ข้อความจากต่างมิติ-ก้าวกระโดดทางวิวัฒนาการครั้งยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ ไปสู่มิติที่ 5

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 30 มิถุนายน 2010.

1. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    ยินดีที่ซู๊ดดดค่ะ ครอบครัวเดียวกัน
    ก็ต้องช่วยกันสิคะ
    รักค่ะ จุ๊บๆๆ

:cool::cool::cool:

2. Akornlokudorn

Akornlokudorn Active Member

13 ธันวาคม 2011
    โมทนาสาธุครับ น่าสนใจจัง กับหลักสูตรเร่งรัด ใช่รักและเมตตาโดยไม่มีเงื่อนไขใช่ไหมครับ รู้สึกว่าจิตด้านมืดของผมมันของผมพยายามขัดขวางทุกครั้งเชียว มีเทคนิคอย่างไรรบกวนแนะนำด้วยครับ

3. tangOAH

พออ่านที่คุณบอกว่าจิตด้านมืดคอยขัดขวาง
    ก็รู้สึกเห็นใจค่ะ เพราะทุกวันนี้ก็มีเข้ามาเป็นระยะๆ
    ไอ้ความรู้สึกที่คอยขัดขวางไม่ให้เราคิดดีคิดบวกเนี่ยค่ะ
    เทคนิคส่วนตัว คือ ไม่พยายามยืดว่าเป็นเราค่ะ
    เรากำลังเล่นไปตามบท และเป็นเรื่องที่ถูกขีดไว้ให้แสดง
    และผู้เลือกบทบาทต่างๆมาตั้งแต่ต้น ก็เราเองนั่นแหละ
    มันก็เลยทำให้ไม่รู้สึกว่าไอ้สิ่งที่เป็น ที่เจอ มันเป็นความผิดของใครค่ะ
    ก็จะเลิกโทษสิ่งนั้นสิ่งนี้ไปเลย พยายามอย่างเดียวว่าเรา
    จะต้องเข้าใจทุกเหตุการณ์ แล้วมีหน้าที่ผ่านพ้นไปให้ได้
    ก็ไม่อยากสอบตกนี่นา ก็ต้องพยายามดึงเรากลับมาให้เร็วที่สุดค่ะ
    บางที โมโห บางทีไม่ชอบใจ เราก็ตามดูมันไป อย่าไป
    หลุดตามบทละคร จนอินไปกับมันจนลืมไปว่าเป็นแค่การแสดงเท่านั้นเชียวจะตกม้าตายเอานะคะ อิอิอิ
    พอเรารู้ตลอดว่านี่คือการแสดง เราจะดูมันได้เรื่อยๆ
    สุดท้ายแล้วไอ้เจ้าความรู้สึกที่มันพุ่งขึ้นสุด หรือลงสุด มันจะค่อยๆดับไปเองค่ะ
    (เพราะเราเหนื่อยที่จะแสดงงัยคะ บางทีโมโหมากมากก็เหนื่อยได้นะ)
    แล้วเราก็จะกลับมาดำรงความรู้สึกในทางบวกได้ต่อไปเพราะอารมณ์เรามันนิ่งซะแล้วนั่นเอง
    คนอื่นยังงัยไม่ทราบนะคะ แต่นี่เป็นเทคนิคที่ใช้อยู่ค่ะ
    อ่านขำขำแล้วกันนะคะ

4. light worker

light worker เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2011
    คุณสามารถสอนจิตด้านมืดของคุณให้เขากลายเป็นจิตด้านสว่างได้ไหมอ่าครับ อิอิ :)

มีทั้งมนุษย์นอกโลกและพระโพธิสัตว์อาศัยอยู่ในร่าง/กายหยาบของมนุษย์...จงเรียนรู้กับมนุษย์ทุกคนนะครับ.. ^_^

ปล.ที่ผมพูดมาทั้งหมดผมก็เก็บเอาไว้สอนกับตัวเองด้วยแหละครับ อิอิ :)

5. Linda2009

Linda2009 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณนู๋โอ๋ ที่แชร์เทคนิค อันลำ้้ลึก ขอนำไปใช้บ้างจ้า คารวะๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      9.1 KB
      เปิดดู:
      41
  6. tangOAH

