คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:กราบ คุณ แม่ บุญเรือน
    สวัสดีครับ ทุกๆท่าน
    รวย รวย รวย

2. แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีตอนเช้าและขอแสดงความยินดีกับคุณเชษฐ์ ครบ 600 หน้าด้วยครับ

3. kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    กราบคุณแม่บุญเรือนที่เคารพรักยิ่งค่ะ
    สวัสดียามเช้าวันพฤหัสค่ะ พรุ่งนี้มีใครไหว้วันสารทจีนกันบ้างคะ
    วันนี้ต้องออกไปซื้อของเตรียมไหว้กะที่บ้านค่ะ คงไม่ได้เข้ามาช่วงสายๆถึงเย็นอีกแล้วค่ะ
    ช่วงนี้คุณพ่อกับคุณแม่มา ออกไปข้างนอกทุกวันค่ะ เมื่อวานก็ไปเป็นเพื่อนคุณแม่ไปหาหมอค่ะ กลับมาก็บ่ายมากๆแล้วค่ะ
    ตามอ่านกระทู้ไม่ทันเลยค่ะ ขนาดเมื่อคืนก็เกือบสิบหน้าอ่ะค่ะ
    เดี๋ยวขอย้อนอ่านอีกรอบก่อนนะคะ
    เมื่อคืนไม่ได้เข้ามาทักทายก่อนนอนพอดีคอมไม่มีสัญญาณเน็ตก็เลยไม่ได้เข้ามาค่ะ
    สำหรับวันนี้ขอให้ทุกท่านดำเนินชีวิตด้วยความราบรื่นทุกๆท่านค่ะ :cool::cool::cool:

4. wee99 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน<!-- google_ad_section_end --> สวัสดียามเช้าครับท่านเจ้าบ้านและเพื่อนสมาชิกลูกหลานคุณแม่ทุกท่าน ขอให้ทุกๆท่านมีโชคลาภกับงวดต้นเดือนนี้ด้วยนะครับ

5. deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    สวัสดีครับ เมื่อคืนเน็ตล่มเลยไม่ได้แวะเข้ามาฉลองหน้า 600

6. nuttyone เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ขอให้กระทู้คุณแม่บุญเรือนอยู่คู่พลังจิต ตลอดไป มาฉลองหน้า 600 ช้าไป กราบคุณแม่เช้านี้

7. nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน ด้วยความเคารพ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ และพี่น้องทุกท่านครับ
    ขอให้มีความสุข เงินทองไหลมาเทมาต้อนรับสารทจีนทุกคนนะครับ

8. degwad เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบท่านแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

สวัสดีครับลูกหลานท่านแม่ฯทุกคน ขอให้สดชื่น แจ่มใสกันถ้วนทั่วทุกคนนะครับ

9. sat103 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน โคงบุญเติม อยู่เหนือเกล้า
    สวัสดีคุณเชษฐ์ และเพื่อนๆทุกท่าน หลุดไปแล้ว600หน้า ดีใจด้วย ก้าวต่อไปต้องมั่นคงและแข็งแรงแล้วครับเพื่อนๆๆ ที่มาให้ความรู้และประสบการณ์ ชีวิตส่วนตัวนิดๆเพราะจุดเดียวกันที่นำมาร่วมกันก็คือคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม สาธุ

10. kora20 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบเท้า คุณย่าที่เคารพ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ผมเปี๊ยกนะครับ

ขอแสดงความยินดีที่ทะลุ 600 หน้าด้วยคน

ป.ล.แอบอยากได้ตัวเลขสีเขียวด้วยคนครับ ขอบคุณครับ

11. poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    :cool: สวัสดียามเช้าวันพฤหัสครับ...

...คติธรรม คำสอน หลวงปู่ขาว อนาลโย...

ทำไมเกิดมาไม่เหมือนกันล่ะ ไม่เหมือนกันคือความประพฤติ ผู้นี้เขาประพฤติดี เขามีการรักษาศีล มีการให้ทาน มีการสดับรับฟัง เขาจึงมีปัญญาดี มีการศึกษาเล่าเรียนดี อยู่ไหนก็มีแต่กรรมดี

สติเป็นแก่นของธรรม แก่นของธรรมแท้อยู่ที่สติให้พากันหัดทําให้ดี ครั้นมีสติแก่กล้าดีแล้วทําก็ไม่พลาดคิดก็ไม่พลาด กุศลธรรมทั้งหลายจะเกิดขึ้น

เมื่อบุคคลอยู่กับสติแล้ว
    สติเป็นใหญ่สติมีกําลังดีแล้ว
    จิตมันจึงรวมเพราะสติคุ้มครองจิต...

12. kora20 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับคติธรรม ดีๆด้วยครับ

13. degwad เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณโป้ เช้าวันใหม่วันนี้ก็เปิดฉากด้วยยัตติ"ดวงตาเห็นธรรม"เลยนะครับ
    ...ชอบครับ ขอขอบคุณคุณโป้ด้วย สำหรับผมจะฝึกเปิดตาเปิดใจรับธรรมะ คติธรรม คำสอนไว้ขัดเกลาความหยาบของตัวเองอยู่บ่อยๆ ก็ช่วยได้พอสมควรครับ แต่คงยังไม่หมดเพราะรอบตัวสิ่งเร้ามันเยอะเหลือเกิน พอได้เห็นได้อ่านคติธรรมคำสอน ที่ใดที่หนึ่ง ทำให้ช่วยกระตุ้นเตือนสติตัวผมเองได้ดีอย่างยิ่ง...

14. GM_1980 เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2012
    กราบคุณแม่บุญเรือน และสวัสดี พี่ๆ ทุกคนครับ วันนี้ขอให้เป็นวันที่สดใส กันทุกๆ คนครับ
    สาธุ^_^

15. ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือนครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และสวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

รู้สึกบรรยากาศการฉลอง 600 หน้ายังตลบอบอวนอยู่เลยนะครับเนี่ย...

16. poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    :cool: ผมก้ยังกิเลสหนา เหมือนเดิมครับพี่เด็กวัด ก็คิดว่า ก่อนเอามาลงตัวเองจะต้องได้อ่านก่อน คิดว่าถ้าได้อ่านแล้ว จะกระตุ้นตัวเอง ให้มันดีขึ้นมาได้บ้างอ่ะครับ ^^

17. degwad เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขอแสดงความยินดีกับน้องเชษฐ์ และลูกหลานท่านแม่บุญเรือนฯทุกคนด้วยที่ร่วมสามัคคีธรรม กันมาเกิน600หน้าแล้ว ด้วยระยะเวลาเพียงไม่กีเดือนเอง

18. Sukhontip เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2012
    กราบคุณแม่บุญเรือนและสวัสค่ะพี่เชษฐ์ รวมถึงลูกหลานคุณแม่ทุกท่าน ^^

19. jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน และสวัสดีลูกหลานคุณแม่เช้าวันพฤหัสครับ

20. คุณบุญยัง เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    พี่เชษฐ์ ครับ รบกวนสอบถาม ลูกอม (เนื้อผงเดียวกับพระปิดตา) ไม่ทราบว่าเป็นผงอะไร และมีคุณวิเศษเน้นด้านใดบ้างครับ