คนมีองค์พญานาค ลูกหลานพญานาค จะมีลักษณะอย่างไร

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย พรสุนะโมโล, 17 พฤศจิกายน 2009.

1. saok

saok สมาชิกใหม่

ฉันเกิดวันเสาร์ ใฝ่ธรรมะเช่นกันค่ะ เมื่อไม่นานเคยฝันแปลก ๆ ประมาณ 17 ม.ค.55 หลังน้ำท่วมไปแล้ว ฉันเคยฝันว่ามีผู้ชายคนหนึ่งที่ฉันไม่รู้จักและเห็นหน้าไม่ชัดมาบอกฉันว่าน้ำจะท่วมอีกประมาณ 2-3 เดือนให้เตรียมตัวหนีน้ำท่วม พอตื่นจากฝันก็ประมาณ 6 โมงเช้าของวันที่ 17 ม.ค.55 ก่อนหน้านี้อาทิตย์หนึ่งฉันป่วยโดยไม่รู้สาเหตุ มีอาการมึน ๆ ปวดหัวมาก ๆ ในบางครั้ง ปวดต้นคอ บางครั้งมีอาการหนักบ่า ขนลุกจนถึงหัวทุกวันแล้วแต่ช่วงเวลา และจนปัจจุบันนี้อาการเหล่านี้ก็ยังไม่หาย ไม่รู้ว่าทำไม จนมีคนทักว่าฉันเป็นลูกของพ่อปู่พญานาคราช แต่ก็ไม่แน่ใจตัวเองนัก ถ้ามีใครรู้ช่วยบอกฉันทีนะค่ะ arniako_84@hotmail.com ขอบคุณมากๆ นะค่ะ

2. konankunk

konankunk Active Member

เท่าที่จำได้ยังไม่เคยฝันถึง แต่จะชอบอะไรที่เกี่ยวกับพญานาคมากๆ
    และเคยจะจมน้ำหายครั้งแต่รอดมาได้แบบปาฏิหารย์ มีอาจารย์ทักมาว่ามีองค์
    แต่ยังไม่รู้องค์ไหนแต่น่าจะเกี่ยวกับพญานาค แต่ว่าผมเกิดวันอาทิตย์ มีจิตใจใฝ่ธรรมะ ชอบนั่งสมาธิมากที่สุด แต่ยังนั่งนิ่งได้ไม่นานเท่าไร

3. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปแล้ว เข้าเกณฑ์มั่ง ไม่เข้าเกณฑ์มั่ง อิอิ ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2012
  4. เต็มสุข

เต็มสุข สมาชิก

+ ต้องเกิดวันเสาร์
    + ต้องมีปานหรือไฝ สักอย่างนึงที่คอ
    + ต้องไม่กลัวน้ำ และไม่เคยจมน้ำ
    + หากจะมีสัญญลักษณ์ที่เด่นชัดบางอย่าง เช่น ขาเป็นเกล็ด เป็นต้น
    + ต้องมีองค์เทวดา(พญานาค)คอยคุ้มครอง (ผู้มีญาณทัก)
    + แพ้แสงง่าย ไม่ชอบที่สว่างจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มีนาคม 2012
  5. leonids

leonids เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2010
    ไม่แน่ใจว่าจะเกี่ยวข้องอะไรกับพญานาคในอดีตชาติหรือเปล่า แต่ชอบพญานาค ชอบอ่านศึกษาเกี่ยวกับเรื่องนี้ และความรู้สึกส่วนตัวน่าจะเกี่ยวข้องกัน

ความเห็นส่วนตัว
    เปอร์เซ็นต์คนที่เกิดวันเสาร์ค่อนข้างใกล้เคียง
    ชอบทำบุญ สนใจในเรื่องศาสนา
    มีปัญหาเรื่องผิวหนัง แพ้ง่าย

