คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. degwad เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเมื่อวันพฤหัสฯแล้วครับ ขอบคุณมาก เล่นมาแบบไม่ให้สุ้มเสียงกันมั่งเลย
    แต่ที่พี่ยังไม่ได้บอกก็เพราะต้องการบอกเล่าพร้อมกับ จะแจ้งให้น้องเชษฐ์ทราบที่ช่วยอนุเคราะห์แก่ครอบครัวของน้องฐาเค๊าที่ได้ตั้งน้ำอธิษฐานในวันเสาร์นี้ด้วยเลย

2. bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้ผมแอบอ่านอย่างเดียว ไม่ค่อยได้เข้ามาเม้นท์เท่าไหร่เลยหวังว่าพี่ ๆ ชาวลูกศิษย์คุณแม่ทุกท่าน จะยังไม่ลืมผมนะคร้าบบบบบ :)

3. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

555 ให้ซุ่มเสียงก็ไม่เซอร์ไพรซ์ศิครับพี่ ^^

สวัสดีครับน้องโน๊ต ไม่มีใครลืมน้องโน๊ตหรอกครับ ^^

4. bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่เชษฐ์ที่ยังไม่ลืมน้องชายคนนี้ 5555+
    ช่วงนี้งานผมเยอะมากครับ กลับบ้านค่ำๆ เลย แถมบางที เว็บเราไม่ค่อยอำนวยบ้าง ผมเลยห่างหายไป อีกสักพักอะไรเข้าที่กว่านี้ ผมคงมีโอกาสมาโพสเพิ่มขึ้นอย่างแน่นอนครับ อิอิ

5. หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    สวัสดีครับพี่ๆลูกหลานคุณเเม่ทุกๆท่าน หลานเเม่มาประจำการรอบดึกเหมือนเดิมเเล้วครับผม ^^

6. degwad เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับน้องโน้ต เงียบไปนานเลย ไทยออยล์ยังอยู่ดีนะไม่ถามตัวน้องหรอกเพราะพี่คิดว่าหม้อข้าวดีคนก็อิ่มหละ55555

7. oatlovetong เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    ป๋มเปงเก๊าท์รับน้ำได้ที่ไหนคร้าบบบบ....
    นั่งไล่อ่านหน้าแรกๆอยู่ เริ่มเห็นเกี่ยวน้ำแระครับ
    ตอนนี้ขอน้ำมาบรรเทาอาการก่อง ^^

8. หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติท่านพี่ในการชี้เเจงข้อมูลให้กับพี่ kansai ครับผม พระองค์นี้ตามประวัติการสร้างได้บอกไว้ว่าเป็นพระพุทโธน้อยหลังยันต์อุดทัง อัดโธ ซึ่งเป็นพระที่สร้างขึ้นเมื่อคราวพิธีมงคลมหาลาภ ปี 2499 ถ้าตามที่หนังสือทั้งหลายได้ลงไว้ได้บอกว่าคุณเเม่บุญเรือนได้ร่วมเข้าอธิษฐานจิตในพิธีนี้ด้วย นี่คือข้อมูลจากหนังสือหลายๆเล่มยุคหลังๆที่กล่าวกันนะครับ เเต่ถ้าจากการศึกษาเเละค้นคว้าข้อมูลของผมนั้นไม่พบหนังสือเล่มเก่าๆเลยสักเล่มที่กล่าวว่าคุณเเม่ท่านได้ไปร่วมอธิษฐานจิตในพิธีมงคลมหาลาภ เเละจากข้อมูลอื่นๆที่ผมได้ศึกษามานั้นผมสรุปได้ว่าพิธีมงคลมหาลาภ 2499 คุณเเม่ท่านไม่ได้มาร่วมอธิษฐานจิตอย่างเเน่นอนครับ หากพี่อยากรู้รายละเอียดของข้อมูลต่างๆนั้นลองเปิดไล่ย้อนดูในกระทู้ได้เลยครับ ผมนำมาลงไว้เยอะพอสมควรครับ ^^

9. auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011
    อยากโดนเซอร์ไพสสสสส์ ด้วยแซ่เฮ้ย พู่กันภัย บ้างจังงงงง
    :cool::cool::cool::cool::cool:

10. bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

แหมพี่พจน์ก็ว่าไปครับ ผมเป็นแค่พนักงานตัวน้อย ๆ ในองค์กรเอง 5555+
    อิ่มมันก็อิ่มแหละครับ แต่ผมว่าไปกินฟรีบ้านพี่พจน์อิ่มกว่าเยอะ แถมยังอบอุ่นอีกด้วยคร้าบบบบ พูดแล้วเปรี้ยวปาก อยากกินขนมจีน กับ เกี้ยวสามย่าน ขึ้นมาเลยครับ หุหุ ^^"

11. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ครับ จะรอประสบการณ์ดีดีจากน้องโน๊ตนะครับ ^^

สวัสดีรอบดึกครับน้องท็อป

:cool::cool::cool::cool::cool:

12. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ขอบใจมากครับน้องท็อป สำหรับข้อมูลความรู้ที่นำมาฝากกัน ^^

555 เซอร์ไพรซ์แรงเลยนะครับอย่างนั้นน่ะ พี่ออโต้ ^^

13. หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับท่านพี่ ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งครับผม ^^

14. oatlovetong เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    ขอบคุณครับ
    ตอนนี้อยู่ลำปางเด่วผมรอกลับกทม.ก่อนดีกว่าครับ
    เด่วค่อยถามว่าพี่ๆเพื่อนๆ ใครอยู่ที่ไหนกันบ้าง ^^

15. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

คนเปลี่ยนกะมาแล้ว เวลาก็พอสมควรแล้วเช่นกัน อย่างนั้น ผมขอตัวพักผ่อนก่อนนะครับ ช่วงต่อจากนี้ไปเชิญพบกับหนุ่มน้อยหน้ามน คน กทม. มาดูแลทุกท่านต่อได้เลยครับ ^^

ฝากด้วยนะครับน้องท็อป พี่ต้องขอตัวพักผ่อนก่อนไม่ค่อยไหวแล้วตื่นเช้าเกิน แล้วพรุ่งนี้เจอกันใหม่นะครับทุกท่าน

คืนนี้ขอให้ทุกท่านนอนหลับฝันดี
    หลับให้ได้เงินหมื่น ตื่นให้ได้เงินล้าน
    ถ้วนทั่วทุกท่านครับ ฝันดี ราตรีสวัสดิ์ครับ

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​

16. หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันดีนะครับท่านพี่ ทางนี้ไม่ต้องเป็นห่วง ผมจะดูเเลให้เป็นอย่างดีครับผม ^^

17. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ครับ อาทิตย์หน้า คงจะสำเร็จในสิ่งที่บอกไว้แล้วล่ะครับ (เพราะว่าน่าจะมีเวลาทำครับ)

มีบอกไว้เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ หรือหากไม่มั่นใจโทรสอบถามตามข้อมูลได้เลยครับ

18. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ปฏิบัติงานอย่างแข็งขัน สมควรอย่างยิ่งแล้วครับที่จะได้รับรางวัลพิเศษจากคุณแม่ฯท่าน ^^

19. chabay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ดีจ้าๆๆๆๆๆ วันนี้เอารูปคุณแม่ไปเลี่ยมมา หากรอบไม่ได้เลย ใหญ่ทั้งนั้น สุดท้ายต้องสั่งทำ คราวนี้เลยแพงเลย รอตั้ง 2 อาทิตย์ แต่รอได้ อิอิ

และก้เอารูปคุณแม่ไปอัดใส่กรอบใหญ่มา 20*16 สวยมากๆๆถูกใจสุดๆๆเลย

20. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับน้องตั้ม รอชมครับ ได้มาแล้วรีบนำมาลงเลยนะครับ ^^