ความประทับใจใน พระอาจารย์พรสิทธิ์ ธัมมธโร วัดสว่างอารมณ์ ...

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย HellBoy, 25 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. HellBoy

HellBoy เป็นที่รู้จักกันดี

พระยันต์นารายณ์ทรงครุฑ

เช่นเดิม คือลงสด ไม่ต้องร่าง

วันนั้นเรียกว่า ท่าน ลงพระยันต์สำตัญๆ มากมายให้ผม

บางยันต์แทบจะสาบสุญไปแล้วก็มี

ไฟล์ที่แนบมา:

2. HellBoy

เดี๋ยวผมไปเข้าประชุมก่อน กลับมา จะมาคุยถึงตะกรุด นวโลกุตรธรรม ๙ โกฎิ

สุดๆอีกชิ้นหนึ่ง ของท่านพระอาจารย์พรสิทธิ์

3. HellBoy

[​IMG][​IMG]

ล็อกเก็ต พระอาจารย์พรสิทธิ์ ธัมมธโร

มหาเสน่ห์แรงดีครับ

ท่านบอกว่าลงไปทางเมตตามหาเสน่ห์ซะเยอะ

ใครได้ล็อกเก็ตรุ่นนี้ไป เอาห้อยคอไว้เลย ที่สำคัญมีผงพรายด้วยครับ แรงครับ

องค์นี้ทางท่านพระอาจารย์มอบไว้ให้

ตอนคุยกะลุงเริญ แกบอกว่า รุ่นนี้สิ แจ๋วมาก แต่ของลุงแจ๋วกว่านี้ แต่อันนี้ก็แจ๋วนะ แค่นี้ก็สุดยอดแล้ว

จริงๆ ลุงมีของที่เด็ด กว่านี้อีก ประเภทชิ้นเดียวในโลกนั่นแหล่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2008
  4. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

งามจ๊าดนัก งามเปอะเลอะเปอะเต๋อ

5. HellBoy

นี่คือโฉมหน้าของตะกรุด นวโลกุตตรธรรม๙

หายากมาก ของหมดไปนานแล้ว

ดีทุกทาง มีหลายพระยันต์มาก รูปนี้นำมาจากของเดิม

ตะกรุดโลกธรรมเก้าถือว่าเป็นตะกรุดสุดยอดแห่ง
    ความขลังและความศักดิ์สิทธิ์ของพระอาจารย์พรสิทธิ์ครับ
    เป็นยันต์สุดยอด 9 อย่าง โดยตะกรุดนี้จะถือเคล็ด 9 ตั้งแต่แผ่นที่ทำยันต์ก็ยาว 9 นิ้วคูณ 9 นิ้วครับ ยันต์ที่มีก็แล้ว
    แต่เป็นยอดยันต์ 9 พระยันต์ด้วยกัน ที่ผมพอจำได้ก็จะมียันโสฬสมงคล ซึ่งเป็นสุดยอดยันต์

เป็นยันต์ชั้นสูงที่พระอาจารย์บอกว่าจะลงพระยันต์นี้ยากมากๆครับ เพราะว่าต้องลงตามฤกษ์ยามและต้องใช้จิตสูงมากๆครับ ผู้ใดมียันต์ไว้ไม่มีวันต่ำกว่าคนอื่น

ดวงที่ตกก็จะดี ดวงที่ดีก็จะดียิ่งขึ้นไป ผมเคยได้ตะกรุดที่ทำในลักษณะที่ต้องใช้วันเดือนปีเกิดของตนเอง พระอาจารย์ท่านเมตตาลงพระยันต์ให้ตามพื้นฐานดวง หนึ่งในนั้นก็มียันต์โสฬสมหามงคล

ตะกรุด 9 นิ้ว นั้นชื่อ ตะกรุดโลกุตระธรรมทั้ง9 หรือจะเรียกว่าโลกุตระทั้ง 9 ก็ได้ครับ
    สำหรับพุทธคุณที่ได้สอบถามกับพระอาจารย์ก็คือ
    1.เหมาะสำหรับพกติดตัวไปเข้ารณรงค์สงคราม
    2.เป็นยันต์อุตต์ไฟพะเนียงแตกได้ กันอาวุธต่างๆได้
    3.เป็นตะกรุดนะจังงัง ศัตรูมิอาจทำร้ายได้ เดินทางไปไหนย่อมเป็นที่รักที่เมตตาของคนทั้งหลายและเทวดาย่อมรักษา
    4.การงานเจริญก้าวหน้า ตำแหน่งขึ้นอย่างคาดไม่ถึง
    5.พุทธคุณท่วมหัวช้างแล้วแต่อธิษฐาน

สำหรับใบฝอยการอารธนาไม่มีครับ เพราะว่าพระอาจารย์ท่านใช้เวลาทำตะกรุดถึงปีกว่าๆเลยครับ ตั้งแต่รวมรวบมวลสารและการทำตะกรุดเสกถึง 4 เดือน ในตัวตะกรุดมีการอุดผงวิเศษหลายๆอย่างเลยครับ และอุดดินตามเคล็ดล้านนาไว้ด้วย ตรงปลายก็ใช้กระสุดปืนที่ด้านอุด จึงเรียกได้ว่าตะกรุดสร้างยากมากๆครับ เมื่อหมดแล้วพระอาจารย์ได้กล่าวไว้ว่าไม่มีการสร้างใหม่อย่างแน่นอนครับ เพราะว่าทำยากและให้ทุกท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพเสาได้ตระหนักถึงความสำคัญของตะกรุดเก็บไว้สืบต่อลูกหลานตลอดไปครับ

ข้อห้ามก็คือ
    1.ห้ามดูถูกดูหมิ่นพระรัตนตรัย
    2.ห้ามดูถูกและดูหมิ่นบุพการี
    3.พยามถือศีล5อย่างเคร่งครัด(ถ้าทำไม่ได้ก็ศีล 1 ข้อก็ได้แต่แบบเคร่งๆครับ)
    แค่นี้เองครับ

เป็นข้อมูลเก่าจาก คุณโจ ศิษย์ใกล้ชิดพระอาจารย์ ขอบคุณครับ
    <!-- / message --><!-- edit note -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2008
  6. HellBoy

มันแปลว่าอะไรล่ะครับ

7. aodbu

aodbu เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2007
    ถ้าได้ขึ้นไปเหนือจะหาโอกาศไปกราบท่าน ขอบคุณข้อมูลครับอ.ทิพย์

8. เส้นทางแห่งธรรม

เส้นทางแห่งธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    ล็อกเก็ต พระอาจารย์พรสิทธิ์ ธัมมธโร สวยงามมากๆเลยครับ

9. HellBoy

ขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้