ข่าวดี ของพวกเรา "พลังจิตพิชิตภัยพิบัติ"

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 31 มีนาคม 2007.

1. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    13 พ.ค.50 ...8.20 น. บ้านคุณพุทธันดร
    จะพยายามไปให้ได้ครับ....

2. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

เอ๊า...ไม่โอน..ก็ไม่โอนครับ

งั้นเดี๋ยวผมก็จะเอาไปให้ในวันที่เรียนก็แล้วกันนะครับ

ขออนุโมทนาสาธุกับคุณคนกิเลสหนาด้วยนะครับ

กุศลแรงจริงๆครับ..

..เสือปืนไว...เรื่องทำบุญนี่ต้องเร็ว..ต้องไวครับ..
    ..ชักช้าไม่ได้..เดี๋ยวบุญบารมีจะตามเพื่อนๆไม่ทันครับ..

...แหะ..แหะ..

3. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

4. ศานติ าณ

ศานติ าณ เป็นที่รู้จักกันดี

ยืนยัน วันอาทิตย์ที่ 13 พ.ค. เวลา 8.20 ที่ซอยสุขุมวิท 20 ค่ะ

จะเอาเครื่องดื่มธัญพืชสูตรรับมือภัยพิบัติ ไปให้ทดลองชงเป็นอาหารว่างกันด้วย (ถ้าใครกล้าลองนะ) ถึงใครไม่กล้าลองก็จะกล้าเอาไปนะ อย่างน้อยก็มีพี่คณานันท์ หัวหน้าทีม กับ คุณ ถาวร ที่ตัองการเพิ่มความอ้วนเป็นเหยื่อของเราละ

5. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    โห ..มีแขกรับเชิญเป็นสาวลำพูนด้วย

จะเอาวิทยุไปให้วันนั้นเลยครับ และหาก ของที่สั่งคุณรัตนาพรมาทันจะนำไปให้ในวันนั้นด้วยเช่นกัน

ขออนุญาตช่วยกันเช็คยอดกันหน่อยครับผม จะได้แจ้งไปทางคณะวิทยากร และท่านเจ้าของสถานที่ได้ถูกต้องครับ

อ้อเตรียมสื่อและที่ปูรองนั่งรองนอนกันไปด้วยนะครับ อุปกรณ์การกินส่วนตัวเช่นช้อนส้อม ถ้วยน้ำและน้ำดื่มครับ จะได้ไม่เป็นการรบกวนท่านเจ้าของสถานที่เกินไปครับ

เบอร์โทรผม 081-209-9151 เผื่อถามทางครับผม

6. Chayutt

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2007
  7. Chayutt

โอ๊ย!!

มันเป็นยังไงของมั่นเนี่ย..ผมพยายามโพสท์รายชื่อคนที่ได้ลงชื่อไว้ว่าจะไป หรือจะพยายามไปตั้งหลายทีแล้ว มันไม่ยักกะมาแฮะ มีแต่ข้อความเปล่าๆเท่านั้น

..ทุกทีก็โพสท์ได้นี่นา...

..เอาเป็นว่าตอนนี้มีผู้มาลงชื่อไว้แล้วประมาณ 48 ท่านครับ..

สำหรับผู้ที่จะจัดเตรียมอาหาร และสถานที่ก็จะได้วางแผนได้ง่ายขึ้นนะครับ..

8. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006
    5555 หนีไม่พ้นจริงๆ

ถ้าไม่มียาพิษ กะยาถ่าย มาเลย (b-oneeye)

9. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ข้อความจากคุณคณานันท์

ไปดูสถานที่ของคุณพุทธันดรเป็น Studio ชื่อ Moontime อยู่ใน ซ. สุขุมวิท 20 ไม่ไกลจากรถไฟฟ้าทั้งใต้ดินบนดินครับ

จากหัวหินลงรถไฟหัวลำโพง หรือลงรถตู้ที่อนุสาวรีย์ชัย จากนั้นต่อรถไฟฟ้า ใต้ดิน บนดินก็ได้ไปลงที่สถานีอโศก จากนั้นเดินย้อนเข้าซอย สุขุมวิท 20 เข้าซอยตรงมาเรื่อยๆ จนสุด มองขวามือจะเห็นตู้ยาม ที่อบรม อยู่เป็นบ้านหลังแรกที่อยู่ตรงข้ามตู้ยาม ครับหาไม่ยาก เก็บเบอร์เพื่อนๆ ไว้แล้วถามทางมาเรื่อยๆได้ครับ เบอร์โทร 081-209-9151(คุณคณานันท์)<!-- / message --><!-- sig -->

Moontime Stodio
    148 ซ.สุขุมวิท 20 ถ.สุขุมวิท
    แขวงคลองเตย เขตคลองเตย
    กรุงเทพมหานคร
    10110

10. นาคา

นาคา เป็นที่รู้จักกันดี

ธรรมะ สวัสดี ครับ ผม

คิดว่า 6- 12 พค. ผม เดิน ทาง เพื่อแสวงบุญ ที่ภาคเหนือ ครับ อาจจะพัก ที่ ....

หางดง ครับ ...เป็น บ้านของคุณ แม่ ของเพื่อน น้องสาว ...ทราบข่าว ว่า ท่าน ทั้ง 2 มี บารมี ของเบื้องบน ...

ส่วน การฝึก พลังจิต ที่ ทางกลุ่ม คุณ พุทธันดร คุณคณานันท์ และเพื่อนๆ พี่ๆ น้อง ๆ หลายๆท่าน ใด้ ร่วม กัน ในครั้งนี้ ...ผม คงมีโอกาส เข้าร่วมฝึกด้วยครับ....

เพราะอาจจะกลับ มาพังงา - ภูเก็ต ราวๆ 13 พค. อาจจะช่วง กลางคืน ( นำรถส่วนตัว มาจอดรถ ที่ แถวๆ บางบอน )

รบกวน คุณ คณานันท์ หรื คุณ ZZ ช่วย แจ้ง ช่องติดต่อ ทางวิทยุสื่อสาร ย่าน 245 ด้วยครับ เผื่อ อาจจะนำไป จะสะดวก ครับ ( Moto 80 =ช่อง )
    ...และผม อาจ นำ เครื่องสมัครเล่น ย่าน 144 ด้วยครับ จะ stand by ที่
    VR. จราจร กรุงเทพ. ครับ

....ขอร่วมอนุโมทนาบุญ กับทุกท่าน ครับ....ขอคาระวะ ผู้ ทรง วุฒิ อภิญญา ครับผม...

....วันนี้ น้องสาว กำลังเข้า บวช ชี พราหมณ์ ที่วัดถ้ำเสือ ของพระอาจารย์ จำเนียร ( กระบี่ ) ครับ ....25 -30 เมษา - 1 พค. ร่วมเพื่อน พยาบาล ทางพังงา ....

ว่างๆ MSN .. ครับ ... hs8hnb@hotmail.com

MSN .. poj_btreng@yahoo.com

อนุโมทนา อนุโมทนา อนุโมทนา

..............
    แนบภาพ วัดภ้ำวังวราราม แถวๆ เขาสก ( เขต ยุทธหัสถี เมืองนครศรี ฯ )

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      4.8 KB
      เปิดดู:
      204
      ขนาดไฟล์:
      2.6 KB
      เปิดดู:
      204
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2007
  11. kananun

มากันเยอะขนาดเป็นการ มิตติ้งย่อยๆของเวบไซท์พลังจิตเลยครับ

ทางคุณจ๊ะ(คนกิเลสหนา) เสนอว่า มากันเยอะขนาดนี้อาจวุ่นวายในการทานอาหาร ดังนั้น คุณจ๊ะเลยจะช่วย สั่งร้านอาหารมาให้พวกเราได้ทานกัน โดยขณะนี้ มีจิตศรัทธาจากคุณชยุต จำนวน 2,000 บาท มาประเดิม เพราะต้องถวายเพลพระด้วย เราจะวางตามแนวทางของหลวงพ่อ คือ เลี้ยงอาหารฟรี ท่านที่ศรัทธาร่วมทำบุญด้วยเท่าไหร่ก็ได้ครับ หรือจะนำอาหาร น้ำมาร่วมด้วยก็ได้ครับ ยอดตอนนี้มีผู้สนใจประมาณ 50 ท่าน ขอให้รีบสรุปรวมยอดเพราะผม จะส่งจดหมายให้ทางสถาบันครับ

ส่วนของที่ระลึก ที่พวกเราจะมอบให้คณะวิทยากร และท่านเจ้าของสถานที่ ผมจะจัดไว้ให้ ส่วนท่านที่มีจิตศรัทธา ก็นำมาเพิ่มเติมได้ครับ

สำหรับพวกเรานั้น คณะทำงานมีของมาแจกเช่นเคย ถ้าได้รู้ยอดจะได้จัดเตรียมมาได้ถูกต้องครับผม

ที่สำคัญอีกอย่างขอ อาสาสมัครช่วยทำงานด้วยครับ
    -ประชาสัมพันธ์หน้างาน และการลงทะเบียน
    -ช่วยแจกของ จัดของที่ระลึก
    -ช่วยจัดดูแลด้านอาหาร (พลังจิตพิชิตอาหารเบาๆมือหน่อยนะครับ)
    -ช่วยงานทั่วไป
    -ช่วยคณะวิทยากร (ขอที่เคยเรียน วิชาสั่งจิตใต้สำนึกมาจะดีมาก)

ขอขอบคุณล่วงหน้า พบกันในงานครับผม

12. เช้าใหม่

เช้าใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับท่านหัวหน้าจะให้ช่วยทำอะไรแจ้งได้เลยครับ

พร้อมช่วยเสมอ (ถ้าสามารถทำได้นะครับ)

13. Khunkik

Khunkik เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    แจ้งเมนูอาหาร

อาหารเช้า กาแฟ-โอวัลติน, เครื่องดื่มธัญญพืช
    ขนมปังต่างๆ ผลไม้

อาหารกลางวัน
    ข้าวราดหน้าไก่, แกงเขียวหวานลูกชิ้นปลากรายขนมจีน
    ผัดคะน้าปลาเค็ม, น้ำพริกปลาทู, หมูทอดกระเทียมพริกไทย,
    ข้าวผัดเจ, แกงจืดเจ, ผัดเผ็ดเจ

ผลไม้

น้ำหวาน, น้ำอัดลม, ชา-กาแฟ มีให้ทานตลอดจ้า

เอาเมนูมายั่วน้ำลายกันนิดหน่อย เน้นรสชาติกลางๆ และทานกันได้ทุกคน จาน-ชาม เดี๋ยวจัดมาให้พร้อมกันเลย ใครต้องการอาหารอะไรเพิ่มเติมแอบกระซิบบอกกันได้จ้า ยังสามารถปรับเปลี่ยนได้เพื่อความเหมาะสม เมนูอาจจะไม่หลากหลาย แต่ปริมาณทั่วถึงแน่นอน หมู่พิชิตอาหารเตรียมพร้อมรึยัง ฮึ ฮึ ฮึ ^D^

14. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    โหโห... เห็นเมนูอาหารแล้ว..[​IMG]
    อย่างนี้ต้องขอสมัครเป็นสมาชิกใหม่ของพลังจิตพิชิตอาหาร ด้วยนะ[​IMG]
    งานนี้ต้องไม่พลาด[​IMG] [​IMG]

15. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    คุณเล็ก ว.๒
    ผมมีจิตศรัทธาร่วมบริจาค ๑,๐๐๐ บาท สำหรับช่วยค่าอาหารถวายเพลพระและพวกเราทุกๆคนครับ

16. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    <TABLE class=tborder id=post557303 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] วันนี้, 03:51 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#113 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>Khunkik<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_557303", true); </SCRIPT>
    สมาชิกยอดฮิต

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 09:11 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 2,9790000 ล้านครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 3,4540000 ล้านครั้ง ใน 313 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 382,000,000,000, [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

:cool: :cool: :cool: :cool:

</TD><TD class=alt1 id=td_post_557303 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->แจ้งเมนูอาหาร

อาหารเช้า กาแฟ-โอวัลติน, เครื่องดื่มธัญญพืช
    ขนมปังต่างๆ ผลไม้

อาหารกลางวัน
    ข้าวราดหน้าไก่, แกงเขียวหวานลูกชิ้นปลากรายขนมจีน
    ผัดคะน้าปลาเค็ม, น้ำพริกปลาทู, หมูทอดกระเทียมพริกไทย,
    ข้าวผัดเจ, แกงจืดเจ, ผัดเผ็ดเจ

ผลไม้

น้ำหวาน, น้ำอัดลม, ชา-กาแฟ มีให้ทานตลอดจ้า

เอาเมนูมายั่วน้ำลายกันนิดหน่อย เน้นรสชาติกลางๆ และทานกันได้ทุกคน จาน-ชาม เดี๋ยวจัดมาให้พร้อมกันเลย ใครต้องการอาหารอะไรเพิ่มเติมแอบกระซิบบอกกันได้จ้า ยังสามารถปรับเปลี่ยนได้เพื่อความเหมาะสม เมนูอาจจะไม่หลากหลาย แต่ปริมาณทั่วถึงแน่นอน หมู่พิชิตอาหารเตรียมพร้อมรึยัง ฮึ ฮึ ฮึ ^D^

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อ้าว !!! น้องกิ๊กแอบแปลงร่างตั้งแต่เมื่อไหร่อ่ะ
    เซ็กซี่จังเลย..อิ..อิ..
    (b-oneeye)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2007
  17. kananun

สาธุครับพี่พรหมประกาศิต ขอกราบขอบพระคุณแทนพวกเราทุกๆท่านครับผม ก็ขอรวบยอดเป็นการประชุมของเดือน พฤษภาคมไปด้วยเลยครับ อาจมีการสรุปการทำงานที่ผ่านมาสั้นๆ

ด้วยรวมทั้งขอให้พี่ตั้มนำเสื้อของเวบไซท์พลังจิต (ถ้ายังมีเหลือ) และพระพลังจิตมาให้พิจารณากันด้วยครับ เผื่อมีท่านที่สนใจอยากได้

18. kananun

อ้าว..............

น้องกิ๊ก แปลงกายผิด หรือเปล่านี่

ตั้งใจเปลี่ยนร่างมากินเลยนี่นา

จะให้เป็นพริตตี้ในงานซะหน่อย ....ว้า

19. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2004
    1
    Khunkik<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_557303", true); </SCRIPT>
    สมาชิกยอดฮิต
    ได้ให้อนุโมทนา 2,9790000 ล้านครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 3,4540000 ล้านครั้ง ใน 313 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 382,000,000,000

โอ้โห!! น้องกิ๊กนี่ไฟแรงจริงๆ ทำเอาเครื่องคอมฯ เพี้ยนไปเลย.........

20. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22

เสื้อพลังจิตหมดแล้วครับ คงต้องรอสั่งทำ LOT ใหม่ ตอนนี้เหลือแต่ "พระพลังจิต" สำหรับป้องกันภัยจากอาวุธนิวเคลียร์และอาวุธชีวภาพครับ

.
    .