ขอเรียนเชิญเป็นเจ้าภาพบรรพชาสามเณรเฉลิมพระเกียรติ

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย รัตน์พิมล, 16 มกราคม 2006.

1. รัตน์พิมล

รัตน์พิมล เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE width=550 border=0><TBODY><TR><TD>ขออำนวยพรท่านผู้มีกุศลจิตทุกท่าน
    ด้วยวัดขอนชะโงก ต.คชสิทธิ์ อ.หนองแค จ.สระบุรี ได้จัดให้มีการบรรพชาสามเณรหมู่ภาคฤดูร้อน ขึ้นเป็นครั้งแรกในการก่อตั้งวัดมาเป็นเวลากว่า ๑๖๘ ปี เพื่อเฉลิมพระเกียรติและถวายเป็๋นพระราชกุศล แด่ องค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ในมหามงคลสมัยที่ทรงเสด็จครองสิริราชสมบัติ ครบ ๖๐ ปี จำนวน ๙๙ รูป ใน ระหว่าง วันที่ ๑ - ๓๐ เมษายน ๒๕๔๙ การนี้ได้รับพระมหากรุณาธิคุณเป็นล้นพ้นจาก สมเด็จพระบรมโอรสาธิราช สยามกุฏราชกุมาร ได้ทรงพระราชทานผ้าไตรและบาตร จำนวน ๑ สำรับ อัญเชิญมาถวายแด่ตัวแทนเยาวชนผู้เข้าร่วมโครงการด้วย จึงขอประกาศเรียนเชิญ ท่านผู้มีกุศลเจตนาได้อนุโมทนาบุญร่วมเป็นเจ้าภาพ ถวายผ้าไตรและเครื่องอัฐบริขาร สามเณร รูปละ
    ๓,๐๐๐ บาท เป็นเจ้าภาพภวายภัตตาหารเพล วันละ ๒,๕๐๐ บาท เป็นเจ้าภาพถวายน้ำปานะ วันละ ๑,๕๐๐ บาท สำหรับทุกท่านที่ร่วมอนุโมทนา จะได้รับ ใบอนุโมทนาบัตร สำหรับใช้ลดหย่อนภาษี และ ประกาศเกียรติบัตร พร้อม ของที่ระลึกทุกท่าน ร่วมอนุโมทนาหรือติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่ พระอาจารย์อิทธิญาโณ วัดขอนชะโงก ต.คชสิทธิ์ อำเภอหนองแค จังหวัดสระบุรี 18250 โทร.036 - 375 - 130 , 06 - 750 - 7792 E - Mail. ittiyana_2520@thaimail.com หรือจะส่งธนาณัติสั่งจ่าย เจ้าอาวาสวัดขอนชะโงก ต.คชสิทธิ์ อำเภอหนองแค จังหวัดสระบุรี ( ปณ.คชสิทธิ์ ) 18250 หรือ จะโอนเงินผ่านบัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงศรีอยุธยา สาขาหนองแค ชื่อบัญชี ศูนย์ยุวพุทธสัมพันธ์ อำเภอหนองแค เลขที่บัญชี 350-1-20446-8 ( เมื่อโอนเงินแล้วกรุณาถ่ายสำเนาใบโอนส่งมายังวัดเพื่อจะได้จัดเตรียมของที่ระลึกส่งไปให้ต่อไป ) หากท่านมีมีเวลาว่างพอจะกรุณามาร่วมงานจักเป็นเกียรติอย่างยิ่ง ขออำนวยพร

</TD></TR><TR align=right><TD>จากคุณ พระอาจารย์อิทธิญาโณ </TD></TR></TBODY></TABLE>ช่วยๆกันนะค่ะ ทุกท่านๆ

2. รัตน์พิมล

3. รัตน์พิมล

บอกบุญจ้า

ให้เพื่อนๆโอนไปช่วยงานเค้า
    เป็นเจ้าภาพบวชสามเณร 3,000บาทนะค่ะ
    อนุโมทนาโดยทั่วกันนะค่ะทุกท่านๆ

4. เกจิหนุ่ม

เกจิหนุ่ม เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับคุณ รัตน์พิมล ด้วยครับ

ที่ ม.กรุงเทพ ก้อมีจัดอุปสมบทหมู่ภาคฤดูร้อน ด้วยนะครับ
    เข้าไปดูรายละเอียดได้ที่ http://www.bu.ac.th/th/news/banpacha3/ นะครับ^^

5. khomeraya

khomeraya เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2005
    วันนี้โอนเงินไปทำบุญแล้วครับทาง ATM

6. รัตน์พิมล

ขอโทดทีนะค่ะ หายไปนาน ติดเรียนๆค่ะ

วันนี้คุณสุเมธ โอนเงินทำบุญจำนวน 50 บาท ขอโมทนา สาธุด้วยนะค่ะ
    [b-wai]

7. รัตน์พิมล

แจกจ่ายบุญจ้ะ

พอดีไปร่วมทำบุญสร้างพระบรมธาตุเจดีย์จำนวน 1,000บาท จึงมาบอกบุญ ร่วมกันโมทนาด้วยนะค่ะ
    (bb-flower