คำทำนายดวงเมือง"สยามประเทศ"อีก๓ปีข้างหน้าโดยคุณ บอล

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย baiiboom, 2 มกราคม 2010.

1. baiiboom

baiiboom เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณทุกๆกำลังใจทุกกระทู้ที่มีความปารถนาดีมอบให้ครับ

ปฎิบัติตามแนวทางพระพุทธองค์ เป็นทางสู่นิพาน

2. NamfonBaanfa

NamfonBaanfa เป็นที่รู้จักกันดี

ขอพระรัตนตรัยได้โปรดคุ้มครองรักษาผู้ประพฤติธรรมทุกท่านด้วยเทอญ (^_^)

3. fay10

fay10 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมฝ้ายขออนุโมทนาด้วยค่ะพี่บอล หายไวๆนะค่ะ

4. baiiboom

ขอบคุณทุกๆกำลังใจครับ

การเปิดกรรมนั้น มิใช่การดูดวง บุญเราสำพันธุ์กันต้องได้เสวนากัน ให้ญาติธรรมทุกๆท่านยึดหลักสายกลางเดินดำเนินตามคำสอนของพระพุทธองค์(พระพุทธโคดม) เป็นแนวทางสู่นิพาน ทุกสิ่งคือความว่างเปล่า ไม่สามารถยึดติดได้เลย ขันธาตุดับ หมดลม ก็เอาอะไรไปไม่ได้ นอกเสียจากวาระกรรมที่เราได้กระทำ เจริญในธรรม

5. จงรักภักดี

จงรักภักดี เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2009
    สาธุ อนุโมทนากับคุณบอล ครับ

-ดูกรภิกษุทั้งหลาย ส่วนภิกษุใดเจริญมรณสติอย่างนี้ว่า โอหนอ เราพึง
    เป็นอยู่ชั่วเวลาเคี้ยวข้าวคำหนึ่งแล้วกลืนกิน พึงมนสิการถึงคำสอนของพระผู้มี-
    พระภาค เราได้กระทำคำสอนของพระผู้มีพระภาคเป็นอันมากหนอ และภิกษุใด
    เจริญมรณสติอย่างนี้ว่า โอหนอ เราพึงเป็นอยู่ชั่วเวลาหายใจออกแล้วหายใจเข้า
    หรือหายใจเข้าแล้วหายใจออก ดูกรภิกษุทั้งหลาย ภิกษุเหล่านี้เรากล่าวว่าไม่
    ประมาทอยู่ ย่อมเจริญมรณสติเพื่อความสิ้นอาสวะ ดูกรภิกษุทั้งหลาย เพราะฉะนั้น แหละ เธอทั้งหลายพึงศึกษาอย่างนี้ว่า เราทั้งหลายจักไม่เป็นผู้ประมาทอยู่ จัก เจริญมรณสติเพื่อความสิ้นอาสวะ ดูกรภิกษุทั้งหลาย เธอทั้งหลายพึงศึกษา
    อย่างนี้แล ฯ

-ข้อความตอนหนึ่งจาก พระไตรปิฎกเล่มที่ 23 พระสุตตันตปิฎก เล่ม 15
    อังคุตตรนิกาย อัฏฐกนิบาต วรรคที่ไม่สงเคราะห์เข้าในปัณณาสก์ ยมกวรรค
    ปฏิปทาสูตรที่ ๓

สาธุ สาธุ สาธุ ขอให้คุณ บอล และทุกท่านเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไป

6. สุภาวรัตน์

สุภาวรัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2009
    สาธุ ขออนุโมทนาในบุญกุศลทั้งหลายทั้งปวงที่คุณบอลได้เพียรสร้างตลอดมา ขออัญเชิญคุณพระศรีรัตนตรัยคุ้มครองให้คุณบอลสุขภาพแข็งแรง ผลบุญรักษาให้คุณบอลได้สร้างบุญกุศลตลอดไปตราบนานเท่านานนะคะ

