ครูบากฤษดา วัดสันพระเจ้าแดง ลำพูน พระผู้เมตตาไม่มีประมาณ.........

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kang_som, 1 มกราคม 2013.

1. NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    ขอบคุณมากเลยครับสำหรับข้อมูล เนื่องด้วยตอนไปกราบทำบุญกับครูบา ครูบาท่านเมตตามอบมาให้เป็นที่ระลึก ตอนนี้ก็นำพระผงพระปัจเจกฯ เลี่ยมพลาสติก อาราธนาติดตัวอยู่เป็นประจำครับ

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ

2. สายครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2007
    เกศาชุดนี้เห็นว่าศิษย์ทางกรมทางหลวงได้ไปเยอะเลย ต้องสืบละครับว่าอยู่แถวไหน ยังงี้ต้องไถ 555

3. woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เห็นว่าอยู่ไกล คงตามยาก เอาที่โต้งนี่แหละ

4. ฐนกร เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2010
    รูปเหมือน 3 รอบเนื้อตะกั่วสวยหายาก :cool: องค์นี้อยู่ที่คอตลอดเลยใช่ไหมครับ คุณโชติพัฒน์ ไม่โชว์ล็อกเก็ตใหญ่ๆฉากทองๆ ให้พี่น้องเราชมหน่อยหรอครับ หลายคนอาจจะนอนไม่หลับเลยนะครับ อิอิ

5. โชติพัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2010
    ไม่กล้าโชว์ครับ พี่กวางคำ กลัวจะยังไม่ถึงเวลา และยังไม่ได้ขออนุญาติครูบาด้วยครับ อิอิ:cool:

6. เหนือคาด เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2012
    สุดยอดเลยครับ หลังๆมานี่พี่ๆแต่ละท่านมาโชว์ของหายากเป็นบุญตาทั้งนั้น สาธุแค่ได้เห็นก็ปลื้มใจแล้วครับ
    ว่าแต่ปฏิทินงานบุญของทางวัดมีอะไร อีกบ้างไหมครับ

7. ฐนกร เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เหนือคาดพูดถึงงานบุญ นึกขึ้นได้ครับ กฐินปีนี้ 9 - 10 พ.ย.56 เคยจำได้ว่าครูบาท่านให้สวดคาถาพระปัจเจก ของหลวงพ่อปาน แล้วเอาเศษเงินใส่บาตรที่เราบูชาพระไว้ทุกวัน รวมไว้ทำบุญงานกฐิน หรือเวลามีงานบุญต่างๆ และเป็นเคล็ดการเรียกเงินทองครับ เหมือนของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ใครอยากรวยลองทำดูก็ดีนะครับ เวลาช่วงงานกฐินจะได้มีเงินทำบุญหลายๆ วัด ครูบาวงศ์ท่านก็เคยบอกไว้ว่า กฐินมีอานิสงส์สูง ได้ผลเร็ว และให้ผลนาน เพราะมีเวลาจำกัดเพียงเดือนเดียว

8. วิโรจน์999 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2012
    ได้มาเพียง 1 คู่ครับ...พี่สายบู๊

9. วิโรจน์999 เป็นที่รู้จักกันดี

จะลองทำดูครับ...พี่กวางคำ

10. วิโรจน์999 เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านเจ้ากรมฯ...โชว์สักนิดซิครับ

11. bayonet เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2006

วันที่ครูบาท่านสอนเรื่องคาถาพระปัจเจกนี้ เราอยู่ด้วยกันใช่ไหมครับ คุณกวางคำ

12. ฐนกร เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่แล้วครับพี่ bayonet เห็นมีประโยชน์กับคนอื่นเลยอยากเผยแพร่ครับ

13. TANAPATBANK เป็นที่รู้จักกันดี

งานกฐินปีนี้ คงได้เจอได้พูดคุยกันนะครับทุกท่าน ปีนี้ลูกศิษย์ท่านจะมีเพิ่มมาอีกเยอะมากๆ ปีที่แล้วคุณวิโรจน์ โทรหาผม พอลงมาจากวิหาร ตามหากันแทบไม่เจอ คนมาร่วมบุญกันเยอะมากๆ มีลูกศิษย์ ครูบามาเลี้ยงโรงทานเยอะมาก ลูกชิ้นทอดของคุณหมอเฟิส อร่อยมากๆ หมดก่อนเลย อีกท่านก็เป็นสายทางจันทบุรี สายของหลวงปู่พิศดู เฮียอาทิตย์ของเรา ก็เอาข้าวขาหมู มาหม้อใหญ่ๆเลย หมดเร็วมาก อร่อยมากเพราะเป็นสูตรเด็ด มืออาชีพเลย ปีนี้ น่าจะมาอีกนะครับ คราวนี้จะหุงข้าวหม้อใหญ่ๆรอปีที่แล้วข้าวหมดไว ได้บุญกันทั่วหน้า แล้วพบกัน กฐินปี่นี้นะครับทุกท่าน :cool:

14. ฐนกร เป็นที่รู้จักกันดี

ต่อไปกระทู้นี้ต้องคงรบกวนขอให้คุณ TANAPATBANK ช่วยมาประชาสัมพันธ์งานบุญของทางวัดด้วยนะครับ เพื่อเพื่อนสมาชิกจะได้มีโอกาสทำบุญกับครูบาฯ ครับ

15. @un เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกท่านเมื่อคืนผมมีนิมิตถึงครูบากฤษดา ในนิมิตท่านกำลังช่วยถอนอาถรรพ์ ปัดเป่า ป้องกันสิ่งไม่ดีที่อยู่ตามบ้านเรือนให้กับชาวบ้าน
    คล้ายว่าชาวบ้านนิมนต์ท่านให้ช่วยน่ะครับ ในนิมิตท่านก็ช่วยชาวบ้านเยอะมากบ้านหลายหลังหลายมุม ตัวผมก็ยืนรอจะเข้าไปกราบท่าน
    แต่สุดท้ายก็ยังไม่ได้กราบครับ ท่านยังช่วยชาวบ้านติดพันแล้วผมก็สะดุ้งตื่น ...

ปล. ผมไม่เคยพบเจอกราบท่านตัวเป็น ๆ เลยครับ

16. moddam เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถามคุณโต้งหน่อยครับพระผงรูปเหมือนครูบาศรีวิชัยครึ่งองค์มีมวลสารอะไรบ้างครับ:cool:

17. สายครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

เอ่ รุ่นไหนครับ พอมีรูปหรือไม่ หรืออาจรอข้อมูลจากพี่thanasade45 ครับ

18. moddam เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะเป็นรุ่นแรกๆที่คุณโต้งเป็นคนสร้างอ่ะครับ,ถ้าจำไม่ผิดที่กดพิมพ์หน้าองค์พระประธานครับ!ไม่ทราบว่ามีมวลสารอะไรบ้าง:cool:

19. สายครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

อ๋อ ผมก็นึกว่าของครูบาท่านเสียอีก รุ่นนั้นเป็นพระรุ่นแรกสุดที่ผมสร้าง ตอนนั้นน่าจะ ม.5 มวลสาร 3000กว่าชนิด มีมวลสารที่เกี่ยวกับครูบาศรีวิไชยอยู่มาก รุ่นนั้นผสมเกศาครูบาศรีวิไชยไปด้วย กดพิมพ์หน้าพระประธานช่วงพิธีสวดพุทธาภิเษก และได้ครูบาพรชัย วรปัญโญ เสกให้ครับ

20. bayonet เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2006
    สุดยอดครับ เอาเรื่องดีๆมาเผยแพร่กัน พวกเราพี่น้อง ลูกศิษย์ครูบา จะได้รวย

กันถ้วนหน้าครับ :cool::cool::cool: