ข่าวดี ของพวกเรา "พลังจิตพิชิตภัยพิบัติ"

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 31 มีนาคม 2007.

1. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

นั่นสิ นางแบบออกจะน่ารัก ไปดูลูกล้อกันอยู่ได้เนอะ +

2. mead

คุณแป้งจะมาดวลมีดกะเค้าเหรอ..ลงป้ายหน้าคับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      21.7 KB
      เปิดดู:
      55
  3. mead

โมทนาครับพี่เม้าท์ +
    วิชานี้ของหลวงพี่ท่านนี้เหมือนนำเอาพลังธรรมชาติ ความสดชื่นเบิกบานของกุหลาบ มาซึมซับพลังลมปราณสู่เข้าร่างกายได้ดีมากๆ เอาไปประยุกต์ใช้กับสิ่งอื่นๆได้อีกมากมายทีเดียวครับ..พูดถึงแล้วกลิ่นกุหลาบยังหอมติดจมูกอยู่เลย ^^

4. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    อันที่ผมให้คุณ Mead ดูน่ะของพี่เม้าครับ ของผมน่ะอันเท่าแขนครับ (แขนเด็ก) เห็นแล้วจะต๊กกะใจ กั่ก..กั่ก...มีหลายแบบด้วย ลงยันต์ก็มีนะ ..ฮิ..ฮิ.. ยังขาดแต่ปลอกมีดครับ ไม่ทราบว่าจะมีใครสงเคราะห์บ้าง

5. mead

คงหาปลอกมึดยากหน่อยนะคับ พี่พรหมฯ
    สมกับชื่อ"ใหญ่"เลย แต่เปลื่ยนเรื่องเหอะเดี๋ยวคนอ่านต๊กกะใจหมด !
    อ้อ..มีดคุณเปี๊ยก ที่ซื้อไปก็ไม่ใหญ่ครับ เพราะเป็น "มีดช่างเล็ก"
    พี่พรหมฯ น่าจะเป็นต่อนิดหน่อยครับ ขนาดเข้ามาโพสเวปยังล่มไปพักนึงเลยครับ อิอิ

6. รัก+ยม

รัก+ยม เป็นที่รู้จักกันดี

5555555555555

7. โจโฉ คร้าบบบ

โจโฉ คร้าบบบ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ขอเลื่อนนัดเรื่องการเล่าตอนสองนะฮ่ะ
    เหนื่อยอะ.. เสียงอ่านธรรมใกล้ตัว ฉบับล่าสุดก็ยังไม่ได้อัดเลย

เด๋วต้องอัพเรื่องที่ไปร้องเพลงงานแถลงข่าวอีก หุๆ

ตอนแรกนึกว่าไม่มีใครอ่าน ว่าจะไม่มาต่อนะฮ่ะ
    เพราะเห็นมีพี่เม้าท์ พูดถึงอยู่แค่คนเดียว

แบบ กลัวจะเป็นว่า มาพล่ามอะไร อยู่ได้ ไรเงี้ย

ขำแทบตาย กับลูกล้ออะ..
    ระวังนะฮ่ะ ในหมู่นักปฎิบัติ เวลาเจออะไร ต้องคิดว่าเป็นเรื่องธรรมดา
    ธรรมชาติไว้ก่อน อย่าคิดนำว่าเป็นเรื่องเหนือธรรมชาติ

มิเช่นนั้น จะหน้าแตก แล้วขาดความเชื่อถือ ในคนที่เขาไม่อยากจะเชื่ออยู่แล้วอะ และที่สำคัญมันจะเป็นอุปาทาน ได้ในบางครั้ง

สำหรับผู้ที่มีสมาธิจิต ถ้าจิตน้อมเชื่ออยู่แล้ว
    บางที เห็นอะไร เห็นจริง แต่อาจไม่มีจริงก็ได้ครับ
    จิตพิศดาร จนน่ากลัว

ในหมู่ผู้ปฎิบัติเพี้ยนกันไป หรือหลงผิดไปมาก ก็เยอะนะครับ
    ฉะนั้น ไม่ควรเชื่อ หรือ คิด ก่อนที่จะได้ข้อมูลที่แท้จริงอะ
    ผมเจออะไรแปลกๆ หลายครั้ง ไม่ได้รู้สึกอะไร
    เพราะผมไม่เชื่อก่อนอะ ต้องพิสูจน์ ต้องแน่ใจก่อน

เคยเจอผีอยู่ครั้งนึง ตอนเจอไม่กลัว เพราะ ไม่แน่ใจ ทั้งที่ มาจะๆ
    แต่อีกวัน พอแน่ใจ ทีนี้ ไม่กล้าขึ้นห้องหล่ะ.. หุๆๆๆ

ว่าแต่ว่า ..

ลืมเลย โทสับมา... อิๆๆ

เอาเท่าที่จำได้นะฮ่ะ

พูดกันเรื่องอันเท่าแขนนี่.. ระวังไม่ผ่านกบว.นะคับ
    ผมหล่ะ.. คิดไปซะไกลเลย

ว่าแต่ว่า วันนั้น ลืมเล่านะฮ่ะ

ตอนไปถึงงานใหม่ ๆ มองไปรอบ ๆ เพื่อสำรวจ บุคลิกของทุกคน
    ผมก็อึ้งๆ นะ

ใจก็คิด เมื่อไหร่ พวกเปรี้ยวๆ พวกบุคลิกแนวผมนี่
    มันจะสนใจใฝ่ธรรมกันบ้างนะ

เหมือนเป็นแกะดำจริงๆ

ไม่อยากเชื่อว่า ภาพที่สังคมสร้างไว้ มันจะกลายเป็นกำแพง
    ทำให้คนที่อยู่ในแสงสี พาลคิดไปว่า สนใจธรรมแล้วต้องแก่ ต้องเชย
    ต้องตัดสิ้นทุกอย่าง กลับมาเปี้ยวไส้แตกไม่ได้อะ..

จริงๆ ผมก็อยากจะทำตัวธรรมดา แต่งตัวทำบุคลิกธรรมดานะ
    แต่ว่า ที่คงไว้ เพราะต้องการสื่อให้วัยรุ่นเห็นโดยเฉพาะว่า

ธรรมะกับแสงสี และความทันสมัย มันเข้ากันได้เสมอ

ผมเหมือนลุกครึ่งเมกัน ดำขาวนะฮ่ะ
    คือ จะขาวก็ไม่ขาว จะดำ ก็ไม่ดำ

พอไปในแต่ละสังคม ก็ดูแปลกแยกกับเขาไปหมดอะ
    พวกลูกครึ่งขาวดำเมกัน ก็เป็นแบบนี้นะ

ไปในกลุ่มคนดำ ก็โดนรังเกียจ ไปในกลุ่มคนขาว ก็โดนรังเกียจ

เมื่อไหร่ จะได้เห็นภาพ ทีวัยรุ่นเปรี้ยวไส้แตก
    มารวมตัวกันปฎิบัติธรรม ทำกิจกรรม ด้านพัฒนาจิต หรือสนใจด้านนี้กันมากๆ

ใครมีลูกมีหลาน ช่วยกันนะครับ
    เด็กจะได้ดี ต้องอยู่ที่ผู้ใหญ่ ปลูกฝัง และทำบ่อยๆ

จบข่าวก่อนนะฮ่ะ. ว่าจะพูดไร ลืมหล่ะ
    แค่นี้ก็เพ้อเจ้อ นอกประเด็นมาซะไกล

อนุโมทนาทุกท่านครับ..

ผมถ่ายคลิ๊ป ตอนเหยียบแขน กับ อ.สรพล บรรยายไว้
    ว่างๆ จะเอามาลงให้ดูกันครับ

8. mead

พวกพี่อ่านหมดล่ะครับน้องโจโฉฯ แวะมาเล่าต่อนะครับ ^^
    อ่านไปก็ยิ้มไปครับ ในมุมมองธรรมะของน้อง มาถูกทางถูกแล้วล่ะครับ
    แยกแยะเป็นตั้งแต่ยังเด็ก เข้าใจว่าอะไรเป็น"ของเล่น" อะไรเป็น "แก่นแท้"
    ศึกษาอย่างอารมณ์ดี เรียนรู้เพื่อให้รู้จนหมดสงสัย พัฒนาต่อยอดไปครับ พอเรารู้เรื่องที่สนใจแล้วค่อยๆก็วางลง เหลือไว้เพียงคุณสมบัติด้านบวกมอบให้จิตวิญญาณติดตัวเอาไว้ครับ จริงๆแล้วคือยึดติดอะไรไม่ได้ ต้องกลับคืนสู่จิตเดิมแท้ ทุกสิ่งทุกอย่างทางกายภาพล้วนเป็นมายา พิจารณาให้เป็นธรรมมะดีที่สุดแล้วครับ..
    ขอโมทนากับน้องโจโฉฯด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2007
  9. piakgear24

piakgear24 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2006
    อย่างนี้ต้องตามไปดวลที่วัดท่าซุง ตอนสิ้นเดือนซะแล้ว
    มีดไม่ได้มีเล่มเดียวนะคุณพี่mead ที่ไม่ได้มาจากช่างเล็กก็มี
    มีหลายเล่มจนไม่รู้ว่าจะเอาเล่มไหนดวลดี อิอิ

10. Khunkik

Khunkik เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    เย้ๆๆ ดีใจจัง เจอคนไม่ชอบเล่นของเล่น แต่ก็โดนให้เล่นอีกคนแหละ 55555

แอบไปลุยบล๊อก Jocho มาแล้วหล่ะ ฮิ ฮิ ฮิ
    ฟังเพลง แล้วน่าจะเอาไปทำเป็นเพลงประกอบละครบ้างน่ะ ลั่น..ล๊า..
    1675-emoticon-9555.gif ฟังแล้วได้แรงใจเยอะเลยจ้า

11. Toutou

Toutou เป็นที่รู้จักกันดี

รออ่านรายงานของคุณโจโฉต่อนะคะ...ไปเยี่ยมบลอกมาแล้วด้วยนะ เอารูปเราไปไว้หน้าแรกเลย ปลื้มมักๆ (i)

ว่าแต่ลิงก์นี้ http://www.jozho.bloggang.com/ มันใช่้ไมไ่ด้แล้วเหรอ???

12. Maxxyzzz

Maxxyzzz เป็นที่รู้จักกันดี

เก็บตกหลวงพี่พจน์คร๊าบบบบ

ได้คุยกับหลวงพี่พจน์บ้างเล็กน้อยครับ ท่านเมตตา+ฮาครับ ท่านฝึกพลังจักรวาลถึงระดับที่ 19 ครับ ผมเลยบอกท่านว่าจะขอคำแนะนำพลังจักรวาลท่านซะหน่อย(ผมระดับ5 ^^" ) แต่ว่าช่วงบ่ายไม่มีเวลาตอนไปกราบลาท่าน ท่านเลยให้เบอร์โทรมาครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2007
  13. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    น้องMaxxyzzz<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_576299", true); </SCRIPT> เจาะข้อมูลได้ลึกจริงๆ[​IMG]
    แสดงว่าหลวงพี่ ไม่ธรรมดาจริงๆ [​IMG]

14. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เอ...เมื่อไหร่จะได้อ่านตอนต่อไป ของคุณ โจโฉคร้าบบบ นะ[​IMG]

15. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    เมื่อกี้นี้คุณทรายแก้วโทรมา ขอบคุณ เรื่องการจัดงาน และน้ำใจที่มอบให้น้องๆทีมงานครับ

พระอาจารย์พจน์ ท่านดีใจ ที่ได้สังฆทาน เพราะได้อานิสงค์เลี้ยงพระได้ทั้งวัดเลยครับ แถมยังได้กล่องเอาไว้ใส่ของใช้อีกด้วย

ทางพระอาจารย์พจน์ (หลวงพี่เก่ง) และคุณทรายแก้ว ได้แจ้งว่า หากจะจัดงานอบรมอย่างนี้อีกท่านยินดีมาให้อย่างเต็มใจเต็มกำลังครับผม

16. พุทธโกมุท

พุทธโกมุท เป็นที่รู้จักกันดี

วันไปร่วมงานได้รับ Cd มา 1 แผ่น อยากทราบว่าหลวงพี่ที่สอนกรรมฐานใน CD ท่านชื่ออะไรครับ
    และขอโมทนาในความดีของท่านที่ทำ Cd มาแจกด้วยครับ ได้ประโยชน์มากเลย

17. Nakamura

Nakamura Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

20 กันยายน 2005
    เป็น DVD ของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) นะครับ

ทีมงานพลังจิตพิชิตภัยพิบัติได้แจกไปแล้วกว่า 200 ชุดทั่วประเทศ

ท่านในที่ไปงานแต่ไม่ได้รับเนื่องจากแผ่นหมด ติดต่อขอรับได้ที่กระทู้นี้ครับ
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=77783

18. พุทธโกมุท

พุทธโกมุท เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้รับ DVD ครับ ได้มาแต่ CD ที่เขียนว่า "รวมบทสวดมนต์ MP3" ไม่ใช่เสียงหลวงพ่อฤาษีครับ

19. Nakamura

Nakamura Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อาจจะเป็นของท่านอื่นนะครับ

ของใครยกมือหน่อยครับ ^^

20. Nakamura

วันงานไม่ค่อยได้ถ่ายรูปสักเท่าไหร่ มีเท่านี้เองครับ...

ไฟล์ที่แนบมา: