คำทำนายดวงเมือง"สยามประเทศ"อีก๓ปีข้างหน้าโดยคุณ บอล

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย baiiboom, 2 มกราคม 2010.

1. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    อนุโมทนาบุญค่ะ สุขสันต์ปีใหม่ ขอให้คุณบอล สุขภาพแข็งแรง ธรรมะเจริญก้าวหน้า มีกำลังใจเต็มเปี่ยมนะคะ

2. JINREAN

JINREAN Active Member

Happy new year ka khun Ball.

3. วสุธรรม

วสุธรรม พลังรักอมตะ

14 พฤศจิกายน 2008
    ยินดีอย่างยิ่ง...ที่คุณบอลหายป่วย

:boo::boo::boo::boo::boo:
    ขอแสดงความยินดีด้วย ที่คุณบอลแข็งแรงเหมือนเดิม
    ขออนุโมทนากับคุณงามความดีใหม่ที่คุณกำลังจะทำต่อไป
    สาธุ สาธุ สาธุ

ด้วยความรักและปรารถนาดี
    วัตสุธรรม

4. กนกพิชญ์

กนกพิชญ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาค่ะ

ขอให้คุณบอลมีสุขภาพแข็งแรงขึ้นเรื่อยๆ

ได้บำเพ็ญเพียรต่อยอดพระพุทธศาสนาต่อไป

เปนกำลังใจให้ค่ะ....

5. ผงธุลี

ผงธุลี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ 2553 แด่คุณบอล

ขอให้หายไข้ หายป่วย ให้พบแต่ความสุขความเจริญ

พระเจ้าอยู่หัวท่านเคยตรัสไว้ว่า ให้ปิดทองที่หลังพระ ปิดไปเรื่อยๆเดี๋ยวทองที่ปิดไว้ ก็ล้นออกมาข้างหน้าเอง

เป็นสิ่งที่ผมจำและตรึกไว้ในใจเสมอครับ

คุณบอลก็เป็นผู้หนึ่งที่ทำให้ผมได้สวดพระคาถาเมตตาใหญ๋ และผมก็สวดเกือบจะทุกวัน ถึงแม้แรกๆจะมีความรู้สึกว่ายาววววววมาก

ก็ขอให้ผลบุญจากการแนะนำให้สวดพระคาถาเมตตาใหญ่ ให้คุณบอลมีส่วนร่วมในผลของบุญด้วยครับ

ขออนุโมทนาครับ

6. baiiboom

baiiboom เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    เจริญในธรรม ครับ

ขอขอบคุณทุกๆกระทู้ ทุกๆกำลังใจที่ญาติธรรมทุกท่านมอบให้อย่างเต็มเปี่ยม และไม่มีถดถอยครับ เจริญในธรรมกันทกๆท่าน

อนุโมทนา

7. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ขออนุโมทนากับคุณบอลค่ะ
    ขอให้คุณสุขสมหวังในสิ่งที่คิดทุกประการค่ะ

ตามรอยธรรม....
    มุ่งสู่นิพพาน....

8. yui_techno

yui_techno เป็นที่รู้จักกันดี

คือกระทู้ไหนเหรอค่ะ
    งง

9. หญิงจัน

หญิงจัน เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนาสาธุกับคุณบอลคะ
    แล้วก็สวัสดีปีใหม่คะ ขอให้คุณบอลมีสุขภาพร่างกายแข็งแรง นะคะ

10. baiiboom

baiiboom เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    <TABLE class=tborder id=post2800996 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt1 id=td_post_2800996 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid">อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ถาม

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ baiiboom [​IMG]

ขณะที่เขียนกระทู้นี้ ตรงกับวัน เสาร์ ที่ ๒ มกราคม พ.ศ ๒๕๕๓ เวลาประมาณ๑๔.๔๐ น.

ทุกๆข้อความทุกๆเบอร์โทรเมื่อถึงคิวและผมติดต่อท่านใดไป จะแจ้งให้ทราบในกระทู้ที่ทีมงาน(พลังจิต)ได้จัดเป็นกระทู้แนะนำให้ผมอยู่ถัดจาก (กรทู้เรื่องเด่น)<O:p</O:p
    <O:p</O:p

<O:p</O:p<O:p</O:p<O:p</O:p

</TD></TR></TBODY></TABLE>

คือกระทู้ไหนเหรอค่ะ
    งง<!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">ตอบ

กรทู้ที่กล่าวก็คือกระทุ้แนะนำไงครับ ไม่รู้จะอธิบายอย่างไรดี ญาติธรรมช่วยอธิบายหน่อยครับ เอาเป็นว่าอยู่ในกระทู้ห้องดวง หน้าแรก ถัดจากกระทู้เรื่องเด่นที่มีรูปเป็นช่องๆ ถัดจากรูปดังกล่าวลงมาครับ อยู่หน้าแรกนี่ละครีบคุ้นนนนน

ปล.ขณะนี้ ปี๕๓นี้ผมยังไม่ได้เปิดกรรมให้ใคร เนื่องจากไม่สบายพึ่งจะค่อยดีขึ้น ผมโทรหาใครบ้างแล้วจะแจ้งให้ทราบเร็วๆนี้ครับ

อนุโมทนา

<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("2800996")</SCRIPT>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2010
  11. โมเย

โมเย เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2005
    อนุโมทนา ด้วยค่ะ คุณบอล

พี่โมเย แวะมาให้กำลังใจนะคะ

ขอให้หายป่วย ไวไว

หายวันหายคืน นะคะ

12. ชวนพิชฌ์

ชวนพิชฌ์ เป็นที่รู้จักกันดี

พอรู้ว่าอาการคุณบอลดีขึ้นก็ดีใจด้วยนะคะขอเป็นกำใจให้ค่ะ. และขอให้แข็งแรงๆและมีสุขภาพดี อนุโมทนา สาธุ

13. beautyangel

beautyangel Active Member

4 มิถุนายน 2009
    ดีใจจ้า ที่แข็งแรงขึ้น เราก็เป็นคนหนึ่งหลังจากคุยกับคุณแล้วทำบุญ ทาน สวดมนต์ นั่งสมาธิ ยังระลึกและแผ่ถึงคุณเสมอ ซึ้งง่ะ ตอนคุณบอกไม่ได้เก็บค่าดู แต่แผ่เมตตาและแผ่บุญก็พอให้ ตอนทำนึกถึงคุณชื่อ ส่งจิตที่ดีถึงคุณเสมอจ้า แม้เราไม่เคยเห็นหน้ากันมาก่อน ราตรีสวัสดิ์นะคะ

14. raunheim

raunheim เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    อนุโมทนาสาธุบุญกับพี่บอลด้วยค่ะ เอาใจช่วยให้หายป่วยเร็วๆ มีสุขภาพที่แข็งแรงและได้ช่วยสืบสานพระพุทธศาสนาต่อไปค่ะ อนุโมทนาค่ะ

15. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนา ขอให้สุขภาพแข็งแรงทุกวันคืน ผลบุญกุศลส่งให้เจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไป มีพละกำลังที่จะช่วยเพื่อนมนุษย์ด้วยกำลังใจ และ กำลังกายที่ดียิ่งๆ ขึ้นค่ะ สาธุ

16. สร้อยฟ้ามาลา

สร้อยฟ้ามาลา เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    อนุโมทนาจ่ะ ท่านพี่
    ขอให้แข็งแรงยิ่งๆ ขึ้นไปนะจ๊ะ.....
    ขอให้มีแรงและขวัญเพื่อประกอบกุศล ช่วยเหลือผู้ยังตกทุกข์อยู่นะจ๊ะ......

17. pucca2101

pucca2101 เป็นที่รู้จักกันดี

รักษาสุขภาพมาก ๆ นะคะ

18. kittitpx

kittitpx เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    <TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 3 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>kittitpx, baiiboom

ขอถ่ายรูปคู่ เอาไว้เป็นที่ระลึกหน่อยครับ :-D

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2010
  19. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง นะครับ
    ความไม่ม่โรคเป็นลาภอันประเสริฐ

20. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    มาให้กำลังใจค่ะ บุญรักษานะ นักรบธรรม