ขอเชิญ ดูดวงด้วยไพ่ยิปซี ร่วมซื้อทองแดงหล่อพระประทาน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย mmihc, 16 ตุลาคม 2012.

1. mmihc

mmihc Active Member

25 สิงหาคม 2011
    ขอเชิญ ดูดวงด้วยไพ่ยิปซี ร่วมซื้อทองแดงหล่อพระประทาน

ถวาย วัด รวมไทยพัฒนาที่ 8 ม.6 ต.รวมไทยพัฒนา อ.พบพระ จ.ตาก

ทำพิธีหล่อในวันเสาร์ ที่ ๒๒ ธันวาคม ๒๕๕๕ เวลา ๑๓.๓๙ น.

ณ โรงหล่อหลัง วัดประชุมมิตร(เนินกระปรอกใน) ต.บ้านฉาง อ.บ้านฉาง จ.ระยอง

โทร 080 098 6140 โอเปิ้ล

ค่าครู 259 บาท บริจาคเพิ่มตามศรัทธา

กรุณาโอนเงินก่อนรับคำทำนายนะคะ

ป.ล. กระทู้ดูฟรี http://palungjit.org/posts/6414579

2. mmihc

ขอบคุณมากนะคะ คุณที่โอนมา 259.79 บาทค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

3. mmihc

แผ่นทองเหลืองก็รับค่ะ หรือจะโอนเงินมาร่วมทำบุญได้ที่

408 2 155 616 ธ.กสิกรไทย สาขา มาบตาพุด
    หรือส่งแผ่นทองเหลืองมาได้ที่

วันปิติ บัวขาว

320/36 ต.ห้วยโป่ง อ.เมือง จ.ระยอง 21150 ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

4. mmihc

ท่านใด ที่โอนเงินมาหรือส่งแผ่นทองเหลืองมา ช่วยPM บอกยอดเงินหรือเวลาที่ส่งพัสดุมาด้วยนะคะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ^^

5. ปักธงชัย

ปักธงชัย เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ ณพล เลิศสุมิตรกุล และ ครอบครัว ขอร่วมหล่อพระประธาน และ ทุกกองบุญ รวม 300 บาท โอน 21/11/55 Kbank
    อิทัง ปุญญะผะลัง
    ขอพระแม่ธรณี และ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานในการทำบุญของข้าพเจ้าทั้งหลาย เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัย พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์ พระอริยเจ้าทุกๆพระองค์ พระอินทร์ พระพรหม พระยายมราช และ ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกบุญกุศลที่ท่านทั้งหลาย และ ทุกดวงจิตทั่วทั้งจักรวาล ที่ได้ทำมาในทุกภพทุกชาติ
    ด้วยอนิสงฆ์ผลบุญนี้ กราบขอพระบารมีพระพุทธเจ้าทรงเป็นประธาน ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอชำระหนี้สงฆ์ นับตั้งแต่อดีตชาติจวบจนปัจจุบัน, ขอชำระหนี้กรรมให้กับเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายโมทนาบุญครั้งนี้ของข้าพเจ้าทั้งหลาย และ ตัดขาดจากข้าพเจ้าทั้งหลาย ณ บัดนี้ และ ขอขมาต่อพระรัตนตรัย บิดามารดาที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เคยปรามาส ล่วงเกิน จาบจ้วง จะเป็นชาติภพใดก็ตาม ขอจงอโหสิกรรมนับแต่บัดนี้ด้วยเทอญ
    ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดา ญาติพี่น้อง ทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เทพเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดินที่ได้ปกปักรักษาข้าพเจ้าทั้งหลาย อีกทั้งเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขอจงโมทนาบุญนี้ด้วยเทอญ
    ด้วยอนิสงฆ์แห่งบุญนี้ ขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ และ ขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้มี มนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ นิพพานสมบัติ ขอให้มีสมบัติเกิด ในทุกที่ทุกสถาน ในทุกกาลทุกเมื่อ ทุกภพ ทุกชาติ ให้ประสบแต่ความสุข ความเจริญ ความสำเร็จ ทั้งทางโลกทางธรรม ด้วยความราบรื่นรวดเร็ว นับแต่บัดนี้ ตราบเข้าสู่พระนิพพาน
    พุทธัง อนันตัง ธัมมัง จักรวาลัง สังฆัง นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ
    ขอเรียนเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญ ครับ

6. mmihc

ขออนุโมทนาบุญท่านที่ร่วมส่งแผ่นทองและปัจจัยมานะคะ

คุณดำรงศักดิ์ อยู่ดีรัมย์

คุณธรรมรงค์ สุขวิทยา

คุณมนัส (สุทธิสาร กทม.)

