คืนนี้อย่าลืมดูรายการ"ชีพจรโลก"ครับ (อาจเกี่ยวกับข่าวช็อคโลกก็ได้!)

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย mead, 29 มกราคม 2007.

1. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

คืนนี้อย่าลืมดูรายการ"ชีพจรโลก"ครับ global warming,Al Gores "an inconveinient truth"

คุณสิทธิชัย (หยุ่น) จะนำเรื่องภาวะโลกร้อน ของนายอัล กอร์ มากล่าวถึงอีกครั้ง ทางช่อง 9 modern nine เวลา 3-4 ทุ่ม คืนนี้ 29 ม.ค.2550 ครับ

พอดีผมเพิ่งได้ข่าวจากเพื่อนๆกลุ่มจิตจักรวาลว่า วันที่ 5 กุมภาพันธ์นี้ สหประชาชาติจะประกาศ ข่าวช็อคโลก..ผมเองยังไม่ทราบว่าเป็นข่าวอะไร?

สอบถามคุณคนานันท์บ้างแล้ว อาจเป็นเรื่องน้ำแข็งขั้วโลกละลายเร็วขึ้น ลูกอุกกาบาตอาจไม่ใช่ หรืออาจเป็นข่าวการแต่งตั้งตำแหน่งใหม่ แต่คำว่าช็อคโลกคงเป็นข่าวที่เราคาดไม่ถึง อันนี้ยังไม่ทราบแน่ชัดครับ มีใครรู้จักเพื่อนๆอยู่สหประชาชาติบ้างครับ อาจจะรู้ข่าววงในบางอย่างก็ได้นะครับ..ใครพอรู้ ลองช่วยๆกันเช็คข่าวดูนะครับ

โดนว่าเป็นข่าวลือไปแล้วหนึ่ง อิอิ...อย่าเพิ่งด่วนสรุปนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2007
  2. น้องหน่อยน่ารัก

น้องหน่อยน่ารัก เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2006
    ของบางอย่างเช่นสงครามคงยากที่จะทำนาย เพราะความลับไงคะ
    บอกตรงๆ ไม่ได้ อัง กอร์ เป็นคนดีนะคะ ห่วงโลก ชูประเด็นนี้ดีจัง
    ถ้าพูดตรงๆ เศรษฐกิจคงล่ม แล้วสงครามคงเริ่ม

ลองให้อาจารย์โหรช่วงดูดาวช่วงนั้นสิคะ บางทีอาจบอกอะไรได้ชัดขึ้น
    โหราศาสตร์ก็เป็นศาสตร์วิชานะคะ เราต้องเชื่อมือแต่ละท่านเก่งต่างกันค่ะ

3. mead

เอา pm ของ NoOTa มาลงไว้นะครับ ช่วยกันตรวจสอบข่าวครับ

โอ!!!!!
    หนาวเลย..(ยิ่งกำลังหนาวๆอยู่ด้วย)
    อ่ะ..ถามเหมือนรู้เลย..
    รู้จักพี่ชายคนนึง แกมีอะไรๆ มาเล่าให้ฟังเสมอ ๆ
    ฮีโร่ในดวงใจมาตั้งแต่เด็กๆเชียวล่ะ..ตาเลยถูกกรีนพีชล้างสมองมาตั้งแต่เด็ก ๆ อิอิ
    แต่ทุกอย่าง..ย้ำว่า "ความลับ" เสมออ่ะ
    ต้องเดือดร้อนไปพักนึงเหมือนกัน หุหุหุ..กับการรับรู้ข่าวสารลับ..ๆ (โดนตรวจสอบเงียบๆ)

แต่ตาไม่มีอะไรอยู่แล้ว..แค่รับรู้เฉยๆ

โอ๊ย! ทำไงดี..ๆ ตาว่า ถ้าติดต่อได้ต้องได้ข้อมูลที่ชัวส์เลยอ่ะ..(ติดต่อได้..แต่ไม่มีสัญญาณตอบรับ..แค่มีสัญญาณรับรู้เฉยๆ เซ็งเลยอ่ะ หุหุ)

พวกเราได้รับการอนุญาติแล้ว แต่ msn (ซึ่งเป็นความจงใจของไมโคซอฟเอง ที่เปิดช่องทางไว้) พวกพี่ไม่ได้ถูกให้นำมาใช้ แต่กลับเป็นฝ่ายโดนตรวจจับซะเอง
    ดังนั่นพี่จึงเลิกคุยไม่ว่าจะเป็น msn รึอะไรต่างๆ และพยายามที่จะโวยวาย ว่ามันเป็นเรื่องสิทธิส่วนบุคล ทั้งๆที่เราต่างก็ใช้เพื่องานข่าวสารเดียวกัน แม้ว่าจะคนละชาติกันก็ตาม
    แต่เขาไม่รับฟัง พอถ้ารู้ว่าเปิดก็จะเข้ามาทันที พี่ก็เลยไม่เล่นตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมา แม้ว่าใจอยากจะเล่น เนื่องจากมีปัญหาภายในกัน เลยโดนจับย้าย จากงานด้านนโยบายมาคุมด้าน ระบบคอมๆ เพื่องานด้านการข่าว

-----------
    (บางปาโย.คต้.องเข้าราหัด เพร.าะเห.ตุจำเป็นมิได้เจ.ตนาก่อก.วน รึทา.ลึ่ง เพร.าะถ้ามีคำไห.นที่เป็.นภาษ.าอันกิจ รึภาษ.าไท..ที่มีอ.ยู่ในฐ.านข้.อมูล จะถู.กดึงไปอ่.านเท่.านั้.น ตีคว.ามด้.วยนะ)

------------------
    ยังไงจะลองเช็คข่าวดูนะจ๊ะ..
    จริงๆตั้งหน้าตั้งตารออ่านจากเพื่อนๆมากกว่า แห่ะๆ[​IMG]

---------
    ได้แต่ภาวนา คุณพระคุณเจ้า ห่วงพ่อแม่ที่สุดล่ะเวลานี้ เฮ้อออ!<!-- / message --><!-- sig -->

4. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ก็ลองรอดูวันที่ 5 นี้ครับอีกไม่กี่วัน

ถ้ามีข่าวจริง และยืนยันเรื่องราวของภัยพิบัติที่กำลังจะเกิดขึ้นไม่ว่าจากธรรมชาติ หรือน้ำมือมนุษย์เราก็ต้อง เร่งทำงานกันเต็มสตรีมแล้วครับ

ถ้ายังไม่มีข่าว เราก็เฝ้าระวัง และทำงานของเราตามกำลังครับ

5. mead

ใช่ครับ ข่าวยังไม่ยืนยันอะไรชัดเจนควรเฝ้าระวังสิ่งที่ทำได้ก่อนครับ
    จะตรวจสอบที่มาของข่าวด้วยครับ..(ตอนนี้ยังติดต่อเพื่อนไม่ได้ครับ)

6. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    จ๊ากกกกกกกกกกกกก....กกกกกกกกก...!!!!!
    ทีนี้คนก็รู้กันหมดเลยซิ..แหง่วว..
    ฮีโร่ในดวงใจของข้าพเจ้า..หาใช่
    แบทแมน..ซุปเปอร์แมน..สไปเดอร์แมนไม่..
    แต่เป็น เจ้าหน้าที่ UN และพี่ๆกลุ่มกรีนพีช

5555...ขำ ๆค่ะ
    -----------------------------

จะรอดู..และรอติดตามข่าวสารค่ะ
    ว่าแล้วก็ search โดยพลัน....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2007
  7. อิคคิวซัง

