ความฝันนี้ คือ อะไร ครับ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย atit deb, 4 พฤษภาคม 2012.

1. atit deb

atit deb Active Member

29 กันยายน 2011
    เมื่อนานมาแล้ว ข้าพเจ้าได้นิมิตฝันว่า ข้าพเจ้าไปอยู่ ณ ที่แห่งหนึ่ง มีผู้คนมากมาย แหละทันใดนั้น ข้าพเจ้าได้มองขึ้นไปบนท้องฟ้า มีลูกไฟ ตกลงมาจากฟ้า และมีลม พายุ น้ำท่วม ผู้คน ณ ที่นั้น ต่างวิ่งหนีกัน แล้วข้าพเจ้าได้วิ่งหนีเข้าไปในบ้านหลังหนึ่ง ได้ไปพบกับภิกษุ รูปหนึ่ง ห่มสีเหมือนวัดป่าอ่ะครับ ไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อน ข้าพเจ้าได้เข้าไปกราบท่าน ท่านได้ให้วัตถุมงคลกับข้าพเจ้ามาส่วนหนึ่ง แล้วข้าพเจ้าก็กราบลาท่าน แต่ในวันนั้นข้าพเจ้าไม่ได้เป็นไรนะครับ ( อยากถามท่านผู้รู้ว่า ความฝันแบบนี้ จะเป็นสัญญาณเตือนหรือป่าว) ข้าพเจ้าชอบนิมิตฝัน แล้วส่วนใหญ่จะเป็นจิงตามนั้นเลยครับ แต่ต้องรอกาลเวลา ครับ

2. catniss

catniss Active Member

มาเอาใจช่วยนะคะ ขอให้มีผู้รู้มาตอบค่ะ ^^

พอดีไม่ถนัดเรื่องการทำนายฝันค่ะ

แต่พอจะทราบว่า บางครั้งเรียกนิมิตบอกอนาคตได้ มันก็ขึ้นอยู่กับว่าเรามีญาณหรือสัมผัสที่6หรือเปล่า

บางคนอย่างข้าพเจ้านี่ก็ชอบฝันเป็นหตุเป็นหตะเพราะชอบดูหนังแนววันล้างโลก 555+

แต่ถ้าเป็นคุณบอกว่า เคยฝันแล้วเป็นจริง ก็อาจจะเป็นได้ว่าฝันบอกเหตุล่วงหน้าได้ค่ะ