คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:อ่านแล้ว ทั้งขอแสดงความยินดี ทั้งขนลุก ทั้งอิจฉา แหะ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กันยายน 2012
  2. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:กราบขอบพระคุณ น้อง คิดถูกมากครับ
    ขอให้รวยให้เข็ดไปเลยครับ
    คนอะไรไม่รู้ ใจดีจังเลย(good)(deejai)(good)

3. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

แหม หนุ่มๆ มีนัดเจอกันด้วย ดีจังเลยค่ะ...(good)

4. moo noi

อ่านตามทันไม๊เนี่ย....หนุ่มๆ คุยกันไปหลายหน้าเลย....^^

5. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ทันแล้วครับพี่เอม ^^

6. moo noi

ศรัทธาตั้งมั่น คุณแม่รับทราบและมาโปรดน้องบอลค่ะ....
    ยินดีด้วยนะคะ :cool::cool::cool:

7. moo noi

(good)(good)(good)(good)(good)

8. aomrt107

aomrt107 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพ
    และสวัสดีพี่ทุกท่านครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้โพสอะไร แต่เข้ามาอ่านตลอด เพราะเพิ่งเริ่มทำงานครับอยู่ในช่วงศึกษางาน

ความฝันนี้ผมว่าสูงสุดเเล้วครับ..สำหรับลูกศิษย์คุณแม่ ในชีวิตอยากกราบเท้าท่านเหมือนพี่bugbon55 จังงง....

9. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

พอดีได้คุยกับน้องบอลครับเมื่อก่อนหน้าที่น้องบอลจะนำประสบการณ์มาเล่า สอบถามไปว่าบูชาของไปแล้วเป็นอย่างไรบ้าง น้องก็เล่าให้ฟังตามที่นำมาลงไว้ครับ ต้องยินดีกับน้องเขาจริงๆครับพี่เอม เพราะคงมีอะไรบางอย่างที่เชื่อมโยงกับคุณแม่ฯท่านจึงได้รับความเมตตาจากคุณแม่ฯท่านเร็วอย่างนี้ครับ หรือไม่อีกอย่างคือ จิตของน้องบอลตรงต่อคุณแม่ฯอย่างแท้จริงครับ อย่างหลังนี้ผมอยากให้ลูกหลานคุณแม่ฯทุกท่านเป็นครับ เพื่อจะได้รับความเมตตาจากคุณแม่ฯท่านโดยเร็ว เดี๋ยวผมมีเรื่องเกี่ยวกับการสื่อสารกับคุณแม่ฯมาเล่าให้ฟังด้วยครับ แต่ขอเรียบเรียงก่อนนะครับ

10. moo noi

รออ่านด้วยใจจดจ่อ.....^^

11. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    สวัสดีครับ
    วันนี้ไปกราบคุณแม่มาแล้ว ฝนตกหนักมากกกก
    เริ่มจากไปเจอพี่น้องสุดน่ารัก หล่อมากกระทุ็้้ เจอกัน ทานอาหาร แล้วไปทางเรือลงสะพานผ่านฟ้าเดินไปเช่าพระโสธรห้านิ้วที่วัดราชนัดดาถวายคุณแม่ไป นั่งรถต่อไปสนามหลวง ต่อไปวัดฝนตกน้ำท่วมมาก เวลา16.30ยังไม่ได้เข้า ตัดสินใจไปหาเสื้อฝนหลงทางเดินผิดด้าน ตัวเปืยกโชกแต่สนุกดี ไม่ได้เดินตากฝนมานานกลัวพระเปียกอย่างเดียว พอได้เสื้อรีบวิ่งข้ามไปอีกด้าานเดินไปวัดโชคดี ที่ศาลายังไม่ผิด ไปไหว้ เสี่ยงเซี่ยวซี่ดวงไม่ค่อยดี เบอร์26 บอกว่าอย่าคิดมาก ปล่อยไปเดี่ยวดีเอง และได้ไปกราบคุณแม่ข้างบน ได้น้ำ ได้ปูน ได้หมี่ ได้กล้วย มาด้วย ครับ ขากลับมีคนใจดีรับติดรถไปส่งให้ที่ป้ายรถเมล์ ผมกะลังเดิน ตัวเปียกอยู่ ทะเบียน ญง5113 นั่งรถต่อไปพาต้า ต่อไปอนุเอารีย์อีกเดินไปขึ้นเรือกลับ บางปิ ต่อรถเมล์ เข้าบ้ายแวะไปซื้อก้วยเี้ตี้ยวกิน อาบน้ำแล้วมานั่งพิมอยุ่อ่ะคับ

ขอบคุณพี่โป้ น้องนุ สำหรับคำแนะนำและ รูปถ่ายคุณแม่ด้วยครับ

ทำบุญและถวายพระ ชำระหนี้สงฆ์ เผื่อทุกท่านในนี้แล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กันยายน 2012
  12. st-antique

อนุโมทนาบุญ ด้วยครับน้องดินสอ ^^

13. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    รับทราบครับท่านพี่ ^^

14. หลานเเม่

จากประวัติของคุณเเม่ท่านที่ผมเคยได้อ่านจากบันทึกที่ได้เขียนไว้เมื่อตอนที่ท่านยังดำรงขันธ์โดยรวมๆเเล้วสรุปได้ว่า คุณเเม่ท่านจะมีนิสัยโผงผาง พูดจาเสียงดัง ทำอะไรกระฉับกระเฉง หากใครทำอะไรไม่ได้ดั่งใจท่านจะโดนท่านเอ็ดเสียงดัง มีวิธีการสอนเเบบเซ็นหรือที่เรียกว่าวิธีเฉียบพลัน สอนอะไรเเล้วไม่ได้ดั่งใจท่านจะโดนท่านลงไม้ลงมือทันที คนที่ไม่เข้าใจท่านจะมองว่าท่านโหดร้ายต่อศิษย์ เเต่ถ้ามองกันลึกๆเเล้วท่านสอนทางอ้อมเป็นการสอนให้รู้จักละ รู้จักปล่อยวาง รู้จักระงับอารมณ์ ที่ผมพอจะสรุปได้ก็ประมาณนี้นะครับ ซึ่งในฝันที่พี่ฝันถึงคุณเเม่ท่านก็นับว่าตรงกับบุคลิกของคุณเเม่ท่านเมื่อครั้งยังดำรงขันธ์อยู่มากทีเดียวครับผม ^^

15. หลานเเม่

สวัสดีพี่ๆทุกท่านอย่างเป็นทางการครับ หลานเเม่มาประจำการเเล้วคร๊าบบบบ ><

16. st-antique

คุณนฐมนก็มีประสบการณ์จากคุณแม่ฯเช่นกันไม่ใช่หรือครับ รู้สึกว่าจะยังไม่ได้นำมาเล่าให้ท่านอื่นรับทราบเลยนะครับ วันหน้าหากมีเวลารบกวนเรียบเรียงมาบอกเล่าให้ทุกท่านได้รับทราบกันบ้างนะครับ ^^

:cool::cool::cool::cool::cool:

รอฟังด้วยใจจดจ่อครับน้องนุ

:cool::cool::cool::cool::cool:

ไม่ช้าไม่นานเดี๋ยวน้องมาร์กก็ได้พบประสบการณ์ดีดีอย่างน้องบอลเช่นกันครับ ^^

17. st-antique

สวัสดีลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่านที่เข้าเยี่ยมชมอยู่ ณ ขณะนี้ครับ ^^

<table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 18 คน ( เป็นสมาชิก 11 คน และ บุคคลทั่วไป 7 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> st-antique, auto1471, หลานเเม่, GM_1980, ampolj, sereenon, ล่องลอยลม, monkeyexchange, wee99, jimmyuro, kora20</td></tr></tbody></table>

18. หลานเเม่

บุคคลที่มีรายชื่อในนี้คือผู้โชคดีใช่มั้ยครับท่านพี่ อิอิ 5555+ ล้อเล่นนะครับท่านพี่ ><

19. auto1471

auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011
    งั้นผมได้ รางวัลที่ สอง นะ 555
    ขอเป็น ผ้าเช็คหน้า ผืนนั้นเลยคร้าบ....จัดมาเลย...
    :cool::cool::cool::cool:

20. หลานเเม่

ว่ากันไปครับพี่ เดี๊ยวพี่เชษฐ์เเกคิดจริงขึ้นมายุ่งเลยนะคร๊าบบ 555+ ^^