อิคคิวซัง เป็นที่รู้จักกันดี

นี่คือคำเตือน
    เตรียมจิต เตรียมใจ ไว้ให้ดี
    ทุกวันที่ 2,3,4, ของเดือนกพ.-มิ.ย. อาจจะเกิดอะไรก็ได้
    แต่วันที่ 20-26 เม.ย.นี้ เกิดแน่ๆ

8. Nu_Bombam

Nu_Bombam เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    น่าตื่นเต้นจัง

9. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    จะรอดูหนัง An inconvient truth ตอนนั้นเคยเข้ามาฉายที่ไทยครั้งนึงแล้วแต่ดูไม่ทัน แถมเข้าที่เดียวอีกต่างหากที่โรงหนังสกาล่า

อะไรนะหนูตามีโดนแอบตรวจจับข้อความที่สื่อสารกันด้วยเหรอ อย่างงั้นคงต้องเขียนส่งกันเป็นกลอนอย่างนอสตราดามุสแล้วมั้ง ไม่ก็เขียนส่งหากันเป็นภาษาบาลีไปเลย เพราะคงมีไม่กี่ประเทศหรอกที่รู้จักภาษาบาลี 5555 (บ้าไปแล้วเรา)

10. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

349
    อยากดูง่ะ...An inconvient truth
    แหม่! ไม่รอดจากการถูกพี่เอกแซวจนได้..555
    ส่งบาลี..คนที่ งง ก็คือ ตาอ่ะซิ..ฮิ๊วว..ววว
    แค่ภาษาไทยเพี๊ยนๆ ตาก็งงจะตายแล้วอ่ะ..คนซื่ออ่ะ ฮ่าๆ (เอาเชียวๆ)
    ----------
    ลืมตัวค่ะ..กระทู้นี้..เป็นความร้อนใจ..เริ่มพูดเล่นไปเรื่อย
    โทษพี่เอก zip นะคะ..อิอิ

--------------
    ตอนนี้กำลังจะเข้ายึดสถานีภายในบ้าน..ฮ่าๆ (เอารีโมทมาเก็บไว้ที่ตัวเอง)

11. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ไม่ใช่ว่าจะไม่มีครับ มีจริงๆขอคอนเฟิร์มด้วยอีกคน

กลางๆไว้ครับ

ตอนนี้หนังออกเป็นวีซีดี และดีวีดี แล้วไปเห็นที่บูมเมอแรง มาบุญครองครับ

12. mead

เดี๋ยวไมโครซอฟตามตัวนู๋ตาแน่ครับ..เอาความลับมาเปิดเผย
    ก็เคยสงสัยอยู่ น่าจะเป็นไปได้ครับ ความลับอาจไม่มีในโลกนี้จริงๆ
    ถ้ามีความลับต้องใช้รหัสภาษา แล้วไปถอดความเอาอีกชั้นนึงครับ
    แบบที่คุณ Zipper บอกไว้ [พวกเราคงไม่ถึงขั้นนั้น อิอิ]

มาพูดถึงเรื่อง UN บ้างถ้าเขาพูดถึงภาวะโลกร้อนที่เป็นอยู่น้ำแข็งขั้วโลกละลาย น้ำในมหาสมุทรระเหยเพิ่มขึ้น ความชื้นในพื้นดินลดลง ก็จะส่งผลกับระบบทางเดินหายใจ การคายความร้อนของผิวหนังของสัตว์ต่างๆ รวมถึงมนุษย์ด้วย..เรียกว่าระบบต่างๆจะรวนไปด้วย รวมถึงสภาพอากาศที่เปลื่ยนไป พายุที่รุนแรงขึ้นกว่าเดิม ร้อนสุดๆ หนาวสุดๆ สิ่งมีชิวิตคงถึงช่วงเวลาวิกฤตแน่..

ถ้า UN รณรงค์เตือนข่าวบ้าง ก็น่าจะช่วยกระตุ้นเหล่าผู้นำหลายๆคนให้หันมาสนใจเรื่องราวของวิกฤตโลก ให้ดูใกล้ตัวมากขึ้น..ถึงแม้บางอย่างมันก็สายไปหน่อย แต่ก็ดีกว่าไม่ทำอะไรเลยนะครับ..

พวกเราก็เน้นทำจิตให้เป็นปกติสุข สมดุลไว้ก่อนดีที่สุดครับ เพราะพวกเรารู้ว่าเหตุที่เป็นเช่นนี้ ก็เพราะจิตสำนึกของมนุษย์นี่ล่ะ ที่อยู่เบื้องหลังเหตุภัยวิกฤตเหล่านี้ ถ้าจะแก้ก็ ต้องแก้ที่จิตสำนึก เท่านั้นครับ แล้วเรื่องกายภาพภายนอกก็จะสมดุลตามของมันเอง..

13. boko0121

boko0121 เป็นที่รู้จักกันดี

14. mead

ปีนี้แนวโน้มอุณหภูมิโลก จะร้อนเพิ่มสูงขึ้นอีกเป็นประวัติการณ์ครับ
    รอดูรายการทางช่อง 9 อยู่ครับ..ยังมีข่าวอยู่เลยบอกเวลาไม่ถูกครับ
    คงจะราวๆ 4 ทุ่มไปแล้ว รอดูกันนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2007
  15. zipper

ตอนนี้รายการชีพจรโลกมาแล้วล่ะ ก่อนหน้านี้ก็หาวิธีที่จะอัดคลิปวีดีโอทางเวปอยู่ อิอิ

ประกาศๆ ตอนนี้หนู๋ตาได้ยึดสถานีสื่อทั้งบ้านแล้ว คนทางบ้านคงต้องถูกหนู๋ตาบังคับให้ดูชีพจรโลกแน่เลย

ว่าแต่ขอโทษอะไรหว่า ?_?

ขอบคุณครับ เดี๋ยววันหลังจะไปหาซื้อมาเก็บไว้

16. NoOTa

349
    ไม่ได้ขอโทษอ่ะ...แต่โทษพี่เอกที่มาแซว..จนตาต๊องส์ไปเลยไง..ฮ่า ๆ
    กำลังดูอยู่เหมือนกันน่ะ รอคลิปจากพี่เอกด้วย..เผื่อคนพลาดไม่ได้ดู

17. zipper

หุหุหุ เยี่ยงนี้เอง

ส่วนคลิปรายการนั้นปกติทางช่อง 9 เค้าอัพขึ้นเวปให้อยู่แล้วนะ สามารถเข้าไปดูย้อนหลังได้ที่ http://hiptv.mcot.net/

18. pattarawat

pattarawat เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2006
    พี่เอ็มพยายามตั้งแต่สี่ทุ่มปินส์อ่ะ เน็ตเน่ามาก ดูได้วินาทีเดียวก็หายไปสิบนาที แล้วมาแว้บอีกวินาทีนึง จนตอนนี้จะเที่ยงคืนแล้วยังดูทีวีออนไลน์ไม่ได้เลย กะว่าถ้าไม่รู้เรื่องจริงๆ คงอาศัยคลิปจากพี่เอกซิปเปอร์(พี่หรือน้องหวา อิอิ)กับหนูตานี่แหละ อิอิ

19. NoOTa

349
    ดูจบแล้วค่ะ..พี่เอ็มตามไปดูตามลิ๊งค์พี่เอก zip เอามาวางเลยจ๊ะ

(i) http://hiptv.mcot.net/
    ------------
    ส่วน..พี่เอก ก็อายุอานามมากกว่าตาจิ๊ดเดียวอ่ะจ๊ะ
    พี่เอ็มต้องเรียก น้องเอก zip ง่ะจ๊ะ อิอิ.........
    แต่ถ้าเจอหน้า...พี่เอ็มอาจจะคิดว่า เด็กมัธยมที่ไหนหว่า...
    เค้าหน้าเด็กมาก..กกกกกกก...ก..! หลายคนยืนยันได้..ฮ่าๆ

-------------

20. zipper