ปิดรับบริจาค ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพอุปสมบท 3 นาค บวชในวันที่ 18 กค. 64 ณ วัดเตว็ดใน (ป่าปลา) อ.ศรีสำโรง จ.สุโขทัย

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 13 กรกฎาคม 2021.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    05_n.jpg?_nc_cat=111&ccb=1-3&_nc_sid=110474&_nc_ohc=gsleShT1y50AX_5R5jJ&_nc_ht=scontent.fbkk13-2.jpg
    #หาเจ้าภาพบวช #ขอคนละแชร์
    ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพอุปสมบท 3 นาค
    บวชในวันที่ 18 กรกฎาคม 2564
    ณ วัดเตว็ดใน (ป่าปลา) ต.วังใหญ่ อ.ศรีสำโรง จ.สุโขทัย

#ร่วมทำบุญได้ที่
    ธ.กรุงไทย
    เลขบัญชี 618-023-1249
    ชื่อบัญชี วัดเตว็ดใน

#ติดต่อสอบถาม
    พระอธิการสารัตน์
    โทร 0647563219 เจ้าอาวาส

#อานิสงส์การเป็นเจ้าภาพงานบวชพระให้กับผู้ที่ขาดปัจจัยหรือผู้มาขอบวช
    1.ย่อมได้เกิดเป็นมนุษย์ มีชาติตระกูลสูง
    2.ย่อมได้เกิดในสถานที่รุ่งเรืองด้วยศีล สมาธิ ปัญญา
    3.ย่อมเป็นผู้มีศรัทธามั่นคง เป็นสัมมาทิฎฐิบุคคล
    4.ย่อมเป็นผู้ทรงจำดี มีปฏิภาณว่องไว มีปัญญาดี
    5.ย่อมมีอาชีพและกิจการเป็นหลักฐานมั่นคงตลอดไป
    6.ย่อมเป็นผู้มีเสน่ห์ เป็นที่รักนับถือของมนุษย์และเทวดา
    7.ย่อมปลอดภัยจากศัตรูหมู่พาลทั้งหลาย
    8.ย่อมเป็นผู้มีร่างกายแข็งแรง สมส่วน สง่างาม
    9.ย่อมมีอิสระเสรี มีอำนาจมาก
    10.เมื่อยังไม่หมดกิเลส เมื่อตายไปย่อมไปเกิดในสวรรค์เป็นเทวดาหรือพรหม
    11.ย่อมได้ดวงตาเห็นธรรมหรือบรรลุมรรคผลนิพพานในอนาคต

ที่มา:

2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญ20บาทครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญทุกบุญของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและทำบุญบวชพระสงฆ์สามเณรทุกรูปเป็นอนันต์ปล่อยปลาที่จะถูกฆ่าทุกตัวทุกบุญเป็นอนันต์มหาอาจิณกรรมขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จวิชชา3อภิญญา6ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นตั้งแต่ขั้นต้นจนถึงขั้นสูงสุดในพระพุทธศาสนาทุกขั้นและขอให้ผมสำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ ริษยาอบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพอุปสมบท 3 นาค วัดเตว็ดใน (ป่าปลา) อ.ศรีสำโรง จ.สุโขทัย
    โอน 10 บาท เข้าบัญชี ธ.กรุงไทย
    วันที่ 14 กรกฎาคม 2564

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

5. MK2508

MK2508 เป็นที่รู้จักกันดี

หมู่คณะขอร่วมบุญเจ้าภาพการบรรพชาอุปสมบท ณ วัดเตว็ดใน อ.ศรีสำโรง สุโขทัย
    0298D0D9-EDC2-4FAB-89A9-190EF9A6144C.jpeg และขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วย