ขอเชิญร่วมอนุโมทนาบุญโรงทาน วัดหลวงปู่สิน วัดระหารใหญ่

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 12 พฤศจิกายน 2009.

1. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    Update รายการที่เหลือ

รายการที่7 พระนาคปรกเล็ก หลังพระสยามเทวาธิราชหลวงปู่กาหลง เบอร์ 4504 องค์ละ 150 บาท พร้อมส่งEMS หน้า1

รายการที่11 วัวธนูทองคะนองฤิทธิ์ หลวงปู่กาหลง องค์ละ 650 บาท พร้อมส่งEMS หน้า1<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

รายการที่13 รูปหล่อฤาษีปู่เสือ หลวงปู่กาหลง องค์ละ 650 บาท พร้อมส่งEMS<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> หน้า1<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->รายการที่19 เหรียญพ่อแก่ หลวงพ่อชำนาญ เนื้อทองแดง พร้อมรอยจาร บูชาองค์ละ 300 บาท พร้อมส่งEMS หน้า4

รายการที่20 เหรียญพ่อแก่ หลวงพ่อชำนาญ เนื้อทองแดง พร้อมรอยจาร บูชาองค์ละ 300 บาท พร้อมส่งEMS หน้า4

รายการที่21 เหรียญพ่อแก่ หลวงพ่อชำนาญ เนื้อกะไหล่ทอง พร้อมรอยจาร บูชาองค์ละ 500 บาท พร้อมส่งEMS<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> หน้า4

รายการที่23 ตะกรุดภรรยามาก รุ่น2 หลวงปู่จักร วัดเขารังไก่ มีทั้งหมด 8 ดอก คัดดอกใหญ่ๆ อุดผงล้นๆ มาเป็นพิเศษครับ และใส่พานให้หลวงปู่จักรปลุกเสกให้อีกครั้งครับ เหลือNo.2 , No.3 , No.5 , No.7 , No.8 บูชาดอกละ 800 บาท พร้อมส่งEMS หน้า5

รายการที่25 วัวธนูทองคะนองฤทธิ์ หลวงปู่กาหลง ขนาดบูชา 5 นิ้ว ขนาดบูชา 5 นิ้ว 5000 บาท พร้อมส่งEMS หน้า32
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

รายการที่26 เหรียญบาตรน้ำมนต์ ไตรมาส50 หลวงพ่อเพี้ยน เนื้อเงิน เนื้อเงินเลี่ยมพร้อมถักเชือก 2500 บาท พร้อมส่งEMS หน้า33

รายการที่27 ชูชก " อิ่มทิพย์ " เนื้อทองแดง หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฏีทอง องค์ละ 350 บาท พร้อมส่งEMS

2. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มาดูความแตกต่างระหว่างตะกรุดภรรยามากรุ่นแรกและรุ่น2 เกี่ยวกับขนาดกันครับ

ตะกรุดภรรยามากรุ่นแรกจะมีขนาดสั้นกว่ารุ่น2
    ดอกซ้ายรุ่นแรกครับ

ตะกรุดภรรยามากรุ่น2 จะมีขนาดที่ยาวกว่าครับ

ซึ่งขนาดตะกรุดภรรยามากรุ่นแรกและรุ่น2 ความยาวจะต่างจากรูปไม่มากครับ
    การเช่าหาก็ต้องมีที่มาที่น่าเชื่อถือ ซึ่งก็อาจจะมีประโยชน์บ้างสำหรับท่านที่ยังไม่รู้ ซึ่งข้อมูลทั้งหมดได้มาจากการสอบถามที่วัดครับ เพื่อไม่ให้เกิดความสับสนและมีความเข้าใจที่ถูกต้อง

3. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กังสะดาน
    กังสะดานไปกราบหลวงปู่จักรมาค่ะ เลยทำบุญไปเยอะเลย ก็เลยไปสอบถามเรื่องตะกรุดเมียมากมาค่ะ หลวงปู่ก็เลยเมตตาเล่าให้ฟังว่า ตะกรุดเมียมาก หลวงปู่ดำริให้จัดสร้างเอง ทางคณะศิษย์ได้ออกแบบให้ ท่านบอกว่าทำแบบไม่ต้องแพงนะ เพราะฉันเป็นพระป่า ไม่เก็บเงิน ไม่มีเงิน อยากให้ลูกหลานฉันใช้ของดี ราคาถูก ท่านก็เลยสร้างตะกรุดเมียมาก รุ่นแรก ออกมา คณะศิษย์นำแผ่นตะกั่วตัดเป็นตะกรุดมาให้ จากนั้นก็นำมาอุดผงปู่มเหศวร ตอกโค้ดรูปไก่แจ้ เป็นโค้ดของคณะศิษย์ที่สร้างถวาย จากนั้นหลวงปู่ก็เสก ร่วมกับปู่มเหศวร ตะกรุดเมียมากหมดไปอย่างรวดเร็ว แต่ผงปู่มเหศวรยังเหลืออยู่ หลวงปู่ท่านเลยสร้างตะกรุดเมียมากขึ้นมาอีก โดยหลวงปู่จารแผ่นตะกั่วด้วยหัวใจพุทธคุณ (อันนี้ศิษย์ไม่ได้ทำนะค่ะ หลวงปู่ทำเองทั้งหมด ตามที่สอบถามมาค่ะ) หลวงปู่บอกอีกว่า ผงเหลือน้อยก็เลยเอาผงหลวงปู่เต๋ คงทอง อาจารย์ของท่าน สมัยที่ไปเรียนวิชามา หลวงปู่เต๋ ท่านให้ผงเสกมาเยอะ หลวงปู่จักรบอกว่า ผงหลวงปู่เต๋ เป็นผงมหาเสน่ห์ มีอำนาจพิเศษมาก ถ้าเอาตะกรุดรุ่นนี้ไปใช้ เคาะเอาผงหลวงปู่เต๋ มาทาหน้าได้เลย กังสะดานก็เลยบอกว่า แรงเท่าพระลักษณ์หน้าทองหรือเปล่าค่ะ เลยเอาพระลักษณ์หน้าทองให้หลวงปู่จับ หลวงปู่บอกว่า สิบพระลักษณ์ไม่เท่าผงอาจารย์ฉันหรอก หลวงปู่ชมตะกรุดรุ่นนี้มากเลยค่ะ
    ต่อมาคณะศิษย์ก็เลยสร้าง ตะกรุดเมียมากรุ่น 2 ตามออกมาอีกค่ะ เรียกกันว่า ตะกรุดเมียมากอาบทอง อันนี้ก็อุดผงหลวงปู่เต๋ คงทองด้วยค่ะ

สรุปรวมเท่าที่กังสะดานเข้าใจคือ
    1.ตะกรุดเมียมาก รุ่นแรก ผงปู่มเหศวร ศิษย์สร้างถวาย โค้ดรูปไก่
    2.ตะกรุดเมียมากหลวงปู่ทำเอง ออกไล่เรี่ยกันกับรุ่นแรกค่ะ อุดผงปู่มเหศวรและผงหลวงปู่เต๋ คงทอง
    3.ตะกรุดเมียมาก อาบทอง ศิษย์สร้างถวาย สร้างทีหลัง อุดผงหลวงปู่เต๋ เช่นกัน
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอยืมข้อมูลของคุณ กังสะดาน ที่ได้ไปสนทนาและสอบถามหลวงปู่จักรมาให้อ่านกันครับ เพื่อเป็นวิทยาทานให้กับท่านที่ยังไม่รู้

4. ทำความดี เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2009
    สวัสดียามดึกครับ

5. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ช่วงนี้ทำงานช่วงกลางคืนครับ สงบ เงียบ และง่วง 555
    ออกเดินทางบ่อยก็ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ

6. tumnansakyun เป็นที่รู้จักกันดี

พักผ่อนบ้างนะครับพี่อมตะคลับ เดี๋ยวเป็นหมีแพนด้า หลินปิง อิอิ

7. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ช่วงนี้ทำงานกลางคืนครับ กลางวันนอน ว่าแล้วก็เริ่มมึนๆ ง่วงๆ
    คุณ tumnansakyun นอนดึกเหมือนกันนะครับ

8. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หมอดูกระดองเต่า ทำนายดวงปี53 บูชาชูกแก้ชง ร่ำรวยเงินทอง

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=M8UiKzoy5zk&feature=player_embedded"]YouTube - vip หมอดู กระดองเต่า ทำนายดวง ปี53 040153 1/2[/ame]​

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=yRtMe-P1xQs&feature=related"]YouTube - vip หมอดู กระดองเต่า ทำนายดวง ปี53 040153 2/2[/ame]​

9. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

น้ำมันพรายชุดนี้ต้องบอกก่อนว่าพิเศษจริงๆ เพราะได้ขอแบ่งจากลูกศิษย์ครูบาสุบินที่เมืองจีนที่ได้บูชาไป 100 ขวด และได้ทำการปลุกเสกและจารอักขระเพิ่มเติมเพื่อให้มีความเข้าขลังและเห็นผลเร็วขึ้น ซึ่งต้องบอกอีกครั้งว่าน้ำมันพรายชุดนี้มีแต่คุณไม่มีโทษ ซึ่งได้เรียนถามครูบาสุบินแล้วว่าได้เคยนั่งคุยกับน้องกุมาร.... (ที่ได้หลังไมค์ไป) ว่าน้องกุมารบอกว่าต้องเติมน้ำมันพรายเท่านั้นห้ามหมด ถ้าหาไม่ได้จะทำอย่างไร ซึ่งครูบาสุบินได้บอกว่าเติมน้ำมันว่าน น้ำมันจันทร์ก็ได้ แต่ห้ามน้ำมันพรายในขวดหมด เพราะน้ำมันพรายในขวดนี้เปรียบเสมือนหัวเชื้อและมีความเข้มข้นมาก จึงไม่ต้องกังวลอีกต่อไปว่าหมดแล้วจะทำยังไง และได้เรียนถามครูบาสุบินอีกว่าต้องเลี้ยงต้องเซ่นหรือไม่ ครูบาสุบินท่านบอกว่าไม่จำเป็นต้องเซ่นก็ได้เพราะกุมารดูดรกเขาอาศัยน้ำมันพรายในขวดซึ่งมีความพิเศษกว่ากุมารทั่วๆ ไปที่ต้องเซ่นบ่อยๆ แต่หากเราอยากจะเซ่นก็ได้ เพราะยิ่งให้ยิ่งได้รับ ศรัทธาเป็นที่ตั้ง

ซึ่งโดยส่วนตัวนั้นจะเซ่นตามแต่สะดวก ไม่กำหนดว่าต้องเป็นวันไหน ยกเว้นวันพระเท่านั้น หรือหากกินข้าวหรือซื้อขนมมาก็จะเรียกกินด้วยกัน และไปไหนมาไหนก็จะพาเขาไปด้วยตลอด และครั้งนี้ก็เช่นกันวันที่ไปกราบครูบาสุบินในช่วงบ่ายอากาศร้อนอบอ้าว ก็นั่งรถเมล์ตามปกติ อยู่ๆ มีน้องนักเรียนขึ้นมาบนรถสองคน ขึ้นรถมาแล้วยิ้มให้ ทีแรกก็นึกว่าบังเอิญหรือคงจะยิ้มให้คนอื่น แต่ตลอดเวลาที่นั่งรถเมล์ น้องเขาจะหันมายิ้มให้ตลอด ทั้งผมก็นั่งห่างจากน้องเขามากและคนในรถมีไม่กี่คน ผมเลยต้องบอกน้องกุมารว่าพอก่อน เดี๋ยวไอ คุกๆๆๆ ต้องบอกครับว่าน้ำมันพรายชุดพิเศษนี้แค่พกก็สุดยอด

10. วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    โอ้ววววววววว น้ำมันพรายมาแล้ว อิอิ

11. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อรุณสวัสดิ์ยามค่ำคืนครับ

12. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

น้ำมันพรายชุดนี้เป็นชุดเดียวกันกับที่นำมาให้บูชากันครั้งก่อนครับ เพียงแต่พิเศษตรงเป็นของลูกศิษย์ครูบาสุบินที่เมืองจีนได้บูชาไป 100 ขวด และปลุกเสกและจารอักขระเพิ่มเติม ซึ่งชุดนี้ได้รับเมตตาจากครูบาสุบินท่านครับ เพราะได้บอกกับท่านว่ามีหลายคนใช้แล้วดีขึ้น เห็นผลและอยากได้อีกท่านเลยเมตตาบอกลูกศิษย์ที่เมืองจีนแบ่งมาให้บูชากันครับ ชนิดที่ว่าส่งขึ้นเครื่องจากเมืองจีนมากันเลยทีเดียว พอมาถึงก็ให้ท่านปลุกเสกซ้ำให้อีกครั้งครับ และท่านบอกว่าคงไม่มีให้อีกแล้วนะ และพรุ่งนี้ครูบาสุบินจะไปร่วมพิธีศพครูบาดวงดีที่จังหวัดเชียงใหม่ เสร็จแล้วจะไปงานปลุกเสกที่จังหวัดร้อยเอ็ดครับ

13. วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    จองแล้วจ่ายช้าสุดได้กี่วันฮะ

14. ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีท่านเจ้าเมือง ...

พักผ่อนมั่งนะท่าน อย่าโหมงานจนเกินไปนะครับ ....

ว่าแต่ เรื่องเสื้อถึงไหนแล้วล่ะท่าน ...^^

15. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายละเอียดการจองครับ

การจอง
    - หากจองกรุณาชำระเงินภายใน 7 วันสำหรับท่านที่สะดวก

- หากท่านไหนจองแต่ยังไม่สะดวกในการชำระเงิน ขอให้แจ้งไว้ในรายการที่จองด้วยนะครับว่าสะดวกวันไหน หรือเดือนไหน ซึ่งไม่บังคับวันเวลาครับ
    - หากได้แจ้งวันเวลาที่ท่านสะดวกในการชำระเงินแล้ว ถึงเวลาที่กำหนดมีปัญหาในการชำระแต่ยังยืนยันการจองก็ขอความกรุณาแจ้งไว้ในกระทู้รายการที่จองด้วยนะครับ ว่ามีปัญหาในการชำระและยืนยันการจอง ขอเลื่อนในเวลาการชำระไปอีกกี่วัน กี่เดือนก็บอกรายละเอียดไว้ครับ
    - หากได้แจ้งวันเวลาที่ท่านสะดวกในการชำระเงินแล้ว ถึงเวลาที่กำหนดไม่มีการแจ้งยืนยันในรายการที่จอง ผมจะทำการPM ไปถามการยืนยันการจองอีกครั้งว่ายังยืนยันรายการที่จองไว้หรือไม่เผื่อท่านลืม และภายใน 14 วันหลังจากส่งPM หากไม่มีการยืนยันการจองในกระทู้ขอยกสิทธิ์การจองเป็นโมฆะครับ

ที่มาข้อมูลวัตถุมงคลต่างๆ ในกระทู้
    - ได้มาจากการสอบถามครูบาอาจารย์ที่ผมได้ไปกราบท่าน
    - ศิษย์สายตรงที่ผมรู้จักและมีความน่าเชื่อถือ โดยใช้วิจารณญาณของผมในการพิจารณาข้อมูลที่จะนำมาลงในกระทู้
    - ข้อมูลจากหลายๆ ที่ ซึ่งนำมาเปรียบเทียบข้อเท็จจริง ว่าเป็นอย่างไร หากเห็นว่าข้อมูลมีความน่าเชื่อถือก็จะนำมาลงในกระทู้ โดยไม่มีการบิดเบือนข้อมูล
    - ประสบการณ์ที่ได้สัมผัสมา
    - ประสบการณ์จากท่านอื่นๆ ที่ได้นำมาบอกกล่าวโดยสุจริตใจ

เพื่อให้ข้อมูลที่ได้รับถูกต้อง ไม่มีการบิดเบือนข้อมูลหรือผิดพลาดน้อยที่สุด และหากเห็นว่าข้อมูลใดไม่ถูกต้องก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ และพร้อมจะแก้ไข และรับผิดชอบข้อความทั้งหมดในกระทู้นี้<!-- google_ad_section_end -->

16. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พักไม่ได้ครับ เวลาทำงานเดี๋ยวไม่มีงานทำ
    ผ่อนไม่ดีเท่าไหร่ ชอบใช้เงินสด ค่อยๆ เก็บ
    เรื่องเสื้อไปถึงประตูน้ำมาแล้วครับ แต่หลงทางโทรหาใครก็ไม่ติด เลยต้องกลับมาตั้งหลักใหม่ อาทิตย์นี้จะไปลุยประตูน้ำอีกครั้งครับ
    ไปงานกวนข้าวทิพย์ได้มากี่กระปุกหนอ

17. chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

555
    ระวังนะครับ
    แต่ ผมบูชา ไปแล้ว
    มายืนยัน
    สุดยอด ครับ

ด้่น เมตตา ไม่ต้องห่วง

18. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ฮิๆๆ ดีใจด้วยครับช่วงแรกๆอาจจะปวดหัวนิดหน่อย
    และถ้าใครชอบนั่งสมาธิ ศีลครบจะเห็นผลเร็วครับ หมั่นพูดหมั่นคุยและที่สำคัญ ศรัทธาเป็นที่ตั้ง รับรองไม่ผิดหวังครับ

19. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ก็ต้องบอกครับว่าตอนนี้ไปไหนมาไหนจะพาน้องกุมารไปด้วยตลอด เพราะตั้งแต่วันแรกที่ได้คุยกับน้องกุมาร และตั้งใจจะเลี้ยงน้องกุมาร ทุกครั้งที่พาน้องกุมารมาทำงานด้วยปัญหาในการต่างๆ ที่คิดว่าจะต้องโดนแน่ๆ แต่ไม่โดนและผ่านไปได้ด้วยดีตลอด การทำงานคล่องตัวขึ้นมาก เพื่อนในที่ทำงานก็เปลี่ยนไปมีแนวโน้มในทางที่ดีขึ้น การติดต่อประสานงานต่างๆ ก็ผ่านไปได้ด้วยดี วันนี้ก็พามาทำงานด้วยครับ ฮิๆๆ

20. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ส่วนท่านที่ได้จองชุดพิเศษไว้ครั้งก่อน และยืนยันการจองมาแล้วก็ยังบูชาเท่าเดิมนะครับ ซึ่งผมได้นำไปให้ครูบาสุบินท่านปลุกเสกให้อีกครั้งแล้ว ส่วนมีอะไรพิเศษมากกว่านั้นถ้าได้ไปแล้วจะรู้เองครับ :cool:

ส่วนชุดใหม่ที่นำมาให้บูชาก็ได้รับเมตตาจากครูบาสุบินครับ และถ้าหมดชุดนี้แล้วก็คงหาไม่ได้อีกครับ