คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ธรรมะเช้าวันเสาร์ ​

“ไม่ว่าจะอยู่ในอิริยาบถใด ขอให้จิตอยู่ในความสงบ อยู่ในอารมณ์พระกรรมฐานก็แล้วกัน แยกกายสังขารให้เป็น แยกจิตสังขารให้เป็น วางเฉยให้อยู่ในอารมณ์สังขารุเบกขาญาณ คือ ทุกข์กายต้องระงับ แต่จิตไม่เกาะติดอยู่กับมัน ยอมรับสภาวะทุกข์ของกายโดยดุษฏี บอกมันไว้เสมอๆ ว่า “มึงตายเมื่อไหร่ กูสบายเมื่อนั้น”

หลวงปู่บุดดา ถาวโร

2. auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคราพยิ่ง
    และสวัสดีลูกหลานคุณแม่ฯ ทุกๆท่านนะครับ

3. ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

4. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

วันนี้ "วันเสาร์" "ตั้งน้ำอธิษฐาน" กันหรือยังครับ

5. moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน ยามเย็น

สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ

6. moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน ยามเย็น

สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกท่านด้วยนะคะ

ตามความหมายของหลวงปู่ คงหมายถึง สังขารตาย จิตก็หลุดพ้น

แต่ปีนี้ เราเจอแจ๊คพ๊อตตั้งแต่วันที่ 2 ม.ค.56 เลย ไหนจะเป็นหวัดงอมแงม ไหนจะมีปัญหาเรื่องคน .... มาเจอคำพูดโดนใจ

"มึงตายเมื่อไหร่ กูสบายเมื่อนั้น"

คิดแบบนี้ จะดูอาฆาตไปไม๊เนี่ย.....catt3

7. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:***พี่ตั้งน้ำ อธิษฐาน แล้วครับ แหะ***

8. kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    กราบกราบกราบคุณแม่บุญเรือนที่เคารพยิ่งค่ะ
    วันนี้ตั้งน้ำเรียบร้อยแล้วค่ะ^^

9. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดียามเย็นวันเสาร์ครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน วันนี้มีประชุมกับทีมงานแต่เช้าเลยไม่ได้มีเวลาเข้ามาทักทายทุกท่านเท่าที่ควร ช่วงนี้กระทู้ฯอาจจะดูเงียบๆเพราะเนื้อหาต่างๆที่เกี่ยวข้องกับคุณแม่ฯเท่าที่ผมหามาได้ และที่เกี่ยวข้องกับคุณแม่ฯจริงๆนั้นผมหามาลงได้เกือบครบแล้ว อาจจะเหลือบางส่วนบ้างที่ยังตกหล่นไป เดี๋ยวผมจะหาเวลาไปหามาเพิ่มเติมเสริมความรู้ให้กับทุกท่านในไม่ช้านี้ครับ อดใจรอกันสักหน่อย สำหรับเรื่อง หนังสือคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม อนุสรณ์ ที่ผมได้แจ้งข่าวการจัดสร้างไปเมื่อปีที่แล้วนั้น อีกไม่นานครับทุกท่านที่ร่วมบริจาคเงินทำบุญสมทบทุนในการจัดสร้างจะได้เห็นหนังสือกันแล้วครับ ต้องขออภัยอย่างยิ่งที่เกิดความล่าช้าเนื่องจากการดำเนินการผมทำเพียงคนเดียว และหลายเรื่องก็ต้องอาศัยเวลาในการจัดทำเช่นกัน เดี๋ยวหนังสือเล่มจริงออกมาแล้วผมจะชี้แจงให้ทราบครับว่ายุ่งยากหรือใช้เวลานานตรงส่วนใด ขอให้ทุกท่านอดใจรออีกหน่อยนะครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับที่เข้ามาเยี่ยมเยือนกันอย่างสม่ำเสมอ และเข้าใจการทำงานของผมด้วยดีเสมอมา ^^

10. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับพี่เอม ^^

สวัสดีครับน้องนุ ^^

สวัสดีครับพี่ช้าง ^^

11. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

กราบ หลวงปู่บุดดา ถาวโร ด้วยความเคารพ

สวัสดีครับน้องปุ๊

:cool::cool::cool::cool::cool:

12. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ลองดูครับพี่รุ่ง มีประสบการณ์แล้วนำมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ^^

สวัสดีครับพี่โป้

สวัสดีครับพี่ออโต้

13. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับพี่เล็ก ^^

:cool::cool::cool::cool::cool:

สวัสดีครับพี่เอม ^^

14. dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    กหราบคุณแม่ครับ ในทู้ดูเหงาๆไปเลย...ผมคิดเองไหมนิ

15. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับคุณตั้ม ดูเงียบเหงามาหลายวันแล้วครับ วันนี้ก็วันเสาร์ด้วยไม่ค่อยคึกคักเป็นเรื่องปรกติครับ

16. dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    คนแวะมาน้อยๆลงด้วยครับ.....แต่บารมีคุณแม่ ยังแผ่ไปไกลโพ้น ให้ผู้คนได้กราบครับ

17. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ครับ เริ่มถึงจุดอิ่มตัว ตอนนี้คยที่เข้ามาก็คือคนที่เหนียวแน่นและศรัทธามั่นคง และอีกบางส่วนที่เพิ่งเข้ามาใหม่ครับ ไม่นานหรอกครับคุณแม่ฯจะกลับมาอีกครั้งเพราะยุคข้าวยากหมากแพง

18. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ค่ำคืนนี้ต้องขอตัวพักผ่อนก่อนนะครับ ขอให้ลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน นอนหลับฝันดี ราตรีสวัสดิ์ครับ ^^

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​

19. torr200925 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีรอบดึกครับ พี่น้อง

20. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

หลัง 8 โมงเช้าวันนี้หลายท่านที่เพิ่งตั้งน้ำเป็นครั้งแรกก็จะได้ดื่มน้ำอธิษฐานกันแล้วครับ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองรักษาทุกท่านให้มีความสุข สุขภาพดี ไร้โรคภัยทั้งปวง เจริญด้วยโภคทรัพย์นานา ทำมาหากินใดก็ให้มากมีเงินทอง มากองเนืองนองเต็มห้องเต็มหอ ทำงานราชการให้เฟื่องฟูด้วยเกียรติยศชื่อเสียง ไม่มีวันเสื่อมคลาย ตลอดไปเทอญ