ครบแล้วค่ะแจกฟรี เกศาอัฐิอังคาร พ่อแม่ครูอาจารย์,พระธาตุพระสารีบุตร,เหล็กไหลเพลิง

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย gasnaka, 19 ตุลาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ขอเพิ่มสิ่งตอบแทนให้เพื่อนที่มาแสดงความคิดเห็นอีก 2 ท่านนะคะ
    mssoda กับ wangwang
    ถึงจะมาแสดงความเห็นช้ากว่าแต่ก็โอเคค่ะให้ไปด้วยแล้วกัน
    ไม่ทราบทั้งสองท่านส่งซองมายังคะ แจ้งด้วยค่ะ
    สงสัยอานิสงส์กฐินของคุณ wangwang แน่เลย 555

2. ชานหมาก

ชานหมาก Active Member

ขอรับเกศาอัฐิอังคาร พ่อแม่ครูอาจารย์

ลำดับที่ 180

ผมเป็นสมาชิกใหม่เพิ่งเห็นกระทู้นี้ เกิดความยินดีเพราะเท่าที่ทราบผู้ที่มีของสูงเช่นนี้จะหวงแหนและมักอยากครอบครองให้มากขึ้น แต่ครั้งนี้ท่านได้ทำกุศลยิ่งใหญ่ให้ผู้ที่เคารพศรัทธาครูบาอาจารย์ได้มีวัตถุธรรมและธรรมธาตุบูชาสักการะอย่างทั่วถึง นับได้ว่าท่านได้สละและพิสูจน์จิตใจที่เป็นจิตสาธารณะให้ประจักษ์อย่างชัดเจน ผมจึงขออนุโมทนาในการกุศลครั้งใหญ่นี้นะครับ ผมขอรับสิ่งสูงนี้ไว้ด้วยความเคารพตามแต่ท่านจะกรุณาครับ

นายพรชัย แก้วประเสริฐ

บางแคคอนโดทาวน์ (ชั้น 20 ห้อง 394/425 (ฝั่งเช่า))

หมู่ที่ 3 ถ.เพชรเกษม แขวงบางแคเหนือ เขตบางแค กทม. 101160

ขอบคุณครับ

3. BUSAKO

BUSAKO เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    แล้วแต่พี่จะเห็นควรค่ะ อนุโมทนาบุญหลาย ๆ ค่ะ

4. gftor

gftor เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2009
    gftor

นายธนะพล เกียรติเอกสิทธิ์ จ.สระบุรี
    ส่งซองไปแล้วนะครับ

5. fukthong

fukthong เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2009
    181
    นายชัชวาล สว่างเนตร
    แล้วจะส่งซองไปให้นะครับ
    อนุโมทนาด้วยครับ

6. nongfore

nongfore เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2009
    เดี๋ยวผมจะส่งซองกันกระแทกไปให้นะครับ ถ้าซองผมยังไปไม่ถึง(ณรงค์ชัย คำภาจูม)
    อุตส่าห์ได้รับรางวัลพิเศษทั้งที ถ้าส่งมาแล้วก็ไม่เป็นไรครับ
    ช่วยแจ้งด้วยครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2009
  7. โยมฝน

โยมฝน เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    รอก่อนนะคะ เพราะตัวเองยังไม่ได้ส่ง (ลำดับที่137) เพราะเดินทางไปทอดกฐินหลายที่ค่ะ วันนื้กะจะส่งก็เผอิญเห็นคุณ
    gasnaka พูดถึงการร่วมซื้อชุดไหมพรมอังสะกันหนาว ส่งถวายพระที่อยู่บนดอย พอดีว่ามีชุดยาที่จัดไว้ถวายพระ เวลาไปร่วมงานกฐินอีก 1ชุด เลยอยากนำมาร่วมโครงการบุญ กับคุณgasnakaด้วยน่ะค่ะ ถ้าสะดวกจะส่งให้พรุ่งนี้ พร้อมซองค่ะ

เกือบลืมเมื่อวานไปงานกฐินสามัคคีหล่อพระพุทธเจ้าองค์ปฐม,
    องค์พระพุทธโคดม,พระโมคคัลลาน์และพระสารีบุตร ที่วัดถ้ำเขาชะอางค์โอน จ.ชลบุรี ได้ร่วมบุญกถวายทอง เพื่อใช้ในการหล่อพระครั้งนี้ ถือโอกาสนำบุญมาฝากคุณgasnaka
    และทุกท่านค่ะ

ด้วยกุศลจิตนี้ บุญใดเกิดกับขึ้นกับข้าพเจ้า ขอบุญนั้น เป็นเสมือนแสงเทียน ที่จุดบุญส่งต่อไปถึงทุกกท่านเช่นเดียวกันค่ะ

8. สิทธิศักดิ์

สิทธิศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งซองไปให้แล้วนะครับ(ลำดับที่153)
    ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งครับ ขอบคุณครับ

9. สิงโตหิน

สิงโตหิน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยครับ
    ลำดับ 182
    ภานุพันธ์ แสงลิ้มวรรณ

สิ้นเดือนจัดส่งซองไปให้นะครับ
    อนุโมทนา

10. gasnaka

น่าจะจัดส่งได้วันพฤหัสค่ะเพราะรอพระธาตุที่เพื่อนๆจะส่งมาร่วมแจกด้วยค่ะ

11. gasnaka

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ส่วนยาจัดส่งมาได้ค่ะจะนำรวมกับชุดอังสะกันหนาวถวายไปพร้อมกันเลย น่าจะส่งขึ้นถวายอาทิตย์หน้าถ้าไม่มีอะรผิดพลาดค่ะ

12. wangwang

wangwang เมตตาคุณณัง อะระหังเมตตา

สวัสดีครับคุณgas
    ผมส่งซองกันกระแทกไปตั้งแต่วันพฤหัสที่ผ่านมาแล้วครับ
    ขออนุโมทนาและขอบคุณครับ
    นาย วิฑูรย์ ภัทรประสิทธิ์ผล ลำดับที่24

13. pim2009

pim2009 Active Member

23 กุมภาพันธ์ 2009

ขอบคุณมากๆค่ะและขอแจ้งชื่อจริงค่ะ

พิมพ์พัฒน์ ศรีสุโข ( pim2009 )
    (ได้ส่งซองกันกระแทกไปเมื่อวันพฤหัสแล้วค่ะ)

14. moowasin

moowasin เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2005
    ผมได้ทำการส่งไปแ้ล้วนะคับ แต่ขอโทษทีที่คราวนี้ไม่ได้ปริ้นรูปไปให้นะคับ EH366461465 TH อันนี้tracking number น่าจะถึงพรุ่งนี้นะคับ อนุโมทนาคับ

15. Nivarna

Nivarna เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2009
    ขออนุโมทนาครับ

สาธุ

---------------------
    ใด ใด ในโลกล้วน "อนิจฺจํ"

16. พันมือ

พันมือ สมาชิก

13 ธันวาคม 2008
    ขอรับด้วยค่ะ
    ลำดับ 183
    แก้วทิพย์ รัตนไวโรจน์

โรงเรียนศูนย์พลาญข่อย
    77 หมู่2 ต.โนนก่อ อ.สิรินธร จ.อุบลราชธานี 34350

17. h_pisit

h_pisit เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอรับด้วยครับ ลำดับที่ 184 พรุ่งนี้จะส่งซองกันกระแทกไปให้ครับผม

18. jpw

jpw เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดี ครับ พี่ GaS

ผมหาซื้อซองบุกันกระแทกได้แล้ว จัดส่งไปแล้วนะครับวันนี้ เป็น EMS เจ้าหน้าที่บอกถึง

ประมาณวันพุธ

ขอบพระคุณทั้งหมดทั้งมวลด้วยนะครับ

19. ทำความดี

ทำความดี เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2009
    ขอรับด้วยครับ ลำดับที่ 185 พรุ่งนี้จะส่งซองกันกระแทกไปให้ครับผม<!-- google_ad_section_end -->

ขอบคุณครับ

20. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมส่งพระธาตุชานหมาก หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ไปร่วมด้วยครับ แต่มีไม่มากครับ คงแบ่งได้นิดเดียว (มีไม่ถึง 10) ให้ท่านที่ยังไม่มีครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้