7. NamfonBaanfa

NamfonBaanfa เป็นที่รู้จักกันดี

จริงค่ะ เราต้องเป็นผู้เดินตามองค์พระสมณโคดม เพราะเราเกิดมาเป็นชาวพุทธในยุคสมัยพุทธกาลของพระพุทธองค์ (^_^)

8. yen-jit

yen-jit เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    อนุโมทนากับคุณบอลที่มีใจเป็นห่วงเพื่อนมนุษย์ ขอให้มีสุภาพแข็งแรง รวมถึงท่านอื่นด้วยนะค่ะ

9. วสุธรรม

วสุธรรม พลังรักอมตะ

14 พฤศจิกายน 2008
    *-*
    มาเยี่ยมให้กำลังใจ
    จาก...หน้าม้า

10. จัมโบ้

จัมโบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    ขอส่งกำลังใจมาให้คุณบอลนะคะ...
    ขอให้คุณมีสุขภาพดี..สาธุ..สาธุ
    <!-- google_ad_section_end -->

11. baiiboom

อนุโมทนาบุญทุกๆข้อความและทุกๆกำลังใจครับ ขณะนี้ผมไม่ค่อยสบาย ขอพักรักษาตัวก่อนครับประมาณ ๑ เดือน การเจ็บไข้ได้ป่วยเป็นไปตามวาระและกฎเกณ์ของกรรม

ปล.ขณะนี้ผมรักษาตัวอยู่โรงพยาบาลธรรมศาสตร์รังสิต สืบเนื่องมาจากอาการไข้หวัดติดเชื้อ จึงทำให้ไตทำงานไม่ดี (น้ำท่วมปอด) ขณะนี้อาการดีขึ้นตามลำดับครับ

12. maythanu

maythanu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้หายป่วยไวๆนะครับ

13. สุคน

สุคน เป็นที่รู้จักกันดี

ขออาราธนาบารมีพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ ช่วยหนุนส่งให้คุณบอลหายเร็วๆ ค่ะ

14. baiiboom

ขอขอบคุณ และเจริญด้วยธรรมสำหรับทุกๆกระทู้และทุกๆกำลังใจครับ

ปล.ขณะนี้ผมยังรักษาตัวที่โรงพยาที่กล่าวไว้ข้างต้น อาการดีขึ้นแล้วก็จะรับปรึกษา เสาวนาเปิดกรรมกับญาติธรรมดังเช่นเดิม

15. c486

c486 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    ขอให้คุณบอลหายป่วยไวไวนะคะ ขอให้ผลบุญที่คุณบอลได้ช่วยเหลือผู้อื่นจงเป็นผลบุญย้อนกลับมา รักษาตัวคุณบอล ให้หายจากอาการเจ็บป่วยทั้งปวง และขอบุญบารมีคุณพระรัตนตรัยคุ้มครองคุณบอลค่ะ

16. บดีดุ้ง

บดีดุ้ง Active Member

คุณบอลหายเร็ว ๆ น่ะค่ะ

17. ชฎาพร

ชฎาพร เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2009
    ขอให้คุณมีสุขภาพแข็งแรง ได้ช่วยคนต่อไปค่ะ*
    เป็นกำลังใจนะ

18. ชฎาพร

ชฎาพร เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2009
    ขอให้คุณแข็งแรง*อยู่ช่วยคนต่อไปนะคะ
    สู้สู้

19. NamfonBaanfa

อยากไปเยี่ยมคุณบอลพรุ่งนี้จังเลยค่ะ ลูกชายของดิฉันเรียนอยู่ที่AIT ติดกับโรงพยาบาลธรรมศาสตร์รังสิตเลย.....ใครทราบชื่อและนามสกุลจริงของคุณบอลบ้างคะ....จะได้ตรวจทะเบียนประวัติเพื่อหาห้องพักให้เจอนะค่ะ

20. หนูซ่า

หนูซ่า เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ NamfonBaanfa คะ กรุณาเมล์มาที่ jso9234@hotmail.com ด้วยค่ะ อยากคุยเรื่องของน้องค่ะ