น้องไม่ได้เรื่องได้ราวรัยหรอกจ้า แต่ก็แค่อยากบอกเล่าให้ฟังหน่ะจ้า
    พี่ลินดา เป็นคนจิตใจดีอยู่เสมออยู่แล้ว ฮาได้ทั้งวัน
    ก็ถือว่าพี่น่ะ ได้ทำหน้าที่ส่งพลังบวกให้พวกเราอยู่ตลอดอยู่แล้วนี่นา
    น้องกับคุณนอกโลกยังปลื้มเลยอ่ะ อิอิอิ
    รั๊กรักเจ้าค่ะ จุ๊บๆๆ

7. LadyOfLight

LadyOfLight เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความการสื่อสารจาก Hilarion
    วันที่ 1-7 มกราคม 2555
    โดย Marlene Swetlishoff

ที่มา : http://www.therainbowscribe.com/hilarion2012.htm

ตอนที่ 1

ถึงท่านที่รักทั้งหลาย,

จงให้ถ้อยคำมันตราที่ใช้สวดซ้ำย้ำอยู่ตลอดคือคำว่า “ตั้งสมาธิจดจ่อ(focus)” สำหรับในช่วงเวลานี้
    ไม่ว่าอะไรกำลังเกิดขึ้นอยู่ในสภาวะโลกรอบตัวคุณก็ตาม จงให้ความรักกับมัน, จงประสาทแสงสว่างให้กับมัน
    และจงโปรยความรักนี้ให้ชุ่มฉ่ำไปตลอดทางไม่ว่าคุณจะดำเนินชีวิตไปที่ใดเมื่อไหร่ก็ตาม

จงรู้ไว้เถิดว่าพวกคุณแต่ละคนคือตัวแทนของความศักดิ์สิทธิ์แห่งพระเจ้า(the Divine)
    และจงรู้ไว้ว่าทุกความคิด, ทุกถ้อยคำ,ทุกปฏิกิริยาและทุกการกระทำของพวกคุณ
    ได้กลายเป็นสิ่งสำคัญที่สุดในการนำมาซึ่งสภาพความเป็นจริงใหม่ของดาวโลก

ต่อไปมันจะมีหลายสิ่งหลายอย่างรออยู่ข้างหน้า
    ซึ่งจะพยายามทำให้คุณเขวออกจากการจดจ่อความรักแบบนี้ไป
    และมันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณเองในการหวนระลึกถึงสิ่งที่คุณมองไปถึงก่อนแล้วและ
    ถึงเจตนาในการมาอยู่ที่นี่ในเวลานี้ของตนเองให้ได้

จงหาหนทางในการใช้เวลาว่างที่คุณมีให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้เพื่ออยู่ในสภาพแวดล้อมที่เงียบสงบ
    อันจะทำให้คุณตั้งสมาธิจดจ่ออยู่กับจุดหมายในการเลื่อนระดับขึ้นของทั้งดาวโลกและมนุษย์แต่ละคนได้
    นี่คือเวลาที่ต้องลงมือทำอะไรสักอย่าง
    และเป็นเวลาที่ตอนนี้ช่วงเวลาแห่งการรอคอยความช่วยเหลือจากผู้อื่นอยู่เฉยๆก็จบสิ้นลงไปแล้ว

พวกคุณคือผู้สร้างสรรค์นะ ท่านที่รักทั้งหลาย
    ในตอนนี้ทุกสิ่งที่คุณทำขึ้นได้สำเร็จและฟันฝ่ามาเพื่อทำให้พวกคุณมาอยู่ ณ จุดนี้ได้นั้น
    ถูกนำมาใช้เพื่อให้เกิดประโยชน์สูงสุดต่อส่วนรวมทั้งหมดแล้ว
    มันสำคัญมากจริงๆที่แสงสว่างและความรู้สึกต่างๆของความรักกับความเห็นอกเห็นใจของพวกคุณ
    ได้ส่งออกไปถึงผู้คนและสถานที่ต่างๆรอบตัวของพวกคุณอย่างเป็นประจำทุกวัน

