**ขอใจ ** ร่วมสร้างวิหาร หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง ▇ █ █

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 21 ตุลาคม 2011.

1. Tingpkt

Tingpkt เป็นที่รู้จักกันดี

ยอดเงินทำบุญเดินทางใกล้จะสองแสนบาทแล้ว เห็นแล้วชื่นใจ กับโครงการบุญนี้เพราะที่บ้านน้ำพุจะได้มี จตุรมุขครอบเสาหลักเมืองที่สวยงาม แทนของเดิม ด้วยความร่วมแรงร่วมใจจาก เรา ๆ ท่าน ๆ ช่วย ๆ กันครับ
    ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวล กับทุก ๆ ท่านที่มีส่วนร่วมครับ :cool:

2. Hercules

Hercules เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วย

สาธุ สาธุ สาธุ

3. lek_devils

lek_devils เป็นที่รู้จักกันดี

บๅรมีหลวงปู่พวง

4. prapapa

prapapa เป็นที่รู้จักกันดี

ไปกราบหลวงปู่ที่นับถือกับแฟนที่ชัยนาทมาครับได้นำรูปหล่อหลวงปู่พวงที่คอให้หลวงปู่อธิฐานจิตให้พอหลวงปู่จับรูปหล่อมากำไว้แล้วอธิฐานจิตให้มือท่านสั่นครับจากนั้นท่านได้ลืมตามองท่านเพ่งพิจารณารูปหล่ออยู่นานครับมองหน้าผมแล้วบอกว่า หลวงปู่ศุของค์ที่สองนะโยม รักษาให้ดี ฉันเสกไม่เข้าแล้วได้คืนให้ ทำให้มีกำลังใจขึ้นมาเป็นกองครับ

5. BANKS_191

BANKS_191 สมาชิก

8 มิถุนายน 2011
    ลำดับที่ 167 อนเงินร่วมบุญสร้างจตุรมุขครอบเสาหลักเมืองบ้านน้ำพุ แล้วครับ
    จำนวนเงิน 1101.67 บาท
    ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. pokpok111

pokpok111 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2011
    ประสบการณ์เยี่ยมครับ แต่ประโยคท้ายๆไม่ค่อยเข้าใจครับ

7. Hippy_chon

Hippy_chon เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่มีแหวนของหลวงปู่เลยสักองค์ ขอบารมีหลวงปู่ด้วยเถอะ สาธุสาธุสาธุ

8. ชัยธัช

ชัยธัช เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 168
    วันนี้โอนเงินร่วมบุญแล้วครับ
    จำนวน 1100 บาท

ขออนุโมทนากับทุกๆท่านครับ

9. ชัยธัช

ชัยธัช เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ศุขท่านเป็นอาจารย์ของกรมหลวงชุมพร เสกใบไม้เป็นตัวต่อ เสกคนเป็นจระเข้ ละเเล้วซึ่งกิเลสทั้งปวง บารมีท่านสูงมาก หลวงปู่พวงอยู่ในระดับเดียวกันนี่สุดยอดมากๆครับ:cool:

10. ขวัญยืน

ขวัญยืน เป็นที่รู้จักกันดี

ใบ้หวยออก 99 บน-ล่าง.......สาธุ..ออก 99 บน-ล่างเถอะเจ้าประคู้นนนนนนนนน กราบหลวงปู่ค่ะ

11. Nak1168

Nak1168 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่น้องลูกศิษย์หลวงปู่พวงทุกท่าน ใกล้ถึงเวลาร่วมลุ้นสนุกๆกันอีกแล้วครับ ขอให้โชคดีครับ:cool:

12. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ผมว่านะมันต้องออก 00 แน่ ๆ เลย ฮือ..ฮือ...

13. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    แจ้งข่าวงานบุญเล็กๆของกลุ่มพวกเราศิษย์หลวงปู่พวงวัดน้ำพุสามัคคีครับ

งานบุญที่ผมได้เชื้อเชิญทุกคนร่วมกันทำบุญ ก็คือ ร่วมกันสร้างจตุรมุขครอบเสาหลักเมืองของบ้านน้ำพุครับ ซึ่งสภาพนั้นมีความทรุดโทรมมาก
    จึงจะขอแรงทุกคน คนละไม้ คนละมือ ครับ ร่วมกันเพื่อเป็นบุญแห่งวิหารทาน

เสาหลักเมือง นี้มีมายาวนานผู้ใหญ่ในพื้นที่หลายคนบอกว่า เกิดมาก็ได้เห็นกันแล้ว มีความศักสิทธิ์มาก ใครมาบนบานอะไรก็มักจะได้สิ่งนั้นตลอด
    มีพิธีกรรมภายในวัดน้ำพุสามัคคี หรือ งานโรงเรียนวัดบ้านน้ำพุสามัคคี ต้องมีการทำพิธีต่อเสาหลักเมืองแห่งนี้ ถือเป็นปูชนียสถานอันทรงคุณค่าของเทือกเขารังแห่งนี้ครับ

ผมจึงได้อาสาเป็นหัวเรือชักชวนเพื่อนพ้องน้องพี่ในบ้านแห่งนี้ร่วมกันอาสาทำบุญกันเพื่อหาเงินไปบูรณะให้แล้วเสร็จสมดังตั้งใจ
    จะเป็นเมื่อไหร่นั้น เดี๋ยวจะมาแจ้งกันอีกทีครับ

การยกศาลาการเปรียญ ช่างยังไม่มาเลยครับ ถ้ามีการเริ่มยกศาลา จะไปเก็บภาพมาชมกันเรื่อยๆครับ

หลวงปู่พวงได้บอกผมว่า " บุญของใครก็ของมันนะ ถ้าได้ทำบุญกันเนื้อนาบุญผลมันจะส่งไวมาก "

อยากขอแรงร่วมบุญ ร่วมกัน เป็นบุญทางวิหารทาน

ขอเริ่มกติกาแล้วกันครับ
    งานบุญนี้ เพื่อรวบรวมปัจจัยไปสร้างสร้างจตุรมุขครอบเสาหลักเมืองบ้านน้ำพุ

ท่านที่ลงชื่อเอาไว้ ผมจะขอแรงร่วมบุญกันคนละ 1000 บาท ช่วยแนบค่าส่งด้วย 100 บาทครับ ^_^ หากท่านใดไม่พร้อม สามารถสละสิทธิ์ได้ครับ

เริ่มโอน 25 มกราคม - 25 กุมภาพันธ์ 2556 ถ้าเกินถือว่า สละสิทธิ์ครับ

รายชื่อผู้ร่วมบุญ จำนวน 200 ท่าน (ขอที่อยู่จัดส่งด้วยครับ)

Update กระทู้ที่ 10460 วันที่ 12/02/56 จากจำนวนท่านที่โอนทั้งหมด 154 ท่าน

*** หมายเหตุ แจ้งที่อยู่จัดส่งมาที่ผม suwat.su ได้เลยครับ ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2013
  14. lek_devils

------------------
    พี่พัฒ ขออั่งเปาหน่อยสิ

15. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    คุณคิดว่าเลข 00 น่ะ โอกาสที่มันจะออกมีซักกี่ %
    แต่ถ้ามันดันออกขึ้นมาจริง ๆ สงสัยต้องแก้บนกันบันเทิงแน่

16. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007

ทุกวันนี้วัดน้ำพุสามัคคีไม่เคยเงียบเหงา .... ลูกศิษย์ลูกหาไปกราบหลวงปู่พวงแน่นขนัดทุกวันครับ เป็นเรื่องที่น่ายินดีมาก สมัยก่อนโน้นที่ผมไปกราบหลวงปู่พวงใหม่ๆนั้น คนยังไม่มากแต่เรื่องบารมีของหลวงปู่พวงท่านขจรขจายไปไกลครับ หลวงปู่พวงท่านบอกผมว่า ช่วงนี้ไม่มีเวลาเจริญวิปัสสนาฯต้องคอยสงเคราะห์ลูกศิษย์ ฝากลูกศิษย์หลวงปู่พวงทุกท่านด้วยนะครับ ^_^

ขนาดไฟล์:
      123.5 KB
      เปิดดู:
      316
  17. lek_devils

----------------
    โอกาสมันเท่ากันทุกเลขแระพี่

18. pipat_san

ของดีมีประสบการณ์

ขอบคุณมากครับสำหรับประสบการณ์ที่นำมาร่วมแชร์ ^_^

ประสบการณ์ที่ได้ฟังจากผู้ใหญ่บ้าน บ้านน้ำพุ ครับ

ท่านบอกว่า วัตถุมงคลหลวงปู่พวง เด่นมากเรื่องโชคลาภค้าขายมาก คนที่บ้านน้ำพุขายมะขามหวานกันส่วนมาก เพราะเป็นไม้ผลเศรษฐกิจของจังหวัด หลังจากชาวบ้านได้บูชาพระเครื่องหลวงปู่พวง ไปก่อนใช้ทุกคนจะยกขึ้นหัวก่อนแล้วบอกหลวงปู่พวง " หลวงปู่วันนี้ขอให้ได้ลาภเท่านั้นเท่านี้สุดแท้จะอธิฐานขอ " เชื่อหรือไม่ ทุกคนค้าขายดีมากๆ บางไร่นี่ต้องเพิ่มคนสอยมะขามหวานกันเลยทีเดียว บางร้านเงียบเหงาพอได้ไปรู้เลยว่า ของจริงต้องหลวงปู่พวงเห็นผลจริง เรื่องรถตกเขาก็เหมือนกัน รอดมาได้เพราะของหลวงปู่พวงแจกฟรี ปิดตาร่ำรวยแจกงานกฐิน รอดตายมาแล้ว รถนี่ยับเยินสภาพดูไม่ได้ เอาเถอะครับปราฏิหารย์มีจริง แต่หลวงปู่พวงท่านย้ำว่า " ห้ามลอง เพราะถึงเวลาจริงพระจะไม่ช่วยเอา ห้ามทำเป็นเล่น "

บารมีหลวงปู่พวง พระอริยสงฆ์เทือกเขารัง เพชรบูรณ์

19. pipat_san

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆที่นำมาแชร์เล่าสู่กันฟัง ^_^

20. pipat_san

ถ่ายได้สวยมากครับใช้กล้องอะไรเนี่ย ^___^