คุณ Sunny Socate Betong

คุณสายทอง จำปาเงิน

บริษัท เอ็มเวิร์ค กรุ๊ป จำกัด

คุณอัน สมาคมพัฒนาประชากรและชุมชน

ขอกราบอนุโมทนาบุญทุกๆท่านนะคะ^/\^

7. mmihc

ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

คุณชนะ มาลีวัตร

คุณก้องภพ มโน

คุณลักษณ์ริษา ชาญเวช

คุณทิพวัลย์ ทรัพย์สมบัติฯ(ขอโทษที่พิมพ์นามสกุลไม่หมดค่ะ แบบว่าไม่แน่ใจค่ะ)

คุณณพภรรน์ คชพลาย

คุณพรรณจันทร์ คงศิริรัตน์

คุณ บ้านเลขที่ 14 หมู่บ้านฉัตราภรณ์

ครอบครัว แซ่เฮ่ง และแซ่เตียว

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ขอให้ทุกท่านประสบความสำเร็จในทุกด้าน สมหวังในสิ่งที่ขอไว้นะคะ^/\^

ป.ล.ต้องกราบขออภัยมา ณ ที่นี้นะคะที่พิมพ์นามสกุลไม่หมดหรือสะกดผิดค่ะ

8. mmihc

ข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ

พระประธานที่จะสร้าง หน้าตักกว้าง ๕๙ นิ้ว

หล่อพระ วันเสาร์ที่ ๒๒ ธันวาคม ๒๕๕๕ เริ่มงานประมาณ เที่ยงวันค่ะ ถ้าเป็นไปได้ควรแต่งกายด้วยชุดขาว

ฉลองพระประธานวันที่ ๑๘ มีนาคม ๒๕๕๖

นำไปเข้าอุโบสถ ณ วัดรวมไทยพัฒนา ช่วงสงกรานต์ ๕๖

ป.ล.ของดรับแผ่นทองต่างๆ ภายในอาทิตย์หน้านะคะ เพราะจะต้องส่งเข้าโรงหล่อก่อนค่ะ

ขอกราบอนุโมทนาบุญทุกท่านนะคะ

9. mmihc

ขอขอบพระคุณ

คุณ วิทูร วันทนาสิริ

คุณวาสนา ชวนโพธิ์

คุณปิยะ บุราคร

คุณสุชาดา

คุณ ร้อยเอกไทยรัฐ

คุณกรกฏ

คุณสุนิจ ใจหาญ

คุณธีรวัจน์ สุโกศลวิสิทธิ์

คุณสมศักดิ์ ไสยานนท์

คุณฑาริกา พฤทธิ์พงศา

คุณ ดาบตำรวจ เกรียงศักดิ์ สุขอารมย์

คุณมาลา อาภรณ์รัตน์

และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะคะ

10. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

ผมและเพื่อนขอร่วมทำบุญกับคุณด้วยคนนะครับ ๕๐๐ บาท นะครับ ขอให้พระเสร็จออกมางดงาม และขอให้คุณมีความเจริญรุ่งเรืองๆนะครับ โอนแล้วจะส่ง sms แจ้งนะครับ อนุโมทนาสาธุๆๆครับ

11. mmihc

ภาพการเททองหล่อพระ ที่โรงหล่อข้างวัดประชุมมิตรค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. mmihc

ขอกราบอนุโมทนาบุญทุกท่านนะคะที่ร่วมส่งปัจจัยและแผ่นทองมาร่วมหล่อพระในวันนี้

พระองค์นี้จะมีการฉลองอีกครั้งวันที่ 18 มีนาคม 2556 นะคะ

13. mmihc

อัพหลายภาพไม่มาเอาทีละภาพแล้วกันค่ะ

14. mmihc

ทีละรูป แบบว่าเนตช้ามากค่ะ

15. mmihc

ตามมาด้วยบรรยากาศ

16. mmihc

ได้ฤกษ์

17. mmihc

ถ่ายรูปมาแค่นี้เองค่ะ

ถ้าวันที่ 18 มีนาคม 2556 ว่างขอเรียนเชิญร่วมฉลองพระประธานกันนะคะ

ขอกราบอนุโมทนาบุญค่ะ

18. mmihc

มีหลายท่านที่ส่งแผ่นทองมาแล้วมาถึงช้าค่ะ มีรายชื่อดังต่อไปนี้

คุณชมบุญ ลิ้มเจริญ

คุณ ณรงค์ ถนอมสวย

คุณ บ้านเลขที่ 717/22

บ.CEVA sante animale

อยากทราบว่าต้องการให้ส่งแผ่นทองกลับ หรือให้นำไปร่วมหล่อพระที่อื่นคะ ท่านใดต้องการอย่างไร กรุณาตอบด้วยนะคะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

19. mmihc

แผ่นทองที่ส่งมาชุดหลังนี้ได้นำไปร่วมสร้างพระสาวกแล้วนะคะ

ท่านใดต้องการส่งแผ่นทองมาร่วมสร้างพระสาวกก็ยินดีนะคะ

ขอกราบอนุโมทนาค่ะ