คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    สวัสดีครับพี่ๆลูกหลานคุณเเม่ทุกๆท่าน วันนี้ไปมหาลัยมาทั้งวันเลย ไม่ได้เข้ามาทักทายพี่ๆในบ้านหลังนี้เลยครับ คิดถึงมากๆ ขอร่วมเเสดงความยินดีที่กระทู้เเห่งบารมีคุณเเม่บุญเรือนนี้ได้เดินทางมาถึง 800 หน้า เวลาที่ผ่านมาได้เป็นตัวพิสูจน์อย่างเเท้จริงว่าบารมีของคุณเเม่ท่านยิ่งใหญ่ไพศาลเพียงใด เมตตาต่อเหล่าบรรดาลูกหลานเเละศิษย์ที่เคารพเเละศรัทธาท่านมาโดยตลอด เเละขอเเสดงความยินดีกับพี่ขวัญเรือนด้วยนะครับที่ได้รับรูปชุดพิเศษจากท่านพี่เชษฐ์ ขออนุโมทนาให้ท่านพี่เชษฐ์สุขภาพเเข็งเเรงปราศจากโรคาพยาธิ ทำกิจการใดขอให้ประสบผลสำเร็จร่ำรวยเงินทองสมดังเป็นลูกหลานเเห่งคุณเเม่บุญเรือน ด้วยเทอญ ><

2. หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เป็นอีกหนึ่งวันที่ผมโชคดีมากๆครับ ได้ไปพบเจอพี่ชายท่านนึงในการเเนะนำของลูกศิษย์รุ่นพี่ท่านนึงที่นับถือคุณเเม่มาเป็นระยะเวลานาน พี่ชายที่ผมได้ไปพบนั้นเป็นลูกศิษย์ก้นกุฏิของหลวงพ่อสุวรรณ วัดอาวุธวิกสิตาราม ซึ่งหลวงพ่อสุวรรณนี้ท่านเป็นลูกศิษย์ของคุณเเม่บุญเรือน โตงบุญเติม พี่ชายคนนี้ได้อยู่ปรนนิบัติรับใช้หลวงพ่อสุวรรณมาตั้งเเต่อายุ 6 ขวบ จนกระทั่งหลวงพ่อสุวรรณมรณะภาพ ได้รับรู้เเละได้รับคำบอกเล่าเรื่องราวของคุณเเม่จากหลวงพ่อสุวรรณโดยตรง พี่ชายท่านนี้ได้กรุณาเเละเมตตาผมเป็นอย่างมากได้บอกเล่าเรื่องราวของคุณเเม่ที่ได้รับการถ่ายทอดจากหลวงพ่อสุวรรณมากมายหลายต่อหลายเรื่อง อดใจรอกันสักนิดครับพี่ๆ รอผมเรียบเรียงสักระยะ ผมจะนำมาให้พี่ๆทุกๆท่านได้ศึกษารับฟังกันเเน่นอนครับ (เเง้มนิดๆครับ เรื่องทางขาวก้าวหน้า ที่ไม่มีใครเคยทราบมาก่อน !!)

3. kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    กราบ กราบ กราบ คุณแม่ที่เคารพยิ่งค่ะ
    และสวัสดีทุกๆท่านยามค่ำคืนค่ะ
    วันนี้ไปธุระกะที่บ้านมาค่ะ เด็กๆปิดเทอมแล้วค่ะแต่ไปข้างนอกบ่อยค่ะ เลยเข้ามาทักทายยามค่ำคืนค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ คุณเชษฐ์เองก็เช่นกันขอให้มีความสุขในทุกๆวันเลยค่ะ^^

สาธุค่ะรับพรจะพี่อี๊ดด้วยค่ะ คิดถึงนะคะ แต่ยุ่งๆค่ะช่วงนี้พอหมดจากลูกๆก็ไปธุระกะที่บ้านต่อค่ะ ช่วงนี้พ่อกะแม่ลงมาเที่ยวที่บ้านค่ะ เลยไปโน่นไปนี่บ่อยไม่ค่อยอยู่บ้านค่ะ ^^ วันนี้เลยไม่ทันฉลองกะเขาเลยค่ะ

4. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับน้องท็อป ขอบใจมากครับสำหรับคำอวยพร พรใดมอบให้พี่มา ขอพรนั้นจงบังเกิดกับน้องท็อปด้วยเช่นกันครับ

ยินดีด้วยครับที่ได้พบเจอลูกศิษย์ที่รู้เรื่องราวเกี่ยวกับคุณแม่ฯท่านเพิ่มเติมอีกคน จะได้ทราบข้อมูลที่น่ารู้มาเผยแพร่มากขึ้นอีก จะรออ่านเนื้อหานะครับ

5. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

6. หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

ครับท่านพี่ ^^

7. moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่แล้ว ยิ่งมองยิ่งงาม และดูเข้มขลังมากเลยค่ะ.....

(smile)(smile)(smile)(smile)(smile)

8. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

พี่ขวัญเรือนก็ชอบเหมือนกับพี่เอมเลยครับ ^^

9. moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

แสดงว่า "คอเดียวกัน"......^^

ต้องบอกน้องอี๊ดว่า "Surprise"......:cool::cool::cool:

10. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

พี่ขวัญเรือนคงคิดอย่างนั้นเหมือนกันครับ ^^

11. degwad เป็นที่รู้จักกันดี

ขอยินดีกับน้องอี๊ดด้วยครับ ที่ได้รับศรัทธาปาฏิหาริย์อีกครั้ง เพราะทำความดีจึงมีมงคลเข้ามาเสมอ

12. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับพี่พจน์ ^^

13. dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    [

จะเป็นอย่างไรก็ตาม อย่าท้อแท้และหมดหวังครับน้องดินสอ เดินหน้าต่อไป เมื่อใดเกิดปัญหาตอนแรกอาจจะร้อนรนวุ่นวายใจแต่ต้องพยายามทำใจให้สงบให้ได้เพื่อจะได้เกิดสติในการพิจารณาแก้ไขปัญหานั้นต่อไปได้ครับ สำหรับพี่เมื่อเกิดปัญหาใดก็ตาม พี่จะระลึกถึงคุณแม่บุญเรือน ท่านเสมอครับพร้อมกับอธิษฐานขอให้ท่านชี้ทางสว่างหรือมอบโอกาสดีดีให้พี่ครับ แล้วพี่ก็ได้รับความเมตตาจากคุณแม่ฯท่านอย่างเสมอมาครับ เมื่อเราเชื่อมั่น ศรัทธาแล้ว ขอให้ตั้งมั่นในศรัทธานั้นแล้วสิ่งดีดีจะเกิดขึ้นกับเราครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ[/QUOTE]
    ขอบคุณครับพี่ ทีแรกตอนเจอผมมักจะคุมสติไม่อยู่สักที ชอบคิดอะไรมากมาย ใจเร็ว รีบตัดสินใจทุกที ต้องทิ้งสักระยะ แล้วทบทวนครับ นิสัยผมร้อนแก้ยาก+ชอบคิดมากเป็นตุเป็นตะอีก...ได้กำลังใจและได้รำลึกถึงพระคุณพ่อแม่ครูบาอาจารย์ ก้อพอจะไหวขึ้นมาเรือยๆครับ และได้ไปกราบคุณแม่บุญเรือนที่วัดมา ดีครับเวลานึกถึงท่าน ขอบารมีให้ท่านความคิดผมจะแว๊บไปรูปหล่อของท่านที่วัดเลยละครับ โชคดีที่ได้ไปกราบจัง ^__^

14. dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    มีตากับยายสองคน เลี้ยงกุมารทอง กับนางกวักเอาใว้
    อยู่มาวันนึงมีคนร้ายจะมาทำร้าย<wbr>ตากับยาย
    กุมารทองเลยบอกให้ตากับยายหลบอย<wbr>ู่ข้างหลังของกุมารทอง
    คนร้ายมองหายายไม่เจอคนร้ายก้อเ<wbr>ลยกลับ นางกวักกลัวจะน้อยหน้ากุมารทอง
    เลยกวักมีอเรียกคนร้าย แล้วบอกว่า ตายายหลบอยู่นี่

15. degwad เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกุศลนี้กับน้องโป้ ด้วย

และขออวยพรวันเกิดถึงโป้น้องรัก ในบ้าน"บารมีธรรมท่านแม่ฯ"นี้อีกครั้ง
    ด้วยพลังแห่งศรัทธาขอถึงซึ่งเมตตาจากบารมีธรรมของท่านแม่บุญเรือนฯ ช่วยมาโปรดให้น้องโป้ มี
    สุข ภาพราบรื่นชื่นสดใส
    ยิ่ง ใหญ่ให้เลิศล้ำนำวิถี
    มิ่ง ขวัญล้อมน้อมนบประสพดี
    มงคล ศรีมั่งมีสุขทุกคืนวัน
    สุขสันต์วันเกิดครับ

<!-- google_ad_section_end -->

16. degwad เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีมาทักทายรอบดึกด้วยครับน้องเชษฐ์ ขอให้น้องเชษฐ์มีความสุขและรวยด้วยนะ

17. sellcat เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    รบกวนดูให้หน่อยนะคับ คุณเชษและทุกๆคน

ไฟล์ที่แนบมา:

18. หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อมูลเชิงลึกเรื่องทางขาวก้าวหน้า !!
    จากที่พี่ๆได้ทราบตามประวัติเรื่องทางข้าวก้าวหน้ากันมาเเล้วว่าเดิมนั้นทางขาวก้าวหน้าที่พิมพ์ขึ้นในครั้งเเรกเป็นสีเหลือง เเต่เมื่อนำมาให้คุณเเม่ท่านดูท่านบอกว่าใช้ไม่ได้ให้นำไปทิ้งเสีย เเละปลิวไปรู้ถึงตำรวจที่สถานีพระโขนง ต่อมาตำรวจได้เชิญตัวคุณเเม่ไปสอบสวน . ส่วนใหญ่เเล้วข้อมูลเรื่องของทางขาวก้าวหน้านั้นจะหยุดอยู่เพียงเท่านี้ ไม่มีการบอกสาเหตุว่าเพราะเหตุใดคุณเเม่ท่านจึงไม่ให้ภาพทางขาวเป็นสีเหลือง ?? สาเหตุที่เเท้จริงที่ตำรวจต้องเชิญตัวคุณเเม่ไปสอบสวน ?? วันนี้ผมได้รับความเมตตาเป็นอย่างมากจากพี่ชายใจดีลูกศิษย์ใกล้ชิดหลวงพ่อสุวรรณ ซึ่งเรื่องราวของทางขาวก้าวหน้านี้หลวงพ่อสุวรรณได้เล่าว่า สาเหตุที่คุณเเม่ท่านไม่ให้ใช้สีเหลืองเป็นสีพื้นของทางขาวก้าวหน้า เพราะ สีเหลืองนั้นเป็นสีของพระพุทธศาสนา การที่จะเอารอยเท้าของคุณเเม่ไปอยู่กับสีที่เป็นตัวเเทนเเห่งศาสนานั้นดูไม่ควรเเละไม่เหมาะสม ท่านจึงให้เปลี่ยนใหม่เป็นสีชมพูเเทน ส่วนเรื่องที่ตำรวจเชิญตัวคุณเเม่ท่านไปสอบสวนที่โรงพักเรื่องทางขาวก้าวหน้านี้ในหนังสือบางเล่มที่ผมเคยอ่านเจอบอกว่าตำรวจหาว่าคุณเเม่นั้นอวดอุตริไม่เชื่อว่าคุณเเม่ท่านมีรอยเท้าเป็นเเบบนี้จริงๆ เเต่ข้อเท็จจริงนั้นไม่ใช่เพราะสาเหตุนี้ครับ ที่ตำรวจต้องเชิญตัวคุณเเม่ท่านไปสอบสวนก็เพราะว่าเมื่อตำรวจเห็นภาพทางขาวสีเหลืองที่คุณเเม่ท่านสั่งให้ไปทิ้งนั้นก็คิดว่าภาพนี้คือ "รหัสคอมมิวนิสต์" เนื่องจากในยุคสมัยนั้นบ้านเมืองไม่สงบตำรวจเห็นก็คิดว่าเป็นรหัสลับที่ใช้ในการก่อความไม่สงบ จึงได้เชิญตัวคุณเเม่ท่านไปสอบถามข้อเท็จจริง เเละได้ขอดูรอยเท้าคุณเเม่ท่านซึ่งก็เป็นเหมือนกับภาพทางขาวก้าวหน้าทุกประการครับ

19. sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    จะฮาดีมั้ยคะ.... หรือคนอ่านควรฮา ส่วนตายายpig_cryy

20. sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    คุณหลานแม่นำข้อมูลสุดยอดมาให้ได้รับรู้อีกแล้ว น่ารวบรวมข้อมูลพิมพ์เป็นหนังสือนะคะ:z16