แต่ถ้าเรากลัวงูและกลัวน้ำ ว่ายน้ำไม่เป็น ได้ละ จะเกี่ยวข้องกับพญานาคได้หรือเปล่า

6. leonids

leonids เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2010

7. เต็มสุข

เต็มสุข สมาชิก

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มีนาคม 2012
  8. แหมบศรี

แหมบศรี เป็นที่รู้จักกันดี

อยากรู้เหมือนกันค่ะ เท่าที่อ่านมา มีหลายอย่างที่สัมผัสได้และเคยเป็น แต่เกิดวันพุธ ตอนกลางวันค่ะ เวลาที่ดูรูปหรืออะไรก็ตามที่เป็นพญานาคจะรู้สึกอบอุ่น มีความสุขมากค่ะ จะปวดหัวข้างเดียว ปวดมากค่ะ บางทีจนทนไม่ไหว ไปหาหมอหมดก็บอกว่าเป็นไมเกรนค่ะ แต่กินยาฉีดยาอาการก็ไม่ดีขึ้นเลย หนักต้นคอเวลาที่นั้งรถหรือเดินออกจากบ้าน บางทีเวลาไปทำบุญที่วัดเวลาที่พระสวด จะมีภาพขึ้นมาในหัวแว๊บนึง เป็นภาพคน สัตว์ เยอะแยะ แต่เป็นตัวสีดำ สีแดง เหมือนเขากำลังขออะไรจากเราเป็นบ่่อยมากค่ะ แล้วก็จะฝันเห็นพญานาคบ่อยมากเลย ฝันว่ามีพยานาคสีเขียวค่ะ เขาบอกว่าเป็นพี่ชาย มาตามหาน้องสาว ตอนนี้เจอแล้ว จะอยู่กับน้องสาว จะอยู่ดูแล ปกป้อง แล้วที่บ้านก็เกิดปรากฏการณ์ประหลาดขึ้นค่ะ มีต้นมะพร้าว ต้นหนึ่งค่ะ เกิดหน่อ แยกออกจากต้นหลัก เป็นรูปเศียรพญานาคค่ะ แล้วเว้นต่อมา สองสามเดือนก็ฝันอีก ว่ามีผู้หญิงคนนึง แต่งชุดสีขาวทั้งตัวเลย เหมือนแม่ชีค่ะ เดินอยู่รอบบ้าน บางทีผู้หญิงคนนั้นก็กลายร่างเป็นงู ฝันสามคืนต่อกันค่ะ เช้าวันต่อมาค่ะ จะไปปิดประตูรั้วบ้าน แล้วอยู่ดีดีก็ล้มลงเลยค่ะ มองไปเห็นต้นหมากค่ะ เกิดหน่อ เศียรพญานาค ขึ้นค่ะ ตกใจมากเลย เป็นต้นที่สองแล้ว มันแปลกมากค่ะ แล้วก็ฝันเห็นพยานาคอีกบ่อยมาก ฝันว่าเดินในถ้ำมีห้องหลายห้อง แล้วประตูห้องจะเป็นกลมๆ ทุกห้องถ้ำมืดมากและเย็นมากค่ะ ในฝันว่าข้าพเจ้าเห็นแสงไฟเรืองๆออกมา เลยมุดเข้าไปดู แล้วเห็นงูตัวใหญ่มาก สีเขียว นอนขดอยู่บนก้อนหิน แล้วห้องอื่นๆก็เหมือนกันเลยค่ะ แล้วต่อมาก็ฝันว่าข้าพเจ้าอยู่ในที่แห่งหนึ่งเป็นบึงบัวสีแดงและสีขาว แล้วมีสะพานกลั้นกลางระหว่างบัวแดงและบัวขาว แล้วตัวข้าพเจ้าก็เดินบนสะพานแล้วพูดกับใครก็ไม่รู้ แต่พูดว่านี้แหละบ้านของข้าพเจ้า ข้าพเจ้าเคยอยู่ที่นี้ และตัวข้าพเจ้าก็เป็นพญานาคสีขาว แล้วจากนั้นก็มีพญานาคสีขาวเลื้อยมารัดตัวข้าพเจ้า แล้วพาข้าพเจ้าเหาะขึ้นไปบนฟ้า ข้าพเจ้าก็ดิ้น แล้วพูดว่าไม่ไปจะพาไปไหนไม่อยากไป พญานาคก็ตอบข้าพเจ้าว่า จะพาขึ้นไปบนสวรรค์ จะพาไปเข้าเฝ้าพระอินทร์ และเหล่าเทพทั้งหลาย ข้าพเจ้าก็ดิ้นจนตกลงมา แล้วก็มีพญานาคหลายองค์มารองรับตัวข้าพเจ้าไว้ แล้วก็ทำตัวเหมือนกำลังเคารพในตัวข้าพเจ้า มีทั้งพญานาคสีขาวและสีเขียว แล้วพวกสัตว์น้ำต่างๆก็พากันมารวมอยู่ตรงหน้าข้าพเจ้าเหมือนทำความเคารพแล้วพญาตัวที่รัดข้าพเจ้าก็เข้ามาในตัวข้าพเจ้า แล้วตัวข้าพเจ้าก็พูดขึ้นว่า นี้คือบริวารของข้าพเจ้า ที่ข้าพเจ้าเคยปกป้อง ฝันเยอะมากเลยค่ะ ขอเล่าแค่นี้ก่อนค่ะ จะเป็นไปได้ไหมค่ะที่จะเป็นองค์พญานาค

