานเพราะจะไปรับพระเองที่วัดค่ะ

18. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

แค่คิดตั้งใจเอาไว้กุศลก็เกิดแล้วนะคะพี่ดอน... เอาไว้ครั้งหน้าแล้วกันเนอะ... เผื่อพวกเราจะมีโอกาสได้ไปตั้งโรงทานด้วยกันก็ได้ค่ะ (เพื่อหลวงปู่ของพวกเรา)

19. THANAT BOON Active Member

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zunwu
    รอชมรูปงานสมโภชครับ อิอิ พี่ๆท่านใดไปบ้างหนอ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    เดี๋ยวจะจัดให้จ้าาาาาา... ตอนแรกพี่สุข (ppoonsuk) กับพี่ดอน (mrdon) ตั้งใจจะไปแต่แล้วก็มีเหตุทำให้ไม่ได้ไป... คงมี "คุณ THANAT BOON" คนเดียวเท่านั้นที่ได้ไปร่วมงานเพราะจะไปรับพระเองที่วัดค่ะ
    ครับผม รายงานตัวครับ....คุณหนูและลูกศิษย์หลวงปู่ทุกคนครับ
    เดี๋ยวนำลงให้ชม แต่ยังไงถ้าไม่ครบสมบูรณ์ก็ต้องขอโทษด้วย เพราะให้ลูกชายทำหน้าที่ผู้สื่อข่าวจำเป็นเกาะติดสถานการณ์ แต่รูปก็ค่อนข้างจะไม่เวิร์คเท่าที่ควรนัก ต้องขอโทษด้วยครับตอนนี้ก็ตี 2 กว่าแล้วเน็ตก็ช้าเหลือเกิน เลือกรูปที่คิดว่าดีที่สุดให้ลูกศิษย์หลวงปู่ได้ชื่นชมในบารมีของหลวงปู่..ครับ

20. THANAT BOON Active Member

ตื่นเช้าก็รีบเร่งออกเดินทางไปวัดหลวงปู่ ตามลายแทงที่คุณดอนให้ด้วยใจตุ้มต่อมเพราะกลัวหลงทาง เพราะไม่เคยออกไปไหนไกลๆ แฮ่ๆๆๆ ถึงวัดก็ประมาณสี่โมงเช้าทางวัดก็กำลังทำพิธีเจริญพระพุทธมนต์ในภาคเช้า พอช่วงเพลเลยได้รูปหลวงปู่มาฝากอีกรอบ
    ....หลวงปู่ยังเป็นที่เคารพรักและเทิดทูนของลูกศิษย์อยู่ทุกวันเวลาของ..ศิษย์ที่มีครู

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      446
      ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      443