คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

พระพุทโธน้อย พิมพ์เล็ก เนื้อผงพุทธคุณองค์นี้แท้ครับน้องบอล แสดงความยินดีกับเจ้าของพระด้วยครับ ^^

2. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีครับย่ามค่ำ ๆ ครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

3. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับพี่เล็ก ^^

4. st-antique

สวัสดีครับพี่ช้าง เดินทางกลับบ้านโดยสวัสดิภาพครับ

ครับ ต้องรอดูครับว่าจะได้มาตามที่ได้รับการแจ้งมาหรือเปล่าอีกทีครับ ^^

5. st-antique

6. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมที่เคารพ
    สวัสดีคุณเชษฐ์และพี่น้องทุกท่านด้วยครับ

7. st-antique

สวัสดีครับพี่เสือ

8. st-antique

ประกาศแจ้ง

เนื่องด้วย วันศุกร์ ที่ 8 มีนาคม 2556 ที่จะถึงนี้เป็น วันทำบุญครบรอบการเสียชีวิตครบ 3 ปีของคุณแม่ของผม ดังนั้นวันพรุ่งนี้ผมจะต้องเริ่มเตรียมงานต่างๆให้พร้อม จึงอาจจะไม่มีเวลาเข้ามาทักทายพูดคุยกับทุกท่านรวมวันศุกร์ด้วยเป็นเวลาประมาณ 2 วัน ผมจึงมาแจ้งให้ทุกท่านทราบก่อนเผื่อจะได้ไม่สงสัยว่าผมหายไปไหน หากท่านใดมีเรื่องสอบถามสามารถโทรหาผมได้โดยตรงครับ ที่หมายเลข 084-7830999 ครับ

9. st-antique

วันนี้ต้องขอตัวพักผ่อนก่อนนะครับ ขอให้ทุกท่านนอนหลับฝันดี
    ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองรักษา
    ให้แคล้วคลาดจากภยันตรายทั้งปวงครับ​

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​

10. bugbon55

bugbon55 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบเท้าคุณย่าบุญเรือนฯ
    สวัสดีพี่เชษฐ์และพี่ๆทุกท่านครับ วันนี้ผมขอนำประสบการณ์มาเล่าให้ทุกๆท่านทราบครับ
    เรื่องมีอยู่ว่าเนื่องด้วยผมมีความศรัทธาในคุณแม่บุญเรือน และมักจะไปกราบคุณแม่ที่วัดบ่อยๆ
    พร้อมทั้งมีโอกาสได้ร่วมทำบุญที่เกี่ยวกับคุณแม่อยู่บ่อยๆ
    เรื่องแรก : ประมาณสองสัปดาห์ที่ผ่านมาหลังสวดมนต์ไหว้พระแล้วผมได้หลับไปอย่างสนิท แต่ใกล้ๆสว่างได้ฝันถึงคุณแม่บุญเรือน ท่านมาอนุเคราะห์ช่วยชี้แนะเรื่องการนั่งสมาธิและท่านยังนั่งสมาธิให้ผมดูพร้อมทั้งสอนการกำหนดจิตให้เกิดสมาธิ ซึ่งปกติแล้วผมจะนั่งสมาธิได้ไม่เกินห้านาที (ความอดทนน้อยครับ 555) แต่ท่านั่งสมาธิที่คุณแม่ท่านนั่งให้ดูเหมือนกับรูปที่อยู่บนตลับธาตุนิพพานครับ ต่อมาผมจึงตัดสินใจขอแบ่งตลับธาตุนิพพานจากพี่เชษฐ์มาเพื่อบูชา และเมื่อได้รับแล้วผมจึงอธิฐานให้คุณแม่ท่านเมตตาอนุเคราะห์ผมครับ หลังจากสวดมนต์แล้วเวลานั่งสมาธิผมจะนึกถึงคุณแม่ท่านก่อนและปรากฎว่าผมนั่งสมาธิได้เร็วขึ้นและนานขึ้นกว่าเดิมมากครับ

เรื่องที่สอง : เมื่อคืนที่ผ่านมาผมไปธุระทำให้กลับมาดึกไม่ทันสวดมนต์ทำวัตรค่ำ แต่ก่อนนอนก็กราบพระปกติ แต่วันนี้ผมขอให้คุณแม่ท่านชี้แนะเรื่องของอธิฐาน เพราะผมมีรายได้ไม่มากเท่าไรแต่เคยคิดอยากเช่าของอธิฐานไว้เพื่อเก็บเป็นสมบัติให้คนรุ่นหลังได้ศึกษา รุ่งเช้าได้ฝันถึงคุณแม่ฯ ท่านมาช่วยอนุเคราะห์ครับ ท่านชี้แนะว่าให้หาตะเกียบหนีบทรัพย์ที่ทำจากไม้พยุง เพราะคุณแม่ท่านบอกว่าท่านได้อธิฐานช่วยให้ตะเกียบใช้หนีบทรัพย์ หนีบโชค หนีบลาภมาให้ และตะเกียบทำจากไม้พยุงจะช่วยพยุงถานะครอบครับด้วย
    และวันนี้เมื่อตอนบ่ายๆได้สอบถามกับพี่เชษฐ์เรื่องตะเกียบไม้พยุง แต่เหมือนว่าพี่เชษฐ์จะไม่แน่ใจว่ามีเก็บไว้หรือไม่เพราะส่วนมากที่มีตอนนี้จะเป็นไม้สัก และในตอนเย็นได้รับสายจากพี่เชษฐ์แจ้งว่าไปดูของที่มีเก็บไว้แล้วพบว่ามีตะเกียบอธิฐานที่เป็นไม่พยุงอยู่คู่หนึ่งพอดี ผมจึงขอแบ่งบูชาจากพี่เชษฐ์มาครับและพี่เชษฐ์ก็เมตตาแบ่งให้ครับ (แล้วผมจึงเล่าความฝันที่คุณแม่ท่านมาอนุเคราห์ให้พี่เชษฐ์ฟังครับ)

เรื่องที่ผมนำมาเล่าให้ฟังครั้งนี้ขอยืนยันครับว่าเป็นความจริงไม่ได้ปรุงแต่งเรื่องแต่อย่างใด
    หากผมมีประสบการณ์เกี่ยวกับคุณแม่บุญเรือนฯอีกผมจะนำมาเล่าให้ฟังนะครับ
    ปล. ขอบคุณพี่เชษฐ์ที่เมตตาแบ่งของรักของหวงให้ผมได้เก็บรักษาไว้ครับ ^^

11. st-antique

ขอบใจน้องบอลมากครับที่นำเรื่องราวประสบการณ์ดีดีมาเล่าสู่กันฟังเพื่อให้ลูกหลานคุณแม่ฯได้รับทราบถึงความเมตตาของคุณแม่ฯที่มีต่อลูกหลานเสมอ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองและอนุเคราะห์ให้ชีวิตเจริญก้าวหน้ายิ่งๆขึ้นไปครับ

12. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    มากราบ ท่านแม่ชี บุญเรือน โตงบุญเติม เอาฤกษ์ เอาชัย ก่อนไปทำงาน

13. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดีน้องเชษฐ์ และ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ สมาชิกทุกท่านค่ะ

ดีใจกับน้องบอลด้วยนะคะ ที่ได้บูชาของอธิษฐานที่ถูกใจ....^_^

14. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ และพี่น้องทุกท่าน
    ขอให้มีความสุข ความเจริญกันทุกคนนะครับ

15. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยเศียรเกล้า...สวัสดีเช้าวันพฤหัสครับ...คุณเชษ น้องอี๊ด พี่โญ พี่พจน์ พี่ไพฑูรย์ พี่ลูกน้ำเค็ม พี่ขวัญชัย พี่เอ๊ะ น้องน้องท๊อป น้องกอล์ฟ น้องเอก น้องตั้ม น้องนิ พี่หมูน้อย ป้าอี๊ด คุณ kora คุณkwangjaaa คุณwishmaker คุณ jackky คุณ sompob 16 คุณสุพัทน์ คุณ R-Lek คุณ 9thammada คุณkremlock คุณพ่อน้องแพร คุณtherock1977 คุณพระสารทะ คุณ priw_2 คุณ atiwan_p คุณ Hermitt99 คุณดอกข้าว คุณคันศรธรรม คุณ pukajunk คุณน้าเดช และลูกๆ คุณแม่ทุกท่าน...

<!-- google_ad_section_end -->

16. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    อานิสงส์การปล่อยสัตว์ - หลวงปู่หลุย จันทสาโร

เช้าวันอาทิตย์นี้ หลวงปู่มีอารมณ์ร่าเริงแจ่มใส ซึ่งเป็นปกติของท่าน ท่านทักทายญาติโยมที่มารอถวายจังหันอย่างอารมณ์ดี แต่คำพูดของท่านในวันนี้ปรารภถึงความตายบ่อยครั้ง จนคนฟังรู้สึกสะดุดใจ แต่ก็ไม่ได้คิดอะไรมาก ด้วยคิดว่าท่านคงจะเตือนให้ทุกคนระลึกถึงมรณานุสติให้มากเข้าเท่านั้น บังเอิญอาทิตย์นี้มีศรัทธาญาติโยมมาทำบุญมากพอสมควร และมีบางคน บางท่าน ได้กราบเรียนท่านว่า ระหว่างไปตลาดพบเขาขายปลา เต่า และกบ ให้คนซื้อไปทำอาหาร จึงได้ซื้อมาถวายให้หลวงปู่ปล่อยในวัด เป็นการช่วยชีวิตสัตว์เหล่านั้นให้ยืนยาวไป

หลวงปู่รับฟังแล้วก็ยิ้ม ชมว่า ดี ท่านรับประทานอาหารตามปกติ ฉันอาหารได้มากพอสมควร ไม่เป็นที่สังหรณ์ใจต่อพระเณรที่อุปัฏฐากนัก พอพระเณรฉันจังหันเสร็จเรียบร้อย ท่านก็ให้โยมที่ซื้อเต่า ปลา และกบมาปล่อยนั้น นำสัตว์เหล่านั้นไปปล่อยในวัด แล้วให้พระเณรสวดชยันโตด้วย เสร็จแล้วท่านก็อธิบายกับโยมถึงอานิสงส์ของการช่วยชีวิตสัตว์ โดยเฉพาะเป็นสัตว์ที่เขาจะนำไปฆ่าว่า..มีอานิสงส์มาก..

กล่าวคือ "....ทำให้อายุยืนหนึ่ง....ไม่ติดคุกติดตะรางหนึ่ง....ถึงแม้จะตกทุกข์ได้ยากก็มีคนช่วยเหลือ...."

จากหนังสือ จันทสาโรบูชา ตอน ตะวันลา...ลับแล้ว

17. บูชาคุณ

บูชาคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2012
    เข้ามาอ่านแล้วรู้สึกปิติใจที่เหล่าพี่น้องเราท่านได้ร่วมกันแลกเปลี่ยนข้อมูลในด้านต่างๆของคุณแม่บุญเรือนท่าน อันเป็นการแสดงความเทิดทูนและเผยแผ่เกียรติคุณของคุณแม่ท่าน ให้ชนรุ่นหลังได้รับทราบ นับว่าปิติใจยิ่งนัก ในหมู่มวลน้องพี่ทุกท่าน
    ขอโมทนาในกุศลบุญนี้ด้วยทุกท่าน ด้วยใจครับพี่น้อง

18. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    มากราบ ท่านแม่ชี บุญเรือน โตงบุญเติม เอาโชค เอาลาภ กลับจากทำงาน

19. บูชาคุณ

ผมได้ตามอ่านมาตั้งแต่หน้าแรกมาถึงตอนนี้ก้ประมาณหน้าที่ 175 ขอยืนยันเรื่องศิลาน้ำของคุณแม่นั้นมีความขลังและมีความวิเศษด้วยบารมีของธรรมมากๆในเรื่องโรคภัยไข้เจ็บนั้นถ้าไม่เกินวิสัยของกรรม ผู้ใดได้ดื่มน้ำไปแล้วจะสังเกตุได้เลยว่าอาการที่ป่วยจะดีขึ้นมาอย่างประหลาดใจ นั่นเป็นเพราะบารมีธรรมถือเรียกว่าธรรมโอสถขนานแท้ที่สามารถรักษาบรรเทาโรคในกายได้อย่างดีและวิเศษ
    อีกอย่างวัตถุมงคลโดยเฉพาะของอธิษฐานของคุณแม่นั้นมีพลังมากๆ ท่านใดที่ไม่เคยเอาห้อยคอแขวนคอ ท่านเคยสังเกตุไหมว่าพอท่านเอาห้อยคอแขวนคอแล้วจะรู้สึกเบากายและใจของท่านแบบไม่เคยมีมาก่อน นั่นแสดงว่าพลังของบารมีธรรมที่คุณแม่ได้อธิษฐานธรรมเอาไว้นั้นสูงมากๆ แค่น้ำอธิษฐานผมเอามาอาบทุกเช้าค่ำ ยังเย็นแบบน้ำแข็งมากๆ นั่นคือพลังบารมีธรรมโดยแท้
    ปล ที่ผมมาบอกเล่านี่คือความเป็นจริงไม่ได้กล่าวอ้างหรือใดๆแต่เป็นความเป็นจริงที่ทุกคนทุกท่านสามารถสัมผัสได้ถ้าใจเข้าถึงคุณแม่ท่าน
    การเข้าถึงคุณแม่ท่านไม่ได้มีใจแค่ศรัทธาเพียงอย่างเดียว แต่ต้องมีอีกอย่างนึงเป้นองคืประกอบด้วยถึงจะสมบรูณ์แบบมากที่สุด ทุกท่านอยากทราบไหมครับ ว่าอีกอย่างนึงที่ผมบอกคืออะไร:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2013
  20. บูชาคุณ

ผมมีเรื่องราวที่ได้ประสบพบกับตนเองมามากเรื่องเรืองพลังบารมีธรรมของคุณแม่ท่านแต่ก้ไม่ค่อยกล้าเล่าให้ใครฟังมากนัก แต่พอมาเห้นกระทู้ของคุณเชษฐฯที่มีใจศรัทธาเคารพนับถือคุณแม่ท่านมากๆ ผมพิจจารณาด้วยสติไปมาได้คำตอบว่าสมควรที่จะนำมาเปิดเผยในเรื่องราวเหนือปรากฏการณ์ของธรรมชาติที่คุณแม่ท่านได้เมตตาสงเคราะห์ให้เห็นเป็นที่ประจักษ์ในมุมที่ทุกคนอาจไม่เคยได้สัมผัสมาก่อนเลย ผมยืนยันว่าคุณแม่ท่านอยู่รับรู้ ในการคิดพูดทำอะไร ต่างๆของลุกหลานท่านหมดไม่ว่าลูกหลานท่านใดคนไหนอยู่ที่ใดถ้าทุกท่านมีใจเข้าถึงคุณแม่
    ขอน้อมกราบในความเมตตาของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมด้วยพลังของบุญและคุณงามความดีที่ลูกๆได้กระทำมาด้วยความเคารพนอบน้อมอย่างยิ่ง