ข้าพเจ้า คือศรีอาริยะเมตไตย เพราะเหตุใด

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย telwada, 13 ตุลาคม 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. daynight

daynight เป็นที่รู้จักกันดี

คนแก่หัวรั้น

2. okilu220

okilu220 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2006
    ฟังจากคำพูดคำจาแล้วเนี่ย ไม่ต้องเอาอะไรมาก แค่สมบัติผู้ดีเค้าก็ไม่มีแล้วล่ะครับ ฮิฮิฮิ อย่างที่ท่านพ่อมดโลจิว่า เป็นประมุขพรรคมารแห่งยุทธภพอะไรทำนองนี้เหมาะสมกว่าไหมครับ? ฮิฮิฮิ เนื้อเรื่องก็ประมาณว่าอ้างตนเป็นฝ่ายธรรมะอะไรอย่างงี้ ฮิฮิฮิ

ต้องขออภัยสำหรับพี่ทางธรรมหลายๆท่านนะครับ แต่พอดีผมมันเป็นชนชั้นที่ยังไม่ผ่านการฝึกฝนจิตใจ เลยอดรนทนไม่ได้เหมือนพี่ๆทั้งหลาย ขอโทษนะครับ ที่ผมทนดูเค้าโพสอ้างตนเป็นพระศรีอารย์ไม่ได้
    คุณtelwadaครับ อย่าไปด่าคนอื่นที่เค้ามีศีลธรรมมีความอดทนจะดีกว่าครับ มาประฝีปากกับผมสนุกกว่ากันตั้งเยอะ ฮิฮิฮิ

3. okilu220

อะไรกัน นับถือทุกศาสนาจริงหรอครับ แหม ร้ายกาจจริงๆเลยนะครับ ว่าแต่ศาสนานึงเนี่ยใช้เวลาฝึกกี่ปีเหรอครับ? แล้วตอบคำถามผมสักอย่างจะได้ไหม คำสอนที่คุณคิดขึ้นมาเองเนี่ย ช่วยอะไรชาวโลกได้บ้างครับ บอกเอาที่เป็นเนื้อๆเน้นๆนะครับ ไม่ใช่เอาแต่เพ้อเจ้อว่า
    ข้าพเจ้าคือพระศรี หากทุกท่านไม่เชื่อ ก็เชิญมาพิสูจน์ อะไรทำนองนั้น

4. okilu220

ที่แรกผมก็นั่งอ่านขำๆ เอาไปเอามาพี่ท่านเล่นถึงคำสอนในพระไต-ยปิฏก พี่แกเล่นบิดเบือนคำสอนมั่ว แถมว่ากล่าวล่วงเกินพระไตยปิฏก
    ผมว่าคำสอนของคุณอ่ะนะ ไปตั้งใหม่เป็นลัทธินอกรีตหรืออะไรประมาณนั้นจะดีกว่ามั๊ย? เพราะพุทธ แปลว่า ผู้รู้ ศาสนาพุทธแปลว่า
    ศาสนาของผู้รู้(ท่านพุทธทาส ได้เทศนาไว้แล้ว)
    อย่ามาหากินกับศาสนาของผมเลยครับ
    สุดท้ายขอฝากเพลงนี้ให้กับคุณ(rose)

..เวลาของเธอหมดแล้ววววว ไป ไป... ไปลงนรกซะเถอะที่รัก

5. okilu220

ฮิฮิฮิฮิ คุณที่ใช้ชื่อว่าtelwadaครับ ผมมอบเพลงให้ฟังขำๆ
    นะครับ อย่าคิดว่าผมแช่งคุณลงนรกจริงๆ(อย่างงั้นผมบาปแย่เลย)
    ที่ผมโพส ว่าแต่ช่วยมาสอนผมหน่อยสิครับ คำสอนของคุณ
    แต่ละอันที่โพสในแต่ละที่เนี่ย ผมว่ามันปนเปมั่วซั่วไปหมดเลย
    เรียบเรียงใหม่แล้วนำไปออกรายการอย่างที่คุณพ่อมดโลจิว่า
    ดีมั๊ยครับ คุณจะได้โด่งดังไปทั้งประเทศ ฮิฮิฮิ

ที่ผมบอกให้คุณไปออกรายการเนี่ย เพราะว่าจะได้มีคนรับทราบ
    ถึงคำสอนของคุณมากขึ้น และเค้าจะได้รู้ด้วยว่าคุณเป็นพระศรีไงครับ
    ที่คุณคิดคำสอนขึ้นมาใหม่ผมไม่ได้ว่าอะไรนะครับ เพียงแต่อย่ามา
    ยกพระไตยปิฏกมากล่าวอ้าง ถ้าคุณบอกว่าคำสอนในพระไตยปิฏกผิดไป คุณก็ไปตั้งศาสนาหรือลัทธิของคุณใหม่เลยดีกว่าไหมครับ
    โลกนี้จะได้มีเพิ่มขึ้นมาอีกศาสนาหนึ่ง แล้วที่คุณบอกว่าคำสอนของพระไตยผิดเนี่ย ขอโทษครับ พระเกจิอาจารย์หลายท่านสำเร็จอรหันต์
    มุ่งสู่นิพพานได้ก็เพราะมีคำสอนของพระไตยปิฏกเนี่ยละครับ ถ้าสิ่งนี้
    เป็นสิ่งที่ผิดแล้วยังจะมีสิ่งที่ถูกอีกหรือครับ
    (b-ahh)

6. telwada

telwada เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    โง่แล้ว อวดฉลาดจริงๆเลยนะคุณ จ่องแจ๋ง แต่ไม่เป็นไร ข้าพเจ้าจะโปรดสัตว์นรกอย่างคุณให้เกิดความคิดความเข้าใจ และความรู้ในทางที่ถูกต้อง
    คุณมีพ่อแม่ไหม คุณมีปู่ย่าตายายญาติพี่น้องไหม คุณเรียนแบบพ่อแม่หรือได้เรียนรู้อะไรหลายๆสิ่งหลายๆอย่างจากพ่อแม่ญาติพี่น้องของคุณไหม เวลาคุณเรียนรู้และเรียนแบบ พ่อแม่ของคุณนะ คุณลอกแบบมาทุกอย่างเลยหรือเปล่า เอาตั้งแต่รูปร่างหน้าตาของคุณเลยนะ
    และเมื่อคุณได้มีปฏิสัมพันธ์ กับบุคคลอื่น ทั้งในโรงเรียน และสถานที่ต่างๆ คุณเคยเรียนแบบ หรือทำตามอย่างพวกเขาไหม ถ้าคุณทำ คุณทำตามหรือเรียนแบบพวกเขามาทุกอย่างเลยหรือไม่
    ไปคิดดูให้ดี
    การนับถือศาสนา ทุกศาสนา ก็เหมือนกับการทีคุณได้กระทำไปนั่นแหละนะ
    ส่วนการจะออกทีวีหรือไม่ออกทีวีนั่น มันไม่ใช่เรื่องของคุณ อย่าเสือก ข้าพเจ้าจะไปออกหรือไม่ไปออกมันก็ไม่เกี่ยวกับคุณ
    ถ้าคุณแน่จริงคุณก็มาพิสูจน์ตัวข้าพเจ้าได้
    อีกประการหนึ่ง ศาสนาทุกศาสนาที่มีอยู่ ก็ดีอยู่แล้ว ไม่จำเป็นที่ข้าพเจ้าจะต้องไปตั้งศาสนาใหม่
    คุณนะมันบ้าลัทธิ ในพระไตรปิฏก มันจะถุกต้องทุกอย่างหรือ ในเมื่อเขาสังคายะนามา หลายครั้งแล้ว
    อีกประการหนึ่ง หลักการต่างๆ หลายๆหลักการในพระไตรปิฏก ก็ขัดกันเอง ขัดกับหลักธรรมชาติ ขัดกับธรรมชาติของมนุษย์อย่างนั้นไม่ใช่ศาสนานะคุณ อย่างนั้น มันเข้าข่ายเป็นลัทธิ เป็นความเชื่อของบุคคลคนหนึ่งเท่านั้น คุณก็ลองไปคิดพิจารณาใหม่ให้ดีนะว่า จริงหรือไม่
    อย่าทำเป็นโง่แล้วอวดฉลาดเลย นะ ไอ้เปรตนรก สมองหมา ปัญญาควาย

