>>> ขอเมียมาให้ผมสักคนจะได้ไหม <<

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย pomkiatisuk, 22 ธันวาคม 2010.

1. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    ดันกระทู้ ซักหน่อยตกหล่นไปหลายวันขอดันมาซักหน่อยนะจ๊ะ

อยากมีแฟนดีๆๆ เเค่คนเดียว แต่ไม่มี เบื่องานไม่มีความสุข โอ้ยชีวิตทุกข์จริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเหงาด้วยๆ

2. Tawan1990

Tawan1990 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    อย่าคาดหวังครับ ทุกข์เปล่าๆ ทำตัวสบายๆ คู่แล้วไม่แคล้วกัน เด้อ ^^

ปล.ลุง จุ๊บ นี่ฮาตลอดเลยนะนี่ อิอิ

3. โป๊ยเซียนสาว

โป๊ยเซียนสาว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008

.

4. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เรียกขานคุณจุ๊บว่าลุง คุณจะอายุประมาณกี่ขวบเนี่ย 555

5. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

ดันกระทู้แบบเซ็งๆๆ ทุกวัน

6. aiam

aiam สมาชิก

19 สิงหาคม 2009
    เป็นเอามากนะค่ะ

โพสประกาศหาขนาดนี้เลย

7. ติงติง

เอ้า...มาส่งกำลังใจให้นะคะ ^^

8. pomkiatisuk

ตอนนี้ไม่อยากไปทำงานแล้วไม่ชอบเลยครับ ต้องทนทำไปวันๆๆ
    เหนื่อยกายและใจ ปวดหัว มันทุกข์จริงๆๆ เป็นไข้เลยโอ้ยชีวิต รันทดอีกแล้วเรา

9. pomkiatisuk

หลายคนอาจรู้สึกรำคาญผม บอกได้เลยว่าไม่ใช่เพราะขี้เกียจ แต่เป็นเพราะมันไม่มีความสุขมันไม่ใช่เรา เมื่อไหร่ผมถึงจะได้งานที่ทรงเสียที ครับโอ้ยปวดหัว

10. pomkiatisuk

ตั้งแต่เรียน จบมาทำงานมีแต่ความทุกข์ไม่มีวันไหนได้สุขใจเลย งานคิดว่าดีกลับตรงข้าม สร้างความทุกข์ใจให้เรามากกว่าเดิมอีก ที่บ้านก้อเครียดกับเรา เปลี่ยนงานมา 3 ที่แล้ว มองไม่เห็นทางเดินชีวิตต่อไปเลยว่าจะไปทางไหน นับวันทำที่นี่ก้อเหมือนเสียเวลารู้ว่ายังไงไม่ช้าต้องออก เพราะเราทำไม่ได้ที่ทำอยู่เพราะต้องทนทำ เหนื่อยใจมาก เหนื่อยกายไม่บ่นหรอก แต่เหนื่อยใจทุกข์ใจ สุดๆๆๆ ขอระบายหน่อยนะพรุ่งนี้ก็ต้องก้มหน้าไปทำ

จบมาสองปี ไม่เคยเลยที่จะได้หัวเราะร่าเริงเหมือนสมัยเรียน ต้องอยู่คนเดียว เหงาเบื่อ แต่ทนได้แต่เรื่องงาน ผมไม่ไหวจริงๆๆ คิดถึงเมื่อยังเรียน โอ้ยอยากร้องไห้แต่ร้องไม่ออก

นี่แหละชีวิต ของผมเน่าจริงๆ

11. pomkiatisuk

ตั้งแต่เรียน จบมาทำงานมีแต่ความทุกข์ไม่มีวันไหนได้สุขใจเลย งานคิดว่าดีกลับตรงข้าม สร้างความทุกข์ใจให้เรามากกว่าเดิมอีก ที่บ้านก้อเครียดกับเรา เปลี่ยนงานมา 3 ที่แล้ว มองไม่เห็นทางเดินชีวิตต่อไปเลยว่าจะไปทางไหน นับวันทำที่นี่ก้อเหมือนเสียเวลารู้ว่ายังไงไม่ช้าต้องออก เพราะเราทำไม่ได้ที่ทำอยู่เพราะต้องทนทำ เหนื่อยใจมาก เหนื่อยกายไม่บ่นหรอก แต่เหนื่อยใจทุกข์ใจ สุดๆๆๆ ขอระบายหน่อยนะพรุ่งนี้ก็ต้องก้มหน้าไปทำ

