คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ครับ อย่างที่หลาย ๆ คนพูดกัน ศรัทธามาปาฏิหาริย์เกิด ยกตัวอย่างง่าย ๆ เห็นชัดเจนก็คือคุณเชษฐ์นี่เองครับ 555 ... วันนี้พักผ่อนก่อนครับ ฝันดีราตรีสวัสดิ์ทุก ๆ ท่านครับ

2. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

นอนหลับฝันดี ราตรีสวัสดิ์ครับ ^^

3. ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ในกระทู้นี้คนที่เผยแพร่เกียรติคุณของคุณแม่ตั้งแต่วันตั้งกระทู้จนวันนี้น่าจะเป็นคุณเชษฐ์ st-antique เจ้าของกระทู้มากกว่าครับผมไม่ได้ทำอะไรเลยแค่มีศรัทธาเคารพในคุณแม่บุญเรือนเท่านั้นเองครับ ...

4. bugbon55 เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยนะครับพี่เชษฐ์ ได้ของมงคลหายากไว้บูชาอีกแล้ว
    วันนี้ขอตัวเดินทางไปทำงานต่างจังหวัดก่อนนะครับทุกๆท่าน
    ^~^
    ขอบารมีคุณแม่เป็นที่พึ่ง

5. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ขอบใจครับน้องบอล
    ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองรักษาให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ
    มีแหวนอธิษฐานคุณแม่ฯอยู่กับตัวแล้วไม่ต้องกลัวสิ่งใดครับ ^^

6. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ค่ำคืนนี้คงต้องขอตัวทุกท่านพักผ่อนก่อนนะครับ ทุกท่านก็อย่านอนดึกมากนักนะครับ จะได้พักผ่อนกันอย่างเต็มที่ตื่นเช้ามาจะได้สดชื่น แจ่มใส สมองปลอดโปร่งพร้อมสำหรับการทำงานต่างๆในวันใหม่ได้อย่างเต็มที่ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองทุกท่านให่นอนหลับฝันดี ไร้สิ่งชั่วร้ายใดใดมารบกวน นอนหลับให้ได้เงินหมื่น นอนตื่นให้ได้เงินแสนกันทุกท่าน ฝันดี ราตรีสวัสดิ์ครับ ^^

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​

7. bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ราตรีสวัสดิ์ครับพี่เชษฐ์ :)

8. คันศรธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2012
    สำหรับพี่ๆที่จะไปงานที่วัดถ้ำวัฒนมงคล จะรีบทำการติดต่อท่านเจ้าคุณฯ ให้ครับผม

ตอนนี้ท่านมีกิจเยอะมาก ไม่ค่อยมีเวลา จะรีบนำกำหนดการมาบอกครับ

ใครว่างวันเสาร์นี้เจอกันที่วัดถ้ำวัฒนมงคลครับ คุณย่าท่านรออยู่วัดแล้วครับ
    :)

9. kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    นอนหลับฝันดีครับพี่st-antique และทุกๆท่านครับ ราตรีสวสดิ์ครับ

10. น้องตั้ม เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ วันนี้ได้มีโอกาสไปวัดสัมพันธวงศ์

พอเข้าไปก็ได้เข้าไปกราบพระประธานก่อนเลยครับ พอกราบพระเสร็จ
    ผมเริ่มรู้สึกว่าเหมือนสึนึมิจะมาถล่มผม (อาการของคนปวดท้องหนักแบบเสียๆ) อาจจะเป็นสปาเก็ตตี้เป็นพิษ ผมก็พยายามเดินหาห้องน้ำอยู่ (ตอนนั้นก็ยังไม่ได้ไหว้คุณแม่เพราะมันปวดแบบมากและยังไม่รู้ว่าคุณแม่อยู่ตรงไหน) เดินไปเจอห้องน้ำ ห้องน้ำผู้ชายกลับล็อกหมด ทำไงละที่นี้ จะไปเข้าห้องผู้หญิงก็ไม่กล้าเข้า ทำใจสักพักแล้วก็ตัดสินใจไม่เข้าแล้วกัน เดินปวดท้องแบบไม่ไหว ก็คิดว่าแล้วเราจะไปเข้าที่ไหนดี ซึ่งตอนนั้นก็คิดว่ามาทั้งที่ยังไม่ได้เจอคุณแม่เลย คนในวัดตอนนั้นก็ยังไม่มีให้ถามว่าคุณแม่อยู่ที่ไหน ระหว่างเดินๆหาอยู่ ก็เลยคิดในใจว่าวันนี้ลูกตั้งใจไว้ว่าหลังสัมภาษณ์งานแล้วจะมาไหว้พระประธานที่วัดและไหว้คุณแม่ นี่ยังไม่ได้ไหว้คุณแม่เลย ไม่อยากมาเสียเที่ยว ขอให้อาการปวดท้องหายที่นะครับคุณแม่ ให้หายยันถึงบ้านเลย นะครับ ไม่เอาแบบระหว่างทางครับคุณแม่ (กลัวว่าจะกลับมาระหว่างทางอีก) สักพักระหว่างที่ปวดเกือบจะไม่ไหว เหงื่อตกมาก จะตัดสินใจกลับออกไปเพื่อหาห้องน้ำที่อื่น (ทั้งที่อีกใจก็ไม่อยากกลับกลัวมาอีกที่จะมืดเพราะไม่รู้ว่าวัดปิดกี่โมง ตอนนั้น 4 จะ 5 โมง) แต่ก็ยังพูดไปขอให้หายอาการนี้ที่นะครับ ไม่ว่าจะด้วยเหตุอันใด ไม่น่าจะเกิน 30 วินาที อาการดังกล่าวมานั้นก็เริ่มและหายไปอย่างรวดเร็ว จนผมเดินได้อย่างคล่องตัว เหงื่อไม่ตก หน้าไม่ซีด กลับมามีชีวิตชีวา โล่งอกทันทีครับ คือถ้าอาการนี้ไม่หายไปผมคงเสร็จแน่ - -* พออาการหายก็มีพี่ผู้หญิงเดินผ่านมาทันที่ ผมจึงได้ถามทางกับพี่เขาว่า "ผมจะมาไหว้คุณแม่บุญเรือน ไม่ทราบว่าต้องไปทางไหนครับ" พี่ก็ตอบว่าให้ไปที่ "เรือนไทย" ผมจึงได้ขึ้นไปไหว้แล้วก็กลับมาพร้อมความสบายใจ เชื่อว่าคุณแม่จะเมตตาผม ^^

วันนี้มาที่วัดเกาะ โชคดีตอนกลับได้แวะวัดไตรมิตรด้วย เลยได้มีโอกาสกราบพระทองคำให้คราวเดียวกัน เอาบุญมาฝากพี่ๆ ทุกคนนะครับ

^)

11. Tay1977 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะคุณเชษฐ์และลูกหลานคุณแม่ฯทุกๆคน วันนี้ได้ดูของอธิษฐานชุดใหม่แล้ว รู้สึกชอบลูกปัดหินสี และไม่เคยเห็นของชิ้นนี้มาก่อน ก็เลยอยากทราบว่า ลูกปัดหินสีมีความหมายอย่างไรค่ะ ขอบคุณค่ะ

12. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

มากราบ ท่านแม่ชี บุญเรือน โตงบุญเติม เอาฤกษ์ เอาชัย ก่อนไปทำงาน

13. surus เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือนนะครับ

14. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    ธรรมะสวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

วันนี้ "วันพระ" ทำบุญ ทำทาน สร้างกุศล สะสมบุญกันครับ

15. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

เช่นกันครับน้องโบ๊ท ^^

ขอบใจมากครับน้องโบ๊ท ^^

16. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

เช่นกันครับน้อง kengeg

ยินดีกับน้องตั้มด้วยครับที่ได้รับความเมตตาจากคุณแม่ฯ และได้ไปกราบพระประธานและกราบคุณแม่ฯที่วัดสัมพันธวงศ์ได้ตามที่ตั้งใจไว้ครับ ^^

17. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับคุณสุดา
    สำหรับลูกปัดหินสีที่พบในถุงเหนี่ยวทรัพย์ชุดใหม่นั้น ไม่มั่นใจในความหมายที่คุณแม่ฯท่านระบุไว้ในความคิดผมน่าจะเกี่ยวกับ การปัดภัย ตามชื่อครับเพราะคุณแม่ฯท่านจะใช้ชื่อสื่อความหมายครับ เดี๋ยวจะสอบถามคุณลุงให้ได้ข้อมูลที่ชัดเจนแล้วจะนำมาบอกกล่าวให้ลูกหลานทุกท่านรับทราบกันอีกครั้งนะครับ

18. kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดียามเช้าครับพี่st-antique และทุกๆท่านครับ

วันนี้วันพระ ได้ไปใส่บาตรทำบุญมาแล้วครับ ^^

19. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ธรรมะสวัสดีครับพี่ช้าง ^^

ธรรมะสวัสดีครับคุณ surus

20. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ธรรมะสวัสดีครับน้อง kengeg
    อนุโมทนาบุญ ด้วยครับ ^^