**ขอใจ ** ร่วมสร้างวิหาร หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง ▇ █ █

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 21 ตุลาคม 2011.

1. ระยอง เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ไปธุระกิจเป็นสัปห์ดาเลยโอนเงินไม่ทัน :'(

2. Hercules เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมมีเล็กน้อย แค่ชุด ยุวชน บ้านนอกเองครับ แต่แขวนคอทุกวันไม่เคยห่างครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      47.3 KB
      เปิดดู:
      55
  3. Bakhamnoi เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012

ครับผม...พอดีผมเองก็ไม่ทราบว่าคณะนี้เป็นใครบ้าง เป็นลูกศิษย์ในกระทู้นี้รึป่าว
    ก็เลยไม่กล้าทักทายเช่นกัน...ยิ่งเห็นบอกว่า จะให้หลวงปู่พักผ่อนช่วง 12.00-13.00 น.
    ผมกับแฟนไปถึงก็อีกไม่กี่วินาทีมันก็จะเที่ยงอยู่แล้ว เลยยิ่งทำให้รีบ
    พอถามลูกศิษย์ที่วัดว่ายังเข้าถวายของกับหลวงปู่ไ้ด้รึป่าว เค้าบอกว่า..ได้...ยิ่งรีบเลย...
    ทีแรกคิดว่าจะไม่ถวายให้หลวงปู่ เพราะเกรงว่า หากหลวงปู่รับเอาไว้แล้ว หลวงปู่จะเก็บไว้ฉันต่อไม่ได้ จะอาบัติ
    ว่าจะมอบให้ลูกศิษย์ไว้เลย แล้วฝากให้ช่วยถวายหลวงปู่ฉันทุกวันเอา แต่พอถามเ้ค้าแล้ว เค้าบอก ถวายหลวงปู่เลย ผมก็เลยถวายตามที่เค้าบอก
    หลวงปู่ท่านก็เมตตา ผมเอาวางไว้ที่เก้าอี้ข้างๆหลวงปู่ ท่านก็เอื้อมมือมาจับถุง (ตั้งนาน) ตามที่เห็นในภาพนั่นแหละครับ..

หลวงปู่ท่านก็คุยกับผมหลายประโยคเหมือนกัน แต่ผมไม่ค่อยได้ยิน เสียงท่านเบา ท่านคงเหนื่อยมาก จึงไม่กล้ารบกวนท่าน
    เลยขอกราบลาท่าน และไหนๆก็ไปแล้ว เลยขออนุญาตท่านว่า ขอถ่ายรูปหลวงปู่ได้รึป่าวครัีบ
    ท่านตอบว่า ได้...ผมจึงได้ถ่ายภาพคู่กับหลวงปู่มาไว้เป็นที่ระลึกนี่แหละครับ...

นับเป็นวาสนา....ที่ครั้งหนึ่งในชีวิต...

4. Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ถนุถนอมครูบาอาจารย์ให้ท่านได้มีเวลาพักผ่อน ถือว่าน้าไข่(เล็ก)ได้เสียสละโอกาสอันมีค่าของน้าไป อย่างนี้ก็จะได้อานิสงส์มหาศาลเลยนะครับ

ศิษย์ที่แท้จริง เขาย่อมไม่ฝืนใจครูบาอาจารย์ ไม่ทำให้ครูบาอาจารย์ต้องลำบากใจ น้าไข่เป็นศิษย์ที่แท้จริง จิตใจงดงามมากครับขอนับถือ ผมขอคารวะด้วยสีผึ้ง 1 ตลับ ว่าแต่น้าจะกล้ามาหยิบจับหรือเปล่าก็ต้องรอเอาช่วงหัวค่ำคืนนี้ในกระทู้โน้นนะครับ

5. Bakhamnoi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณท่านสำหรับคำชมครับ...

ส่วนเรื่องวาสนาในสีผึ้งนั้น....ไม่รู้นะว่าผมจะมีวาสนารึป่าว...บางคืนก็ได้เล่นเน็ต บางคืนก็ไม่ได้เล่น
    ไอ้ที่ได้เล่น มันก็อืดมากๆ...กว่าจะพิมพ์ข้อความได้ (ใช้กาแล็คซี่แท็บ) กว่าจะกดส่งได้...
    บางทีจนเค้าได้ไปแล้ว และเริ่มรายการใหม่แล้ว เรายังมามัวสาละวนกับรายการที่อยากได้อยู่เลย

ไม่รู้คืนนี้จะเป็นไง ถ้ามีโอกาสจะไปลุ้นครับ....

6. totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบหลวงปู่คับ
    ขอทักทาย คณะศิษหลวงปู่ ทุกคนคับ
    ผมก็อยากไปกราบ หลวงปู่ที่ วัด คับ แต่ยังไม่มีโอกาศคับ

7. shisuga413 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2013
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่พวง ฐานวโร ครับ

ขนาดไฟล์:
      221.3 KB
      เปิดดู:
      25
  8. Hercules เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่พวงมาโปรดครับ

ขนาดไฟล์:
      93.6 KB
      เปิดดู:
      48
  9. suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    update ข้อมูลล่าสุดครับ

10. Bakhamnoi เป็นที่รู้จักกันดี

ป๊าดดดดดดดด.........ท่านคือโปรดคักแท้....เลื่อมพระเนตร (แสบตา) จริงๆ..........

11. Hercules เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณหลาย ครับเพิล ( sound track )

12. PerzEsusS ติดต่อ ๐๖๕-๖๖๕๙๒๙๑ Line:kormkrit.th

14 กุมภาพันธ์ 2013
    กราบหลวงปู่พวง
    สวัสดีวันศุกร์หรรษาสมาชิกศิษย์หลวงปู่ทุกๆท่านครับ

งามหลายครับ:cool::cool::cool::cool:

13. Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    มาแอบฟังระดับเจ้ากระทรวงเขาคุยกัน

14. Hercules เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณหลายครับ

15. gokhok เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2012
    มาแอบดูล่ะกัน

16. Hercules เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าพวกผมเป็นเจ้ากระทรวง พี่ Pattana ก็เป็น ประธานาธิบดี แหละครับ!!!!!!!!!!
    555555 ยังไงแบ่งมาทางน้องๆ บ้างนะครับ

17. petchabon เป็นที่รู้จักกันดี

นานๆจะได้เข้ามาเลยโพสซักหน่อย

18. ศีลสิบ เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่พวง ฐานวโร ครับ

19. xxxxx55555 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบกราบกราบหลวงปู่

20. Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011

สวัสดีครับศิษย์องค์หลวงปู่พวง ฐานวโร ทุก ๆ ท่าน ครับผม
    นับวันพระบารมีของ องค์หลวงปู่พวง ฐานวโรท่าน ยิ่ง
    แผ่ไพศาล มีผู้ที่เคารพศรัทธา ท่าน มากขึ้น ๆ เรื่อย ๆ
    หลวงปู่ ท่าน มีความเมตตากรุณา ต่อผู้ที่เคารพศรัทธาท่าน
    มากมายยิ่งนัก