**ขอใจ ** ร่วมสร้างวิหาร หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง ▇ █ █

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 21 ตุลาคม 2011.

1. Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    กราบนมัสการ บูชาพระอริยสงฆ์สาวก หลวงปู่พวง วัดน้ำพุ ครับ

มีประสบการณ์เกี่ยวกับ พระปิดตานะชาลีติ ของหลวงปู่พวง ท่าน
    จะเล่า แต่ไม่รู้ว่าจะมี ท่านไหนอยากฟัง บ้างครับผม

2. open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    เล่ามาเลยครับพี่อยากฟังมากๆๆเหลามาด่วนอิอิ

3. ดวงพรเศรษฐี อณัฐซัง เป็นที่รู้จักกันดี

รอฟังครับ ท่านPong55

4. Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการ บูชาพระอริยสงฆ์สาวก หลวงปู่เสงี่ยมครับ

ประสบการณ์ของผม คือ ผมได้พระปิดตานะชาลีติ มาอย่างไม่คาดคิด
    เหมือนกันครับ ผมดีใจมาก ๆ เลยครับ

ก่อนเหตุการณ์นี้จะเกิดขึ้น ขอเล่าย้อนกลับไปเมื่อปีที่แล้ว ผมได้
    รู้จักกับ พี่เดชชาติ ในเว็ปพลังจิตแห่งนี้ รู้จักพี่เค้าในบ้านของ
    หลวงปู่เสงี่ยม วัดสุวรรณ์เจดีย์ ตอนนั้นผมได้บูชาเหรียญสรงน้ำ
    ของหลวงปู่เสงี่ยม ท่านมาบูชา แล้วนำไปให้ คุณป้า ของผม ที่ผม
    ได้เล่าไปแล้วว่า ท่านนั่งวิปัสนากรรมฐาน มาตั้งแต่อายุึ 17 ปี
    และถือพรหมจรรย์มาตลอดชีวิต จนตอนนี้อายุ 62 ปี แล้ว คุณป้า
    ของผม ท่านสามารถสื่อกับพระอริยะสงฆ์ ทั้งที่ท่านมีชีวิตอยู่ และที่
    ท่านมรณะภาพ ไปแล้วได้ทางจิต และท่านยังสามารถบอกได้ว่า
    พระเครื่อง หรือ วัตถุมงคล นั้น ๆ มีความศักดิ์สิทธิ์มากน้อยแค่ไหน
    มีพุทธคุณด้านไหนบ้าง เด่นด้านไหนบ้าง
    พอผมนำเหรียญสรงน้ำ ของหลวงปู่เสงี่ยม ไปให้คุณป้าของผมดู
    ท่านบอกผมว่า เหรียญนี้ศักดิ์สิทธิ์มาก พุทธคุณมีหมดทุกอย่าง
    ท่านปลุกเสกไว้ทุกด้าน และยังบอกอีกว่าหลวงปู่องค์นี้ท่่านศักดิ์สิทธิ์
    มาก ๆ เลย ท่านเก่งมาก ๆ ท่านเป็นพระที่สำเร็จแล้ว ผมเลย
    เสิร์ชหา ชื่อหลวงปู่เสงี่ยม วัดสุึวรรณ์เจดีย์ จนได้มาพบบ้าน
    ของหลวงปู่เสงี่ยม วัดสุวรรณ์เจดีย์ ที่พี่เดชชาติ ท่านเป็นเจ้าบ้าน
    และก็ได้ร่วมบุญกับพี่เค้า และมีโอกาสได้ไปเจอพี่เดช ในงาน
    บุญที่วัดสุวรรณ์เจดีย์ บ้าง

เล่ามาซะยาวเลย ต่อนะครับ พอดีตอนช่วงที่น้ำท่วมใหญ่ปี 54
    บ้านผมน้ำท่วม ผมอยู่ดอนเมืองครับ เลยต้องย้ายไปอยู่ที่ชลบุรี
    ไปอยู่บ้าน คุณลุง ของผม ที่ศรีราชา เลยช่วงนั้นไม่ได้เข้าบ้าน
    พลังจิต เลย เพราะไม่มีเน็ตใช้ พอกลับมาอีกที พี่เดชชาติ นำ
    บุญกฐิน มาบอกพี่ ๆ น้อง ๆ ในบ้านหลวงปู่เสงี่ยม โดยเปิดบ้าน
    ของ หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี หลังนี้ขึ้นมา โดยมีบุญกฐินมาบอก
    ให้ร่วมทำบุญ บูชา พระปิดตานะชาลีติ สีผึ้งต้องจิต เป็นต้น
    ซึ่งตอนนั้นผมมาไม่ทันครับ หมดไปแล้วเสียดายมาก ๆ เลย
    แต่ผมก็ยังไม่มีพระของท่านเลยซักองค์ ตอนนั้นก็ยังไม่รู้ว่าพระของ
    ท่านศักดิ์มากแค่ไหน เพราะยังไม่มีโอกาสได้ไปถามคุณป้า ของผม
    แต่ได้อ่านประวัติของ ท่านแล้วก็เกิดศัทธามาก ๆ เลยครับ ตอนนั้น
    ผมนำปัจจัย ไปบูชาเหรียญหล่อรุ่นแรก ของหลวงปู่เสงี่ยมมาเยอะเลย
    เลยตอนนั้นยังไม่มีทุนทรัพย์พอที่จะตาม เก็บวัตถุมงคลชุดนี้ ของ
    หลวงปู่พวง ท่าน พอต่อมามีเหรียญรุ่นแรก ออกมาผมก็ทำบุญเหรียญ
    รุ่นแรก ของท่านไปเยอะเลย เพราะคิดว่าทำบุญกับ วัดโดยตรง และ
    คิดว่า พระปิดตานะชาลีติ น่าจะยังราคาไม่ไปไกลมากนัก และต่อมา

รูปหล่อโบราณรุ่นแรก ตะกรุดเพชรกลับหนุนดวง แหวนเพชรกลับ
    มีออกมาให้ทำบุญยกศาลา ผมเลยคิดว่าทำบุญยกศาลา วัดก่อนดีกว่า
    บุญใหญ่ แล้วเป็นรูปหล่อโบราณรุ่นแรกด้วย เลยหมดไปหลายเลยครับ
    ตอนนั้น มีท่านสมาชิกในบ้าน มาบอกแบ่งให้บูชา องค์ละ 600 มีหลาย
    องค์ด้วยครับผม แต่ตอนนั้นผมก็คิดว่ายังไม่แพงเนอะ เดี๋ยวค่อยหาก็ได้

เวลาผ่านมาอีกไม่กี่สัปดาห์ ขึ้นไป 2 พันกว่า ผมโทรไปถามเว็ปคุณนิด
    ชนแดน ตอนนั้นมี 2 องค์ องค์ละ 1500 แต่ตอนนั้นผมดันจองรูปหล่อ
    นวะเทดินไทย ไปกับอีกเว็ปนึงที่รู้จักกัน และรูปหล่อเนื้ออื่น ๆ อีก เลย
    ไว้เดี๋ยวก่อนและกัน พอโทรถามอีกทีหมดแล้วครับ เสียดายเอามาก ๆ
    พอมาอีกที ออกให้บูชาองค์ละ 3,000 กันแล้ว ผมเลยได้แต่เซ็งเลยครับ

ถอดใจหน่อย ๆ แล้ว และแล้ววันแห่ง ความมหัศรรย์ก็เกิดขึ้นกับผม
    เป็นวันที่ผมดีใจมาก ๆ เลยครับ คือวันนั้น เป็นวันที่ 25 พ.ย. 55
    วันทอดกฐินสามัึคคีวัดน้ำพุสามัคคี ผมและครอบครัว มีคุณพ่อของผม
    คุณแม่ น้าเขย และน้าสาว ได้เดินทางไปร่วมงานบุญกฐินในครั้งนี้
    วันนั้นไม่ได้คิดว่าจะได้พระปิดตานะชาลีติเลย ผมไปถึงวัดประมาณ
    เกือบ 10 โมงเช้า งานบุญกำลังเริ่ม ผมเข้าไปหาพี่เดชชาิติ และ
    จากนั้นก็ไป กราบหลวงปู่พวงท่าน และได้ถวายเงินทำุบุญเพิ่มเติม
    จากนั้นก็ร่วมถวายภัตตาหารแด่ หลวงปู่พวง และพระสงฆ์รูปอื่น ๆ
    และ ก็ท่านข้าวที่ทางวัดได้เตรียมไว้เลี้ยง ผู้มาร่วมบุญ มีป้าคนนึง
    แกเป็นภรรยา ผู้ใหญ่บ้านคนเก่า ซึ่งคอยมาช่วยงานวัดบ่อย ๆ
    คุยกันเรื่อง วัตถุมงคลของหลวงปู่รุ่นต่าง ๆ ก็บอกแกได้มาหมด
    แต่ไม่ได้พกมา ได้มาก็เก็บไว้บนหิ้ง ผมนึกขึ้นได้ ว่าจะขอแบ่ง
    พระปิดตานะชาลีติ กับแก่ซะหน่อย แก่บอกมีน้อย และพอดีหลวงพ่อ
    ที่ท่านคอยดูแลใกล้ชิด หลวงปู่พวง ท่านเดินมาพอดี แกบอกให้ลอง
    ถามท่านดู ผมกำลังจะเข้าไปถาม น้าเขยผมเข้าไปถามก่อน
    ท่านบอกว่ามี แต่ท่านแบ่งให้ได้ 1 องค์เท่านั้น ผมเลยให้น้าเขย
    ได้สิทธิ์นั้นก่อน เพราะผมมีวัตถุมงคลของ หลวงปู่พวงท่านหลายอย่าง
    แล้ว แต่ใจจริงก็อยากได้เอามาำก ๆ อยู่เหมือนกัน น้าสาวผมบอกท่านว่า
    หลานอยากได้ขอท่านให้ช่วยหาให้หน่อย ท่านบอกว่าจะลองหาให้นะ
    แต่ไม่รับปากนะ แต่ 1 องค์ได้แน่ แล้วหลวงพ่อท่านก็ขอตัวก่อน
    จากนั้นก็ร่วมกันถวายผ้าพระกฐินร่วมกัน และหลวงปู่พวงท่านลงมาพรม
    น้ำมนต์ให้ด้วย ชาวบ้านบอกว่าท่านไม่เคยลงมาพรมน้ำมนต์ให้ ด้วยตัว
    ท่านเองเลย ครั้งนี้เป็นครั้งแรกเลยนะ จากนั้นหลวงปู่พวงท่าน
    ก็แจกพระปิดตาร่ำรวย พอเสร็จแล้ว คุณพ่อผมเข้าไปกราบท่าน
    ท่านถามคุณพ่อผม ด้วยใบหน้าที่ดีใจว่า หายไปไหนมาตั้งนาน แต่ก็
    เคยติดตามกันมาหายไปไหน แล้วท่านคุยกับคุณพ่อผมใหญ่เลย
    ทั้งที่คุณพ่อผมเิพิ่งเคยพบท่านเป็นครั้งแรก ลูกศิษย์คนอื่น ๆ ก็ต่อแถว
    กันจะมาหาท่านบ้าง แต่ท่านก็สนใจคุยอยู่แต่กับคุณพ่อผม ตั้งนาน
    จนเกรงใจ ท่านอื่น ๆ เค้าเลยต้องขอตัวหลวงปู่ท่าน ก่อน
    ( ผมคิดว่าท่านต้องรู้จัุกคุณพ่อของผมในอดีตชาติ แน่ ๆ เลย)