7. okilu220

ฮ่าฮ่าฮ่า ในที่สุดคุณก็เผยร่างจริงออกมาแล้ว พูดคำหยาบผิดศีลนะจ๊ะ
    ฮิฮิฮิ ผมรู้สึกว่าคำว่าถ้าคุณแน่จริงคุณก็มาพิสูจน์ตัวข้าพเจ้าได้ หรือข้าพเจ้าคือพระศรี
    ไม่เชื่อก็มาพิสูจน์ อะไรทำนองนี้เนี่ย กลายเป็นสโลแกนประจำตัวของคุณไปแล้วนะครับ ฮ่าฮ่าฮ่า

แล้วเรื่องที่คุณบอกว่าผมเสือกเรื่องออกทีวีน่ะ ผมแค่สนับสนุนเฉยๆ
    แต่ถึงอย่างไร ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะแจ้งไปยังศรีธัญญาเพื่อให้มารับตัวคนไข้กลับได้ไม่ใช่เหรอครับ? ฮิฮิฮิ

แล้วเรื่องที่ผมถามไปทำไมตอบไม่ตรงประเด็นล่ะครับ ตอบมาได้ไงเนี่ยที่ว่าผมได้ลอกแบบมาจากพ่อจากแม่ไหม ก็ต้องลอกมาสิครับ ผมเป็นลูกนี่ พ่อผมเป็นหมอ แม่ผมเป็นก็เป็นหมอ แล้วไงครับ ลอกแบบมาแล้วไงต่อ ผมไม่รู้ว่าการศึกษาของคุณน่ะมันระดับไหน แต่ผมมั่นใจว่าพ่อกับแม่ผมมีการศึกษาที่สูงกว่าคุณก็แล้วกัน ผมไม่เข้าใจที่คุณพูดเลยจริงๆ มาพูดต่อให้จบครับ ว่าลอกแบบมาแล้วเป็นยังไง?

แล้วคำถามที่ผมถามไปนะ จะตอบได้หรือยังครับ ที่ผมถามว่าคำสอนของคุณมีส่วนช่วยเหลืออะไรชาวโลกบ้าง(เอาที่คุณคิดขึ้นเองนะไม่ใช้ไปก๊อปพระไตยมาแล้วเอามาดัดแปลง)

อีกอย่างนะครับ ถกกันด้วยเหตุผมให้มันเหมือนคนมีการศึกษาหน่อยไม่ใช่เอาแต่พูดว่า ไอสัตว์ ไอควาย ไอชาติ..หมา แบบนี้ใครๆเค้าก็พูดได้ครับ
    ขอทานข้างถนนยังพูดเป็นเลย แล้วที่คุณด่าผมน่ะ ผมไม่เครียดครับ ฮิฮิฮิฮิ อโหสิครับผม

8. nrcl

nrcl เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2006
    ขอเชิญ 2 ท่านมาตกลงกันก่อน

หยุดด่า หยุดเถียง กับเค้าก่อนดีไหม

แล้วให้ คุณ Tewada กับคุณ Siarayamarata ท่านตกลงกันให้ดีก่อนว่าไหม ว่าใครเป็นตัวจริง แล้วค่อยมาถกกับคนที่ชนะดีกว่าไม๊ แล้วเรานั่งดูเฉยๆ ไม่ดีกว่าเหรอ

ยิ่งโต้ตอบไปมามากๆ ยิ่งทำให้เค้ารู้สึกว่า มีความสำคัญ ก็จะยิ่งไปกันใหญ่ ไม่จบแน่ๆ

9. weirchai

weirchai เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกต้องครับ ดังคำที่พระพุทธเจ้าตรัสว่า เราหยุดแล้ว แล้วท่านหยุดยัง บัดนี้ผมหยุดแล้ว ส่วนท่านหยุดรึยัง ผมว่าให้กฎแห่งกรรมเป็นตัวตัดสินดีกว่าครับ

10. คนอีสาน

คนอีสาน เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านด้วยนะครับคุณเทวดา (อ่านไม่จบเดี๋ยวไม่หล่อน้า555)
    ข้าว่าแล้วว่าท่านต้องเป็นศาสดาของพรรคกระยาจกแน่นอน แต่ท่านทำไมยกไม้ตีสุนัขให้ผู้อื่นนำมันมาไล่ตีท่านล่ะหา ท่านเทวดา ท่านควรไปแย่งชิงมันขึ้นมานะก่อนที่ท่านจะกลับกลายเป็นสุนัขแห่งพรรคกระยาจกแทน แล้วท่านก็อย่าลืมไปใช้หนี้ที่ท่านมีอยู่ด้วยล่ะท่านเดี๋ยวหาว่าข้าไม่เตือนยืมมาดื่มสุรากับพรรคกระยาจกแล้วคืนด้วยนะท่าน รู้สึกว่าท่านจะโง่ดักดานด้วยนะท่าน ดังสุภาษิตที่ว่า คนที่ว่าผู้อื่นโง่ ย่อมโง่ดักดานกว่าผู้ที่ตนด่าว่ายิ่งนัก เดี๋ยวนี้ถึงท่านเป็นประมุขพรรคแล้วคิดว่าหญ่ายเหรอ สู้ข้ามิได้หรอกเดี๋ยวข้าสั่งเตียบ่กี้ไปจัดการท่านเลย 555+(ยิ่งอ่านกระทู้ยิ่งพูดไม่รู้เรื่อง)

อันนี้ของจริง
    เมื่อไหร่ท่านจะเลิกซักทีครับเรื่องไร้สาระอย่างงี้อะ อายุก็ปูนนี้แล้วลูกก็มีเยอะแล้วเมียก็มีเยอะแล้ว(ล้อเล่น)น่าจะสงสารพวกเค้าเหล่านั้นมั้งก็ดีนะครับ เห็นว่าท่านเป็นทหารด้วยใช่มั้ยครับ รู้น่าบางครั้งพวกทหารเป็นพวกปากถึงใจถึงแต่ที่รู้จักทหารมาหลายคนเค้าว่าคนอื่นเพื่อให้คนอื่นได้ดี ไม่เห็นเหมือนคุณเลยครับคำก็ กาสร คำก็สุวาน คำก็ฉลาดน้อยบางล่ะ หัวเราะอย่างไร้มารยาทบางล่ะ คัดลอกคำสอนมาแล้วดัดแปลงเป็นคำสอนตัวเองบางล่ะ ดูท่าทางท่านจะอ่านหนังสือของท่านพุทธทาสมากเหมือนกันนะครับ แต่ดันอ่านแล้วผิดประสงค์นี่สิ อ่านแล้วดันลอกมาเป็นของตัวเองแล้ว จดลิขสิทธิ์เฉยเลย น่าเศร้าใจจริงอยากว่าหนักกว่านี้(คงสักวันถ้ายังไม่เลิก ต่อจากนั้นก็คงขออ่านอันที่มีประโยชน์) วันนี้ก็มาผิดศีลอีกวันแล้ว
    เลิกเถอะครับแล้วก็เข้าป่าคนเดียวแล้วก็ไปบ้าต่อในป่าเถอะครับอย่าเอาใครไปด้วยนะครับสงสารญาติของคุณ

ปล.บทความนี้ไร้สาระนะครับให้สำหรับคุณเทวดาผู้ไร้สาระคนเดียวก็พอ
    ขอคุณท่านประธานที่ให้โอกาสผมได้ชี้แจง ขอบใจหลายๆเด้อครับพี่น้อง

11. okilu220

ขอบคุณพี่yellowกับพี่เทพจันทรามากๆนะครับ ที่ช่วยเตือนสติผม
    แหมๆ ผมนี่เข้าข่าย"โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า"แล้วจริงๆ

แต่ก็อย่างว่าละนะครับ ตอบคำถามผมสักข้อสิครับ คุณtelwada
    ช่วยมาบอกทีว่าคำสอนของคุณน่ะ ช่วยอะไรชาวโลกได้บ้างครับ
    ถึงตั้งราคาไว้ซะ700000บาท ถ้าดีจริงผมจะบอกครอบครัวผมทุ่มทุนซื้อเป็นเล่มแรกเลย อิอิอิ

คุณ คนอีสาน ครับ สงสัยเราคอหนังจีนเหมือนๆกัน ฮิฮิฮิ

12. noinong

noinong เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
  13. noone

noone เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2005
    โห คุณ Telwada ภาษาคุณ หยาบ ถ่อย ไร้การศึกษามากเลย อ่านแล้วสงสัยว่าคุณโดนคุณอริยะสาปรึเปล่า รู้สึกว่าหมาตาเดียวของคุณอริยะจะอยู่ในปากคุณน่ะ โดนของซะแล้ว 555

14. telwada

ไอ้พวกสถุลเอ๋ย ทำเป็นอวดว่า ศรัทธา และรักนับถือในศาสนาของพวกเอง แต่พวกเอง ไม่ได้ใช้ธรรมะอะไรของพวกเองนั้นให้เกิดประโยชน์ต่อพวกเองเลย
    สิ่งที่ข้าฯได้กล่าวไปแล้วนั้นทั้งหมด เป็นคำสอนของข้าฯ สอนให้พวกเองได้รู้ว่า สัตว์โลกอย่างพวกเองนะ ไม่มีทางหนีพ้นจากหลักการของข้าฯ คำสอนหรือหลักธรรมะของข้าฯ เป็นหลักความจริงที่สัตว์โลกอย่างพวกเองหนีไม่พ้น
    ไหนพวกเองว่า มรรคอันมี องค์แปดของพวกเองเป็นสิ่งถูกต้องไม่ใช่หรือ ไหนพวกเองประกาศปาวๆว่า ข้าฯบิดเบือน ธรรมะของพวกเองไม่ใช่หรือ แล้วทำไม พวกเองไม่ใช้ธรรมะที่พวกเองเคารพนับถือมาใช้ในการอ่าน กระทู้แสดงความคิดเห็นของข้าฯ พวกเองนับถือศาสนาหรือว่า เอาศาสนาเป็นเครื่องหากินเลี้ยงชีพกันแน่
    ข้าฯไม่ได้ชักชวนให้พวกเองเชื่อข้าฯ แต่ข้าฯต้องการให้พวกเอง ทุกคน ทุกระดับชั้น ได้รู้และได้เข้าใจว่า
    สิ่งที่มีอยู่ในพระไตรปิฏกได้ถูกบิดเบือนไปนานแล้ว พวกเองจะดื้อด้าน เอาสีข้างเข้าถูก็เรื่องของพวกเอง
    ข้าฯไม่อยากสอนไอ้พวกแมลงที่อยู่ในกองอาจม เพราะทำอย่างไร มันก็ไม่ยอมหนีจากกองอาจม ดอกนะ
    สวัสดี

15. telwada

อีกประการหนึ่งที่สำคัญ ที่ข้าฯเข้ามาหมุนกงล้อธรรมจักร จากหลักการหรือธรรมะของข้าฯ ก็เพราะข้าฯต้องการที่จะให้เภทภัยทางธรรมชาติทุเลาเบาบางลงเท่านั้น
    ขณะนี้คาดว่าคงทุเลาเบาบางลงไปแล้ว ข้าฯก็ไม่หมุนอีก เพราะข้าฯเองต้องการให้พวกเองได้รู้ว่า
    กงล้อธรรมจักรของข้าฯมีความสำคัญมากน้อยเพียง คอยดูต่อไปแล้วจะได้รู้ว่า
    ถ้าข้าฯไม่หมุนกงล้อธรรมจักร จะเกิดอะไรกับชาวโลกบ้าง เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์

16. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post347487 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>ลัก...ยิ้ม<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_347487", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 02:18 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 441 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 586 ครั้ง ใน 145 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 99 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_347487 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->คันกระดองใจ
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bamrung [​IMG]
    พระศรีอาริย์จะมาปรากฎที่เมืองไทยวันที่ 26 พ.ย.นี้ ใครมีบุญก็จักได้พบพระองค์ พร้อมกับจะมีเหตุมหัศจรรย์ทางธรรมชาติระหว่างวันที่ 26 พย.-3ธค
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ใครว่าอะไร อย่างไร ไม่ทราบเหมือนกัน รู้แต่ว่าเมื่อวานไปกราบพระดีมาท่านหนึ่ง มีเพื่อน ไปถามเรื่องประเภทนี้เหมือนกัน และได้รับการอธิบายจากพระดีของเรา ท่านกล่าวไว้พอประมาณได้ว่า

"เรื่องของพระศรีฯ ท่านนั้น มีผู้คนเข้าใจผิดกันอยู่มาก ว่ากันว่าท่านจะลงมาเกิดทุก....ปี ว่ากันว่าท่านเป็นพระอริยะ องค์นั้น องค์นี้ บ้างก็ว่ามีท่านเป็นองค์ฯ ซึ่งเป็นการเข้าใจผิด

ความจริงนั้น ท่านรอการลงมาเกิดเพื่อตรัสรู้เป็นพระพุทธเจ้า เมื่อจบยุคขององค์สมเด็จองค์ปัจจุบันครบ 5000 ปี แล้วก็จะเป็นยุค(อะไรหนอจำไม่ได้แล้ว จำได้แต่ว่าจะเป็นยุคที่ไม่มีพระพุทธเจ้า...เป็นช่วงต่อ เขาเรียกว่าไร หนอ ภัตกัลป์ รึป่าว ถ้าผิดขออภัยนะค่ะทุก ๆ ท่าน) แล้วถึงจะเป็นยุคของท่านค่ะ

ดังนั้น .... ด้วยที่ท่านนั้นทรงมีความเมตตาและบารมีสูง ท่านจึง..ประมาณว่า ช่างเขา เพราะเขาเหล่านั้นก็ไม่ได้ไป ฆ่าใคร ปล้นใคร ทำร้ายใคร ส่วนใหญ่จะแนะนำให้ไป ทำบุญ ทำทาน ส่วนไอ้ค่ายกครู ก็แล้วแต่ตกลงกัน ซึ่งก็จะเต็มใจกันทั้งสองฝ่าย"

ประมาณนี้นะค่ะ ผิดพลาดอย่างไร ลักยิ้มก็ขอน้อมรับไว้เพียงผุ้เดียวค่ะ ขอขมาต่อการขัดเคืองใจต่อหลาย ๆ ท่านด้วยใจ อันกระดำกระด่างของยิ้มด้วยค่ะ
    <!-- / message --><!-- edit note --><HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1>แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลัก...ยิ้ม : 16-10-2006 เมื่อ 03:40 PM.
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

17. noone

noone เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2005
    โถ่ ไม่มีคุณtelwada โลกแตกแน่เลย พ่อคุณเจ้าโลก ปากหมาตาเดียวอย่างนี้ หมุนกงล้อธรรม หรือปั่นจักรยานไปตลาดครับ

18. kook1519

kook1519 เป็นที่รู้จักกันดี

(b-no)
    ยิ่งตอบโต้ ยิ่งบานปลาย
    เป็นลักษณะของผู้สำรวมแล้วเหรอค่ะ (งง+เงง)
    อ่านทั้งสองฝ่ายแล้ว มันทะแม่งๆๆ พิกล
    เหมือนกับกำลังต่อสู้กันอยู่เลย
    .... มันจะดีแล้วเหรอค่ะ....
    ธรรมะ ความดี ย่อมเห็นด้วยใจ ...
    ไม่ว่าอะไรมากระทบก็ต้องหยุดคิด
    ถ้ามันไม่ดีแล้วก็ปล่อยผ่านไป.. ไม่ใช่เหรอค่ะ
    .....แล้วนี้อะไร...ทำไมให้มันมามีบทบาทขนาดนี้...
    ....ถึงแล้ว..ปลงแล้ว..เข้าใจกันแล้วจริงๆ เหรอค่ะ..

19. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าน้อย ประกาศตัวขอเป็นศิษย์ท่านพระอาจารย์เทวดาพะยะค่ะ ขอให้ท่านเทวดารับข้าน้อยเป็นศิษย์ด้วย ข้าน้อยพร้อมบุกน้ำลุยไฟ ทำทุกอย่างตามที่ท่านจะบัญชา เพราะข้าน้อยเชื่อว่า ท่านคือพระศรี.....(rose) (rose) (rose) (rose)

20. kook1519

kook1519 เป็นที่รู้จักกันดี

เราเห็นแต่ เทวดา กำลังตีกัน เหอเหอเหอเหอ
    บรรลุกันแล้วหรือท่านถึงได้ หันหน้าเข้าห่ำหั่นกัน
    ---
    ไม่ได้พิจารณามองด้วยใจ ตามหลักพระพุทธเจ้าเหรอค่ะ
    แบบว่าอะไรที่มันวิปริตก็มอง กำหนดให้ผ่านพ้นไป
    แต่นี้ดูเหมือนจะเอาจิต เอาใจเข้าสู้กัน เพราะกิเลศตัวนึง น๊ะ.....

อ่านแล้วงง ดูแล้งเงง
    มนกิลด์เซ็ง เวอร์ชั่น.....

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้