จงพยายามเกาะเกี่ยวความรู้สึกแห่งความสนุกสนานยินดีและมีความสุขที่พลังงานต่างๆของปีใหม่นำมาให้
    และเมื่อคุณรู้สึกถึงชั่วขณะที่การยกระดับเบิกบานขึ้นอย่างทรงพลังมากขึ้นเรื่อยๆเหล่านี้
    ก็จงจดจำมันเอาไว้ และจงเรียนรู้ที่จะทำให้ความรู้สึกยินดีมีสุขเหล่านี้เพิ่มขึ้นมาภายในใจตามที่คุณต้องการให้ได้
    ไปตลอดช่วงเวลาที่เหลือของปีแห่งความเปลี่ยนแปลงที่ไม่น่าเชื่อของพวกคุณ

จงเชื่อในปาฏิหาริย์ และจงเฝ้าดูปรากฏการณ์ synchronicities อันแสนมหัศจรรย์ทั้งหลายเริ่มที่จะอุบัติขึ้น
    จงเปิดใจต่อแสงสว่าง, ความรัก, การอัพเกรดและการปรับจูนต่างๆที่ดีเยี่ยมมากขึ้นเรื่อยๆ
    และจงจำอยู่เสมอถึงการร้องขอและมุ่งมาดปรารถนาในสิ่งเหล่านี้ทั้งเช้าและค่ำ

..................

8. LadyOfLight

LadyOfLight เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความการสื่อสารจาก Hilarion
    วันที่ 1-7 มกราคม 2555
    โดย Marlene Swetlishoff

ที่มา : http://www.therainbowscribe.com/hilarion2012.htm

ตอนที่ 2 จบ

มันถึงเวลาอาบรับความรู้สึกต่างๆที่กำลังแกร่งกล้าและยกระดับให้สูงขึ้นเรื่อยๆเหล่านี้แล้ว
    อันเป็นความรู้สึกที่พลังงานใหม่ทั้งหลายกำลังช่วยกระตุ้นให้เกิดขึ้นได้ภายในตัวพวกคุณ
    และเมื่อคุณเกิดความรู้สึกเหล่านี้
    มันก็เป็นการเชื้อเชิญให้ความรู้สึกทั้งหลายเหล่านี้ถูกดึงดูดเข้าสู่ตัวคุณมากขึ้นดุจความศักดิ์สิทธิ์แห่งพระเจ้า

จักรวาลจะรับรองว่าพวกคุณเป็นผู้รับสิ่งที่ก่อให้เกิดความสุขใจ(blessings)อย่างมากมายแน่นอน
    ซึ่งพวกมันกำลังรอที่จะปรากฏขึ้น แล้วกลายเป็นส่วนเติมเต็มให้ชีวิตของพวกคุณมีความสุขแบบบริบูรณ์
    และขณะที่การเปลี่ยนแปลงต่างๆเกิดขึ้นในทุกภาคส่วนของสังคมมนุษย์
    สิ่งที่ก่อให้เกิดความสุขใจทั้งหลายซึ่งเกิดขึ้นต่อเนื่องอย่างไม่หยุดหย่อนเพื่อพวกคุณ
    จะเกิดมีมากขึ้นเรื่อยๆจนปรากฏชัดในชีวิตของพวกคุณแต่ละคน

จงเบิกบานยินดีไปในแต่ละชั่วขณะ จงดำเนินชีวิตให้เป็นชั่วขณะไป
    ตั้งสมาธิจดจ่อ, ตั้งสมาธิจดจ่อ, ตั้งสมาธิจดจ่อ
    จงให้ทุกสิ่งทุกอย่างที่เกิดขึ้นมาไหลทะลุผ่านตัวคุณไป
    และไหลไปรอบตัวคุณทั้งที่คุณก็อยู่ในสภาวะไหลเรื่อยไปในแต่ละชั่วขณะเช่นกัน

จงให้ความรักที่อยู่ภายในตัวคุณฉายส่องผ่านตัวคุณออกมาทางการรู้สึก, การพูด,และการกระทำทั้งหมดของคุณ
    จงมีความสุขกับทุกเหตุการณ์ที่กำลังเกิดขึ้นในชีวิต
    และจงแสดงความรู้สึกขอบคุณสำหรับทุกอย่างที่คุณได้รับอยู่เรื่อยๆ

