คาถาพระอินทร์เดาข้อสอบ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย aee2010, 3 สิงหาคม 2018.

1. aee2010

aee2010 สมาชิก

ท่านใดมีประสบการณ์หรือเคยใช้คาถาปู่พระอินทร์มั้งครับ
    มาร่วมแชร์ประสบการณ์ได้นะครับ
    ขอบคุณทุกคอมเม้นล่วงหน้านะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. porpek

porpek เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้ตอนสอบวิเคราะห์นโยบายและแผนหนึ่งครั้งรับ20คนคนสมัครหลักพัน ทั้งห้องออกมาเค้าคุยกันทำได้ๆ ผมคิดทำไมข้าพเจ้าทำไมค่อยได้นะ ผลออกมาข้าพเจ้าติดคนเดียวของห้องนั้น50คนก่อนสอบตั้งจิตมั่นๆท่องเจ็ดจบแล้วทำข้อสอบ ทำงานได้ปีนึง

พอมีสอบปลัดอำเภอเลยมาสอบใหม่(คู่แข่งเกือบแสนคน)ครั้งเดียวติดเลย ท่องเจ็ดจบแล้วทำครับ แต่ก็ต้องพึ่งตัวเองด้วยนะ ผมอ่านหนังสือทุกวันๆละ12ชม./วัน 3เดือนเต็มก่อนสอบก่อนอ่านก็ท่องเจ็ดจบ เลิกอ่านก็ท่องเจ็ดจบ

3. aee2010

aee2010 สมาชิก

สาธุครับ
    ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ครับ

4. Apinya Smabut

Apinya Smabut นิพพานังสุขัง นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง

19 มิถุนายน 2014
    กระทู้เรื่องเด่น:
    57
    จริง ๆ แล้วไม่ใช่การเดาครับ
    ถ้าทำคาถาขึ้นจริง ๆ
    เวลารู้คำตอบ
    จะรู้ในลักษณะที่ว่า
    รู้ขึ้นมาเองเหมือนกับตอนที่เราเดินอยู่ดี ๆ ก็รู้สึกว่าจะมีอะไรลอยมาโดนหัว
    แล้วหลังจากนั้นไม่นานก็มีอะไรลอยมาโดนหัวจริง ๆ
    เป็นความรู้สึกที่ผุดขึ้นมาในลักษณะนั้นครับ
    ต่างจากการเดา เพราะการเดาจะทำให้ฟุ้งซ่าน เชื่ออะไรไม่ได้

5. porpek

porpek เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกของคุณ Apinya Smabut กล่าวถ้าทำได้ แต่ผมไม่ได้ถึงขนาดนั้น แค่ทำตามที่หลวงพ่อฤาษีฯว่าให้ตั้งจิตมั่นๆเชื่อความรู้สึกแรก หมายถึง ทำจิตให้มั่นท่องนะโม๓จบแล้วว่าคาถาท่านปู่พระอินทร์๗จบ แล้วทำข้อที่ได้ก่อน ข้อที่ไม่ได้เว้นไว้ พอหมดข้อได้มาถึงข้อที่ไม่ได้ที่เว้นไว้ ระลึกถึงพระพุทธเจ้า หลวงพ่อฤาษีฯ ท่านปู่พระอินทร์และคาถาสหัสเนตโตฯ แล้วเชื่อความรู้สึกแรกแล้วตอบหรือเขียนเลยครับ

แต่ที่มีความรู้สึกว่าจะออกแบบนี้ๆ มีครั้งหนึ่งตอนนั้นมีทุนเรียนโท เป็นรุ่นแรกมีปลัดท้องถิ่น ผู้บริหารท้องถิ่นสอบเยอะ(ผมลงมาเป็นข้าราชการท้องถิ่น) กังวลใจเพราะสอบสัมภาษณ์ภาษาอังกฤษด้วย ระลึกถึงพระพุทธเจ้า หลวงพ่อฤาษี ปู่พระอินทร์ท่านย่าและคาถาก่อนสอบหนึ่งวันตอนกลางคืนมีความรู้สึกว่าเค้าจะถามข่าวนี้ๆ

เลยไปหาข่าวภาษาอังกฤษพร้อมคำแปลจากgoogle พร้อมบอกเพื่อนรุ่นพี่ที่เป็นปลัดอบต.เหมือนโดยให้เค้าท่องด้วยเค้าเชื่อผม โดยผมบอกว่ามีลางสังหรณ์ว่าจะออกข่าวนี้

ผลปรากฏที่ไปสอบสัมภาษณ์(ปริญาโทจะเน้นสอบสัมภาษณ์)จังหวัดผมปลัดอบต.ปลัดเทศบาลไปสอบสิบกว่าคนมีโควต้าให้สองคน ผมกับพี่ปลัดอบต.ที่ผมบอกให้ท่องข่าวนั้นติดได้เรียนโทรุ่นแรกกับผมสองคน (ตอนสอบสัมภาษณ์มีหลายช่วง ตอนช่วงสอบภาษาอังกฤษให้อธิบายข่าวนั้นเป๊ะ ก็เลยตอบได้)

ดังนั้นขอยืนยันว่าคาถาท่านปู่พระอินทร์ศักดิ์สิทธิจริงครับ ขอให้เชื่อมั่นทำให้จริง ตั้งจิตให้มั่นคง แล้วผลที่ได้ก็จะสำเร็จสมความปรารถนาที่ตั้งไว้ครับ

6. หมอกขาวมาวหลวง

หมอกขาวมาวหลวง สมาชิก

พี่เคยใช้ตอนเรียนไตเทียม ปี 49 วันสอบพี่ท่องตามที่จดมา
    แต่กำลังใจเต็ม ไม่มีวิจิกิจฉา ไม่สงสัยในคาถา เชื่อไหมคะ พี่สอบได้คะแนนเต็ม ตอนนั้นก็ยัง งงๆ แต่ตอนนี้เชื่อร้อยเปอร์เซ็นต์

7. pmsale

pmsale สมาชิก

คาถานี้ดี ใช้เพ่งนิมิตดูเลขหวยได้ด้วย กำลังฝึกอย่างหนัก ไว้ดูหวย อิอิ !!!