คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมครับ สวัสดีพี่st-antique, พี่รุ่ง และลูกศิษย์คุณแม่ทุกๆท่านครับ ขอให้โชคดีมีแต่ความสุข ร่ำรวย ร่ำรวย กันทุกคนนะครับ

2. nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพครับ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ พี่น้องทุกม่านครับ
    ขอให้คุณแม่คุ้มครองทุกท่านครับ

3. kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดียามเช้าพี่st-antiqueและทุกๆท่านครับ

4. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***กราบ คุณ แม่ครับ
    สวัสดีครับ น้อง เชษ และ ทุกๆท่าน รวยๆๆๆ***

5. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

เดินทางมาถึงวันพฤหัสบดีกันแล้ว ขอให้พบพานแต่สิ่งดีดี มีความสุขกับการทำงานเพื่อเริ่มสิ่งดีดีให้มีต่อไปตลอดทั้งสัปดาห์ครับ ขอบารมีพระธรรมของพระพุทธเจ้า พุทธคุณพระพุทโธน้อย และบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม มอบพรประเสริฐให้ทุกท่านมั่งมีความสุข ไร้ทุกข์นานา คิดหวังสิ่งใดสมปรารถนา ให้นำพาแต่สิ่งดีดี หลั่งไหลมาไม่ขาดสาย มีแต่ความสุขสบาย ได้สำราญทุกคืนวัน ให้มั่งมีด้วยเงินทองโภคทรัพย์ หลั่งไหลมาดุจของขวัญ ยิ่งมีขอให้ยิ่งเพิ่มพูนมากขึ้นในทุกวัน ขอให้พรนั้นถึงลูกหลานคุณแม่ฯทุกท่านเทอญ

6. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

มีงานเข้ามาเมื่อวานกว่าจะจัดของส่งลูกค้าเรียบร้อยก็ค่ำมืดมาก กลับมาบ้านก็เพลียมากเลยไม่ได้เข้ามาทักทายกัน วันนี้ก็มีธุระแต่เช้าเพิ่งกลับมาครับ ^^

7. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับน้องไชยยันต์ ^^

8. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับน้อง kengeg ^^

9. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับพี่เล็ก
    ยินดีด้วยอีกครั้งครับ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองรักษาและเมตตามอบพรตามปรารถนาให้ตลอดไปครับ

10. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับพี่อยู่ ^^

11. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

วันนี้คงต้องขอตัวพักผ่อนก่อนนะครับ พรุ่งนี้มีงานต้องทำแต่เช้าอาจจะไม่ได้เข้ามาพูดคุยทักทายกันเท่าที่ควรนะครับ ค่ำคืนนี้ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองทุกท่านให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากภยันตรายทั้งปวง การงานต่างๆให้สำเร็จลุล่วงด้วยดี มั่งมีด้วยเงินทองโภคทรัพย์ หลั่งไหลมาไม่ขาดสายทุกท่านเทอญ

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​

12. nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพครับ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ พี่น้องทุกท่านครับ
    วันศุกร์ ขอให้มีความสุขทุกท่านนะครับ

13. kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าพี่st-antiqueและทุกๆท่านครับ

14. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ขอให้ท่านศรัทธาอย่างแท้จริง แล้วทุกสิ่งจะสำเร็จผล

หากศรัทธาของท่านเกิดจากความอยากมี อยากได้ อยากต่างๆนานาไปตามคนอื่นเขา เขาว่าอะไรดีก็แห่กันไป อย่างนั้นเขาเรียกว่าเป็นตามกระแส หาใช่ศรัทธาไม่ ศรัทธาแท้จริง คือ ศรัทธาจากใจ ไม่หวั่นไหวต่ออุปสรรคหรือสิ่งอื่นที่จะมากระทบรบเร้าจิตใจ ให้เข้ามามากมายเพียงใดใจก็นิ่ง จิตเป็นสมาธิเสมอ นั่นจึงจะเรียกว่า ศรัทธาแท้จริง วันนี้เราท่านเคารพคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ด้วยศรัทธาแท้จริงแล้วหรือยัง หากยังแล้วท่านก็จะเข้าถึงคุณแม่ฯ เข้าถึงหลักธรรมคำสอน ได้ยากกว่าคนที่มีศรัทธาตั้งมั่นจากใจครับ ยังมีเวลาครับหากท่านจะปรับปรุงจิตให้เข้มแข็งแปลงสภาพจากความอยากตามกระแสให้กลายเป็นศรัทธาที่แท้จริง คุณแม่ฯท่านรออยู่เบื้องหน้าเสมอครับ

15. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

วันนี้ "วันพระ" ขอเชิญชวนลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่านทำบุญทำทาน คิดดี ทำดี สร้างบุญกุศลอุทิศให้ครูอาจารย์ บรรพบุรุษผู้ล่วงลับ ตลอดจนเจ้ากรรมนายเวร กันนะครับ ท่านใดเดินทางไปท่องเที่ยวหรือทำกิจกรรมกับครอบครัวขอให้มีความสุขตลอดวัน ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม อนุเคราะห์ให้ทุกท่านมีความสุข การเดินทางรื่นไร้ปัญหาและอุปสรรคทั้งปวง ค้าขายให้มีผลกำไรมากมาย เงินทองไหลมาเทมาทุกสาขาอาชีพเทอญ

16. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

เนื่องด้วยวันคล้ายวันพระราชสมภพในองค์ ศาสตราจารย์ ดร. พลเอกหญิง
    พลเรือเอกหญิง พลอากาศเอกหญิง สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี ที่เวียนมาบรรจบครบรอบอีกวาระในปีนี้ ขอเชิญชวนลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ทุกท่าน ร่วมกันสวดมนต์ ปฏิบัติสมาธิภาวนา โดยพร้อมเพรียงกัน เพื่ออุทิศกุศลถวายแด่องค์ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี ให้พระองค์ท่านทรงมีพระพลานามัยแข็งแรง ทรงพระเกษมสราญพระราชหฤทัยมิเว้นวาย มีพระชนม์มายุยิ่งยืนนานเพื่อเป็นขวัญ กำลังใจแก่ปวงชนชาวไทยสืบไปนานเท่านาน

ควรมิควรและแต่จะโปรดเกล้าโปรดกระหม่อม
    ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อม ขอเดชะ
    ข้าพระพุทธเจ้านายสุรเชษฐ์ สุภผลดี ผู้ก่อตั้งกระทู้คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมฯ และลูกหลานตลอดจนศานุศิษย์คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมทุกคน

17. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

พรุ่งนี้ "วันเสาร์"

ลูกหลานและศานุศิษย์ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ทุกท่าน

เตรียม "ตั้งน้ำอธิษฐาน" และ "ของอธิษฐานเป็นยา"

พร้อมกันหรือยังครับ

18. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ค่ำคืนนี้ขอตัวพักผ่อนก่อนนะครับ ท่านใดมีเรื่องราวประสบการณ์ดีดีนำมาลงบอกเล่าให้ลูกหลานท่านอื่นๆได้อ่านกันนะครับ ท่านใดมีเรื่องสงสัยสามารถโพสสอบถามที่หน้ากระทู้หรือหากจะสอบถามเป็นการส่วนตัวสามารถโพสสอบถามทาง pm ได้ครับ หรือท่านใดมีเรื่องราวอื่นใดสงสัยต้องการสอบถามทางโทรศัพท์สามารถ โทรสอบถามได้ที่หมายเลข 084-7830999 ครับ ค่ำคืนนี้ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองรักษาทุกท่านให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากภยันตรายทั้งหลายทั้งปวง นอนหลับให้ได้เงินหมื่น นอนตื่นให้ได้เงินแสนเงินล้านทั่วหน้าทุกท่านเทอญ และต้องกล่าวลาทุกท่านด้วยคำว่า นอนหลับฝันดี ราตรีสวัสดิ์ครับ

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​

19. kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

20. nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีพี่เชษฐ์ พี่น้องทุกท่านครับ
    ขอให้มีความสุขทุกท่านนะครับ