จบมาสองปี ไม่เคยเลยที่จะได้หัวเราะร่าเริงเหมือนสมัยเรียน ต้องอยู่คนเดียว เหงาเบื่อ แต่ทนได้แต่เรื่องงาน ผมไม่ไหวจริงๆๆ คิดถึงเมื่อยังเรียน โอ้ยอยากร้องไห้แต่ร้องไม่ออก

นี่แหละชีวิต ของผมเน่าจริงๆ

12. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สู้ๆนะ คุณเจ้าของกระทู้

พูดถึงเรื่องเปลี่ยนงาน ข้าพเจ้าอยากบอกว่า ข้าพเจ้าเปลี่ยนงานมาไม่ต่ำกว่า 7 ที่ 55+
    เรียกว่าไปที่ไหนเจ้านายตายหมด อิอิอิอิ คือหมายถึง เป็นอันต้องออก ถ้าบริษัทไม่เจ๊ง เจ้านายก็ต้องมีเรื่องที่ต้องเอาลูกน้องออก หรือย้ายออกตามกันเป็นพรวน
    ตลอดระยะเวลาที่เรียนจบมาก็เป็นแบบนี้มาหลายๆปี
    กระทั่งมา 2 ปี ที่แล้ว เริ่มปฏิบัติธรรม เริ่มได้งานที่ตรงใจ อิสระ ก็อยู่มานานกว่า 7 ที่ ที่ผ่านมา 555+

เอ่าๆ สู้ต่อไป ชีวิตมีขึ้นมีลง สักวันต้องดี

13. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เป็นกำลังใจให้นะคะ พี่เข้าใจนะว่าถ้าทำงานแล้วไ่ม่มีความสุข คนเราจะทุกข์มาก เพราะ 1ใน 3 ของวัน เราอยู่กับที่ทำงานเป็นส่วนใหญ่ (พี่เคยทุกข์เพราะงานมาก่อน แต่ทนทำมาตั้ง 4 ปี เพราะไม่มีที่ไป,เคยเครียดขนาดที่ว่าพอวันรุ่งขึ้นเป็นเช้าวันจันทร์อยากหลับไม่ต้องตื่นขึ้นมาเลย) เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้น้องหาทางออกกับชีวิตให้ได้

14. pomkiatisuk

กราบขอบพระคุณกัลยาณมิตร ที่น่ารักทุกท่าน เหนื่อยกายไม่บ่น แต่เหนื่อยใจนี่สิปัญหา
    ขอสักวันผมจะได้พบได้ทำงานที่มีความสุข เร็วๆๆๆๆด้วยเถิด แต่คงยากเพราะไม่รู้จะไปทำอะไร เครียดมากปวดหัว ขอบคุณครับ

15. นทีบุญ

1
    เดี๋ยวสักวันจะดีขึ้นนะคะ คงเป็นจังหวะและช่วงเวลาของชีวิต ข้าพเจ้าก็เคยเจอมาเหมือนกัน

ดีขึ้นๆ สมหวังดั่งใจเราสักวันอ่ะนะ

16. ติงติง

ปรับงานให้เข้ากับเราอาจยากสักนิด
    ปรับใจเราให้เข้ากับงานดูจะง่ายกว่านะคะ

17. pomkiatisuk

ปรับยากครับ เพราะผมเป็นคนเกรงใจคนอื่นมาก ไม่อยากทำให้คนอื่นลำบากใจ
    ผมไม่อยากไปทำให้ใครๆเดือดร้อน ผมไม่อยากขาย งานที่ทำมีแต่ให้ขายๆๆๆ เข้ามานึกว่าจะสบายไม่เลยแถมได้สาขา ที่เน้นขายๆๆๆๆ เหนื่อยกายไม่ว่าแต่เหนื่อยใจ นึ่สิครับ ใจนะออกแล้วแต่ออกไปไม่รู้จะไปไหน ทุกข์จริงๆ

18. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

มีเงินเก็บสักก้อนป่าว ถ้ามี ออกเลย กลัวรัย ความรู้ความสามารถมี กลัวรัยอ่ะ แน่จริงออกเลย อยู่ไม่มีความสุข อยู่ทำมัย ว่างงานก่อนจะเป็นไรไปทำงานมากี่ปีแล้ว พักบ้างดิ พักบ้างก็ได้ ว่างสักเดือนสองเดือน จะเห็นคุณค่าของงานที่มีอยู่มากขึ้นนะ ไม่ได้จะซ้ำเติมนะตั้งใจมาให้กำลังใจ แต่เขียนอารายเนี่ย

