#######ขอเรียนเชิญร่วม”สร้างพระพุทธปฏิมากร สมเด็จองค์ปฐม ปางมหาจักรพรรดิ พระหน้าตัก 5 ศอก

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย nanbatakeshi, 17 สิงหาคม 2022.

1. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

1f64f.png 1f64f.png 1f64f.png ขอบอกบุญเป็นเวลา 4 วัน
    กราบโมทนาบุญสาธุบุญทั้งหมดองค์พระสามเณรทุกรูปทุกท่านทุกปัจจัยโดยเฉพาะสังฆทานใส่บาตรชำระหนี้สงฆ์สร้างสมเด็จองค์ปฐมขอให้ข้าพเจ้าเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้บุญบารมีเต็มได้ดวงตาเห็นธรรมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นและฌานทุกขั้นจนถึงผลนิโรธสมาบัติอภิญญาผลสมาบัติในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับ

วัดบ่อเงินบ่อทอง จ ฉะเชิงเทรา
    ขอเรียนเชิญร่วม” 1f337.png สร้างพระพุทธปฏิมากร สมเด็จองค์ปฐม ปางมหาจักรพรรดิ พระหน้าตัก 5 ศอก 1f33c.png เพื่อชำระหนี้สงฆ์ หนี้เวร หนี้กรรม ในอดีตชาติทุกภพทุกชาติ และในชาติปัจจุบันนี้
    1f339.png ในวันอาทิตย์ ที่ 21 สิงหาคม 2565
    1f338.png เวลา 09.29 น.บวงสรวง
    เวลา 10.09 น. เทคอนกรีตหล่อองค์พระ
    1f33b.png 1f33b.png 1f33b.png 1f33b.png 1f33b.png 1f33b.png 1f33b.png 1f33b.png 1f33b.png 1f33b.png 1f33b.png 1f33b.png 1f33b.png รับเป็นเจ้าภาพบรรจุองค์หลวงพ่อโสธร(ทองเหลือง 5 นิ้ว) ทั้งหมด 9 องค์ 1f33c.png รับเป็นเจ้าภาพองค์ละ 1,999 บาท
    1f337.png 1f337.png 1f337.png อุปกรณ์หล่อองค์พระ
    รับเป็นเจ้าภาพชุดหล่อองค์พระ พลอย-นิล-หิน-ทราย-ปูน ชุดละ 100 บาท หรือร่วมทำบุญตามศรัทธา นะจ๊ะ
    1f339.png 1f339.png 1f339.png 1f339.png 1f339.png 1f339.png 1f339.png 1f339.png 1f339.png 1f339.png 1f339.png 1f339.png . (หลวงพ่อฤาษีฯวัดท่าซุงบอกไว้ว่า)
    1f337.png การสร้างองค์ปฐมนี่ ท่านเปลี่ยนบัญชีใหม่ พยายมราชท่าน เอาบัญชีมาให้ดู บอก นี่…บัญชีเล่มนี้
    (คือว่าเป็นอีกเล่มหนึ่งจากที่ธรรมดา)
    “บัญชีสีทอง” เป็นทองคำล้วนทั้งเล่มเลย (ฉันอยากได้บัญชีเอามาขาย)
    ท่านบอก.. ถ้าสร้างองค์ปฐมลงบัญชีเล่มนี้โดยเฉพาะ
    1f33b.png ก็แสดงว่าคนที่จะสร้างพระพุทธเจ้าองค์ปฐมได้นี่ ต้องเป็นคนมีบุญมาก…หรือไง?
    1f338.png และอานิสงส์นี้เป็นเหตุให้บุคคลนั้น ได้เข้าถึงพระนิพพานได้โดยง่าย
    1f64f.png 1f64f.png 1f339.png ขอผลานิสงส์ผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัยให้คุณโยมทุกท่าน ห่างใหลจากโรคระบาด มีพลานามัยแข็งแรง มีอายุยืนนาน มีความสุขความเจริญ ทำมาหากินให้คล่องตัว มีโชคมีลาภ มีความร่ำรวยๆๆ ในชาติปัจจุบัน และจงเป็นปัจจัยแห่งพระนิพพานเทอญ
    ร่วมทำบุญได้ที่ ธนาคารทหารไทย 494-2-21276-4 ชื่อบัญชีพระขุนแผน เกิดทอง (เจ้าอาวาส)
    1f339.png 1f33b.png 1f337.png หมายเหตุ คุณโยมท่านใดรับเป็นเจ้าบรรจุองค์หลวงพ่อโสธร ถ้าไม่ได้มา หลวงพ่อท่านจะเป็นตัวแทน บรรจุให้ เพียงแค่คุณโยมส่งรายชื่อมา จ๊ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

######บัญชีทองคำเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เร็วที่สุดทำบุญทุกบุญโดยเฉพาะสร้างสมเด็จองค์ปฐมและถวายสังฆทานกระผมกดโมทนาบุญทุกบุญที่พบ(อานิสงส์การโมทนาบุญทั้งหมด)และขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทุกท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นสักขีพยานบุญให้ผมทั้งหมดโดยเฉพาะสังฆทานไม่ใช่ปาฏิปุคลิกทานนะครับและสร้างสมเด็จองค์ปฐม(ย้ำเกิน100ครั้ง)แล้วนะครับท่านลุงพุฒิพญายมราช###โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กและทุกท่านทุกรูปตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทุกบุญโดยเฉพาะบัญชีทองคำเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เร็วที่สุดสังฆทานสร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกองค์ทุกบุญโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช##(เกิน105ครั้ง)##ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญกับวัดท่าขนุนวัดท่าซุงทั้งหมดและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์(เกิน60ครั้งอธิษฐานคับท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านพระที่พระนิพพานทุกรูป)ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ
    กราบโมทนาบุญสาธุบุญทั้งหมดองค์พระสามเณรทุกรูปทุกท่านทุกปัจจัยโดยเฉพาะสังฆทานใส่บาตรชำระหนี้สงฆ์สร้างสมเด็จองค์ปฐมขอให้ข้าพเจ้าเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้บุญบารมีเต็มได้ดวงตาเห็นธรรมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นและฌานทุกขั้นจนถึงผลนิโรธสมาบัติอภิญญาผลสมาบัติในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      125.4 KB
      เปิดดู:
      21
  3. pa6986

pa6986 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2008
    ร่วมบุญด้วยครับ

4. freedomis

freedomis เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2012
    ขอร่วมบุญและขออนุโมทนาความดีและความสำเร็จกับทุกท่านด้วยครับ