การที่คุณเลือกอยู่ในสภาวะความเบิกบานยินดี
    ทำให้ความงดงามสุขสบาย(grace)เข้ามาในความเป็นชีวิตมนุษย์และชีวิตประจำวันของพวกคุณมากขึ้น
    จงจับความรู้สึกแห่งความยินดีมีสุขนี้ไว้
    และใส่มันเข้าไปในทุกอย่างที่คุณทำบ่อยๆ เพื่อให้มันแสดงความสวยงามของมันออกมา

จงรู้สึกเบิกบานยินดี จงยินดีมีสุข
    จงแผ่ความเบิกบานมีสุขออกไปด้วยใจอันประเสริฐล้วนๆแบบบริสุทธิ์ไร้สิ่งเจือปน(purity)และตรงไปตรงมาไร้สิ่งแอบแฝง(innocence)
    อย่างที่เชื่อว่ามันทำให้เกิดเวทย์มนตร์อันมหัศจรรย์ขึ้นแน่ๆ
    เพราะการทำเรื่องแบบนี้ให้เกิดขึ้นภายในใจคุณได้มันต้องซิกแซ็กกันหน่อย
    แต่มันก็คือพลังอำนาจอย่างหนึ่งที่ทำให้ทุกอย่างในชีวิตของคุณ
    มีสิ่งที่ก่อให้เกิดความสุขใจทั้งหลายปรากฏมากขึ้นเรื่อยๆ

จงปรับตั้งการบรรเลงเส้นสายของการดำเนินชีวิตสำหรับช่วงที่เหลือของปีนี้ด้วยพลังอำนาจอันยิ่งใหญ่
    ซึ่งสรรค์สร้างออกมาด้วยการตกลงใจอันแน่วแน่
    และความตั้งใจมั่นในการเป็นศักยภาพอันทรงพลังสูงสุดและยิ่งใหญ่ที่สุดของพวกคุณ
    และจงเฝ้าดูมันค่อยๆปรากฏออกมาให้พวกคุณได้เห็นอย่างน่าพิศวง

จงกล้าที่จะฝันอย่างยิ่งใหญ่
    จงกล้าที่จะทำทุกอย่างตามความปรารถนาอันแรงกล้าและไม่เคยมีเวลาทำมันมาก่อนไม่ว่าด้วยเหตุผลกลใดก็ตาม
    จงศรัทธาในคุณค่า, อัตลักษณ์และคุณประโยชน์ของตนเอง
    และจงมองว่าตนเองคือผู้เป็นนาย(Master)คนหนึ่งในทุกอย่างที่คุณก่อ

จงเขียนบทบาทการแสดงอันยิ่งใหญ่ในชีวิตของตนเองขึ้นใหม่แล้วดำเนินชีวิตไปตามนั้น
    ถ้าคุณฝันถึงมันได้ คุณก็เป็นอย่างนั้นได้
    ทุกสิ่งทุกอย่างกำลังรอที่จะปรากฏออกมาให้เห็นเป็นรูปธรรม
    และกำลังรอที่จะเป็นไปตามความปรารถนาอันยากที่จะเกิดขึ้นได้ในชีวิตของคุณ
    จงให้มันเป็นของคุณในแต่ละวันๆ แล้วคอยดูมันค่อยๆปรากฏออกมาอย่างน่าอัศจรรย์เถิด

Until next week….

I AM Hilarion

©2012 Marlene Swetlishoff/Tsu-tana (Soo-tam-ah) Keeper of the Symphonies of Grace
    Permission is given to share this message as long as the message is posted in its entirety and nothing has been changed, or altered in any way and Scribe's credit, copyright and website is included. www.therainbowscribe.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2012
  9. tangOAH

หวัดดีปีใหม่จ้า คุณโซ่ที่รัก
    ขอบคุณนะคะ วันนี้จะทำงานไปแอบอ่านไปอ่ะ
    รักค่ะ จุ๊บๆๆ