อ่ะ เบื่อ เครียด เหงา เซ็ง เศร้าอยากมีแฟนเราก็เป็นนะ ไปฟังเพลงนี้กันดีกว่าเธอ[ame="http://www.youtube.com/watch?v=NPKRyEUcbPI"]YouTube - ไปด้วยกันไหม แอม เสาวลักษณ์[/ame]

19. LordTartarus

LordTartarus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2009
    เคยไปอ่านเจอมา ลองสวดดูครับ :cool:
    จะได้ผลหรือไม่ได้ผลก็แล้วแต่บุญแต่กรรมที่ท่านเคยสร้างไ้ว้นะครับ
    เอาใจช่วยคนอยากมีเมีย 555

อธิษฐานหน้าพระพุทธรูป หรือสวดก่อนนอนก็ได้

(นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ 3 จบ)

สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต อุกาสะ ทะวารัตตะเยนะ กะตัง
    สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต อุกาสะ ขะมามิ ภันเตะ

หากข้าพเจ้า จงใจหรือประมาทพลาดพลั้ง ล่วงเกิน บิดา-มารดา ครูบาอาจารย์
    พระพุทธ พระธรรม พระอรหันต์ทุกพระองค์ พระอริยสงฆ์เจ้า
    ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายรวมถึงผู้มีพระคุณ และท่าน
    เจ้ากรรมนายเวร จะด้วยกาย วาจา ใจ ก็ดี
    ขอได้โปรดอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วย

หากข้าพเจ้ามีเจ้าของในตัวติดตามมา ขออนุญาตมีคู่
    มีครอบครัวได้เหมือนคนปกติทั่วไป ขอถอนคำอธิษฐาน คำสาบาน
    ที่จะติดตามคู่ในอดีต ขอให้ต่างฝ่ายต่างเป็นอิสระต่อกัน
    ข้าพเจ้าจะประพฤติตนในทางที่ถูก ที่ชอบ ที่ควร

ขอบุญบารมีในอดีตกาลที่ผ่านมาจน ถึงปัจจุบัน
    จงส่งผลให้ข้าพเจ้าและครอบครัว
    ตลอดจนบริวารที่เกี่ยวข้องจงเจริญด้วย
    อายุ วรรณะ สุขะ พละ ลาภ ยศ สุข สรรเสริญ สติปัญญา ปฏิภาณ ธนสารสมบัติ

อุปสรรคใดๆโรคภัยใดๆ ขอให้มลายสิ้นไป
    ขอให้ข้าพเจ้ามีความสว่างทั้งทางโลก
    ทางธรรมตั้งแต่บัดนี้ตราบเข้าสู่พระนิพพานเทอญ
    หากมีผู้ใดเคยสร้างเวรสร้างกรรมกับข้าพเจ้าไม่ว่าจะชาติใดภพใดก็ตาม
    ข้าพเจ้ายินดีอโหสิกรรมให้ ขอถอนความพยาบาท ความอาฆาต
    และคำสาปแช่งในทุกชาติ ทุกภพขอให้ข้าพเจ้าพ้นจากคำสาปแช่งของปวงชน
    ของเจ้ากรรมนายเวร ขอให้พ้นนรกภูมิพบแสงสว่างทั้งทางโลกทางธรรม เทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2011
  20. นทีบุญ

1
    สวัสดีวันพระค่ะ
    คือ เราว่าคุณลองหางานในเว็บไซต์สมัครงานดูอ่ะค่ะ แล้วค้นหาตำแหน่งงานที่ตัวเองชอบ ร่อนใบสมัครทางอีเมลไปเลยหลายๆที่ หากได้งานที่ถูกใจแล้ว(แบบเขารับชัวร์ๆ) ก็ค่อยลาออกจากที่เดิมค่ะ

www.jobbkk.com www.appjob.com www.jobthai.com แล้วก็ในห้องสมัครงานในเว็บพันทิพย์ เว็บสนุกดอทคอม เว็บน่ารักดอทคอม อิอิ เยอะไปป่าว ลองดูนะคะ เพราะเราใช้วิธีการหางานในเว็บไซต์พวกนี้ ได้งานที่ถูกใจแล้ว เราก็ลาออกจากที่เดิมค่ะ