คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณครับ แบบนี้สงสัยจะแก้ได้ครับ แต่เทียนคุณแม่หายากจังครับ

2. Romeo_iii เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2013
    ขอบารมีคุณแม่บุญเรือนคุ้มครองทุกคนคับบบบ

3. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

"เทียนชัยต่อชะตา" พุทธคุณเป็นตามที่น้องนนท์ได้บอกไปแล้วครับ สำหรับเรื่องแก้ดวงตกคุณแม่ฯท่านระบุไว้ "หินปัจเจกพุทธเจ้า" มีพุทธคุณด้านนี้ครับ แต่ก็หาได้ยากเช่นกัน ^^

4. Romeo_iii เป็นที่รู้จักกันดี

ของบางส่วนที่ได้มาคับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      81
  5. Romeo_iii เป็นที่รู้จักกันดี

แป้นอะคับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      56
  6. Romeo_iii เป็นที่รู้จักกันดี

เด็วถ้าผมว่างจะถ่ายลงให้ดูครบทุกอย่างคับ

7. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ขอบใจน้องนนท์มากครับที่นำรูปของมงคลมาให้ลูกหลานคุณแม่ฯทุกท่านได้ชมกันครับ

8. นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    งามมากครับ

9. ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ...

ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน ปกป้องคุ้มครองอำนวยอวยพรลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่าน

ให้มีแต่ความเจริญรุ่งเรือง แคล้วคลาดปลอดภัยจากภยันอันตรายทั้งปวงครับ

10. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับพี่เล็ก ขอพรนั้นจงสำเร็จแก่พี่เล็กและครอบครัวเช่นกันครับ ^^

11. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ประสบการณ์ "เบี้ยอธิษฐาน" คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

เมื่อสักครู่นี้ได้คุยโทรศัพท์กับพี่ที่รู้จักคนหนึ่งซึ่งพี่เขาทำอาชีพถักเชือกเทียนอยู่ที่อมตะพลัสมอลล์และยังมีสัมผัสพิเศษบางอย่างที่จะระบุได้คร่าวๆว่าวัตถุมงคลต่างๆที่มีพลังงานมากน้อยอย่างไร ซึ่งจากการพูดคุยเรื่องการสัมผัสวัตถุมงคลแต่ละชิ้นทำให้รู้ว่าวัตถุมงคลของแต่ละครูอาจารย์จะมีพลังงานที่แตกต่างกันไปในแต่ละท่าน แต่หากเป็นของครูอาจารย์ท่านเดียวกันจะมีพลังงานเหมือนกันเวลาจับหรือสัมผัส เท่าที่ผมให้พี่คนนี้จับทำให้รับรู้ได้ว่าพลังงานของวัตถุมงคลของคุณแม่ฯท่าน มีพลังงานแรงมากสัมผัสเพียงนิดเดียวก็รับรู้ได้ โดยจะรู้สึกร้อนวูบวาบแสบร้อนที่มือเหมือนถูกพริกเลยทีเดียวและเท่าที่จับมามากมายก็ไม่มีพลังงานของครูอาจารย์ท่านใดเหมือนของคุณแม่ฯเลย เกริ่นนำมาพอสมควรคราวนี้มาเข้าเรื่องที่พี่โทรมาเล่าให้ฟังดีกว่าครับ เมื่อตอนค่ำที่ผ่านมามีลูกค้าคู่หนึ่งนำเบี้ยเปล่ามาให้ถักล้อมเพื่อจะนำไปแขวน พี่คนนี้สังเกตดูแล้วเห็นว่าเบี้ยนี้เป็นเบี้ยเปล่าและมีลักษณะเหมือนเบี้ยของคุณแม่ฯอย่างมากอีกอย่างพอได้จับตัวเบี้ยแล้วรู้สึกร้อนวูบวาบเหมือนตอนจับของอธิษฐานของคุณแม่ฯท่านเลย แต่ก็ไม่ได้สอบถามอะไรสรุปก็รับงานนี้ไว้แต่ด้วยความที่อยากรู้ว่าจะใช่เบี้ยของคุณแม่ฯท่านจริงตามที่คิดหรือไม่จึงได้อธิษฐานกับเบี้ยนั้นว่า "หากเบี้ยนี้เป็นเบี้ยของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม จริงแล้วขอให้แสดงพุทธคุณมาให้เห็นโดยให้มีคนมาสั่งร้อยสร้อยหินด้วยเทอญ" พออธิษฐานจบได้แป๊บเดียวก็มีลูกค้าคู่หนึ่งมาสั่งแก้สร้อยข้อมือและสั่งทำสร้อยข้อมือหินด้วยในคราวเดียวกัน พี่คนนี้ก็คิดว่าน่าจะใช่ของคุณแม่ฯแน่แล้วแต่ก็ยังไม่มั่นใจคิดว่าอาจจะฟลุ๊คก็เป็นได้พอเสร็จงานแรก ก็มีลูกค้าอีกคู่หนึ่งมาสั่งร้อยสร้อยข้อมือหินอีกเหมือนกัน ครั้งนี้เริ่มมีความมั่นใจมากขึ้นแล้วว่าน่าจะใช่เบี้ยของคุณแม่ฯท่านอย่างแน่นอน แต่ที่ทำให้เชื่ออย่างมั่นใจเหมือนเป็นความประสงค์ของคุณแม่ฯท่าน คือมีลูกค้าอีก 2 คู่มาสั่งร้อยสร้อยหินอีกรวมทั้งหมดแล้ว 4 เจ้าที่มาสั่งร้อยสร้อยข้อหินหลังจากทำการอธิษฐาน พอเจ้าของเบี้ยนี้มารับงานพี่เขาเลยถามว่าได้เบี้ยนี้มายังไง ลูกค้าก็บอกว่าได้มาจากบนหิ้งพระที่บ้าน(บ้านลูกค้าคนนี้อยู่แถวสมุทรปราการครับ) และพี่เขาก็ถามอีกว่าไม่รู้หรือว่าเบี้ยนี้เป็นของใคร เจ้าของก็ตอบว่าไม่รู้ พี่เขาก็ถามอีกว่าเบี้ยอยู่ในถุงผ้าอะไรหรือเปล่า ลูกค้าก็บอกว่าใช่แล้วและถามกลับว่ารู้ได้ยังไง พี่เขาเลยบอกว่าเบี้ยนี้เป็น "เบี้ยอธิษฐาน" ของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม อย่างแน่นอน และถุงผ้าที่ว่านั้นก็คือ "ถุงเหนี่ยวทรัพย์" คุณแม่ฯนั่นเอง ไม่ต้องเอาไปให้อาจารย์ที่ไหนลงหรือปลุกเสกให้แล้ว(เดิมเจ้าของบอกว่าจะนำไปให้อาจารย์ลงให้) และบอกให้เจ้าของเก็บบูชาไว้ให้ดีดี นี่ก็เป็นเรื่องราวเล็กๆน้อยๆเกี่ยวกับความศักดิ์สิทธิ์ของเบี้ยอธิษฐาน คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่นำมาบอกเล่าให้ลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯได้รับทราบกันครับ ท่านใดที่มีเบี้ยอธิษฐาน คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม อยู่แล้วเก็บรักษาและบูชาดีดีนะครับ โชคลาภ โภคทรัพย์จะมีมาหาท่านอย่างแน่นอน

12. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

วันนี้ต้องขอตัวพักผ่อนก่อนนะครับ ลูกหลานคุณแม่ฯทุกท่านก็รีบพักผ่อนกันนะครับ พรุ่งนี้จะได้ตื่นขึ้นมาด้วยความสดชื่น สดใส เตรียมพร้อมกับการดำเนินชีวิตในวันใหม่ได้อย่างเต็มที่ ค่ำคืนนี้ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เมตตาคุ้มครองรักษาทุกท่านให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากภยันตรายทั้งปวง หลับให้ได้เงินหมื่น ตื่นให้ได้เงินแสนเงินล้านกันทั่วทุกท่านเทอญ

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​

13. kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    สุดยอดมากครับ:cool::cool::cool::cool::cool::cool:

14. kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดียามเช้าพี่st-antique และทุกๆท่านครับ
    ช่วงนี้ฝนตกบ่อยระวังสุขภาพกันด้วยนะครับ

15. Romeo_iii เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีตอนเช้าพี่ๆทุกคนคับ

16. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่านครับ

เดินทางมาถึงกลางสัปดาห์กันแล้วนะครับ ขอบารมีธรรมคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม มอบพรให้ลูกหลานและศานุศิษย์ทุกคนได้มีความสุข ความเจริญก้าวหน้าในการทำงาน จะติดต่องานใดให้สำเร็จ ค้าขายให้มีเงินกำไรนองเนือง เฟื่องฟูด้วยลาภยศนานา ไร้โรคาทั้งหลายทั้งมวลเทอญ

17. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับน้อง kengeg

สวัสดีครับน้องนนท์ ^^

18. kawpunt เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีครับ

คุณ romeo ผมขอสอบถามหน่อยนะครับ รูปแบบนี้ผมมีแต่ไม่ทราบแท้หรือป่าว ช่วยบอกผมหน่อยครับว่าขนาดรูปนี้กว้างยาวเท่าไหร่ครับ ขอบคุณมากนะครับ

19. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับน้องไชยยันต์ ขอพรนั้นสำเร็จแก่น้องเช่นกันครับ ^^

20. auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีสมาชิกและศิษย์คุณแม่ฯทุกๆท่านครับ..

วันนี้ฝนตกจุงเบย มารอดูทางขาวก้าวหน้าคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมคร้าบ

๓๐.อยากรู้อะไรตามที่เป็นจริง ให้น้อมเข้ามาภายใน โอปนยิโก เพราะอะไร ๆ มันเกิดจากภายใน มาจากภายใน