อุ๊ย...อ่านแล้วโดนอีกแล้วจ้า
    เมื่อวานนะเพิ่งรู้สึกไม่ดีกับแม่แหละ แต่ก็อย่างว่าแหละ
    ทุกอย่างที่เกิดขึ้นเราเลือกมาแล้วนี่นา(พอคิดได้เช่นนี้ทุกอย่างก็ง่ายไปหมด)
    เราก็เลยกลับสู่สภาวะปกติได้เร็วมากค่ะ
    อยู่กับตัวเอง สงบๆ ดีที่สุด ทบทวนทุกอย่าง
    ไม่ไปหลงเตลิดกับความรู้สึกที่เกิดขึ้น
    เฮ้อจะว่าไป การนำความรู้จากที่ต่างๆมาผสานกัน
    ก็ทำให้เราใช้ชีวิตได้ง่ายขึ้นมากอย่างไม่น่าเชื่อ
    มหัศจรรย์จริงๆเลยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มกราคม 2012
  10. LadyOfLight

(kiss)(kiss)(kiss)

fly_pig

11. richsi

richsi สมาชิก

สวัสดีปีใหม่ค่ะ..คุณโอ๋...
    แอบเที่ยวที่ไหนเนี่ย..คิดถึงนะคะ....
    อ่านข้อความคุณแล้วไม่ธรรมดานะเนี่ย...
    รู้มั๊ย...คุณโอ๋ เป็นฟันเฟืองที่สำคัญเชียวนะ
    กับนาวาลำนี้...เพราะคุณโอ๋...มีความรักที่ยิ่งใหญ่...
    ไว้ให้พวกเรา....อยากบอกว่ารักคุณโอ๋ที่ซู๊ด...ด
    ขอจุ๊บ จุ๊บทีนะ..(k)(k)

12. tangOAH

ก็เป็นแค่คนไม่เอาไหนคนนึงค่ะ ขี้เกียจมากก็เท่านั้น
    อะไรที่ทำให้ตัวเองนี่ยิ่งไม่สนใจเลยค่ะ อิอิอิ
    ยังดีหน่อย ว่ายังพอมีจิตอาสาอยู่บ้าง
    ไม่งั้นคงจะไม่ได้เรื่องได้ราวซ๊ากกกอย่าง
    แต่โชคดีนะคะ ที่เป็นคนมองหาความสุขจากสิ่งรอบตัวได้ง่ายๆ
    เลยสามารถต่อสู้กับสภาวะความเป็นทวิภาวะไปได้อยู่บ้างหน่ะค่ะ
    รักคุณเช่นกันนะคะ ตั้งแต่คุณเข้ามากระทู้ก็ดูคึกคัก
    เพื่อนๆก็พูดคุยแลกเปลี่ยนกันอย่างสนุกสนาน
    ครอบครัวเรานี่เป็นชุมชนที่น่ารักจริงๆค่ะ (ยืนยันคอนเฟิร์ม อิอิอิ)

13. axzon47

axzon47 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2006
    สวัสดีปีใหม่ครับ + กอดรอบกระทู้ อิอิ

14. richsi

richsi สมาชิก

น่ารักจัง...ง
    เด็กนะ...ฮิฮิ

15. mawmee

mawmee เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่2555ค่ะ คิดหวังสิ่งใดสมปรารถนาค่ะ(f)

16. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ผมก็แอบตั้งใจไว้ว่า จะทำตามนี้เหมือนกันหละครับ อิอิ..
    ดูซิว่ามันจะสำเร็จไหม..

เล่มเกมส์แห่งการ Manifestation ดูซักหน่อยสิปีนี้

..........................................................

17. ลุงชิด

ลุงชิด เป็นที่รู้จักกันดี

ทักทายคุณ chayutt ขอเป็นสมาชิกด้วยคนครับ

18. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ข้อความจาก Wanderer of the Shies วันที่ 4/1/12

Wanderer of the Skies - January 4, 2012

มีตอนหนึ่งบอกว่า

..We still discuss among ourselves the various technologies
    that will be released to you upon disclosure
    and in what order they should be revealed.

While this seems like a small matter to some of you,
    it is truly important to understand the interconnectedness
    of the technologies we possess and how they will ultimately affect you.

Whether to reveal the technologies that access what you call
    the “Akashic records” before revealing teleportation devices
    or in concert with replication machines is no small matter to us.

As we have told you many times before, what is planned for you
    is done so down to the minutest detail and for reasons that,
    for the most part, will only become apparent after disclosure.

ก็สรุปว่า พวกเขากำลังปรึกษาหารือกันอยู่ว่า
    ภายหลังจากการประกาศเปิดเผยตัวอย่างเป็นทางการของพวกเขาแล้ว
    พวกเขาจะเปิดเผยเทคโนโลยีอันไหน และ อย่างไร ให้เราก่อนดี
    เพราะว่ามันเป็นเรื่องใหญ่ เพราะว่ามันเกี่ยวข้องมาถึง
    เทคโนโลยีที่พวกเขาเองใช้อยู่ด้วย

เทคโนโลยีที่ว่านี้ก็ เช่น เทคโนโลยีที่จะทำให้สามารถเข้าไปดูข้อมูล
    ที่ถูกบันทึกอยู่ใน Akashic record หรือ บันทึกแห่งฟ้าได้
    ซึ่งก็จะทำให้สามารถเข้าไปย้อนดุเหตุการณ์อะไร ของใคร ที่ไหน เมื่อไหร่ก็ได้หมด

รวมถึงเทคโนโลยีการ Teleportation หรือ การเคลื่อนย้ายวัตถุ และคนข้ามมิติ
    แบบแว๊บเดียวหายไปจากที่หนึ่ง ไปโผล่อีกที่หนึ่งได้เลย อะไรแบบนั้น
    และรวมถึงเทคโนโลยีการ "สำเนา" สิ่งของต่างๆด้วย
    แบบว่า copy ผัก ผลไม้ และอื่นๆออกมาเป็นสำเนาที่เหมือนเด๊ะๆ อะไรแบบนั้น
    ซึ่งแน่นอนว่าต้องกินได้ด้วยนะ

ก็..รอดูกันต่อไปครับ..

............................................................

19. Chayutt

ยินดีต้อนรับครับ ลุงชิด

wel lcome_dogwel lcome_dogwel lcome_dog

20. ผ่านมาจริงๆ

ผ่านมาจริงๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    จงปรับตั้งการบรรเลงเส้นสายของการดำเนินชีวิตสำหรับช่วงที่เหลือของปีนี้ด้วยพลังอำนาจอันยิ่งใหญ่
    ซึ่งสรรค์สร้างออกมาด้วยการตกลงใจอันแน่วแน่

และความตั้งใจมั่นในการเป็นศักยภาพอันทรงพลังสูงสุดและยิ่งใหญ่ที่สุดของพวกคุณ
    และจงเฝ้าดูมันค่อยๆปรากฏออกมาให้พวกคุณได้เห็นอย่างน่าพิศวง

จงกล้าที่จะฝันอย่างยิ่งใหญ่
    จงกล้าที่จะทำทุกอย่างตามความปรารถนาอันแรงกล้าและไม่เคยมีเวลาทำมันมาก่อนไม่ว่าด้วยเหตุผลกลใดก็ตาม
    จงศรัทธาในคุณค่า, อัตลักษณ์และคุณประโยชน์ของตนเอง
    และจงมองว่าตนเองคือผู้เป็นนาย(Master)คนหนึ่งในทุกอย่างที่คุณก่อ

จงเขียนบทบาทการแสดงอันยิ่งใหญ่ในชีวิตของตนเองขึ้นใหม่แล้วดำเนินชีวิตไปตามนั้น
    ถ้าคุณฝันถึงมันได้ คุณก็เป็นอย่างนั้นได้
    ทุกสิ่งทุกอย่างกำลังรอที่จะปรากฏออกมาให้เห็นเป็นรูปธรรม
    และกำลังรอที่จะเป็นไปตามความปรารถนาอันยากที่จะเกิดขึ้นได้ในชีวิตของคุณ
    จงให้มันเป็นของคุณในแต่ละวันๆ แล้วคอยดูมันค่อยๆปรากฏออกมาอย่างน่าอัศจรรย์เถิด

Until next week….

I AM Hilarion

ประทับใจทั้งหมดนี้เช่นกันค่ะ ขอบคุณค่ะ rabbit_heart