คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ขวัญเรือน

55555555555 เห็นภาพเลยครับพี่ขวัญเรือน เป็นอย่างงั้นจริง ๆ เลย 55555555555

ขอบคุณมาก ๆ ครับสำหรับกลอนเพราะ ๆ ความหมายดี ๆ

ขออนุญาตพาภรรยาไปพบคุณหมอก่อนนะครับ :cool::cool::cool:

2. p74 เป็นที่รู้จักกันดี

แวะเข้ามากราบคุณแม่ กับทักทาย สมช. ครับ

:cool:กรอบรูปสวยไหมครับ :cool:
    สวยเนอะ พี่ขวัญเรือน

3. คิดถูก เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2012
    สวยพอ ๆ กับดอกไม้ที่นำมาบูชาเลยคร๊าบ

4. kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008

ขอให้แข็งแรงปลอดภัยทั้งคุณแม่คุณลูกนะคะ คุณนุ

5. เซียนวิเศษ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2008
    อนุโมทนาครับ วันเกิดพี่ คิดถูกวันนี้ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงครับ คิดสิ่งใดขอให้สมหวังทุกประการครับ :cool::cool::cool:

6. sontaree เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2012
    ขอตัวก่อนค่ะ

7. poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ติดฝนอยู่วัดสัมพันธวงศ์ ได้กราบคุณแม่ ตรงบันได ประตูล็อคอ่ะ T T

8. kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ขวัญเรือนมีคุณแม่เป็นแบบอย่างที่ดีนี่เอง อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ และตอนนี้พี่ขวัญเรือนก็เป็นคุณแม่ที่เป็นแบบอย่างที่ดีของเจ้าตัวเล็กเช่นกันเลยค่ะ:cool::cool::cool::cool::cool::cool:
    (ว่าแต่เจ้าตัวเล็กชื่ออะไรค่ะ) หลานน้อยอีกหนึ่งคนในบ้านหลังนี้

9. ต่ายแสนซน เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2012
    ต้องใช้ค่ะ จะอัศจรรย์ใจค่ะ เป็นหวัด ตอนกลางคืนนอนไม่ได้เพราะคัดจมูก หายใจไม่สะดวก ดึกแล้วไม่รู้จะทำยังไง เลยเอาปูนเสก คุณแม่ทาจมูก ให้หายใจโล่ง ๆ จะได้นอน ...ปรากฏ หายใจโล่งขึ้น หลับสบายเลยค่ะ

10. ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005

ขอลงชื่อรับด้วยนะครับ 1 ใบ
    ชื่อ ที่อยู่จัดส่งทาง PM นะครับ

โมทนาบุญเป็นอย่างสูงครับ
    ขอบคุณมากครับ

11. kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เจ้าลูกชายคนเล็กเค้าทานอะไรไม่ทราบไปติดคอ ร้องไห้ใหญ่กินน้ำไปก็ไม่หายจับเขย่าๆ จากด้านหลังแบบที่เค้าสอนก็ไม่หายค่ะ สุดท้ายไม่รู้จะทำอย่างไรเลยไปขอน้ำอธิษฐานที่บรรจุใจขวดพลาสติก (นำน้ำอธิษฐานมาจากวัดอาวุธที่เค้าแจกผู้ที่ไปกราบคุณแม่น่ะค่ะ) นำมาเป็นหัวเชื้อผสมในน้ำดื่มของที่บ้านค่ะ เอามาให้เจ้าตัวเล็กดื่มไปสองอึก ปรากฎว่าหายค่ะ หายสนิทไม่ร้องไม่งอแงอีกเลยค่ะ เค้าบอกเค้าหายแล้ว ^^ ตอนแรกร้องไปเต้นไปเลยค่ะ

12. kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับผู้ให้ด้วยค่ะ :cool::cool::cool::cool::cool:

13. degwad เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกใจสำหรับ ชมรมคนรัก"แม่"มากเลยครับ น้องนอร์:cool::cool::cool:

14. wee99 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน สวัสดีครับคุณเชษฐ์ คุุณขวัญเรือน และเพื่อนสมาชิกทุกๆท่าน

ขอร่วมอวยพร วันเกิดแฟนคุณขวัญเรือน ด้วยคนครับ ขอบารมีธรรมของคุณแม่บุญเรือนโปรดช่วยให้แฟนคุณขวัญเรือน มีความสุข ความเจริญ มีสุขภาพแข็งแรง เจริญรุ่งเรืองในหน้าที่การงาน ตลอดไป และขอให้ครอบครัว ของคุณขวัญเรือน กัลยานมิตรของกระทู้คุณแม่บุญเรือนแห่งนี้ เป็นครอบครัวแห่งดวามรัก ความอบอุ่น มีความสุขสมหวังและเจริญก้าวหน้าตลอดไปครับ

15. ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005

สุขสันต์วันเกิดแด่ แพนพี่ขวัญเรือนครับ

น้ำใจงามกันทั้งครอบครัวเลยครับ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือนคุ้มครองครอบครัวของพี่ขวัญเรือน ให้มีความสุขกาย สบายใจ สมหวังในทุกสิ่งที่ปรารถนาตลอดไปครับ

โมทนาบุญด้วยครับ

16. สมาธิ7689 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    ขออนุญาตก่อน ล่วงหน้า

ขออนุญาตก่อนแล้วนะครับ ปูนเสกนั้นสำคัญมากครับ ก่อนหน้านี้ประมาณ 2-3เดือนได้ครับ ผมเจ็บก้น(คล้ายๆเป็นริดสีดวง)คือมีตุ่มที่จดทวารหนัก เป็นมาประมาณ 4-5วันโดยอาการเริ่มจากเบาไปหนัก จนทนไม่ไหว ขอปูนเสกที่ได้จากวัดอาวุธ ตรงหน้าโต๊ะบูชาครับ ทาบริเวรที่เป็นตุ่ม แล้วอาการก็ดีขึ้นจนหาย (คงเป็นเวลาประมาณ ครึ่งวันครับอาการหายเลย)ดีใจมากที่ไม่ต้องไปหาหมอ
    คงรู้น่ารักถ้าไปหาหมอคงอายแย่เลย
    ส่วนน้ำมนต์ที่วัดนั้นผมได้นำมาเป็นหัวเชื้อ ทำน้ำมนต์ทุกวันเสาร์ พอเสร็จจากสวดมนต์เสร็จก็จะดื่มน้ำ อีกส่วนก็จะนำไปเทลงโอ่งน้ำให้แฟนอาบน้ำ
    ปล.ข้อความเบื้องต้นนี้เป็นความจริง แต่อาจจะไม่สุภาพไปหน่อย
    หากท่านใดคิดว่าไม่เหมาะสม ก็แจ้งมาครับ ผมจะได้ลบออก

17. auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011
    กราบคุณแม่บุญเรือน
    และสวัสดีเพื่อนๆพี่น้องทุกท่านจ้า

วันหยุดยาวมีกิจกรรมเยอะดีนะ สุขสันต์กันทุกโอกาส

ขอให้ทุกท่านมีความสุขสันต์ เปรมปรี คิดหวังสิ่งใดให้สมปราถนา

ขอเข้าไปตามข้อมูลปัจจุบันหน่อยนะคร้าบ ไปไกลซะ

18. kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

เอ วันนี้เจ้าของบ้านยังไม่เข้ามาเหรอค่ะ สงสัยว่าโดนดักกลางทางจะยังเจรจากันอยู่นะคะ
    รอชมความงามถุงเหนี่ยวทรัพย์และของมงคลอื่นๆอยู่ อยากเห็นเร็วๆจังเลยค่ะ

19. auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011

สุขสันต์ในวันแม่ ขออนุโมทนาบุญกับผู้ให้ทุกท่านที่เอื้อเฟื้อแก่เพื่อนสมาชิกทุกท่านคร้าบ

20. คิดถูก เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2012
    สวัสดีจ้าน้องณิ กลับมาแล้วหรือคะ น้องชื่อ นีโอ ค่ะ มาจาก NEO (N มาจากเนียงชื่อพ่อ ,E มาจากอี๊ดชื่อแม่ และ O มาจากเพลงวงกลมของบัวชมพูฟอร์ด เค้าเกิดจากความรักของพ่อกับแม่ค่ะ เกือบลืมน้องณิข้อสอบน้องเชษฐ์วันนี้ยากมาก ๆ ขอบอก