จากนั้น ก็มาพบหลวงพ่อที่ดูแลหลวงปู่พวงท่าน ซึ่งตอนนั้นความรู้สึกของ
    ผม ไม่คิดว่าจะได้เพราะ เป็นสิ่งที่หายากมาก ๆ เลย แต่ปรากฏว่า
    ท่านมีมาให้คณะเรา 3 องค์ ผมดีใจมาก ๆ เลย ไม่คิดไม่ฝันเลย ท่านให้
    บูชามาในราคาที่ไม่แพงเลย น้าเขยผมได้ 1 องค์ น้าสาว 1 องค์
    และผม 1 องค์ แต่ผมไม่ได้เลือกก่อนนะ คือน้าเขย กับน้าสาวหยิบไปก่อน
    แต่ปรากฏว่าองค์ที่ผมได้ โดยที่ไม่ได้เลือกเลย เพราะเค้าหยิบกันไปก่อน
    แล้วกลัีบเป็นองค์ที่สวยที่สุด และพิเศษสุด ๆด้วย คือมี 2 โค๊ดที่ตอกได้
    ชัดเจน ทั้ง 2 โค๊ดเลยสวยมาก ๆ เลย ครับวันนั้นกลับบ้านอย่างมีความสุข
    กันมาก ๆ เลยครับผม วันนั้นที่พิเศษอีกอย่างคือ คนอื่น ๆ หลวงปู่พวง
    ท่านจะแจกพระปิดตาโดย หยิบให้คนละองค์ เท่านั้น นอกจากจะมีคน
    ขอท่าน 2 องค์ ท่านถึงจะหยิบให้ 2 องค์ แต่กับผม ท่านหยิบ 2 องค์
    ให้เลย ท่านหยิบไว้รอผมเลยครับ ผมลองสังเกตุคนอื่นดู ท่านหยิบให้
    คนละองค์ ผมรู้สึกว่าท่านเมตตาผมมากจริง ๆ ครับผม

เล่ายาวเลย พิมพ์นานเลยขออภัยด้วยครับผม

5. goden เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดเลยคุณPong55

6. เด็กวังแดง เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    นี่แหละของจริงครับคุณPong55
    เรื่องจิตผมนับถือหลวงปู่จริงๆๆเหมือนกับว่าเราคิดอะไร

7. open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

ป็นเรื่องที่สุดยอดมากเลยครับพี่Pong55...อ่านแล้วประทับใจมากครับ
    ผมคิดว่าถ้าได้โอกาศดีปีหน้าอยากไปกราบหลวงปู่สักครั้งจังเลยครับ
    ..ในใจจริงๆผมอยากลองเอาวัตถุมงคลของหลวงปู่ที่มีทั้งหมด..มาลองแขวนเดี่ยวๆๆดูนะครับ
    ว่าองคืไหนที่เหมาะกับเราจริงๆๆจะได้เก้บเงินไว้เลี่ยมทองสักองค์...ถ้าเลี่ยมหมดทุกองคืคงไม่ไหว

8. phedphed เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2012
    รบกวนสอบถามหน่อยสิครับ ยอดที่เหลือหลังจากที่ ทั้งสามท่านลดไปแล้วเหลืออะไรบ้างครับ ถ้าได้ขอพระกริ่งเนื้อโลหะผสมจะได้มั้ยครับ

9. open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

ใจเย๊นๆๆนะครับ.รอหลังพี่ปีใหม่ให้พี่เดชชาติมาสรุปให้อีก

10. pokpok111 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2011
    กราบนมัสการหลวงปู่ครับ และสวัสดีสมาชิกทุกท่าน ช่วงนี้มีท่านใดยังสนใจพระปิดตานะชาลีติอยู่ไหมครับ พอดีวันนี้คนที่ผมเคยแจกพระปิดตานะชิลิติเขาไป เขาจะออกให้บูชาครับ ท่านใดสนใจ pm มานะครับ ( เห็นบอกว่าจะกลับ ตจว แต่ไม่มีค่ารถอะไรประมาณนี้หละครับ )

11. Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการ บูชาพระอริยสงฆ์สาวก หลวงปู่พวง วัดน้ำพุ ครับ

สนใจครับผม

12. แมนลพบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบนมัสการหลวงปู่พวงครับ

สวัสดีครับพี่ๆแมนรายงานตัวครับ

13. pokpok111 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2011
    ปิดตาหลวงปู่มีลูกศิษหลวงปู่เข้ามานิมนต์เรียบร้อยแล้วครับ ต้องขออภัยที่ท่านมาไม่ทันด้วยนะครับเพราะไม่รู้ว่าจะเป็นที่ต้องการมากขนาดนี้ จดหมาย pm เข้ามาเยอะมากเพียงเวลาอันสั้น ขอบคุณทุกท่านที่ pm เข้ามาครับ

14. open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

าไวไปไวจริงๆๆปิดตานะชาลีติ..ผมว่าอีกหน่อยจะเป้นตำนานแห่งพระปิดในแน่นอนในอนาคต....

15. Ashimaru เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากบูชาพระปิดตาทาทองมีพี่ท่านใดพอจะแบ่งให้บูชาซักองค์ได้ไหมครับ pmมาได้เลยครับขอบคุณครับ ขออนุญาติพี่เดชชาติด้วยนะครับ

16. open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดตาทาทองนี่ผมว่าน่าจะหายากกว่าปิดตานะชาลีตินะครับนี่เพราะสร้า้งแค่30องคืเอง...เห็นวันก่อนเว๊บสีส้มประมูลกันไปถึง6000บาท...
    ปล.ใครมีประสบการณ์พระปิดตาจัมโบ้รุ่นร่ำรวยมั้งอ่ะครับมาเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ

17. werachonmtts เป็นที่รู้จักกันดี

ของดี!! ที่มีติดตัว

ไม่รู้เป็นเพราะอะไร คล้องสร้อยเส้นนี้แล้วรู้สึกปวดคอ ^^ แต่ด้วยความศรัทธาในตัวหลวงปู่พวง มีเท่าไหร่ใส่หมด

1.รูปหล่อโบราณเนื้อสำริด รุ่นยกศาลา
    2.เหรียญรุ่นแรก เนื้อทองระฆัง
    3.แหวนเพชรกลับ
    4.ปิดตาจัมโบ้ เนื้อผงปัถมัง
    5.สมเด็จแช่น้ำมนต์
    6.จีวรหลวงปู่พวง
    7.เกษาหลวงปู่พวง

อื่น ๆ พระกริ่งเพชรกลับเนื้อสำริด รูปภาพแจกกรรมการ พระปิดตาจัมโบ้เนื้อเพชรหลีก
    เท่านี้ไปไหนมาไหนก็อุ่นใจแล้วครับท่านนน :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      311
  18. werachonmtts เป็นที่รู้จักกันดี

ด้านหลังไม่ธรรมดา !!

่เกษา !! ที่ทำให้ผมเกิดประสบการ์และศรัทธาในตัวหลวงปู่ เดียวค่ำ ๆ จะมาเล่าให้ฟังนะครับ :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      53
  19. open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

จัดหนักจริงๆๆครับชุดนี้สุดยอดมากไปได้ทั่วไทยจริงๆๆๆพุทธคุณครบทุกด้านเลยครับชุดนี้อิอิ....เห็นแล้วอิจฉา.
    :cool:chearrblack_pig

20. werachonmtts เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์เล็ก ๆ น้อย ๆ

ประสบการณ์นี้ซึ่งเกิดกับตัวผมผ่านมาได้สักพักแล้ว ช่วงนั้นผมก็พอมีวัตถุมงคลของหลวงปู่อยู่พอสมควร คิดจะไปเลี่ยมมาคล้องใส่ตามปกติ แต่คิดไปคิดมาอยากจะได้เกศาและจีวรของหลวงปู่มาไว้ด้านหลังของวัตถุมงคล ผมก็เลยลองเข้าในเว็บของเรา เผอิญมีพี่คนหนึ่ง (ขอไม่เอยนาม) โพสว่าใครจะฝากเช่าวัตถุมงคลหลวงปู่พวงให้โทรไป เพราะเค้ากำลังจะไปวัดน้ำพุพอดี และพี่เค้าทิ้งเบอร์ไว้ ผมก็เลยโทรไปหาพี่เค้า บอกว่าอยากจะให้พี่ขอเกศาและจีวรมาให้สักหน่อย พอวางสายไป เย็น ๆ พี่เค้าก็โทรกลับมาบอกว่าเกศามีแต่พระลูกวัดไม่ให้ เพราะจะนำไปทำมวลสาร ต้องรอออกพรรษานู๊นเลย เหลือแต่จีวร ผมก็ดีใจแล้วที่ยังได้มา ตอนนั้นรู้สึกว่าพี่เค้าจะแบ่งให้ในเว็บประมาณ 4-5 คน หลังจากนั้นก็พยายามหาไปเรื่อย ๆ ก็ไม่ได้

พอหลังจากนั้นต่อมาสักอาทิตย์ผมยังไม่หมดความพยายาม ลองโทรไปหาพี่สายตรงคนหนึ่งที่อยู่ ชนแดน (ไม่ขอเอยนาม) เพราะเห็นพี่เค้านำรูปเหรียญรุ่นแรกที่ด้านหลังใส่เกศาของหลวงปู่มาโชว์ ผมได้ทราบพี่เค้าว่า ผมจะขอแบ่งเกศาสักหน่อยได้ไหมครับ พี่เค้าบอกว่าพอดีเกศาหมด พี่ได้มาน้อย ผมก็บอกกับพี่เค้าไปอีกว่า ช่วยหาให้หน่อยได้ไหมครับ เค้าก็บอกว่าเดียวหาให้ ถ้าได้เดียวพี่โทรกลับไป (แต่ในใจผมคิดว่ายังไงก็ไม่ได้ เพราะหามาเป็นอาทิตย์แล้วยังไม่ได้อีกอย่างเป็นของหายาก ใคร ๆ ก็หวง)

พอก่อนนอนผมได้สวดมนต์ตามภาษา และประโยคสุดท้ายผมพูดว่า ถ้าหลวงปู่พวงศักดิ์สิทธิ์จริง ขอให้พรุ่งนี้ผมได้เกศาหลวงปู่ (พูดออกไปงั้นๆไม่คิดอะไร) แล้วก็นอนตามปกติ พอเวลาประมาณ 6 โมงกว่า ๆของตอนช้า มีโทรศัพท์สายเข้ามา บอกว่าใช่คุณวีรชน (ชื่อผม)ใช่ไหมครับ ตอนนั้นก็ สะลึมสะลือ ก็บอกไปว่า ครับ ๆ เค้าบอกต่อมาว่า พี่หาเกศาได้แล้วนะ เดียวพี่จะจัดส่งให้ หลังจากนั้นผมตื่นเลย และก็บอกว่าเดียวผมโอนเงินค่าจัดส่งให้ครับ พี่เค้าบอกว่าไม่เป็นไรครับ เดียวผมจัดส่งให้ฟรี พอวางสาย ผมยกมือไหว้ ขอขมาหลวงปู่เลย เพราะก่อนนอนผมพูดว่า ถ้าหลวงปู่พวงศักดิ์สิทธิ์จริง ขอให้พรุ่งนี้ผมได้เกศา ผมเชื่อเลยว่าหลวงปู่ศักดิ์สิทธิ์จริง หลังจากนั้นผมนับถือหลวงปู่มาโดยตลอด

นี่แหล่ะครับ ประสบการณ์เล็ก ๆ น้อย ๆ ของตัวผม โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน .