คนที่จะเช่าพระในเวปนี้ต้องอ่าน

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 11 พฤศจิกายน 2007.

1. เอกวัฒน์

เอกวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็เป็นอีกคนนึงที่รับไม่ได้กับการกระทำของคนบางกลุ่มในเวปนี้
    ที่มีการนำพระมาออกให้เช่า บางทีก็เป็นการโฆษณาชวนเชื่อ ร่ายมนต์สะกด
    ให้คนมาซื้อพระ ของตัวเองชักแม่น้ำทั้งห้า บางทีพระไม่มีราคา หรือหลักร้อย
    ก็นำมาปั่นเป็นหลายร้อย หรือหลักพัน อันนี้ผมไม่ได้รวมท่านที่นำพระออกมาให้เช่าแล้วเอาเงินไปทำบุญทั้งหมด ขอย้ำว่าต้องทั้งหมดจริง พวกที่บอกว่าเงินส่วนนึงทำบุญพวกนี้ก็เข้าข่ายครับ เลิกเถอะครับ พฤติกรรมอย่างนี้ มันเหมือนผู้ใหญ่หลอกเด็กเงินที่ได้มาแบบนี้เอาไปใช้ก็ไม่เจริญหรอกครับ
    ส่วนท่านที่จะเช่าเสียเวลานิดเถอะครับเช็คราคาได้ครับเวปพระเครื่องมีมากมายครับ พระที่ท่านอยากได้จากหลักพันอาจเหลือเเค่ไม่กี่ร้อย ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ ข้อความทั้งหมดมาจากความจริงใจผมล้วนๆเลยครับ
    ขอให้พี่ๆที่ช่วยเป็นหูเป็นตาผมเห็นก้อมีหลายท่าน ช่วยกันต่อไปนะครับ
    จะได้กำจัดพวกมารเวปนี้
    ให้หมดไปครับ

2. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

ใครที่มาหลอกลวงคนอื่น ก็จะได้รับผลกรรมนั้นอย่างสาสมหล่ะครับ เขาคงรวยได้ไม่นานหรอก
    พระแต่ละองค์ ที่ครูบาอาจารย์ขอบารมีท่าน เสกให้ลุกหลานได้บูชา ซึ่งท่านล้วนแต่มีบริวารติดตาม ผมเชื่อว่า บริวารติดตามที่เขาต้องการบุญ เขาคงจะมาจัดการพวกหลอกลวงเอง พวกหลอกเช่าพระตายไปตกนรก อยู่ขุมไหน ใครรู้บ้าง อิอิ

3. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับทำความสะอาดกันซะบ้างก็ดีครับ
    มีเยอะกันจริงเลย พวกเห็นแก่ได้
    ไม่มี ทั้ง หิริ และ โอตัปปะ
    ความถูกต้องดีงามมาเป็นอันดับหนึ่งครับ
    ช่วยกันครับพวกเรา

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 พฤศจิกายน 2007
  4. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    กรรมใครกรรมมัน ไม่มีใครใหญ่เกินกรรมครับ

5. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เข้ามาอ่านแล้วครับ
    เช่าพระในเว็บพลังจิต เหมือนกันครับ
    ที่เช่าจุดประสงค์หลักคือทำบุญครับ

6. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ตอนนี้มีผู้กล้าเริ่มแสดงตัวกันออกมาบ้างแล้ว
    คาดว่าต่อไปคงจะมีเพิ่มมาเรื่อยๆครับ
    รอดูกันต่อไป

7. callmeletter

callmeletter เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสนับสนุนด้วยคนครับ

8. ปทุมธานี

ปทุมธานี ยอมไม่ทำดีกว่าทำร้ายคนอื่น

13 กุมภาพันธ์ 2007
    ท่านใดที่กระทำดังกล่าวนี้ เลิกเถอะครับ เพราะผู้ที่เช่าพระในเวปนี้ต้องการพระแท้และร่วมในการทำบุญครับ อย่ามาหลอกลวงกันเลย

9. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

กรรมตามทันนะจ๊ะ 555(b-evil2) (b-evil2) (b-evil2)