คุณกลัวผีหรือป่าว

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย ubon2555, 10 เมษายน 2018.

1. ubon2555

ubon2555 เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    ถามหน่อยถ้าเวลาคุณอยู่ในบ้านกลางวันแสกๆเหมือนโดนจ้องมองตลอด หรือเป็นตัวดำๆจะมาทำร้าย คุณจะรู้สึกยังไง
    พอดีมีลูกค้าโทรมาเล่าให้ฟัง ว่าคูููู่่่ แข่งทางการค้าส่งผีมารััััััังควญเขา
    ทำกันได้ขนาดนี้ น่ากลัวนะค่ะ
    หลอน ทำให้นอนไม่่่่่หลับ

2. nopphakan

nopphakan ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ส่วนตัวจะเฉยๆนะครับ ถ้ากรณีแบบนี้..
    ถ้าถึงขั้นที่เข้ามาบริเวณบ้านหรือ
    ตัวบ้านได้ หรือ มาถึงตัวเราได้
    (ต้องดูดีๆบางที
    เป็นอาจเป็นวิญญานบรรพบุรุษ เพราะเคยเจอ
    เซียนสมาธิ จอมคาถา หรือใช้งานทางจิตได้
    ถูกถีบตกเตียงมาแล้วนะครับ)

คงเป็นวิบากร่วมกันมาก่อนแล้วหละครับ
    ต้องแก้และพิจารณาเป็นกรณีๆไปครับ..
    .
    เคสแบบนี้ ไม่มีอะไรมาก
    ส่วนมากคือ อิจฉาริษยา
    หรือไม่ก็หมั่นไส้ที่ไม่เห็นด้วยอะไร
    ประมาณนี้

นึกว่าจะถามว่า เห็นผีทั่วไปแล้วกลัวหรือเปล่า...
    ว่าไป พวกทำแบบนี้ก็แปลกนะ
    รู้ว่าปั้นปลายชีวิตจะตายไม่ดี
    ตายแล้วก็ไปเป็นภูมิอสูรกาย
    หน้าตาดูไม่ดีแล้ว
    ก็ยังมีคนคิดทำกันอยู่
    ประหลาดดี...