9. Water Lily

Water Lily เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกผูกพันกับพญานาค เชื่อว่ามีอยู่จริงไม่สงสัย
    ชอบรักษาศีล รักษาพระพุทธศาสนา
    ลองหาอ่านเพิ่มเติมเรื่องประวัติหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ดูค่ะ

พญานาคท่านอยากบวชแต่บวชไม่ได้ ใช้โอกาสที่เราเป็นมนุษย์บวชได้จะเป็นกุศลมากค่ะ หรือยึดแนวทางการถือศีล8 ปฏิบัติบูชาพญานาคทั้งหลายที่อาจจะเคยเป็นบรรพบุรุษของเรามาก็ได้ค่ะ

10. atit deb

atit deb Active Member

29 กันยายน 2011
    สวัสดีครับทุกท่าน ของพวกนี้ มีอยู่จิง ให้เราเคารพบูชาท่าน แต่อย่าไปยึดติดเด็ดขาดนะ

จิงๆแล้วเนี่ย เรายากจะรู้ว่าเรามีองค์พญานาคหรือว่ามีองค์อื่นมาอยู่เนี่ย คุณเองจะต้องปฏิบัติมามากพอสมควร เมื่อถึงวันนั้น ญาณท่านจะผ่านมา เราจะมีอาการ ต่างๆ นานา แต่หล่ะคนไม่หมือนกัน แต่คล้ายๆ กัน เราเองต้องไปเปิดญาณบารมี ขึ้นขันครู เพราะฉะนั้น เราต้องมีครูบาอาจาร เราจะรู้ได้ว่าองค์อะไรมาอยู่กับคุณ ครูบาอาจารจะบอก

ผมเองตอนทำกรรมฐานนะ ท่านผ่านมาทุกครั้ง อาการ คอ จะแข็ง คอจะยื่น เหมือนงูชูคออ่าครับ

11. vangiras

vangiras เป็นที่รู้จักกันดี

ลูบๆตัวดูครับ มีเกล็ดก้แสดงว่าใช่แน่นอน

12. Happy_Me

Happy_Me เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2011
    เราเคยฝันถึงพญานาค 2 ครั้งค่ะ

ครั้งแรกฝันว่า มีพญานาคเลื้อยไล่ตามเราใหญ่ เราก็วิ่งหนีจนเราตื่น เหนื่อยมาก หอบแฮกๆ อย่างกะไปวิ่งจริงๆ

ครั้งที่ 2 ฝันว่า มีงูตัวใหญ่เกล็ดสีเขียวมรกตสวยงามมาก นอนอยู่ในห้องเรา
    แล้วก็แปลงร่างเป็นมนุษย์ผู้ชาย เป็นร่างโปรงแสงบางๆ เข้ามากอดเราไว้เหมือนเป็นคนรักกัน (ไม่แน่ใจว่างูตัวนั้นจะใช่พญานาคหรือเปล่า เพราะลืมสังเกตุหงอน)

ส่วนแฟนเรานั้น มีผู้มีญาณทักถึง 2 คน ว่าในอดีตชาติเคยเกิดเป็นพญานาคมาก่อน มีอายุหลายพันปี เคยเป็นลูกหลานของพ่อปู่อนันตนาคราชมาก่อนค่ะ

และแฟนเราก็ไม่ได้เกิดวันเสาร์ด้วยค่ะ >,<

13. pat755

pat755 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    ก่อนตั้งท้อง ดิฉันฝันว่าเดินเข้าไปในป่ารก ข้างหน้าเห็นงูตัวใหญ่มากๆ แบบอานาคอนด้า ประมาณนั้น งูตัวนั้นพุ่งเข้ามาใส่ที่กลางลำตัวดิฉันเลย
    ไม่นานต่อมา ดิฉันตั้งท้อง คลอดลูกชาย เกิดวันเสาร์ ปีมะโรง
    มีความรู้สึกตลอดมาว่า ลูกชายมาจากลุกหลานพญานาคค่ะ
    ต่อมาเมื่อลุกชายเป็นหนุ่มวัยรุ่น ดิฉันเข้าไปอ่านในเว็ป คนเมืองบัว จึงได้ขอบูชาองค์พญานาค มาให้ลูกชาย ท่านอ. ตั้งชื่อไว้ให้ว่า
    ท่านอาริยามินตรา นาคราช เป็นองค์สีเขียว โดยส่งมาทางพัสดุ
    ก่อนพัสดุมาถึงบ้าน 2 วัน มีงูตัวยาวเลื้อยเข้ามาทางประตูบ้านใหญ่หน้าบ้าน พอเห็นก็ตกใจว่ิงเข้าบ้าน เห็นงูเลื้อยไปทางศาลเจ้าที่ตั้งอยู่ทางทิศตะวันออก แล้วก็หายไป อาจจะออกไปทางรั้วก็ได้ แล้ว 2 วันต่อมา พัสดุก็มาถึง คือองค์พญานาคที่ตอนนี้ให้ลูกบูชา ตั้งน้ำไว้ให้ลูกชายคอยเปลี่ยนทุกวันพระค่ะ ลูกทำบุญใด ๆ ก็อุทิศให้ท่าน
    แต่ตอนนี้อยากทราบว่า เราจะรู้ได้อย่างไรว่าลูกเป็นนาคมาจาก
    สายไหน เพราะเห็นในนี้เล่าว่ามีหลายสายมาก จะได้ให้ลูกทำบุญ
    กับองค์พญานาค ชื่ออะไร สายไหน คะ หรือว่าไม่จำเป็นรวม ๆ
    กันได้ค่ะ

14. ไกลฝัน

ไกลฝัน เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2012
    ฝันว่าตัวเองตายฝากผู้รู้ช่วยแปลให้หน่อยคะ

เมื่อคืนฝันว่าตัวเองตาย ทางบ้านเหมือนจะเผาแต่น้องพูดว่าอย่าเพิ่งเผานะรอดูก่อนอีก2-3วันเผื่อวิณญาณอาจเข้าร่างอาจฟื้นก็ได้ ทางแม่และญาติเลยเก็บ ส่วนเราก็อยากให้รู้ว่าอยู่แถวๆนั่นพยายามสื่อเต็มที่ให้เห็นว่าวิณญาณเรายังอยู่และจะกลับเข้าร่างเร๊วๆนี้ เลยสื่อโดยการอาบนำ้ให้เห็นรอยหยดนำ้ พยายามสื่อให้คนในครอบครัวรู้ว่าเราก็อยู่แถวรอบตัวเค้า ในฝันแม่เสียใจมาก พอเค้าเห็นรอบอาบนำ้ รอยเท้าเราแต่ไม่เห็นเรา ประมานว่าเอ๊ะนี่ลูกเราอยู่แถวๆนี้จริงๆเหรอ ทำไมแม่มองไม่เห็น แต่เริ่มรู้ว่าเราอยู่รอบๆพวกเค้า ส่วนเราก็พยายามสื่อว่าวิณญาณเราอยู่ใกล้เค้า แต่อีกส่วนลึกนึงก็ภาวนาอย่าทำไรกับร่างเรานะเดี๋ยวเราจะกลับเข้าร่างในไม่ช้า เกิดมาไม่เคยฝันอะไรแบบนี้ อยากรู้ว่ามันดีไม่ดีหรือยังไงฝากผู้รู้ช่วยแปลให้หน่อยคะ ขอบคุณคะ

15. ลึลาวดี

ลึลาวดี เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2012
    สวัสดีค่ะ พอดีเห็นกระทู้นี้แล้วสนใจ ตอนนี้กำลังศึกษาเรื่องของพญานาคและพญาครุฑอยู่ค่ะ มีแต่ลูกหลานหญานาคกันทั้งนั้นเลย ขออนุโมธนาบุญให้ปฎิบัติดีนะคะ

ขอเล่าเรื่องของตัวเองแบบย่อยๆนะคะ เป็นคนที่ฝันเห็นพญานาคหรือนาคบ่อยมาก รวมไปถึงงูด้วย และทุกครั้งก็จบลงที่..ฆ่าท่านทุกตน ทุกตัวตายในครั้งเดี่ยว บางครั้งไม่รู้ตัวด้วยซ้ำว่าฆ่าไปแล้ว ขนาดอยู่กลางน้ำไกลลิบเรายังฆ่าได้ จนเมื่อไม่นานก็ฝันว่ามีพญานาคสีดำตาสีแดงเข้ามาก้มหัวทำความเคารพเรา หลังจากนั้นอีก ก็ฝันว่ามีพญานาคสีทองเข้ามาพูดด้วย เราอยากรู้เลยขยับเข้าไปหา แต่ท่าก็ถอยห่างออกไป เราเหมือนจะถอนหายใจแบบเบื่อๆก็ยกมือขึ้นให้ท่านเข้ามาแล้วในมือก็มีพวงมาลัยปรากฎขึ้นมาด้วย ทั้งท่านที่สีทอง และสีดำ ตัวใหญ่มากๆนะคะ เรารู้สึกว่าตัวเองตัวเท่ามดเลย
    จริงๆเราแทบจะลืมไป จนเมื่อวันที่เจ็ดที่ผ่านมา พระเศาร์ย้ายเข้าราศีตุลย์ เพื่อนเก่าฝัน ว่าเห็นงูยักษ์สีดำตาสีแดงขดเป็นวงอยู่ มีคนอยู่ตรงกลางเหมือนถูดรัด แต่ไม่ได้รัดนะ เพราะคนกับงูขนาดต่างกันมาก แล้วยังมีอะไรสักอย่างสีแดงเข้มพาดผ่านจากข้างหลังมาโอบคนๆนั้นไว้ มองขึ้นไปเหมือนปีกนกหรืออะไรแบบนั้น คนที่อยู่ตรงกลางพูดเบาๆ ไฟที่ลุกไฟไหม้รอบๆก็โอบเข้ามา ตัวที่บอกว่าสีแดงเข้มก็เหมือนก้มตัวมาฟังงูสีดำก็ยกหัวขึ้นฟังเหมือนเตรียมพร้อมด้วย สรุปคนที่อยู่ตรงนั้นคือเราเอง
    เราเกิดวันจันทร์นะคะ ปีมะเส็ง ไม่ใช่วันเสาร์
    เราไม่รู้หรอกว่าตัวเองเป็นลูกหลานท่านหรือไม่ แต่บอกได้เลยว่าเราไม่ได้ตั้งใจฆ่าท่านในฝันแน่
    อีกอย่าง เราเป็นคนกลัวสัตว์เลื้อยคลานทุกชนิด ไม่ชอบอยู่ที่มืด และที่สำคัญเเรากลัวแหล่งน้ำจืดค่ะ แม่น้ำโขงเคยไปมาสามสี่ครั้ง ไม่เคยกล้าเอามือไปจุ่มน้ำเลย กระวนกระวายอยากออกจากตรงนั้นตลอด
    อันนี้คือเพื่อนพูดนะคะ เราต้องอยู่กับพญาครุฑมากกว่าพญานาคแน่นอน เพราะจากที่เค้าสังเกต เราชอบอยู่ที่สูง ที่มีลมพัดผ่าน มองเห็นไกลๆ เราชอบเหม่อมองฟ้า แต่ถ้าอยู่ใกล้น้ำจะอยู่ไม่สุข
    เราเป็นคนที่ทำบุญ สวดมนต์ กินเจ ไม่กินสัตว์ใหญ่
    แล้วเรื่องที่ว่าอาการต่างๆแบบ ปวดหัว ปวดไหล่ ขนลุกเวลาเดินผ่านอะไรบางอย่าง หรืออื่นๆอันนี้มีแน่นอน จนเพื่อนกลัวเราในบางครั้ง
    เราทานของไหว้หรือของที่ผ่านพิธีมงคงอะไรไม่ได้สักอย่างค่ะ เคยเผลอกินน้ำที่ตัวเองใช้ไหว้พระในห้องตัวเอง แล้วปวดหัวจนแทบระเบิด ตัวร้อนเหงื่อไหลตลอด จนต้องไหว้พระถึงจะดีขึ้น แล้วทุกๆวันพระเราจะรู้ด้วยอาการปวดหัว ไม่สบายตัว เหมือนมีอะไรกอดตัวเองอยู่ตลอด แล้วเราก็จะต้องซื้อพวงมาลัยกับของไหว้มาไหว้

แล้วอย่างนี้ คิดว่าเราเป็นอะไรกันแน่คะ? ใครรู้ก็ตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

16. วิหคอิสระ

วิหคอิสระ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2009
    ไม่เคยฝันเห็นพญานาค ฝันเห็นแต่มังกรแก้วขาวใสนี้ แสดงว่าเราเป็นลูกหลานพญามังกรหรือเปล่า

มีพระมาบอกชาติก่อนเกิดเป็นพญานาค เราไม่เชื่อเราบอกชาติก่อนเราเป็นผีนะ555+

17. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ลูบกี่ครั้งก็ไม่มีเกล็ดค่ะ:cool:

18. เอื้อมบุญ

เอื้อมบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2011
    นิดนึง
    1.ฝันเห็นงูใหญ่หลายสีเหลื่อมแวววาวนอนอยู่ใต้บ้าน สักพักทะยานแผ่พังพานสูงถึงฟ้าแล้วพ่นลูกไฟเข้าใส่ถึงกายาส่วนตัวข้าวิ่งหนีแต่ไม่ทัน..อิอิ(ออกอาการ)

2.ฝันถึงพี่แท้ๆที่ตายพาไปเที่ยวถ้ำชื้นๆไกลมากไปเองไม่ได้ต้องไปรอเค้าพาผ่านป่าเข้าไปกำลังเตรียมงานบุญในถ้ำใส่ชุดขาวกัน(จำไม่ได้ว่าเข้าหรืออกพรรษานี่แหละ)ไปสองหรือสามคืนติดกันไม่แน่ใจนานแล้ว ครั้งสุดท้ายพอพามาส่งเค้าสั่งว่า"อย่าลืมสมบัติปู่ย่านะ"

เลยรีปไปถามพ่อว่าปู่ย่ามีสมบัติอะไรเก็ยไว้มั้ย..พ่อบอกข้าวจะกินยังไม่มีเลย55ไฟใหม้ยุ้งข้าวหมด ย่าให้ข้าวสารเสกมากำมือนึงตอนเข้าเมืองที่เหลือมาสร้างเองโว้ย...กะเจอไหสักหน่อย:'(..ฮา..

19. dooy

dooy สมาชิก

6 พฤศจิกายน 2012
    เห็นด้วยนะครับ โดยส่วนตัวมีเพื่อนที่เขาเชื่อเรื่องนี้มาทักผมว่า ที่ไหล่ของผมทำไมถึงช้ำ ผมบอกเขาไปว่าเปล่าเราเป็นปานเขียวตั้งแต่เด็กแล้ว เขาก็ถามผมต่อไปอีกว่าเกิดวันอะไร ผมเกิดวันเสาร์ ผมลองสังเกตตัวเองอย่างตอนเด็กๆ ชอบนอนทานข้าวกับพื้น ชอบนอนขด ชอบเรื่องปาฎิหาร ดูเมื่อตอนช่วงอายุผม 25 ผมมักจะมีเสียงมากระซิบบอกเลขประจำ ซึ่งก็ถูกตลอดนะครับ และเห็นผีบ้านผีเรือนอีกครั้งนึง(แบบชัดเจน) และที่สำคัญไม่ชอบแสงสว่างเอาซะเลย

20. 385

385 Active Member

8 มิถุนายน 2012
    ผมก็ไม้รู้ใชหรือไม่แต่ที่บ้านผมมีลอยท่นที่ฝ้าเพดาน และเวลาทำน้ำมนจะเป็นรูปคล้ายท่านทุกครั้งครับ:cool: