คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

2. sio191 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีศิษย์คุณแม่บุญเรือนทุกท่านครับ ดูกะทู้ทุกวันครับ มาทักทาย สาธุ

3. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับคุณเล็ก คุณ sio191

4. baipoo เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    เรียนถามคุณเชษฐ์ ไม่ทราบมีข้อมูลเกี่ยวกับแหวนของคุณแม่ให้อ่านไหมคะ ขอบคุณค่ะ

5. deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องถูกหนูบุกเนี่ยบ้านผมก็โดน ขนาดมีแมวนะยังพึ่งพาไม่ได้ ปล่อยเค้าเถอะครับ แล้วก็แผ่เมตตาให้เค้าไป

6. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

มีอยู่หน้าต้นๆครับครับคุณ baipoo แต่ประวัติไม่มีชัดเจนครับ เหมือนของอธิษฐาน อื่นที่มีการอธิษฐานเป็นครั้งคราว และไม่ได้จดบันทึกไว้อย่างเป็นทางการจะรับรู้ได้เฉพาะลูกศิษย์ใกล้ชิดเท่านั้นครับ

7. baipoo เป็นที่รู้จักกันดี

ที่บ้านก็มีค่ะ วิ่งกันเกรียวกราวบนฝ้าเพดาน ต้องเอากรงไปดัก เช้าก็หิ้วไปปล่อยไกลๆ มันก็หมดไปเองค่ะ แต่ให้แฟนทำนะคะ แอบกลัวค่ะ^_^

8. baipoo เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ

9. kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    หนูมันทำรังใต้บ้านค่ะ เพราะดินทรุดจากการที่น้ำท่วมค่ะคงมีไม่ต่ำกว่าว30ตัวค่ะ กัดถังขยะไปคุ้ยขยะหน้าบ้านอีกต่างหากค่ะ :'(

10. ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    เมื่อก่อนผมก็ใช้วิธีนี้ครับ นำกรงมาัดักแล้วเอาไปปล่อยไกล ๆ เนื่องจากหนูมันคล้าย ๆ กันพอดักได้อีก ผมก็ดูแล้วนึกในใจ...มันตัวเดิมปล่าววะเนี่ย 555

11. deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่ทำอะไรเลยครับ บอกว่าต่างคนต่างอยู่นะ อย่ามารบกวนกัน

12. kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    ช่วงที่รู้ประมาณต้นปีค่ะ ก็ปล่อยค่ะ เพราะมันไม่ทำลายข้าวของแต่ช่วงนี้เกิดอาการปี๊ดค่ะ เค้ากัดทุกอย่างค่ะ ฝาขวดเครื่องปรุง ตะกร้าใส่ไข่ ถังขยะหน้าบ้าน เมื่อก่อนไปไหนเทอาหารไว้ให้เจ้าหมาที่บ้านสักสองวันไม่เป็นไรค่ะตอนนี้แค่คืนเดียวก็คงทำให้เจ้าหมาเราอดแน่ๆค่ะ

13. baipoo เป็นที่รู้จักกันดี

แอร๊ยยยยยย

14. baipoo เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วได้ผลไหมคะ

15. baipoo เป็นที่รู้จักกันดี

55555 ช่วงนี้พูดจาภาษาหนู

16. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

เรื่องจริงที่ควรรู้ เกี่ยวกับ
    ของอธิษฐาน คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

ของอธิษฐาน คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม มีความศักดิ์สิทธิ์มากอย่างที่เราท่านรับรู้กันดีมาโดยตลอด จึงทำให้หลายท่านอาจจะต้องการนำมาครอบครองเป็นเจ้าของเพื่อช่วยให้ชีวิตดีขึ้นตามที่คุณแม่ฯได้เมตตาอธิษฐานไว้เฉพาะ จึงทำให้มีการดิ้นรนค้นหาเพื่อให้ได้มาด้วยวิธีการต่างๆนานา หลายท่านรีบร้อนจนต้องเช่าของสภาพไม่สมบูรณ์ในราคาของที่สมบูรณ์ หลายท่านต้องเช่ามาด้วยราคาที่สูงลิบ หลายท่านอาจจะเจอของสวมโดยที่ไม่รู้ตัว เพราะอะไรหรือครับเพราะ "ขาดสติ" พิจารณา เนื่องจากกิเลสเข้าครอบงำ แต่ท่านทราบหรือไม่ครับว่ามีของอธิษฐานบางสิ่งเช่นกันที่อาจจะก่อให้เกิดผลร้ายมากกว่าผลดี เพราะอะไรหรือครับ เพราะของเหล่านั้นเป็นสมบัติของวัด ได้มาโดยมิชอบไม่ว่าจะทางใดและท่านก็อาจจะไม่ได้รู้เรื่องราวเลยก็ได้แต่สุดท้ายท่านต้อง "ติดหนี้สงฆ์" โดยไม่รู้ตัว ผมจึงออกมาเตือนให้ลูกหลานคุณแม่ฯได้รับรู้และมีสติในการเช่าหา ใจเย็น ไม่ต้องร้อนรนเพื่อเสาะแสวงหาของอธิษฐานต่างๆ หากท่านปรารถนาได้มาจริง ให้ระลึกถึงคุณแม่ฯให้ท่านอนุเคราะห์ให้ได้มาโดยทางที่ถูก ที่ควร ไม่ต้องมาติดหนี้สงฆ์หรือเกิดบาปโดยไม่รู้ตัว ไม่นานหรอกครับสิ่งที่ท่านต้องการก็จะเข้ามาหาท่านเองโดยง่าย สภาพสวย ไม่แพงอย่างที่ต้องไปดิ้นรน อีกอย่างคือ จิตใจที่สบายกว่าเดิม ไม่เป็นทุกข์นั่นเอง

17. baipoo เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนกันคะ เคยถามแฟนว่า ใช่ตัวเก่าไหม จำหน้ามันได้ป่ะ แฟนบอกว่าบ้าเรอะ อิอิ

18. deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

เค้าก็อยู่ที่เดิมครับไม่ไปไหนไกล นานๆก็วิ่งเล่นให้ได้ยินบ้าง

19. baipoo เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา และขอขอบคุณค่ะที่เตือนสติ

20. aomrt107 เป็นที่รู้จักกันดี

มารอร่วมฉลองในวาระครบ10000โพสและครบ500หน้าครับ วันนี้ครบ500หน้า 1000หน้าก็คงอีกไม่นานครับ
    วันนี้นำรูปบ้านบ้านพระโขนง ของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ปัจจุบัน
    ได้รื้อถอนมาปลูกถวายเป็นกุฏิสงฆ์ที่วัดวชิราลงกรณ์ อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา ครับ

ไฟล์ที่แนบมา: